mèo chết, điềm báo hay hiện tượng, tai quạ gì đây

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mèo chết, điềm báo hay hiện tượng, tai quạ gì đây

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

hôm nay em liên lạc thằng bạn thân thời học cấp 3. 3-4 tháng rồi ko gặp bữa nay hứng rũ đi chơi game .

vừa 9h mấy về đến nhà thấy con ki sủa in ỏi, con lu nhà bên cạnh cũng hùa theo...thì ra có con mèo bị tấn vào góc. em là em cay cú con mèo này lâu rồi... năm ngoái em mua 3 con trĩ đỏ, 1 con 400k có chút xíu về bỏ vào lồng nuôi định cho nó đẻ bán làm giàu....ai dè dc 2 ngày con mèo nhà hàng xóm qua mở của lồng ăn hết 2 con.

rồi nó qua nhà em ĩa thúi quắt . lúc đó em định thừa dịp này kill nó luôn trả thù...

thì tại lúc đó nghĩ vậy. ...con ki nhà em kẹt đồ, 3 thùng giấy caton chưa vào đc, đứng ngoài sủa...vã lại ki nhà em cũng khôn. chưa có hiệu lệnh nó ko tấn công....

em lụm đc khúc cây. ...đập đập vào góc con mèo trốn. con ki như có lệnh lao vào tấn công.

xong em chợt suy nghĩ lại...mèo là loài vốn cũng có tiếng linh. chết ở nhà ko may mắn. huống chi vợ em đang mang thai...nên em muốn cứu nó...vã lại con này mèo khác ko phải con nhà hàng xóm hay qua. mèo chưa lớn. nhưng ko phải mèo con
nó vẫn còn sống, nó ko chạy đc nhưng ko chết, vẫn còn tinh anh. mắt mỡ to gru gru lại, ko chút nào hoảng sợ trước con chó....
chó nhà em thì dữ có tiếng ở xóm... chuột cống nó vật con chết nói gì con mèo nhỏ này...

em ko dám thọt tay xuống bắt con mèo...sợ nó cào nó cắn...bị điên chết.

em vừa quay đi tìm cái gì để bắt. cứu nó...thì con chó nhà em, vật 2 phát rõ to....

đến lúc em trỡ lại thì nó chết rồi.....ông trời có đức hiếu sinh. 1 sinh vật giữa ranh giới sự sống và cái chết mà em ko thể cứu đc nó...

em thật sự hối hận và ray rức....em đã đem nó đi chôn, nhưng rất tội nghiệp nó....giờ em buồn quá ko ngủ đc nên kể chuyện này ra đây....từ nay nếu có lần thứ 2...bất kể là mèo hay con gì gặp nguy hiểm em sẽ cứu nó sống...

em hy vọng mọi người sau khi đọc bài này cũng sẽ làm như em. ....buồn quá mèo con ơi
Đầu trang

xuankiemtran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: mèo chết, điềm báo hay hiện tượng, tai quạ gì đây

Gửi bài gửi bởi xuankiemtran »

Yên tâm đi bạn. Nếu thế mấy quán tiểu hổ suốt ngày gặp điềm báo à =)). Phải là điềm lạ như tự dưng nó đang khỏe mạnh lăn đùng ra chết thì nhờ cao nhân xem giúp 1 quẻ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”