Xin mời bạn VIO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Xin mời bạn VIO

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Thưa bạn tất cả những gì bạn mô tả đều đúng ạ .

Mất 1 khoản lớn trong 2 năm 2005-2006 . Số tiền hơn 100K$ .

Lá số đây ạ .

Hình ảnh

Xin cám ơn Bạn nhiều ạ
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, vnfaker98, dung1
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Xin mời bạn VIO

Gửi bài gửi bởi vio »

Ls bát tự

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Quan Nguyen, dung1, Phuc8569
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Anh năm nay cũng 52 rồi, cũng như tôi chúng ta cũng đi được 2/3 cuộc đời rồi, nên mọi luận đoán cũng không có gì e ngại ảnh hưởng tâm lý.

1- về mệnh trên ls tử vi thiên cơ cư tị tuyệt địa, kị hỏa thì cá tính nổi bật là hay do dự, làm gì cũng cẩn thận quá mức, thấy khó khăn cũng hay kêu ca, dễ nản, nhiều khi dễ nổi khùng bất ngờ không kiểm soát được hành vi, thị phi sinh ra từ đây. Trước 19 tuổi bướng bỉnh, mải chơi không ai nói được.
Thành ra, ls này làm trong môi trường nhà nước cần sự quỵ lụy điếu đóm thì không trụ được lâu. Nên số này không theo quan lộ được.
Ls này làm môi trường ít tranh dàng kèn cựa thì ổn hơn.

2- sơ qua về lục thân.

- bố mẹ anh kinh tế tuy không phải giàu có nhưng nhìn chung khá ổn. Giai đoạn anh trước 19 tuổi bố mẹ cũng nhiều âu lo vì anh. Ls này cho thấy thủa nhỏ bố mẹ kiểm soát anh ghê lắm. Hiện tượng can cung phụ mẫu phi kị đến mệnh phi quyền đến di thể hiện sự kiểm soát và áp lực rất mạnh lên bản thân mình, nhất là khi đại vận đến cung phụ mẫu, tức là đại vận 15-24 tuổi. Ở ls tứ trụ thì trước 19 tuổi anh khá ham chơi nên bố mẹ âu lo vì anh khá nhiều. Nhiều khi vắt tay lẻn trán cũng thấy ân hận vì nhiều những lúc ta suy nghĩ cực đoan với song thân.

- về vợ: đến vận 20-29 tuổi yêu đương tưng bừng rồi. Ở đây năm 25-26 tuổi yêu cô này nếu không cưới liền tay, thì đến năm 28- 29 tuổi âm sẽ chia tay, năm 30 tuổi yêu và cưới năm 1997 lại là cô khác. Không biết anh chị có tiền dâm hậu thú không? thai rồi mới cưới không?
Về vợ anh: cô này trẻ hơn anh 4-5 tuổi, tính cũng trẻ con (tấn nhiên hồi cưới thôi, giờ 50 tuổi rồi trẻ với ai nữa), người vợ này tính cũng sáng nắng chiều mưa. Cung thê có thiên hình, mà can cung thê phi kị đến di xung mệnh và phi lộc đến mệnh thì vợ chồng tất có hình khắc (đường - muối có cả), phải có phen sướng dãy nảy vì vợ và khổ muốn chết cũng do vợ. Ls này cũng phải biết nhận nhịn nếu không hôn nhân tan vỡ ngay.
Đến năm 2017 vợ làm ăn bắt đầu kém đấy. Vậy nên vợ định làm ăn gì thì hết sức cân nhắc đấy.

3- về sự nghiểph và tiền bạc
- anh thì thông minh đấy, nhưng trước 19 tuổi khá ham chơi, nên học hành thi cử không được thuận toại. Số anh không làm nhà nước được, có làm cũng phải ra ngoài thôi.
- bát tự này này tỷ kiếp đoạt, mà can cung tài phi kị đến di xung mênh, nên về tiền bạc anh kiếm ra đấy nhưng cũng hao tán thất thường phải vài phen lao đao.
- ở đại vận 35 - 44: có phá quân không kiếp song hao, từ đầu đại vận này kiếm ra tiền đấy,nhưng trung và cuối đại vận hao tán rất nhiều, anh cứ nhớ lại giai đoạn bày mà xem: đang làm ăn lên, đang ở mức 6-7 tưoqngr như đến 10 tới nơi thì nó sập, thời gian xấu kéu dài từ 2005 -2008.
Tôi nhìn tứ hóa nên đã nói vận tại cung thân dễ sập tiệm: Cái này nhìn tứ hóa dễ hơn: can cung qua địa bàn giáp thái dương hóa kị xung quan thiên bàn, đồng thời can cung tài địa bàn phi kị tự xung cung tài. Với cách cục này may cung mệnh có lộc tồn cư mệnh, nếu không đây là đại vận đi ăn mày đấy.
- đại vận 45 - 54: năm 2012 thấy khó khăn hao tán lắm. Tiếp theo 3 năm 2013-2015 kiếm ra tiền đấy. 2017- 2019 lại thấy hao tán. Đặc biệt 2018 xấu toàn phần.

Tạm thời anh cứ phản hồi thoải mái nhé, đúng sai k thành vấn đề đâu.
Anh muốn luận 1 năm nào đó trong quá khứ mà anh nghĩ nó đặc biệt thì anh cứ đưa ra.
Được cảm ơn bởi: Tên, dung1, Quan Nguyen, murabi, cự nhật không kiếp, Phuc8569
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Xin phép Anh VIO, em gọt lá số chút. Đại vận 35_44 vào cung điền trạch có phá không hao và lưu lộc tồn tại cung điền tạm đoán là có hao tán về điền trạch và chú ý cung tài vì lộc tồn chủ tiền bạc . Tìm bộ sao đôi thấy địa kiếp , đại hao tại cung tử tức đi cùng vũ hư phá hao. Tạm đoán là là hao điền sản nguyên nhân do con cái đứng ra đầu tư. Đại vận 35 _44 canh thân an tứ hóa nhật vũ phủ đồng. Thiên đồng hóa kị tại tài bạch đi với cơ kị mệnh tam hợp quan nên đoán quan vận có biến động và tài lộc thay đổi theo hướng xấu tập chung vào con cái do thiên đồng có ý tượng sao trẻ em. Tìm sao cung đại diện quan lộc là thái dương nằm tại cung thê tự hóa lộc thông tuần đến cung tử nên đoán việc đầu tư của con cái được sự ủng hộ của mẹ hay vợ chủ số. 35 _45 lưu tử tức tại mệnh có lộc kị giáp kình đà nên càng khẳng định con cái và vợ liên quan mật thiết đến hao hụt tài lộc mà cụ thể là điền sản. Vậy muốn kích hoạt thì lưu tử phải có hóa kị xung hoặc tam hợp. Năm 2005 ất dậu vào hạn thiên không cung vcd lại có thái âm hóa quyền thiên bàn chuyển thành hóa kị xung thiên cơ hóa kị, can ất thiên cơ hóa kị thiên bàn chuyển cơ hóa lộc lưu niên. Cho thấy tín hiệu giả về tài lộc do con cái nhìn nhận. Vẫn có sự tham gia mật thiết của thê vì thái âm chủ mẹ hoặc vợ. Vậy đoán 2005 là trọng tâm mất tiền. 2006 khắc phục hậu quả và mất thêm do năm 2005 để lại. Nếu không do tử tức thì năm này chính chủ lá số đầu tư nhưng ít nhiều liên quan đến con và vợ.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Bạn luận đúng hầu hết ạ . Để mình phản hồi cho bạn rõ .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 Anh năm nay cũng 52 rồi, cũng như tôi chúng ta cũng đi được 2/3 cuộc đời rồi, nên mọi luận đoán cũng không có gì e ngại ảnh hưởng tâm lý.

1- về mệnh trên ls tử vi thiên cơ cư tị tuyệt địa, kị hỏa thì cá tính nổi bật là hay do dự, làm gì cũng cẩn thận quá mức, thấy khó khăn cũng hay kêu ca, dễ nản, nhiều khi dễ nổi khùng bất ngờ không kiểm soát được hành vi, thị phi sinh ra từ đây. Trước 19 tuổi bướng bỉnh, mải chơi không ai nói được.
Thành ra, ls này làm trong môi trường nhà nước cần sự quỵ lụy điếu đóm thì không trụ được lâu. Nên số này không theo quan lộ được.
Đúng lắm ạ . Nhưng mà ko phải cái kiểu ham chơi như các bạn trẻ bây giờ . Chơi Game mà quên ăn quên ngủ .....

Số là do thuở ấy nghèo khổ quá . Cha Mẹ mình là nhà giáo nên thu nhập chả có gì ngoài lương thời bao cấp .
Mà tính mình thì thích bay nhảy làm ăn nhưng mà cũng chả biết làm gì ...lùng bùng trong cái suy nghĩ ấy .. khổ sở lắm ạ .

Mà không hiểu sao học không vô ... với lại ngày xưa học xong cũng chả chắc có việc làm ...

Lúc nào mình cũng mơ mộng buôn bán hay chạy áp phe gì ấy ...
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 2- sơ qua về lục thân.

- bố mẹ anh kinh tế tuy không phải giàu có nhưng nhìn chung khá ổn. Giai đoạn anh trước 19 tuổi bố mẹ cũng nhiều âu lo vì anh. Ls này cho thấy thủa nhỏ bố mẹ kiểm soát anh ghê lắm. Hiện tượng can cung phụ mẫu phi kị đến mệnh phi quyền đến di thể hiện sự kiểm soát và áp lực rất mạnh lên bản thân mình, nhất là khi đại vận đến cung phụ mẫu, tức là đại vận 15-24 tuổi. Ở ls tứ trụ thì trước 19 tuổi anh khá ham chơi nên bố mẹ âu lo vì anh khá nhiều. Nhiều khi vắt tay lẻn trán cũng thấy ân hận vì nhiều những lúc ta suy nghĩ cực đoan với song thân.
Bạn nói đúng lắm ạ

Như mình nói ở trên . Do Cha Mẹ là nhà giáo mà con thì học hành ko ra gì nên cũng khổ tâm lắm ạ . Mình bị ăn roi suốt .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 - về vợ: đến vận 20-29 tuổi yêu đương tưng bừng rồi. Ở đây năm 25-26 tuổi yêu cô này nếu không cưới liền tay, thì đến năm 28- 29 tuổi âm sẽ chia tay, năm 30 tuổi yêu và cưới năm 1997 lại là cô khác. Không biết anh chị có tiền dâm hậu thú không? thai rồi mới cưới không?
Về vợ anh: cô này trẻ hơn anh 4-5 tuổi, tính cũng trẻ con (tấn nhiên hồi cưới thôi, giờ 50 tuổi rồi trẻ với ai nữa), người vợ này tính cũng sáng nắng chiều mưa. Cung thê có thiên hình, mà can cung thê phi kị đến di xung mệnh và phi lộc đến mệnh thì vợ chồng tất có hình khắc (đường - muối có cả), phải có phen sướng dãy nảy vì vợ và khổ muốn chết cũng do vợ. Ls này cũng phải biết nhận nhịn nếu không hôn nhân tan vỡ ngay.
Đến năm 2017 vợ làm ăn bắt đầu kém đấy. Vậy nên vợ định làm ăn gì thì hết sức cân nhắc đấy.
Cái gì bạn tả cũng có ... gái trẻ , tiền dâm hậu thú .....chỉ trừ cô vợ thôi ạ .
Cô này hơn mình 2 tuổi . Vợ chồng cũng khắc khẩu lắm . Vì nhiều lý do mình và cô ấy li dị năm 2001 và tái hôn lại năm 2006 .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 3- về sự nghiểph và tiền bạc
- anh thì thông minh đấy, nhưng trước 19 tuổi khá ham chơi, nên học hành thi cử không được thuận toại. Số anh không làm nhà nước được, có làm cũng phải ra ngoài thôi.
- bát tự này này tỷ kiếp đoạt, mà can cung tài phi kị đến di xung mênh, nên về tiền bạc anh kiếm ra đấy nhưng cũng hao tán thất thường phải vài phen lao đao.
- ở đại vận 35 - 44: có phá quân không kiếp song hao, từ đầu đại vận này kiếm ra tiền đấy,nhưng trung và cuối đại vận hao tán rất nhiều, anh cứ nhớ lại giai đoạn bày mà xem: đang làm ăn lên, đang ở mức 6-7 tưoqngr như đến 10 tới nơi thì nó sập, thời gian xấu kéu dài từ 2005 -2008.
Tôi nhìn tứ hóa nên đã nói vận tại cung thân dễ sập tiệm: Cái này nhìn tứ hóa dễ hơn: can cung qua địa bàn giáp thái dương hóa kị xung quan thiên bàn, đồng thời can cung tài địa bàn phi kị tự xung cung tài. Với cách cục này may cung mệnh có lộc tồn cư mệnh, nếu không đây là đại vận đi ăn mày đấy.
Mình bắt đầu làm ra tiền từ năm 1993 . Lúc đầu chưa vợ thì làm ra bao nhiêu mang về cho Mẹ hết .

Lấy vợ xong thì còn kiếm được tới 2002 là hết .

Từ 2005-2006 : mình hao mất 1 khoản trên 100K$ .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 - đại vận 45 - 54: năm 2012 thấy khó khăn hao tán lắm. Tiếp theo 3 năm 2013-2015 kiếm ra tiền đấy. 2017- 2019 lại thấy hao tán. Đặc biệt 2018 xấu toàn phần.

Anh muốn luận 1 năm nào đó trong quá khứ mà anh nghĩ nó đặc biệt thì anh cứ đưa ra.
Cứ 1 năm được thì "đơ" vài năm .
Những năm 2007 - 2009 - 1012 - 2016 là những năm kiếm ra ạ .

Bạn coi hay quá ạ

Mình cũng chỉ muốn biết thêm về tương lai thôi ạ .

Bạn thấy có gì đáng lưu tâm trong cái tương lai sắp tới thì báo cho mình biết với ạ .

Có xuất ngoại định cư không ạ .Về già có ở với con không ạ hay sống một mình . Công việc ra sao ạ ...

Xin cám ơn Bạn nhiều ạ
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Quan Nguyen đã viết: 16:10, 09/09/19 Bạn luận đúng hầu hết ạ . Để mình phản hồi cho bạn rõ .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 Anh năm nay cũng 52 rồi, cũng như tôi chúng ta cũng đi được 2/3 cuộc đời rồi, nên mọi luận đoán cũng không có gì e ngại ảnh hưởng tâm lý.

Đúng lắm ạ . Nhưng mà ko phải cái kiểu ham chơi như các bạn trẻ bây giờ . Chơi Game mà quên ăn quên ngủ .....

Số là do thuở ấy nghèo khổ quá . Cha Mẹ mình là nhà giáo nên thu nhập chả có gì ngoài lương thời bao cấp .
Mà tính mình thì thích bay nhảy làm ăn nhưng mà cũng chả biết làm gì ...lùng bùng trong cái suy nghĩ ấy .. khổ sở lắm ạ .

Mà không hiểu sao học không vô ... với lại ngày xưa học xong cũng chả chắc có việc làm ...

Lúc nào mình cũng mơ mộng buôn bán hay chạy áp phe gì ấy ...
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 2- sơ qua về lục thân.

Bạn nói đúng lắm ạ

Như mình nói ở trên . Do Cha Mẹ là nhà giáo mà con thì học hành ko ra gì nên cũng khổ tâm lắm ạ . Mình bị ăn roi suốt .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 - về vợ: đến vận 20-29 tuổi yêu đương tưng bừng rồi. Ở đây năm 25-26 tuổi yêu cô này nếu không cưới liền tay, thì đến năm 28- 29 tuổi âm sẽ chia tay, năm 30 tuổi yêu và cưới năm 1997 lại là cô khác. Không biết anh chị có tiền dâm hậu thú không? thai rồi mới cưới không?
Cái gì bạn tả cũng có ... gái trẻ , tiền dâm hậu thú .....chỉ trừ cô vợ thôi ạ .
Cô này hơn mình 2 tuổi . Vợ chồng cũng khắc khẩu lắm . Vì nhiều lý do mình và cô ấy li dị năm 2001 và tái hôn lại năm 2006 .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 3- về sự nghiểph và tiền bạc
Mình bắt đầu làm ra tiền từ năm 1993 . Lúc đầu chưa vợ thì làm ra bao nhiêu mang về cho Mẹ hết .

Lấy vợ xong thì còn kiếm được tới 2002 là hết .

Từ 2005-2006 : mình hao mất 1 khoản trên 100K$ .
vio đã viết: 13:56, 09/09/19 - đại vận 45 - 54: năm 2012 thấy khó khăn hao tán lắm. Tiếp theo 3 năm 2013-2015 kiếm ra tiền đấy. 2017- 2019 lại thấy hao tán. Đặc biệt 2018 xấu toàn phần.

Cứ 1 năm được thì "đơ" vài năm .
Những năm 2007 - 2009 - 1012 - 2016 là những năm kiếm ra ạ .

Bạn coi hay quá ạ

Mình cũng chỉ muốn biết thêm về tương lai thôi ạ .

Bạn thấy có gì đáng lưu tâm trong cái tương lai sắp tới thì báo cho mình biết với ạ .

Có xuất ngoại định cư không ạ .Về già có ở với con không ạ hay sống một mình . Công việc ra sao ạ ...

Xin cám ơn Bạn nhiều ạ

À thế hệ tối với anh thì làm gì có máy tính mà chơi game. Nhìn chung, những năm 70- 80-90 thì làm nghề gì cũng khổ cả. Giáo viên đói, bỏ nghề nhiều. Học đại học đêm đông mà có củ khoai luộc, thì khác gì cỗ yến bây giờ.

- vê con cái: anh sẽ có một đứa rất khá. Còn khá thế nào thì phải xem ls đó.
Ở đây chỉ có chút biểu hiện anh sẽ sống với con của mình ờ điểm sau: trụ ngày là vợ chồng anh Mậu Thân, trụ giờ là Ất Mão, thì canh và ất hợp là có tượng cuối đời sống cùng con.
Về xưât ngoại thì vận nhâm tuất, tức vận 55-64 có số xuất ngoại đấy. (Xuất ngoại là định cư chứ không tính đi du lịch).
- về vận hạn từ nay đến 54 tuổi làm ăn nên thận trọng, năm 2021 phải cẩn thận. Cs của anh ổn thật sự phải là từ 60 tuổi.
Được cảm ơn bởi: dung1, nhondoan, Quan Nguyen, cự nhật không kiếp, Phuc8569
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Xin cám ơn Bạn Vio rất nhiều ạ .
Bạn đã giúp nhiều rồi ạ .
Chỉ xin bạn 1 lần nữa thôi . Mong bạn không từ chối .

Dưới đây là lá số của bà vợ .... chỉ xin Bạn coi gúp xem Bả cũng có xu hướng hay cơ hội đi như mình không ạ .

Coi như là double check ấy ạ .

Hình ảnh

Xin cám ơn Bạn .
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

dung1 đã viết: 14:56, 09/09/19 Xin phép Anh VIO, em gọt lá số chút. Đại vận 35_44 vào cung điền trạch có phá không hao và lưu lộc tồn tại cung điền tạm đoán là có hao tán về điền trạch và chú ý cung tài vì lộc tồn chủ tiền bạc . Tìm bộ sao đôi thấy địa kiếp , đại hao tại cung tử tức đi cùng vũ hư phá hao. Tạm đoán là là hao điền sản nguyên nhân do con cái đứng ra đầu tư. Đại vận 35 _44 canh thân an tứ hóa nhật vũ phủ đồng. Thiên đồng hóa kị tại tài bạch đi với cơ kị mệnh tam hợp quan nên đoán quan vận có biến động và tài lộc thay đổi theo hướng xấu tập chung vào con cái do thiên đồng có ý tượng sao trẻ em. Tìm sao cung đại diện quan lộc là thái dương nằm tại cung thê tự hóa lộc thông tuần đến cung tử nên đoán việc đầu tư của con cái được sự ủng hộ của mẹ hay vợ chủ số. 35 _45 lưu tử tức tại mệnh có lộc kị giáp kình đà nên càng khẳng định con cái và vợ liên quan mật thiết đến hao hụt tài lộc mà cụ thể là điền sản. Vậy muốn kích hoạt thì lưu tử phải có hóa kị xung hoặc tam hợp. Năm 2005 ất dậu vào hạn thiên không cung vcd lại có thái âm hóa quyền thiên bàn chuyển thành hóa kị xung thiên cơ hóa kị, can ất thiên cơ hóa kị thiên bàn chuyển cơ hóa lộc lưu niên. Cho thấy tín hiệu giả về tài lộc do con cái nhìn nhận. Vẫn có sự tham gia mật thiết của thê vì thái âm chủ mẹ hoặc vợ. Vậy đoán 2005 là trọng tâm mất tiền. 2006 khắc phục hậu quả và mất thêm do năm 2005 để lại. Nếu không do tử tức thì năm này chính chủ lá số đầu tư nhưng ít nhiều liên quan đến con và vợ.
Rất cám ơn Bạn đã tham gia luận giải .

Mình xin phản hồi 1 chút nhe .

Cái hạn từ 35-44 tưởng tốt hóa xấu .

Nguyên do là mình đi Mỹ . Sau đó tìm thấy cơ hội làm ăn . Bán nhà đất tại VN mang qua bên ấy . Sau đó thua lỗ .
Đại khái là vậy .
Mất nặng nhất là từ 2005 . Đúng như Bạn nói . Và sau đó thì có biến động , thay đổi về nhà cửa đất đai theo chiều hướng tốt vào năm 2007 . Nhưng đến 2008 thì lại xấu .

Mình không hiểu rõ lắm về cái sự liên quan giữa tài sản và con cái . Nhưng cuối năm 2006 thì bà xã có bầu và sinh bé gái vào 3-9-2007 DL .
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, dung1
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Quan Nguyen đã viết: 18:21, 09/09/19
dung1 đã viết: 14:56, 09/09/19 Xin phép Anh VIO, em gọt lá số chút. Đại vận 35_44 vào cung điền trạch có phá không hao và lưu lộc tồn tại cung điền tạm đoán là có hao tán về điền trạch và chú ý cung tài vì lộc tồn chủ tiền bạc . Tìm bộ sao đôi thấy địa kiếp , đại hao tại cung tử tức đi cùng vũ hư phá hao. Tạm đoán là là hao điền sản nguyên nhân do con cái đứng ra đầu tư. Đại vận 35 _44 canh thân an tứ hóa nhật vũ phủ đồng. Thiên đồng hóa kị tại tài bạch đi với cơ kị mệnh tam hợp quan nên đoán quan vận có biến động và tài lộc thay đổi theo hướng xấu tập chung vào con cái do thiên đồng có ý tượng sao trẻ em. Tìm sao cung đại diện quan lộc là thái dương nằm tại cung thê tự hóa lộc thông tuần đến cung tử nên đoán việc đầu tư của con cái được sự ủng hộ của mẹ hay vợ chủ số. 35 _45 lưu tử tức tại mệnh có lộc kị giáp kình đà nên càng khẳng định con cái và vợ liên quan mật thiết đến hao hụt tài lộc mà cụ thể là điền sản. Vậy muốn kích hoạt thì lưu tử phải có hóa kị xung hoặc tam hợp. Năm 2005 ất dậu vào hạn thiên không cung vcd lại có thái âm hóa quyền thiên bàn chuyển thành hóa kị xung thiên cơ hóa kị, can ất thiên cơ hóa kị thiên bàn chuyển cơ hóa lộc lưu niên. Cho thấy tín hiệu giả về tài lộc do con cái nhìn nhận. Vẫn có sự tham gia mật thiết của thê vì thái âm chủ mẹ hoặc vợ. Vậy đoán 2005 là trọng tâm mất tiền. 2006 khắc phục hậu quả và mất thêm do năm 2005 để lại. Nếu không do tử tức thì năm này chính chủ lá số đầu tư nhưng ít nhiều liên quan đến con và vợ.
Rất cám ơn Bạn đã tham gia luận giải .

Mình xin phản hồi 1 chút nhe .

Cái hạn từ 35-44 tưởng tốt hóa xấu .

Nguyên do là mình đi Mỹ . Sau đó tìm thấy cơ hội làm ăn . Bán nhà đất tại VN mang qua bên ấy . Sau đó thua lỗ .
Đại khái là vậy .
Mất nặng nhất là từ 2005 . Đúng như Bạn nói . Và sau đó thì có biến động , thay đổi về nhà cửa đất đai theo chiều hướng tốt vào năm 2007 . Nhưng đến 2008 thì lại xấu .

Mình không hiểu rõ lắm về cái sự liên quan giữa tài sản và con cái . Nhưng cuối năm 2006 thì bà xã có bầu và sinh bé gái vào 3-9-2007 DL .
Năm 2005 Bạn chưa có con thì mình luận sai về mặt con cái ảnh hưởng đến điền trạch rồi. Hạn phá song hao mã không kiếp thì có thay đổi. Mệnh nhập đại hạn điền tại cung canh thân thì thái dương hóa lộc (thái dương tượng nhà đất) , thiên đồng hóa kị tại tài bạch. Lưu điền tại thiên di. Theo nguyên tắc lộc đi theo kị thì ban đầu dấu hiệu cho thấy lộc chuyển từ tha cung về ngã cung là có lợi cho việc tính toán di chuyển này. Nhưng do hóa kị tại mệnh tam hợp về nên phá mất lộc chuyển về tài bạch do nguyên tắc lộc kị thành song kị. Năm ất dậu thì lộc từ mệnh chuyển sang di hay gọi là kị tại lưu phúc xung kị tại lưu tài bạch nên dấu hiệu xấu về tiền bạc. Mình gọt số cho vừa giày thôi. Cũng gọi là tập xem hạn. Cái nào bạn thấy không đúng tất yếu là mình luận sai.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Quan Nguyen
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tôi tham gia lyso với anh từ thuở ban đầu, nhưng vì nhiều lý do nick của tôi ngày xưa đã không còn.

Ngày xưa thời còn bên tử vi SG tôi nhớ là LienHuong đã tư vấn cặn kẽ và đầy đủ cho anh, thậm chi NhatHanh còn tư vấn cho anh đến từng tháng, nên tôi thấy nhiêu đó là đủ rồi.

Nhìn tướng anh ngoài đời tôi thấy không ứng lắm với lá số nên tôi không luận thôi.

Anh tham gia mấy trang huyền học này cũng đã rất lâu, nói thật từ thời 2009 là anh đã ở đây rồi, còn tôi từ thời 2005 bên tuvilyso, tôi nghĩ anh cũng không nên băn khoăn quá nhiều về cuộc sống, đời cho anh vậy cũng là đủ rồi.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, dung1, nhondoan, anhthu5993, MarkHolland, buixuankhanh2501, Hungternopil, Quan Nguyen, thamvu88
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”