Xin một lời khuyên cho lá số của em!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin một lời khuyên cho lá số của em!

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

TAMTQ đã viết: 18:23, 23/11/20
Dokhoavan đã viết: 17:16, 22/11/20
mekanic đã viết: 00:09, 22/11/20 Xin chào các bác trong diễn đàn. Em mới tập tành tìm hiểu tử vi, có nhiều điều em nghiệm vào lá số của mình mà thấy chính xác không ngờ. Em thân mệnh đồng cung, mệnh Thiên phủ lại dính Triệt, đúng là từ bé đến lớn tiền bạc hiếm khi nào được dồi dào, cứ có đến đâu lại tiêu đến đó. Cung Quan lộc Thiên tướng lại dính phải Tuần, mặc dù em rất cố gắng trong công việc, học hành nhưng ko đc may mắn thuận buồm xuôi gió, nhiều lúc không được trọng dụng hợp lý, bị kìm hãm. Cung Phu thê dính Vũ khúc, Phá quân lại ôm thêm cặp Địa không, địa kiếp. Vợ chồng đến được với nhau đã trải qua rất nhiều sóng gió, giờ vẫn khắc khẩu, đa phần là cô đơn, không hiểu nhau, nhưng vẫn cố gắng vì con cái, chồng em cũng là người có tình nghĩa. Hiện tại em đang gặp khá nhiều bế tắc trong công việc, cuộc sống. Xin các cao thủ cho em một lời khuyên em có ánh sáng nào để hướng tới không, chả nhẽ cuộc đời này của em tăm tối vậy sao :((
Để xem cho cô Thiên Phủ này nào!
Mệnh cách Nhật Nguyệt giáp Tài, nhưng bị phá cách, cuộc đời sẽ gặp những khốn khó
Cung Tài tốt, có thể kiếm được nhiều tiền
Phu không tốt, chủ vợ chồng khó hoà hợp hoặc gần nhau ít mà xa nhau nhiều, cũng dễ nửa đường chia tay
Vậy nên đi làm, tránh phụ thuộc kinh tế vào chồng
Tuổi này em định vào lại nhà nc để đi làm lính à?
Nên tự kinh doanh, nhưng khó tự mình đảm trách, mà nên hợp tác với người khác
Dạ nhờ anh chị xem giúp em lá số Thiên Phủ này với ạ
Xin lỗi em, mình thời gian có hạn nên chỉ xem cho những người có hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Menh At suu thien ma tai hoi.
vat va cho nguoi menh kim nen co cam giac cang co gang cang mat suc.
Luc minh di lam nha nuoc da co gang rat nhieu ma ket qua la sut can.kiet suc toi luc nghi viec minh thay nhu dc giai thoat.
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mekanic »

Dokhoavan đã viết: 19:04, 23/11/20
mekanic đã viết: 18:42, 23/11/20
Dokhoavan đã viết: 07:01, 23/11/20
Lá số chồng em cơ bản tốt. Người linh động, quyền biến, lời nói dễ dc tín nhiệm. Cuộc đời nhiều bôn ba, khổ luỵ, vất vả. Trung niên trở đi tài lộc khá, đc hưởng thụ nhiều hơn. Mệnh Thiên cơ thêm Không kiếp Linh tinh nên tính tình hơi thất thường.

Cung Thê tốt, chủ về lấy vợ có của, cuộc sống sau khi có vợ tốt hơn. Có ở rể không em? Mệnh này không chủ bỏ vợ đâu! Có thể dính đào hoa thôi!

Sang năm hạn tương đối tốt, đi xa hơi bất tiện
Như vậy thì trên lá số hôn nhân của e vẫn có cơ hội ko toang phải ko anh? Hạn sang năm tương đối tốt tức là ko đáng lo ạ?
Tổng hợp từ 2 lá số của vợ chồng em thì có thể có kiến giải như sau:

Sai lầm lớn nhất là em nghĩ việc, sống phụ thuộc chồng trong khi số chồng vất vả, mệnh có Địa không hay ảo tưởng, cung Tài bị Địa kiếp nên tổn thất tiền bạc lớn, tiền tài đôi lúc cứ tưởng vào tay rồi nhưng lại mất. Khi chồng thất thu, kinh tế gia đình lập tức bị ảnh hưởng nặng. Em cung Tài tốt, có thể kiếm tiền tốt lại nghĩ việc.

Tính chồng thất thường là vì Thiên cơ Hoá quyền bình thường thì cư xử tròn trịa, khéo ăn khéo ở, chém gió cũng siêu hạng. Nhưng vì có Không kiếp Linh tinh nên khi hung lên cũng dễ nổi máu côn đồ. Việc đó cộng với khó khăn kinh tế khiến em oán trách chồng

Giải pháp làm em nên đi làm để chia xẻ khó khăn kinh tế với chồng
Em cảm ơn anh đã tận tình cho em lời khuyên. Thật sự thì từ trước đến nay chồng em vẫn luôn là kinh tế chính, trước e làm trong nhà nước lương 3 cọc 3 đồng mà nhiều cái áp lực. Đúng như bạn thanhmai8558 nói lúc em nghỉ việc em cảm tháy đúng là giải thoát. Nhưng điều đó lại dồn khó khăn áp lực lên chồng. May mắn chồng em tình nghĩa chứ em nghĩ phải người khác chắc bỏ em luôn rồi. Em sẽ đi xin việc lại chứ còn việc kinh doanh em chưa nghĩ ra ai để hợp tác với em cũng ko có kinh nghiệm gì cả. Ko biết em có đòi hỏi nhiều quá ko, cho em hỏi thêm là cung điền của e có vẻ xấu, liệu chồng em thì có hợp làm về bất động sản ko ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanhmai8558 đã viết: 20:14, 23/11/20 Menh At suu thien ma tai hoi.
vat va cho nguoi menh kim nen co cam giac cang co gang cang mat suc.
Luc minh di lam nha nuoc da co gang rat nhieu ma ket qua la sut can.kiet suc toi luc nghi viec minh thay nhu dc giai thoat.
Tâm trạng bạn giống mình quá, cơ mà có rất nhiều người lại mong vào ko đc. Vẫn biết phải luôn cố gắng mà chưa bít khi nào tươi sáng đây bạn ơi
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TAMTQ đã viết: 18:23, 23/11/20 Screenshot_20201116-192021.jpg
Chị đang học xem tử vi thôi ko dám phán 100%, nhưng lá số e mệnh thân Phủ Tướng có tả phù, hữu bật, ko bị phá cách bởi Tuần, Triệt, ko kiếp nên c tin là e sẽ rất thuận lợi và khá giả đấy
Đầu trang

Hạt Dẻ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hạt Dẻ »

Hình ảnh
Em cũng thiên phủ ở mùi. Cuộc sống nay thật khó khăn, em vẫn chưa tìm được việc làm trong khi đã ra trường gần 2 năm 😔
Đầu trang

TAMTQ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TAMTQ »

mekanic đã viết: 20:49, 23/11/20
TAMTQ đã viết: 18:23, 23/11/20 Screenshot_20201116-192021.jpg
Chị đang học xem tử vi thôi ko dám phán 100%, nhưng lá số e mệnh thân Phủ Tướng có tả phù, hữu bật, ko bị phá cách bởi Tuần, Triệt, ko kiếp nên c tin là e sẽ rất thuận lợi và khá giả đấy
Dạ em cảm ơn chị. Em thấy lá số của em bị tuần triệt chỗ Phu với Tử nên em sợ khó chồng ạ. Chị có thể giải thích rõ hơn được không ạ.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

mekanic đã viết: 20:39, 23/11/20
Dokhoavan đã viết: 19:04, 23/11/20
mekanic đã viết: 18:42, 23/11/20

Như vậy thì trên lá số hôn nhân của e vẫn có cơ hội ko toang phải ko anh? Hạn sang năm tương đối tốt tức là ko đáng lo ạ?
Tổng hợp từ 2 lá số của vợ chồng em thì có thể có kiến giải như sau:

Sai lầm lớn nhất là em nghĩ việc, sống phụ thuộc chồng trong khi số chồng vất vả, mệnh có Địa không hay ảo tưởng, cung Tài bị Địa kiếp nên tổn thất tiền bạc lớn, tiền tài đôi lúc cứ tưởng vào tay rồi nhưng lại mất. Khi chồng thất thu, kinh tế gia đình lập tức bị ảnh hưởng nặng. Em cung Tài tốt, có thể kiếm tiền tốt lại nghĩ việc.

Tính chồng thất thường là vì Thiên cơ Hoá quyền bình thường thì cư xử tròn trịa, khéo ăn khéo ở, chém gió cũng siêu hạng. Nhưng vì có Không kiếp Linh tinh nên khi hung lên cũng dễ nổi máu côn đồ. Việc đó cộng với khó khăn kinh tế khiến em oán trách chồng

Giải pháp làm em nên đi làm để chia xẻ khó khăn kinh tế với chồng
Em cảm ơn anh đã tận tình cho em lời khuyên. Thật sự thì từ trước đến nay chồng em vẫn luôn là kinh tế chính, trước e làm trong nhà nước lương 3 cọc 3 đồng mà nhiều cái áp lực. Đúng như bạn thanhmai8558 nói lúc em nghỉ việc em cảm tháy đúng là giải thoát. Nhưng điều đó lại dồn khó khăn áp lực lên chồng. May mắn chồng em tình nghĩa chứ em nghĩ phải người khác chắc bỏ em luôn rồi. Em sẽ đi xin việc lại chứ còn việc kinh doanh em chưa nghĩ ra ai để hợp tác với em cũng ko có kinh nghiệm gì cả. Ko biết em có đòi hỏi nhiều quá ko, cho em hỏi thêm là cung điền của e có vẻ xấu, liệu chồng em thì có hợp làm về bất động sản ko ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
Cung Điền cả hai đều không hợp kd bds đâu em ạ!
Được cảm ơn bởi: mekanic
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Tứ trụ của chị Thân nhược, Thực Thương quá vượng, Ất Bính là dụng thần nhưng Ất Ấn vô lực.

Đã thấy vài ls như thế này (có em trong đó :(): Thân nhược nên tự lập tài chính muộn, Thực thương quá vượng mà Ấn ko chế nổi thì năng lực quản lý kém và khó mà đi làm công đc, Ấn là dụng thần mà vô lực nên đường học hành, sự nghiệp ko thuận lợi.

Từng có 1 chị Tứ trụ cùng kiểu với chị, lên đây hỏi y như chị.

Từ 42t trở đi là hành Ấn vận trợ thân, chị sẽ thấy bản thân nhiều năng lượng hơn, cuộc sống thuận lợi hơn và có thể sẽ gặt hái đc thành quả.
Được cảm ơn bởi: mekanic
Đầu trang

mekanic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sugarbaby đã viết: 01:23, 24/11/20 Tứ trụ của chị Thân nhược, Thực Thương quá vượng, Ất Bính là dụng thần nhưng Ất Ấn vô lực.

Đã thấy vài ls như thế này (có em trong đó :(): Thân nhược nên tự lập tài chính muộn, Thực thương quá vượng mà Ấn ko chế nổi thì năng lực quản lý kém và khó mà đi làm công đc, Ấn là dụng thần mà vô lực nên đường học hành, sự nghiệp ko thuận lợi.

Từng có 1 chị Tứ trụ cùng kiểu với chị, lên đây hỏi y như chị.

Từ 42t trở đi là hành Ấn vận trợ thân, chị sẽ thấy bản thân nhiều năng lượng hơn, cuộc sống thuận lợi hơn và có thể sẽ gặt hái đc thành quả.
Trời đúng quá em ơi, cơ mà em com ở bài lá số làm chị bị hoang mang có phải nói về chị ko, nhưng thấy đúng. Vậy là về hậu vận từ 42 sẽ tươi hơn đúng ko em? Nếu có thể mong em xem thêm hôn nhân của chị có bền ko, vì nhiều lúc thấy mình lận đận quá chị cứ cảm thấy thôi thúc muốn... giải thoát cho chồng :( Cảm ơn em rất nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”