Ý NGHĨA THỨ 2 CỦA CÁC CUNG TRONG TỬ VI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ý NGHĨA THỨ 2 CỦA CÁC CUNG TRONG TỬ VI

Gửi bài gửi bởi duongluong1988 »

Mình đọc tài liệu thấy một số có ghi ý nghĩa thứ 2 của các cung. VD như cung Huynh Đệ là tương trưng cho người mẹ, Cung tử tức là tượng trưng cho khả năng tính dục, sự thu chi, cung quan lộc tượng trưng cho ngoại hôn, người vợ thứ 2, cung điền trạch tượng trưng đời sống gia đình, cung Tài Bạch tuong trưng cho ấn tượng của người phối ngẫu về mệnh chủ... Bạn nào có tài liệu về vấn đề này thì share giúp mình nha.
Được cảm ơn bởi: clover_2570, Baongoc13, Alabahama
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Ý NGHĨA THỨ 2 CỦA CÁC CUNG TRONG TỬ VI

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Ý nghĩa thứ nhất chưa thông thì không cần xem ý nghĩa thứ hai làm gì.
Ví dụ: sách chợ hay bám vào cung Tật Ách xem bệnh tật, đúng hay sai?
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

duongluong1988 đã viết: 12:29, 19/10/19 Mình đọc tài liệu thấy một số có ghi ý nghĩa thứ 2 của các cung. VD như cung Huynh Đệ là tương trưng cho người mẹ, Cung tử tức là tượng trưng cho khả năng tính dục, sự thu chi, cung quan lộc tượng trưng cho ngoại hôn, người vợ thứ 2, cung điền trạch tượng trưng đời sống gia đình, cung Tài Bạch tuong trưng cho ấn tượng của người phối ngẫu về mệnh chủ... Bạn nào có tài liệu về vấn đề này thì share giúp mình nha.
Cũng ko có gì đâu, đại loại là lập thái cực cho mỗi cung rồi xoay lại lá số. Ví dụ: cung tài bạch chính là cung phu thê của cung phu thê ( nếu đặt cung mệnh vào cung phu thê thì cung tài biến thành cung phu thế).
Cứ thế suy ra các cung khác.
Được cảm ơn bởi: Alabahama
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Cái này tử vi Đài hay dùng, đặc biệt dùng để luận hạn phi hóa. Ýnghĩa thứ 2 thứ 3 chỉ mang tính biểu diễn mối quan hệ tương đối, nhìn quen chỉ cần lập thái cực như Yesterday nói.
Đầu trang

Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hà Dĩ Thâm »

cung tài bạch co quyền kị thì vk ck ganh đua ghen ghét nhau lắm phải không ạ :((
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Dĩ Thâm đã viết: 15:58, 19/10/19 cung tài bạch co quyền kị thì vk ck ganh đua ghen ghét nhau lắm phải không ạ :((
Thấy trên mạng giải thích cung Tài là cung ấn tượng của mình trong lòng người phối ngẫu. Hóa Kỵ cung tài tức là mình là một người khó ưa, khó chịu đúng kiểu của Hóa Kỵ :))
Được cảm ơn bởi: lsvnngu, anhthu5993, Alabahama, Phanh phành phạch
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

duongluong1988 đã viết: 16:24, 21/10/19
Hà Dĩ Thâm đã viết: 15:58, 19/10/19 cung tài bạch co quyền kị thì vk ck ganh đua ghen ghét nhau lắm phải không ạ :((
Thấy trên mạng giải thích cung Tài là cung ấn tượng của mình trong lòng người phối ngẫu. Hóa Kỵ cung tài tức là mình là một người khó ưa, khó chịu đúng kiểu của Hóa Kỵ :))

Chứ ko phải Hóa Kỵ là khìn khìn à ?
Cung Tài của mình có Thiên Đồng , Hóa Kỵ , Thiếu âm ,Kình Dương , Hồng Loan. Mình nghĩ ấn tượng về mình là 1 đứa con nít tưng tửng ,khó chịu, và có phần nhẹ dạ cả tin . Còn ko biết Kình Dương trong nghĩa kia là như thế nào .
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

Sao mọi người ko trả lời mà chỉ thả tim , mình hỏi thật lòng mà.
Cung Tài có Thiên Đồng , Hồng Loan , Hóa Kỵ , Kình Dương , Thiếu Âm là gì ????
Đầu trang

Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hà Dĩ Thâm »

duongluong1988 đã viết: 16:24, 21/10/19
Vậy có hóa quyền chắc mình trên cơ thèng ck rồi B-) cũng k tệ lắm :))
Đầu trang

duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

lsvnngu đã viết: 20:46, 21/10/19 Sao mọi người ko trả lời mà chỉ thả tim , mình hỏi thật lòng mà.
Cung Tài có Thiên Đồng , Hồng Loan , Hóa Kỵ , Kình Dương , Thiếu Âm là gì ????
Mình nghĩ mọi người ấn tượng về bạn là kiểu có gương mặt trẻ lâu, tính cũng hơi trẻ con, thu hút về tính cách nhiều hơn ngoại hình, hiền nên dẽ bị ăn hiếp. Tuy nhiên tiếp xúc lâu thì mới biết bạn là người đa nghi, hay ghen, tình cảm nhiều hơn lý trí.
Được cảm ơn bởi: lsvnngu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”