Tản mạn về đôi mắt...Bác nào mắt đẹp vào đây chém gió nào:v

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Hình đại diện của thành viên
tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tản mạn về đôi mắt...Bác nào mắt đẹp vào đây chém gió nào:v

Gửi bài gửi bởi tranminhngoctk28 »

Trong Kiều, cụ Nguyễn Du đã từng viết : "Làn thu thủy nét xuân sơn/ Hoa ghen thua thắm liễu hờn kém xanh"để miêu tả vẻ đẹp đôi mắt và hàng lông mi của Kiều. Hay ta cũng đã từng bắt gặp câu thơ " Cổ tay em trắng như ngà/ Con mắt em liếc như là dao cau" Từ nhỏ, đôi mắt của những người đối diện luôn là niềm quan tâm đặc biệt đối với em. :)) Nay mạn phép lập topic chém gió. Mấy bác up hình mắt nào. Up ảnh ở trên trang pik.vn hay chilaupanh ấy mấy bác.
Mắt em từ nhỏ được nhận xét là khá sắc mấy bác à, mà căn bản đôi mắt là thứ mà em thấy em dễ biến hóa nó nhất, hỉ nộ ái ố mọi thứ em đều thể hiện qua mắt.
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, xaungheokho, thienluong1010
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tản mạn về đôi mắt...Bác nào mắt đẹp vào đây chém gió nào:v

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

tranminhngoctk28 đã viết: 00:08, 11/03/20 Trong Kiều, cụ Nguyễn Du đã từng viết : "Làn thu thủy nét xuân sơn/ Hoa ghen thua thắm liễu hờn kém xanh"để miêu tả vẻ đẹp đôi mắt và hàng lông mi của Kiều. Hay ta cũng đã từng bắt gặp câu thơ " Cổ tay em trắng như ngà/ Con mắt em liếc như là dao cau" Từ nhỏ, đôi mắt của những người đối diện luôn là niềm quan tâm đặc biệt đối với em. :)) Nay mạn phép lập topic chém gió. Mấy bác up hình mắt nào. Up ảnh ở trên trang pik.vn hay chilaupanh ấy mấy bác.
Mắt em từ nhỏ được nhận xét là khá sắc mấy bác à, mà căn bản đôi mắt là thứ mà em thấy em dễ biến hóa nó nhất, hỉ nộ ái ố mọi thứ em đều thể hiện qua mắt.
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Mắt chị đẹp hơn chủ top thì chủ top có cay cú k :-j =)). Chị thấy em bảo cái gì e sắc sắc ác ác nên chị k dám up, chỉ dám vô chém gió thôi nè :>
Đầu trang

tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phèo văn chí đã viết: 00:12, 12/03/20
tranminhngoctk28 đã viết: 00:08, 11/03/20 Trong Kiều, cụ Nguyễn Du đã từng viết : "Làn thu thủy nét xuân sơn/ Hoa ghen thua thắm liễu hờn kém xanh"để miêu tả vẻ đẹp đôi mắt và hàng lông mi của Kiều. Hay ta cũng đã từng bắt gặp câu thơ " Cổ tay em trắng như ngà/ Con mắt em liếc như là dao cau" Từ nhỏ, đôi mắt của những người đối diện luôn là niềm quan tâm đặc biệt đối với em. :)) Nay mạn phép lập topic chém gió. Mấy bác up hình mắt nào. Up ảnh ở trên trang pik.vn hay chilaupanh ấy mấy bác.
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Mắt chị đẹp hơn chủ top thì chủ top có cay cú k :-j =)). Chị thấy em bảo cái gì e sắc sắc ác ác nên chị k dám up, chỉ dám vô chém gió thôi nè :>
Up đi ạ :v em thích ngắm mắt lắm. Mắt luôn là những đề tài muôn thủa được em khai phá. Nhìn 1 người em chỉ thích nhìn đôi mắt họ đầu tiên.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Không biết sao chứ e thích cái thần của đôi mắt :v Em cứ có một cảm giác mắt là một đường dây nào đó đưa ta gần hơn với tâm hồn họ.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

tranminhngoctk28 đã viết: 03:44, 12/03/20
phèo văn chí đã viết: 00:12, 12/03/20
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Up đi ạ :v em thích ngắm mắt lắm. Mắt luôn là những đề tài muôn thủa được em khai phá. Nhìn 1 người em chỉ thích nhìn đôi mắt họ đầu tiên.
Ngắm phải ngắm cả người chứ, xem mỗi mắt làm gì hả, uhm, nhìn mắt nhiều khi cũng biết họ là ng như nào rồi, chém gió vs e thôi, up làm gì , mắt thì ai cũng có lòng đen vs lòng trắng, up làm gì :-j
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28, Điên Điên
Đầu trang

xaungheokho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xaungheokho »

Bạn up ảnh kiểu gì. Mình không up được. Cảm ơn
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

mắt bạn thần khá mạnh, không hiền như con gái nhà ta đâu, hiền kiểu yếu ớt

nếu để ý sẽ thấy mắt trái khác mắt phải
Đầu trang

tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

xaungheokho đã viết: 23:24, 14/03/20 Bạn up ảnh kiểu gì. Mình không up được. Cảm ơn
Lên pik.vn chilaupanh ấy ạ
Rồi tải ảnh lên
Coppy link trong mục forum ạ.
Đầu trang

tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nilegem đã viết: 18:20, 17/03/20 mắt bạn thần khá mạnh, không hiền như con gái nhà ta đâu, hiền kiểu yếu ớt

Ý bác là khác về hình dáng hay thứ khác ạ :-S :-S Nếu là thứ khác bác có thể nói rõ hơn được ko ạ :D
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

tranminhngoctk28 đã viết: 23:49, 19/03/20
nilegem đã viết: 18:20, 17/03/20 mắt bạn thần khá mạnh, không hiền như con gái nhà ta đâu, hiền kiểu yếu ớt

Ý bác là khác về hình dáng hay thứ khác ạ :-S :-S Nếu là thứ khác bác có thể nói rõ hơn được ko ạ :D
ai cũng v à, mắt trái khác mắt phải về thần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”