Chỉ luận cho mệnh Vô chính diệu!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tangmon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chỉ luận cho mệnh Vô chính diệu!

Gửi bài gửi bởi tangmon123 »

Nhiều năm đèn mực nhâm nhi tử vi hôm nay tôi liều mạng mở quán xem chỉ cho những người mệnh VCD giống tôi. Ai có nhã hứng xin mời cho ít thông tin về cá nhân để xác định đúng lá số, tôi sẽ xem cho. Mời vào!
Báo cáo với các bác, không giấu gì các bác em mệnh VCD trãi qua 1/3 cuộc đời nên cũng có chút ít về chiêm nghiệm đối với người mệnh VCD. Em sinh năm 1979 tháng 5 ngày 21 giờ 17h30 ( AL) theo tử bình thì có tứ trụ : Kỷ mùi canh ngọ quý sửu tân dậu. Xét theo ngũ hành : Hoả thổ mộc mộc . Tính theo ngũ hành can chi là : Thổ thổ kim hoả thuỷ thổ kim kim như vậy là em khuyết mộc cho nên cần có mộc để bồi đắp để hài hoà tú khí. Đó là theo tử bình con theo tử vi lá số em như sau:
Hình ảnh

Em mệnh hoả cư cung dậu thuộc kim đó là sự bất lợi đầu tiên ( hoả khắc kim) lại thêm vào cục kim mệnh lại hoả đó là bất lợi thứ 2 (hoả khắc kim) mệnh em lại chẳng có trung tinh hay hung tinh đắc địa cả đó là bất lợi thứ 3. Mệnh em lại chẳng có tứ linh nên đó là bất lợi thứ 4. Mệnh khắc với cung an mệnh nói lên rằng đời em sinh ra đã không gặp địa lợi giống như mầm non người ta gieo lên trên đất cằn sỏi đá, cho nên ắt sẽ khó tránh được những gian nan vất vã đầu đời. Thêm vào đó mệnh lại khắc cục. Cục nói lên hoàn cảnh sống của đương số sau này, mà vì khắc cho nên bản thân sẽ luôn tìm cách chối bỏ môi trường sống của mình mà cái này đúng các bác ạ em làm đâu thì làm nhưng luôn luôn khao khát tìm kiếm mảnh đất mới. Không muốn gắn bó lâu dài với một chổ nào ( cái này một phần do hao sinh ra). Mệnh em lại ở thế tuế phá là kẻ chung thân bất mãn, thích chống đối tuy nhiên may mắn là chỉ trong tam hợp chứ tuế phá không thủ mệnh nên cái chống đối của em nó theo tang môn là âm thầm suy nghỉ và âm thầm hành động. May mà trời còn thương em cho em cái con tiệt đáo kim cung nên mọi hung cát trong đời đến rồi đi một cách lặng lẽ. cũng nhờ tiệt mà mấy thằng riêu đà kĩ nhiều lần hăm he bôi nhọ đời em, dìm đời em xuống bùn đen đau khổ đều bị đẩy lui. Lại thêm cung mệnh em cung âm hợp tuổi âm coi như mình cũng là kẻ chính danh, ra đời đều được người ta sắp cho ngồi đúng chổ. Nhưng thú thật các bác con tiệt này tốt vậy nhưng vì nó mà tuổi trẻ em củng rất lao đao, đúng như câu "mệnh tiệt thân tuần thiếu niên tân khổ". Em đã từng phải đi ở cho người ta, xa nhà từ nhỏ dù thời gian ngắn nhưng rất khổ sở. Mà nói tới cái sự nghiệp của em thì bi đát hơn cái này là do con tuần ở quan, công việc sư nghiệp đến nay đã gãy đổ 2,3 lần, nói về chuyện học thì lại càng đau khổ thi cấp3 , rồi đại học rớt lên rớt xuống cái này do xương khúc kĩ gây nên. Có lẽ đời em sẽ không được mở mày mở mặt như bây giờ nếu không nhờ vào cung an thân " đắc tứ linh" từ ngày em bước sang tuổi 30 đời em khác hẳn, thi cử đỗ đạt em hiện đang theo học master, lại có chút vị trí xã hội ( vice manager)
của một đơn vị nhà nước. Em vừa mua đất làm nhà ( khoảng vài tỉ) cái này có lẽ do cung điền ( vủ phủ song lộc khôi việt đào hồng) mà cái đào hồng ở đây nó cũng hay em được một phụ nử cho đất làm nhà( khà khà) có tuần ở đây nên tài sản của em đến theo đườn ngầm và bộc phát. Cung mệnh em ngoài 30 được tiệt tháo gở nên nhật nguyệt chiếu về cơ cự kéo tới, xương khúc khoa hội tụ nên ắt con đường khoa bảng còn lên cao và cuộc đời đang bước vào những đại vận rất ổn. Với cung quan của em đẹp như mơ ( nhật nguyệt xương khúc kĩ tuần) tất cả đã làm cho nhật nguyệt tách ra mà sáng đúng là cách "nhật nguyệt chiếu hư không chi địa". mà vì cung quan vậy nên em đi theo con đường giáo dục và chức sắc và bằng cấp của em củng như vậy. Bàn về sao an mệnh thì em càng ngày càng ăn vào thái dương mà tướng mão củng vậy, khuôn mặt hơi chữ điền, tính khá cục, nhưng vì âm nam nên nó không thẳng tưng như dương nam mà nó biết cương nhu đúng lúc. Cái song hao ở mệnh cho thấy em củng là người biết tiêu tiền, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, hết rồi lại có ( mới đây thôi) trước đó ngeof lắm. Mũi em hơi cao hơi lỗ không hếch cái này do hao đắc địa mà lúc thì ham học lúc thì ham chơi, đặc biệt lười việc nhà và cẩu thả lắm. Em rất có khiếu hùng biện cái này do xương khúc khoa tang hổ, tấu thơ. Rất quan tâm tới chính trị ( tang hổ đắc địa) em đã và đang ước muốn trở thành một trong bốn tứ trụ triều đình các bác ạ. nhung nghỉ cho kỹ em chỉ làm phó thôi chứ lần nào làm trưởng đời em đều te tua cả. cung tài em co mã hợp mệnh nên cũng biết xoay xở kiếm tiền, nhưng có riêu và điếu người ta nói đổ bạc sinh ương em thì chưa bị mà cũng chẳng ham cá này bây giờ em đang tiếp tục chiêm nghiệm hay là nhờ khoa cứu giải rồi. Xé cho cùng người nào có cung mệnh hoặc thân ở tứ linh thì trong đời cũng sẽ được nở mày nở mặt có lần. Chứ dính vào tuế phá điêu linh lắm các bác ạ, trước 30 đời em hay bất mãn lắm, không có gì toại ý cả. vậy không hiểu soa sang 30 lại thuận buồm mát mái lắm. À mà nói tới cung di vừa là cung thân của em, đắc tứ linh nên em chơi với các bác lớn tuổi và giàu có, địa vị ko à. em ko có bạn ngang tuổi nhiều mà có chơi củng ko hợp. túm lại người mệnh VCD khó làm trưởng được, tham mưu tốt hơn. tuổi trẻ phải vất vã, lao đao. còn thành công hay thất bại còn tuỳ vào mệnh của từng người xem các sao thế nào, tuần tiệt ở đâu....em giãi bày xong rồi đến lượt các bác.
Được cảm ơn bởi: mattroiden27, quangan, Pink rose, agoldusd, quynhanh123, uh_nhi, doidep, lhx90
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
quangan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Chỉ luận cho mệnh Vô chính diệu!

Gửi bài gửi bởi quangan »

Mình cũng mệnh VCD, nhưng may mắn đắc tam ko, nên cuộc đời đến giờ chưa đến nỗi gọi là bạc bẽo :P...
nhưng suy cho cùng chắc cũng vì VCD nên mọi chuyện cũng ko phải gọi là suôn sẻ lắm...
Hình ảnh
Đầu trang

hite
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hite »

Nhờ bác xem dùm em, mệnh VCD.
Em xin tả sơ thông tin: người thấp, nhỏ con. Lúc nhỏ bệnh nhiều, lớn lên ít hơn. Từ nhỏ đến lớn học hành suôn sẻ. Năm 2007 đc học bổng đi học nc ngoài sau ĐH, 2009 học xong quay về. Hiện làm trong ngành sư phạm. Ra ngoài hay gặp quý nhân giúp.

Gia đình bình thường, o có gì đặc biệt.

Nhờ bác xem giờ sinh em đúng o nhé, em sinh giao giữa giờ Dần và Mão nên khó xác định ạ.

Nhờ bác xem dùm về tổng quát cuộc đời, tình duyên, công danh, tiền tài... Em cảm ơn rất nhiều.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: muasaobang
Đầu trang

agoldusd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi agoldusd »

Có em bác tang môn ơi :D

Bác luận giúp em mới ^_^

Hình ảnh

Tứ trụ em đây ạ:

Hình ảnh

Cám ơn bác trước ạ :x
Được cảm ơn bởi: chihtv1, kls, pva, muasaobang, alocuccu, phongluulam, cobaoh, anhvanthe, mitmu, fallinlove, doicho1giacmo, cokhinao, kinhquaco, xinyeuemnhieuhonthe, tinhyeu_cuaDOG, giacmobinhyen, uocgi, xinhonemnhieuhonthe
Đầu trang

agoldusd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chính tinh của em giống hệt bác chủ topic :D

Nhưng cung Thân em an vị trí không đẹp cho lắm... sang được cung di như bác chắc đỡ hơn :(
Được cảm ơn bởi: chihtv1, kls, pva, alocuccu, phongluulam, cobaoh, anhvanthe, mitmu, fallinlove, doicho1giacmo, kinhquaco, xinyeuemnhieuhonthe, tinhyeu_cuaDOG, giacmobinhyen, uocgi, xinhonemnhieuhonthe
Đầu trang

tangmon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tangmon123 »

@quang an

tuổi âm mệnh cư cung dương là một bất lợi tức mình ngồi ko đúng chổ nhưng cái hay là mình chế được cung an mệnh ( kim khắc mộc) tuy nhiên thành công được củng phải đổ mồ hôi sôi nước mắt. cái bất lợi thứ hai mệnh ở thế thiên ko " bán thân chiết sĩ" chim bay nữa đường gãy cánh. mệnh tập hợp những sao cô quả lại thêm hồng loan thiên không e rằng nữa đời sau tìm đến chốn tu hành. số này mệnh vô chính diệu đắc tam ko nhi phú quý khả kì, giàu sang phú quý một cách kỳ lạ lại được cách hung tinh đắc địa phát dã như lôi chỉ e gốc yếu mà khiến cho mệnh ko bền vững. cung quan đào hoa cư ngọ " hoa nở sớm tàn" công danh đến sớm nhưng khó toàn vẹn. tóm lại cuộc đời đương số này rơi vào cảnh hồng nhan bạc mệnh như nàng thuý kiều trong truyện kiều của cụ nguyễn du.
Được cảm ơn bởi: quangan
Đầu trang

agoldusd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cố lên bác... hay bác xem cho em trước đi... em đang hóng :D
Được cảm ơn bởi: chihtv1, kls, pva, muasaobang, alocuccu, cobaoh, anhvanthe, mitmu, fallinlove, doicho1giacmo, cokhinao, kinhquaco, xinyeuemnhieuhonthe, tinhyeu_cuaDOG, giacmobinhyen, xinhonemnhieuhonthe
Đầu trang

quynhanh123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi quynhanh123 »

Em cũng VCD, thấy mệt mỏi lắm rồi, ko biết bao giờ mới có cơ lên đây ạ :( Em là con út trong 2chị em, giờ vẫn đang học, chưa tìm đc việc làm, tình duyên thì ko đến đâu ...
Thank bác nhiều!!!
Hình ảnh
Đầu trang

quangan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quangan »

tangmon123 đã viết:@quang an

tuổi âm mệnh cư cung dương là một bất lợi tức mình ngồi ko đúng chổ nhưng cái hay là mình chế được cung an mệnh ( kim khắc mộc) tuy nhiên thành công được củng phải đổ mồ hôi sôi nước mắt. cái bất lợi thứ hai mệnh ở thế thiên ko " bán thân chiết sĩ" chim bay nữa đường gãy cánh. mệnh tập hợp những sao cô quả lại thêm hồng loan thiên không e rằng nữa đời sau tìm đến chốn tu hành. số này mệnh vô chính diệu đắc tam ko nhi phú quý khả kì, giàu sang phú quý một cách kỳ lạ lại được cách hung tinh đắc địa phát dã như lôi chỉ e gốc yếu mà khiến cho mệnh ko bền vững. cung quan đào hoa cư ngọ " hoa nở sớm tàn" công danh đến sớm nhưng khó toàn vẹn. tóm lại cuộc đời đương số này rơi vào cảnh hồng nhan bạc mệnh như nàng thuý kiều trong truyện kiều của cụ nguyễn du.
cám ơn bác tangmon...
nghe bác luận mà em thấy buồn quá
đến nay đã là 26t rồi mà công danh thì vẫn chưa thấy đâu,
tự xét thấy mình ko phải hồng nhan gì cả, mà phận sao bạc bẽo thế, âu cũng là mệnh VCD thôi...
có lẽ bác tangmon nói đúng thôi, QA thấy mình cũng có duyên với chùa chiền, ngay cả nick này cũng là tên trong chùa thôi :)
Đầu trang

dung_nntb226
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dung_nntb226 »

Hình ảnh

Hình ảnh

Em ko biết sinh vào giò nào trong 2 giờ này. Anh luận giùm em tính cách cung mệnh xem hình dáng, tính cách đúng với lá số nào. Được cái cả 2 lá đều VCD nên đáp ứng yêu cầu của topic.
Thanks anh.
Được cảm ơn bởi: mattroiden27
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”