Xin nhờ quý cô chú và anh chị tư vấn: Năm sau em có nên mở rộng kinh doanh không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xin nhờ quý cô chú và anh chị tư vấn: Năm sau em có nên mở rộng kinh doanh không ạ?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Năm sau em lưu niên đại hạn và tiểu hạn trùng phùng cung mệnh, là năm có thay đổi trọng đại trong đời. Lưu kình động vào điền, chủ có thay đổi về nhà ở, đất đai nhưng lưu tang môn, lưu thiên mã vào tài bạch thì không tốt lắm. Em đang có dự định mở thêm 2 cửa hàng mới, liệu có nên không ạ?

Em xin cám ơn quý cô chú và anh chị đã ghé qua >:D<

Hình ảnh

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi HamanoRie vào lúc 01:13, 18/07/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Triệu Mặc Ngọc, Tealightdalat, cự nhật không kiếp, Suchio
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin nhờ quý cô chú và anh chị tư vấn: Năm sau em có nên mở rộng kinh doanh không ạ?

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Silver xem bằng phi hóa thì thấy có vài điểm không hay lắm. Nhưng mà để kiểm tra lại đã.
Khánh có thể cho thêm bát tự, khi nào rảnh thì Silver vào luận cho.

Còn câu hỏi của Khánh thì chờ các cô bác khác xem giúp vậy...
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin nhờ quý cô chú và anh chị tư vấn: Năm sau em có nên mở rộng kinh doanh không ạ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

HamanoRie đã viết: 00:14, 18/07/19 Năm sau em lưu niên đại hạn và tiểu hạn trùng phùng cung mệnh, là năm có thay đổi trọng đại trong đời. Lưu kình động vào điền, chủ có thay đổi về nhà ở, đất đai nhưng lưu tang môn, lưu thiên mã vào tài bạch thì không tốt lắm. Em đang có dự định mở thêm 2 cửa hàng mới, liệu có nên không ạ?

Em xin cám ơn quý cô chú và anh chị đã ghé qua >:D<

Hình ảnh
lo 1 cái cho thật ổn đã cậu rồi hẵng mở chuỗi chứ chuỗi phức tạp lắm.
nhưng nếu cậu cảm thấy đủ lực thì triển thôi.
tiểu hạn 2020 ổn đấy.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 00:54, 18/07/19 Silver xem bằng phi hóa thì thấy có vài điểm không hay lắm. Nhưng mà để kiểm tra lại đã.

Em cám ơn anh Silver đã ghé ngang cho em vài lời :D. Em sẽ add thêm lá tứ trụ vào ạ. Năm sau em rất muốn mở rộng để tăng hiệu quả thương hiệu, mà lại lo xấu như năm nay thì... [-O<
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 01:03, 18/07/19
HamanoRie đã viết: 00:14, 18/07/19
lo 1 cái cho thật ổn đã cậu rồi hẵng mở chuỗi chứ chuỗi phức tạp lắm.
nhưng nếu cậu cảm thấy đủ lực thì triển thôi.
tiểu hạn 2020 ổn đấy.
TMN ơi, tớ bắt buộc mở thêm để tăng giá trị thương hiệu, với cả nuôi cái cửa hàng đầu tiên này. Tớ mà không vì giá thuê mặt bằng, sửa sang ban đầu quá cao thì đã có lãi rồi... Tớ mở chuỗi nhưng take away là chính thôi, mặt bằng tiếp theo thuê ít tiền đi và không tốn kinh phí cho decor làm gì :D. Định mở thêm về sản phẩm mới của chuỗi, hiện giờ trên thị trường chưa có ai bắt chước và làm như tớ cả nên phải đánh nhanh thắng nhanh ~X(
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

HamanoRie đã viết: 01:11, 18/07/19
silverlight267 đã viết: 00:54, 18/07/19 Silver xem bằng phi hóa thì thấy có vài điểm không hay lắm. Nhưng mà để kiểm tra lại đã.

Em cám ơn anh Silver đã ghé ngang cho em vài lời :D. Em sẽ add thêm lá tứ trụ vào ạ. Năm sau em rất muốn mở rộng để tăng hiệu quả thương hiệu, mà lại lo xấu như năm nay thì... [-O<
Giáp mộc là dương mộc, hỷ sinh Thu Đông. Trụ thấy Canh, luận ví như búa rìu gọt đẽo, chủ có danh lợi. Vận hành đất Thân Dậu Thìn Tuất Sửu Mùi, tài năng lớn phát ra ưu việt, thấy Tân Quan càng tốt. Kị Dần Ngọ tuất hợp cục cùng thấu Đinh hỏa Thương quan, là gian tân khổ lao lực, mệnh làm việc không thành, vận gặp cũng không thuận. Nếu hợp cục thấu Đinh, có Thìn Tuất Sửu Mùi, trên can lộ ra Mậu Kỷ, lại hành Tài vận, là Thương quan sinh Tài, lại phát phúc lớn.
Ngày Giáp dụng Tân là Chính Quan, Canh là Thiên Quan, Mậu Kỷ là Tài. Như trong năm tháng và giờ thấu ra chữ Mậu Kỷ Tân, sinh ba tháng mùa Thu ( Thân Dậu Tuất), tháng tứ quý cùng kim thổ cục, là Tài Quan hữu dụng. Như không thấu ra ba chữ, chỉ sinh ba tháng mùa Thu, tứ quý và kim thổ cục, cũng lấy Tài Quan luận.

Ngày Giáp Ất tháng Tuất là Tạp khí Tài, hỉ sinh vượng Tài thấu, không thấu phải xung. Kỵ Tài phục không có xung, Tỉ kiên, Dương Nhận. Vận cũng giống như vậy.

+ Mộc sinh tháng 8, 9, là mùa điêu linh, sinh ở ban ngày là hỏa ở cùng chỗ, mộc khô…. Mùa Thu là thời kỳ thủy không sinh mộc (kị thủy). Được thổ bồi căn, thì gốc rễ dày ổn định. Thấy kim lại cát, bởi vì kim nắm lệnh, kim chế để thành khí. Khí vận phù hợp đến Đông phương, Nam phương.

Nhật chủ nhược, nhật can Giáp sinh tháng Tuất không được lệnh.
Dụng Mộc, hỉ Kim, kị Thủy

2004, 2005 tốt?
2010, 2011 tốt?
2014, 2015 khá tốt?

2007 2008 không tốt?
1996?

Hoặc 1 vài năm tốt xấu đặc biệt.
Tứ trụ kiểu này, Silver từng xem sai 1 lần rồi, nên Khánh kiểm hạn thật chính xác để Silver ngâm cứu xem?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, HamanoRie, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

đại vận thì đẹp, mà 92 nhâm thân vào hạn tam tai nhỉ.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 13:40, 18/07/19
HamanoRie đã viết: 01:11, 18/07/19
silverlight267 đã viết: 00:54, 18/07/19
Dụng Mộc, hỉ Kim, kị Thủy

2004, 2005 tốt?
2010, 2011 tốt?
2014, 2015 khá tốt?

2007 2008 không tốt?
1996?

Hoặc 1 vài năm tốt xấu đặc biệt.
Tứ trụ kiểu này, Silver từng xem sai 1 lần rồi, nên Khánh kiểm hạn thật chính xác để Silver ngâm cứu xem?
Em cám ơn anh Silver, em xin phản hồi lại cho anh nhé :-bd

Những năm 2000 thì cuộc đời niên thiếu đi học không có gì đáng nhớ lắm. Cùng lắm cãi nhau với bạn bè, bố mẹ cho ăn tẩn thôi. Nói chung xuôi chèo mát mái.

Năm 2007 em thi đỗ vào trường công cấp 3 top đầu, mặc dù học cấp 2 không thèm học hành bị giáo viên đì đọt. 2010 đỗ vào đại học cũng trường top đầu, đợt đó thi điểm không đúng thực lực vì đột nhiên thay đổi độ khó của khối A. Năm đó điểm đầu vào các trường rớt thê thảm, may em vẫn đỗ.

2014 em tốt nghiệp, đi dạy học ở trường công cấp 1. Đến hết tháng 12 dương lịch thì em xin nghỉ.

2015 em bắt đầu buôn bán từ tháng 3, tháng 6 mở cửa hàng đốt luôn hơn 150tr, đóng cửa tháng 12. Năm đó với em là xấu.

Để thêm vài sự kiện cho anh Silver nghiệm thì 2005 em bị tông xe ngã gãy tay khoảng giữa năm. Năm 2012 em đạt giải nghiên cứu khoa học của trường. Năm 2013 quen người bạn trai nghiêm túc đầu tiên, năm 2015 chia tay với anh này, 2017 quay lại và chia tay tiếp vào cuối năm.

2017 là năm em bắt đầu kinh doanh phát. Trước thì đủ ăn tiêu, đến giữa năm 2017 phát mạnh, tiêu tiền như nước.

2018 không bằng nhưng cũng là khá. Em thuê được mặt bằng tháng 11/2018 và khai trương tháng 1/2019 dương lịch. Từ khi ra tết đến nay thì xấu đủ mọi đường ạ ~X(
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 13:49, 18/07/19 đại vận thì đẹp, mà 92 nhâm thân vào hạn tam tai nhỉ.
Em không để ý năm hạn tam tai bao giờ anh Hungternopil ạ, em chỉ để ý mấy con sao của tiểu hạn thôi #-o . Mọi người kêu 92 Nhâm Thân năm nay xấu lắm, nhưng vẫn có những đứa đẹp. Bạn bè em kinh doanh vẫn phất, tháng vẫn lời 200-300tr. Nói chung tuỳ từng đứa, chứ em thì năm nay xấu không thể xấu hơn. Năm sau muốn làm tiếp nhưng sợ hao tổn tiền bạc mà không có kết quả như mình trông đợi #-o ~X(
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

HamanoRie đã viết: 14:28, 18/07/19
Hungternopil đã viết: 13:49, 18/07/19 đại vận thì đẹp, mà 92 nhâm thân vào hạn tam tai nhỉ.
Em không để ý năm hạn tam tai bao giờ anh Hungternopil ạ, em chỉ để ý mấy con sao của tiểu hạn thôi #-o . Mọi người kêu 92 Nhâm Thân năm nay xấu lắm, nhưng vẫn có những đứa đẹp. Bạn bè em kinh doanh vẫn phất, tháng vẫn lời 200-300tr. Nói chung tuỳ từng đứa, chứ em thì năm nay xấu không thể xấu hơn. Năm sau muốn làm tiếp nhưng sợ hao tổn tiền bạc mà không có kết quả như mình trông đợi #-o ~X(
theo lá số của bạn thì năm nay tháng 8 âm lịch có vấn đề với với người làm, tháng 9 cãi nhau ỏm tỏi, tháng 10 âm lịch thì dễ bị lừa, tranh chấp. tháng 11 trúng quả.
sang đại vận cung thân thì máu buôn máu bán, đầu cơ đầu tư lắm, cũng phát lắm. nhưng sức khỏe hơi kém, dễ mất tiền cho khoản mổ xẻ.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 14:33, 18/07/19
HamanoRie đã viết: 14:28, 18/07/19
theo lá số của bạn thì năm nay tháng 8 âm lịch có vấn đề với với người làm, tháng 9 cãi nhau ỏm tỏi, tháng 10 âm lịch thì dễ bị lừa, tranh chấp. tháng 11 trúng quả.
sang đại vận cung thân thì máu buôn máu bán, đầu cơ đầu tư lắm, cũng phát lắm. nhưng sức khỏe hơi kém, dễ mất tiền cho khoản mổ xẻ.
Em cám ơn anh đã có lời ạ. Đầu năm đến giờ em đi cãi nhau với khắp thiên hạ nên giờ không còn ngán bố con thằng nào nữa. Việc bị lừa và tranh chấp em sẽ lưu ý, chắc lại liên quan đến bà chủ nhà cho thuê, em sẽ kiểm tra lại giấy tờ hợp đồng cẩn thận vì bạn em là người cầm những thứ đó.

Đại vận cung thân có địa kiếp hãm, làm kích phát máu buôn bán nhưng cuối cùng có về mo không ạ anh? Các anh chị trên đây bảo đại vận đó em tốn rất nhiều tiền cho gia đình hoặc bị bạn bè làm mất. Đại vận đó cũng rất đau đầu chuyện con cái, và với cung tử tức vậy em e là khó có con dễ như người khác chăng?

Em xin lỗi vì làm phiền hỏi anh hơi nhiều ạ #-o
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”