Lá số Anh tinh nhập miếu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
biman4ever
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Lá số Anh tinh nhập miếu

Gửi bài gửi bởi biman4ever »

Thiên Không đã qua ĐV rồi thì TV gặp lại ko đáng ngại.
Còn Thiên Không mạnh hay yếu là do ăn ở chứ ko phải do ls.
Thân
Đầu trang

mankichi84
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mankichi84 »

Cảm ơn biman4ever, ý mình nói đến đại vận 52-61. Đại vận này gặp thiên không. Mình cao 1m70, đậm người, mặt đầy đặn, vậy tướng diện có ăn vào phá quân ko?
Đầu trang

HoNgocKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HoNgocKhanh »

mankichi84 đã viết:Trước kia mẹ em có bỏ một đốt nhưng không rõ là anh trai hay em trai, chỉ biết là trên em. Anh cho em hỏi hạn 52-61 của em như thế nào ạ? Vận này gặp thiên chắc xấu lắm và bị ảnh hưởng xấu bởi cung nô bộc?

Lo gì vận mãi về sau,trước mắt là cồn cao sóng cả vận 32 (nếu lá số đúng) hãy chuẩn bị sẵn tinh thần.

Chúc bạn may mắn.
Đầu trang

nguyentungh88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyentungh88 »

Sao Phá Quân trấn mệnh tại cung Tý, Ngọ, lại được Lộc Tồn, Hóa Lộc, Hóa Khoa, Hóa Quyền, Tả, Hữu, Khôi, Việt gia hội là thuộc cách cục này. Nếu xa rời quê quán có thể gặp vận tốt hợp với nghiệp võ hoặc kinh doanh, phú quý song toàn, đắc tài chóng vánh. Người sinh năm Giáp, Quý là thượng cách, chủ về đại phú hoặc đại quý. Tiếp đó là người sinh năm Đinh, Kỷ. Nếu sinh năm Bính, Mậu chủ về khốn khó nên không hợp với cách cục này.

Ưu điểm: Có chủ kiến, tính cách quả quyết, nóng nẩy, có tinh thần lập nghiệp, nhiều phúc, Thăng quan tiến chức, có năng lực lãnh đạo, có danh vọng, tài nghệ, dũng cảm, thích đầu cơ, ưa mạo hiểm.
Khuyết điểm: Là cách cục biến hóa từ Sát Phá Tham, một đời nhiều thăng trầm, thành bại thất thường, nên đề phòng Trúc La tam hạn.[/quote]

Có lá số gần giống chủ top, vòng đại vận cũng giống, chỉ khác em mậu nên nghèo khổ quá Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

HoNgocKhanh đã viết:
mankichi84 đã viết:Trước kia mẹ em có bỏ một đốt nhưng không rõ là anh trai hay em trai, chỉ biết là trên em. Anh cho em hỏi hạn 52-61 của em như thế nào ạ? Vận này gặp thiên chắc xấu lắm và bị ảnh hưởng xấu bởi cung nô bộc?

Lo gì vận mãi về sau,trước mắt là cồn cao sóng cả vận 32 (nếu lá số đúng) hãy chuẩn bị sẵn tinh thần.

Chúc bạn may mắn.
Vận 32-41 bình thường thôi. Tam hợp mệnh bị sinh xuất mất thiên thời nhưng mệnh Kim vào hạn cung Mộc là giữ được địa lợi trong khi mệnh Sát Phá Tham đắc Quyền hội Hỏa Linh hoàn toàn lấn lướt bộ Âm Dương hãm lại vận nên thế nhân hòa vẫn giữ nguyên giá trị. Vận này không có gì nguy hiểm cả.
Vận 52-61 mắc Thiên không, mất hoàn toàn thiên thời, địa lợi do cung Hỏa khắc mệnh Kim, vẫn giữ được nhân hòa nhưng hạn này rất nặng với người mệnh Kim vì Đà Không an tại Sửu thuộc tứ mộ trong khi sự đổ vỡ của Sát Phá Tham khi gặp hạn Thiên không hoặc Triệt bao giờ cũng khủng hơn so với các bộ khác. Đây chính là lý do tại sao đã hỏi chủ top về 1 người anh hoặc em đã bỏ ko nuôi vì hạn này cần phải xem xét rất kỹ sự cứu giải của phúc tác động vào mệnh như thế nào. Nếu trường hợp đã bỏ 1 người anh hoặc em trai thì mệnh vững, nếu ko thì rất nguy hiểm.
Đầu trang

mankichi84
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vâng, cảm anh ghostsun và những bạn khác. Cũng không phải không có lý do để muốn biết trước các vận hạn sắp tới, biết để có định hướng sau này và để bản thân cũng học hỏi, chiêm nghiệm. Vậy đại vận 32-41 là đại vận tích lũy và rèn luyện bản thân, đại vận 42-51 cùng với sự cố gắng của bản thân và gặp thiên thời, địa lợi sẽ có sự thay đổi lớn trong nghề nghiệp, cuối đại vận này cần có sự hạ cánh an toàn cho đại vận 52-61. Hạn thiên không vô thường, những điều không may xảy đến thì không ai biết trước được.
Đầu trang

HoNgocKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ghostsun đã viết:
HoNgocKhanh đã viết:

Chúc bạn may mắn.
Vận 32-41 bình thường thôi. Tam hợp mệnh bị sinh xuất mất thiên thời nhưng mệnh Kim vào hạn cung Mộc là giữ được địa lợi trong khi mệnh Sát Phá Tham đắc Quyền hội Hỏa Linh hoàn toàn lấn lướt bộ Âm Dương hãm lại vận nên thế nhân hòa vẫn giữ nguyên giá trị. Vận này không có gì nguy hiểm cả.
Vận 52-61 mắc Thiên không, mất hoàn toàn thiên thời, địa lợi do cung Hỏa khắc mệnh Kim, vẫn giữ được nhân hòa nhưng hạn này rất nặng với người mệnh Kim vì Đà Không an tại Sửu thuộc tứ mộ trong khi sự đổ vỡ của Sát Phá Tham khi gặp hạn Thiên không hoặc Triệt bao giờ cũng khủng hơn so với các bộ khác. Đây chính là lý do tại sao đã hỏi chủ top về 1 người anh hoặc em đã bỏ ko nuôi vì hạn này cần phải xem xét rất kỹ sự cứu giải của phúc tác động vào mệnh như thế nào. Nếu trường hợp đã bỏ 1 người anh hoặc em trai thì mệnh vững, nếu ko thì rất nguy hiểm.

Thưa bạn !

Có thể thấy bạn luận theo phong cách tam hợp của cụ Thiên Lương,và mỗi người có quan điểm riêng. HNK thì thấy rất rõ lá số này bại trận hoàn toàn ở vận 32. Trong đó việc phá sản là chuyện hiển hiện rõ nhất (các năm Sửu Mùi Tỵ Hợi). Thứ đến là sức khoẻ,tinh thần tai nạn (Nhật Nguyệt bị Hình Kỵ Hao Kình. Kình hình đày ải can mạng Giáp) .

Mai này sự nghiệm lý của đương số mới là chân lý.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Cháu đồng quan điểm với chú HNK, Dương kim thủy cục mà hành vận lại chạy thế này thì đáng lo lắm, vận 32 tới rất xấu.
Đầu trang

mankichi84
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Không có gì có thể nói trước được, lá số tử vi chỉ là tĩnh, cùng lắm là được 70%, cuộc sống đời thực mới là động. Vậy đại vận 22-31 đã qua thì thế nào? Cái đã trải qua rồi mời anh ghostsun và các bạn luận để cùng nghiệm lý.
Đầu trang

HoNgocKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thưa bạn Mankichi !

Vận 22-31 dĩ nhiên là 1 đại vận tốt của bạn,số này Kim Mệnh suy yếu,được vận gặp Tử Phủ Lộc Mã thì nhẹ bước thang mây,chỉ khó khăn buổi đầu. Vận này cũng là vận khắc cha mẹ,cha mẹ có thể đau yếu xa cách vào các năm Thìn Tuất Tỵ Hợi Mão Dậu (năm Mão khắc mẹ)

HNK
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”