Cô Bác nào biết thực đơn ăn chay không?

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
crystal83
Chính thức
Chính thức

Cô Bác nào biết thực đơn ăn chay không?

Gửi bài gửi bởi crystal83 »

Cách đây vài ngày, mình bị té xe. Với kinh nghiêm chạy xe thì mình nghĩ mình không thể nào té xe được, vậy mà trời xui đất khiến thế nào, lúc ngồi lên chiếc xe, Minh không thể nhìn thấy Cái thắng nằm ở đâu. Mình phải tự nhảy ra khỏi xe. Lúc té xuống đất, toàn thân đau đớn, không cử động nổi. Sau khi nhìn lại, tứ chi Tray trụa thấy thảm. Trứơc giờ, Minh chưa bị như thế này. Mình cảm thấy con người sống chết chỉ trong gang tấc. Mấy ngày nay trong Lòng Minh luôn xuất hiện ý nghĩ so sánh giữa cái đau của Minh bị té xe va Cai đau của một người khác. Mình chỉ bị Tray trụa thôi,mà tối ngủ không nổi. Cái khổ thật La khó diễn đạt làm sao. Cho nên khi nghĩ đến một người phải chịu Cai dau cua bệnh tật dau don trong thoi gian dài, hay Cai dau cua mot người bi tai nan nhu bi phỏng chẳng hạn, rồi lại nghĩ đến cảnh con vật nó bị giết chết. Trứơc khi bị giết chúng thường run lẹn bần bật . Trạng thái của mình khi bi té, Minh cũng run bần bật,Mac dù không muốn nhưng cơ thể nó vẫn run như vậy. Mấy ngày nay trong đầu tự nhiên Minh cứ so sánh như thế, khiến Minh Tam Trang thấy buồn xót quá. Mình tự nhiên không muốn ăn Thit nhiều nữa . Muốn hạn chế lại việc ăn uống của Minh. Cô bàc nào có thực đon ăn chay đơn giản trong một tuan mà đầy đủ chất, cho Minh xin nha. Chân Thanh cảm ơn.
Đầu trang

hoangcung8x
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cô Bác nào biết thực đơn ăn chay không?

Gửi bài gửi bởi hoangcung8x »

Vậy thì đừng sát sanh.đi chùa .ăn rau luộc chấm nước tương.tàu hũ.đậu que luộc.rau muống luộc....tụng kinh đại bi thần chú và niệm a di đà phật đi bạn..phóng sanh thật nhìu tốt cho bạn lắm lắm lắm ....lun đó
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Cô Bác nào biết thực đơn ăn chay không?

Gửi bài gửi bởi Vampy »

giờ này mới nhận ra à bạn,mình nhận ra từ hồi bị người ta đánh à ^^!
địa ngục không đâu xa,nó ở chính ngay nhà bếp của mình !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”