Xem tử vi thì được bảo là năm nay tốt, thực tế thì ngược lại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
newplayer26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xem tử vi thì được bảo là năm nay tốt, thực tế thì ngược lại

Gửi bài gửi bởi newplayer26 »

Xin kính chào các bác, anh chị trong diễn đàn!

Đầu năm bác em có xem tử vi cho e bảo là năm nay của e rất tốt về chuyện học hành, công danh. Trong năm em cũng có đi xem và cũng được bảo là năm nay hợp với em. Tuy nhiên, với những sự việc diễn ra trong năm đã làm e rất băn khoẳn về lá số của mình, liệu năm nay có thực sự tốt ko? Từ đầu năm đến giờ, hầu như tất cả các việc em làm đều không đạt được kết quả như mong muốn, dù mình đã cố gắng. Lúc đi xin việc cũng gặp nhiều khó khăn (gửi nhiều nơi mà không đâu nhận cả :(). Sau đó có được nhận vào làm thì cũng có nhiều điều buồn chán. Đến lúc này những tưởng được nhận vào làm chính thức (e đang thử việc) thì chỗ làm của e đổi chủ mới, không nhận thêm người nữa.
Hiện giờ em đang thực sự bế tắc, không biết liệu có nên đi xin việc tiếp hay là đi học thêm tiếng anh và chuyên môn?
Em rất mong mọi người giúp luận giải lá số của em!
Em xin chân thành cảm ơn!
Đây là lá số của em:
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Xem tử vi thì được bảo là năm nay tốt, thực tế thì ngược lại

Gửi bài gửi bởi tinhyeu_cuagio »

Muốn xem công việc thế nào nhìn vào cung Tiểu hạn và cung Quan Lộc. Quan Lộc cung được Lưu Lộc Tồn,chắc là năm nay cũng có tí lộc,không biết Lộc chi đây? :-?

Đại hạn có bộ Phượng Mã Khách.Tiểu hạn thấy Lưu Thiên Mã là thấy cảnh phải chạy ngược chạy xuôi rồi. Có thành công,đúng hơn là có xin được việc hay không nhìn vào Đại hạn ấy.

Đại hạn có Lưu Thái Tuế xâm nhập thế là đủ bộ. Tạo thành cách " Cự Đà Tấu Tuế một đoàn,ngày đêm ngồi chực cửa quan mỏi mòn". Vác cái hồ sơ đi hết chỗ này đến chỗ khác cũng có vậy thôi.Chạy nhiều chắc cũng đau chân,đau xương nhỉ,có Lưu Bạch Hổ ở Ách cung đấy.

Trong bối cảnh Đại hạn xấu "Cự Môn phùng Đà Kị tối hung" " Thiên Đồng ngộ Không Kiếp bất cát" tốt nhất nên an phận. Tôi nghĩ bạn nên học thêm thì tốt hơn đi làm ngay.

Thân!
Được cảm ơn bởi: newplayer26
Đầu trang

newplayer26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@tinhyeu_cuagio:em xin cám ơn lời giải đoán của bác. Quả thật thực tế cũng khá giống như điều bác nói nhưng còn một vài điểm em xin bổ sung thêm a:
1. từ đầu năm đến giờ em đi nhiều nhưng toàn là đi du lịch, chơi với bạn bè trong thời gian còn chưa tốt nghiệp.
2. em đã nộp hồ sơ đi rất nhiều nơi nhưng chủ yếu là gửi qua mạng (vì lúc xin việc trùng với lúc em đang bận làm luận văn tốt nghiệp); chỗ em đang làm hiện tại (và cũng sắp nghỉ) là nơi đầu tiên và duy nhất em mang hồ sơ đến nộp trực tiếp ah ==> cái này là do có lộc chăng :|

Hiện giờ em chưa biết mình nên tiếp tục xin việc hay đi học. Nếu đi học thì e có hạn được đi nước ngoài học tiếp không a? Có lần em đi xem thì được bảo là hạn tháng 10 là tốt nhất, không thì năm sau; nhưng em thấy năm sau là sang đại hạn mới có tham lang hãm mà không thấy gì về việc đi lại cả. Liệu năm sau có phải là năm rất hao tiền tốn của của em không a? Em rất mong các bác giải đoán giúp :)
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tinhyeu_cuagio »

Sang năm sang đại hạn mới. Đại hạn tới cũng khá đẹp tuy nhiên Tham Đào là cách phung phí,hoang phí tiền bạc. Đại hạn này cũng phải đi lại khá nhiều do có cách Phi Long Phục ở đây,cách ĐÀo Hà cũng vậy. Đều là những cách chủ sự đi lại.

Sang năm đi lại thì càng nhiều hơn do cung tiểu hạn và đại hạn trùng nhau. Có Lưu Thiên Mã,Lưu Lộc Tồn đồng cung ở Thiên DI (đi nhiều mà có tiền chăng?). Công việc cũng không khả quan hơn do Tử VI tại Quan Lộc đã ngộ đến 2 không rồi. Sang năm Lưu Tuần,Lưu Triệt đều lưu tại Quan,như vậy ngộ tới 4 không liền. Đó là dấu hiệu không xin được việc hoặc công việc được giao không hoàn thành.

Lá số của bạn về tổng quát cũng khá đẹp đấy!
Đầu trang

anhhien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhhien »

Wow, bạn này có cung an thân hao hao như mình vậy. Cung hạn cũng giống mình. Mình cũng mới tốt nghiệp dh nè nhưng đang đi học thêm chứ chưa đi làm^^
Đầu trang

thu phai
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thu phai »

Lưu đại trùng lưu tiểu gặp ngay con Tuần,mệnh ăn TPVT mà vận CNĐL thì làm ăn j? Chưa kể 1 cơ số sát tinh chờ chực bên ngoài :|...Thế mà bảo tốt??? Hic hic..................................
Đầu trang

Tungds
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tungds »

Đầu trang

newplayer26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@tungds: lá số của a tốt hơn nhiều lá số của em chứ giống gì nhau a, vì cung mệnh của anh không bị triệt mà :)
@anhhien: lá số của mình và bạn mình thấy khá giống về chính tinh và phụ tinh nhưng đâu có là giống nhau, hao hao giống nhau cũng hok phải :D
@thuphai; tinhyeu_cuagio: hic, 2 bác ơi, vậy là số em năm nay và năm sau xấu lắm sao, ra ngoài thì có sát tinh đợi, mà ở nhà thì chả làm ăn được j :(

@tinhyeu_cuagio: bác xem lại cho em thế nào chứ lá số của em trông bề ngoài thì đẹp mà thực tế lại chả ra gì :(( : công danh thì bị cản trở, mà chuyện gia đình cũng chả yên :((
Đầu trang

newplayer26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hic, không bác nào xem hộ em ạ! :(
Em rất mong nhận hồi âm của mọi người.
Em xin chân thành cảm ơn! :)
Đầu trang

ducdong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ducdong »

Đã có lúc trong 2 năm miềng phải thay đổi công việc đến 5 lần. Không một đồng dính túi. Bây giờ thì ổn định hơn dù củng khá vất vã. Tuy vậy mình rất thích công việc và thầm cảm ơn những năm khó khăn đã giúp mình trưởng thành lên, những kiến thức kinh nghiệm tích lũy đc trong những năm đó rất quý giá, đc va chạm nhiều công việc khác nhau và nhờ vậy mà dù bây giờ chỉ ngồi một chổ mình củng có thể nắm bắt đc những công việc khác có liên quan. Mình chưa biết xem lý số, tuy nhiên nếu số tốt của bạn chưa tới thì cứ xem như đó là những thử thách của cuộc sống mà bạn cần phải vượt qua. Một cánh cửa khép lại đồng thời một cánh cửa khác sẽ mở ra cho bạn. Chúc bạn vui! :D
Được cảm ơn bởi: newplayer26
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”