Nhờ các cao nhân tư vấn đặt tên

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Trả lời bài viết
tht0406
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các cao nhân tư vấn đặt tên

Gửi bài gửi bởi tht0406 »

Em có việc như sau xin các cao nhân giúp đỡ.

Em họ Trần sinh ngày 04/06/1974 Dương lịch (các cụ không nhớ giờ sinh nữa)
Vợ em họ Hoàng sinh ngày 08/04/1979 vào giờ 11h30 (Dương Lịch)
Em có con trai sinh ngày 27/08/2010 vào giờ 12h30 (Dương Lịch)
Xin nhờ các cao nhân chỉ bảo nên chọn tên gì cho con với ạ? Vì em đang muốn làm thủ tục đổi tên cho con nhưng chưa biết chọn tên gì cho phù hợp.
Em xin chân thành cảm ơn ạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ các cao nhân tư vấn đặt tên

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Mong anh nói rõ tên cũ của con anh và lý do anh muốn chuyển tên ạ! Chúc anh may mắn!
Đầu trang

tht0406
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tht0406 »

Tên cũ của con là Trần Nhật Quang, con nhút nhát, thụ động quá. Có người nói rằng tên này không hợp với con vì con sinh năm 2010 cầm tinh con hổ nhưng tên “sáng” quá, không hợp. Gia đình cũng tìm nhiều biện pháp để hỗ trợ con khắc phục yếu điểm của mình, nhưng cũng muốn đổi tên cho con hi vọng phong thuỷ thay đội ạ. Xin nhờ các cao nhân hỗ trợ.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

tht0406 đã viết: 14:17, 26/07/20 Tên cũ của con là Trần Nhật Quang, con nhút nhát, thụ động quá. Có người nói rằng tên này không hợp với con vì con sinh năm 2010 cầm tinh con hổ nhưng tên “sáng” quá, không hợp. Gia đình cũng tìm nhiều biện pháp để hỗ trợ con khắc phục yếu điểm của mình, nhưng cũng muốn đổi tên cho con hi vọng phong thuỷ thay đội ạ. Xin nhờ các cao nhân hỗ trợ.
Cái vấn đề của bạn là ở chỗ hai bố con cùng tuổi ấy. Các cụ có câu: " 1 núi ko nên có 2 hổ". Ngụ ý trong nhà mà có 2 người tuổi hổ thì thường có xung khắc, xung đột ... còn tên cháu là nhật quang hay là ánh nắng mặt trời nếu mệnh cháu thuộc nhóm : cơ nguyệt đồng lương thì cũng hợp cách . Nhất là có thái dương ở mệnh nhất là tọa mệnh ở cung mão là cách" nhật chiếu lôi môn" thì cực đep . Muốn chính xác hơn thì bạn nên lấy ls tứ trụ nhờ nguời xem dụng thần khuyết thiếu là gì? Như vậy đổi tên sẽ chính xác hơn... còn nhiều điều lắm nhưng vì ko có nhiều tg nên chỉ tham gia với b vài câu vậy thôi. Thân chào bạn
Đầu trang

Louis Nguyễn Phúc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Louis Nguyễn Phúc »

Thợ mộc đã viết: 22:03, 02/08/20
tht0406 đã viết: 14:17, 26/07/20 Tên cũ của con là Trần Nhật Quang, con nhút nhát, thụ động quá. Có người nói rằng tên này không hợp với con vì con sinh năm 2010 cầm tinh con hổ nhưng tên “sáng” quá, không hợp. Gia đình cũng tìm nhiều biện pháp để hỗ trợ con khắc phục yếu điểm của mình, nhưng cũng muốn đổi tên cho con hi vọng phong thuỷ thay đội ạ. Xin nhờ các cao nhân hỗ trợ.
Cái vấn đề của bạn là ở chỗ hai bố con cùng tuổi ấy. Các cụ có câu: " 1 núi ko nên có 2 hổ". Ngụ ý trong nhà mà có 2 người tuổi hổ thì thường có xung khắc, xung đột ... còn tên cháu là nhật quang hay là ánh nắng mặt trời nếu mệnh cháu thuộc nhóm : cơ nguyệt đồng lương thì cũng hợp cách . Nhất là có thái dương ở mệnh nhất là tọa mệnh ở cung mão là cách" nhật chiếu lôi môn" thì cực đep . Muốn chính xác hơn thì bạn nên lấy ls tứ trụ nhờ nguời xem dụng thần khuyết thiếu là gì? Như vậy đổi tên sẽ chính xác hơn... còn nhiều điều lắm nhưng vì ko có nhiều tg nên chỉ tham gia với b vài câu vậy thôi. Thân chào bạn
Nhờ anh Thợ Mộc trả lời giúp em. Em đang có ý định đổi chữ lót tên vì từ lúc đổi sang tên này có vẻ ko thuận lợi mọi thứ. Em tên khai sinh là Nguyễn Hoàng Bảo Ngọc, ở nhà tên là Gia Bảo. Vì tên Ngọc trùng với ông bác họ ở xa, ông gần mất mới đưa về quê hương thì phát hiện trùng tên. Nên nhà em đổi tên cho e vào 3/2019 sang Nguyễn Quốc Hưng. Em sinh 25/5/1998 AL thiên can Đinh Dậu mệnh quái Thành Đầu Thổ dụng thần là Mộc, Thủy. Thân vượng Hỏa. Mong a Thợ Mộc tư vấn giúp em. Em định đổi sang Nguyễn Phúc Thiện Hưng có đc ko a
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”