Cắt duyên âm

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
tears
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cắt duyên âm

Gửi bài gửi bởi tears »

các bạn nào hiểu biết về cái vụ này vào chia se kinh nghiệm cho mình và mọi người với
mình cắt lên cắt xuống rồi mà đi đâu cũng vẫn kêu có duyên âm đi theo là sao Hình ảnh
liệu có nên cắt nữa không vậy , duyên dương chả thấy đâu toàn duyên duyên âm không ax Hình ảnh
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cắt duyên âm

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

Không cắt nữa, phí tiền vô ích mà không được việc

Mọi người có cái Nếp nghĩ: "Ma, duyên Âm là xấu" Kỳ thực lại không phải vậy, có những duyên âm còn Hộ cho ai đó, bảo vệ, giúp cho ai đó... chứ không hại đâu. Phần Âm cũng lành lắm chứ. Vậy nên, nếu không ảnh hưởng gì tới c/s thì cứ kệ thôi. Duyên tới duyên đi sao tránh được... Duyên chưa tới, không phải là không tới ^^

Hạn chế đi coi bói, mà có coi bói thì cũng chỉ nghe tham khảo.
Nếu bạn có duyên âm thật thì khi bạn tới những nơi như Chùa, Đình, Đền, Điện... thì Tần Số trong bạn sẽ rất dễ lạc vào tần số của phần âm. Còn ngta nói mà bạn không cảm nhận được thì cứ bỏ ngoài tai. Khi nào bạn thật sự cảm nhận được, không làm a/hưởng tới c/s của bạn thì hãy hoan hỉ mà thích nghi, rồi một ngày cũng sẽ hết.

Chúc bạn luôn An Nhiên! :)
Đầu trang

tears
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tears »

tears lúc đầu cũng hổng có tin đâu .Nghĩ người ta xạo thôi nhưng mà từ lúc tình duyên lận đận quá ,hông hiểu sao đang bình thường lại dường như bị âm phá , lại chia tay . Đi đâu cũng bảo phải cắt duyên âm , phải làm lễ cầu duyên . mình cũng nghĩ thôi thì méo mó có hơn không , cư slafm lièu khéo lại được #-o nhưng àm đâu vẫn vậy . Cắt lên cắt xuống , cầu ngược cầu xuôi mà không đâu vào đâu
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

Uhm, mình cũng vậy. Nhưng đc mọi người xem giùm lso nên giờ thấy rất bình thản. Có lẽ, 1 phần tin vào tử vi vì căn cứ theo khoa học hơn. Chứ mấy vụ bói toán thì nên hạn chế, vì giờ nga kinh doanh là chủ yếu, chứ cái tâm làm thầy thì không còn là bao nhiêu.

Có thể tới hội quán, tới thầy nào coi tử vi, nhờ các bạn ở đây coi sao... vất vả thì cũng vất vả, lận đận rồi... Như mình, cứ ngoài 30t tính tiếp. Bằng ko sau kiếm đứa con rồi nuôi ^^. E hẹ, dẫu sao ngta bảo mình ko cần chồng mà nên kiếm 1 đứa con ý, vì con mình sau giỏi, còn mình thì giàu... Đấy, nghe vậy thì cần gì phải lấy chồng nữa. Nghĩ đơn giản cho đời giản đơn, dù rằng mình chẳng thích kiểu ko chồng mà có con :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”