Sự linh ứng khi đọc tụng chú Đại bi

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
tintucqua9x
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Sự linh ứng khi đọc tụng chú Đại bi

Gửi bài gửi bởi tintucqua9x »

cuongbangcuong đã viết:bác tây đô đạo sĩ ơi.có câu chú làm giúp cháu xoá tan trong đầu lòng tà dâm ko? cháu mệnh thai phục vượng tướng
mệnh gì cũng thế. muốn bớt tà dâm thì đầu óc đừng nghĩ đến nó nữa :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

cuongbangcuong đã viết:bác tây đô đạo sĩ ơi.có câu chú làm giúp cháu xoá tan trong đầu lòng tà dâm ko? cháu mệnh thai phục vượng tướng

Hì..hì...nếu cậu không dâm mới đáng ngại...miễn là đừng làm chuyện trái lương tâm. Dâm là bản năng tự nhiên của con người thôi, đừng mặc cảm làm gì, cứ tự nhiên mà sống nhé.
Đầu trang

cuongbangcuong
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi cuongbangcuong »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:

Hì..hì...nếu cậu không dâm mới đáng ngại...miễn là đừng làm chuyện trái lương tâm. Dâm là bản năng tự nhiên của con người thôi, đừng mặc cảm làm gì, cứ tự nhiên mà sống nhé.
ảm ơn bác.chỉ có bác mới hiểu cháu Hình ảnh:D
Đầu trang

toctuatuyet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi toctuatuyet »

vâng,cháu cảm ơn bác,đọc chú xong thấy tinh thần rất thoải mái.Chúc bác buổi tối vui vẻ ^^
Đầu trang

Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Nhân chuyện khống chế dâm tính,cháu xin chia sẻ với bác tây đô 1 cách khá hiệu quả mà cháu có tìm hiểu được.

Vài năm trước cháu có học qua 1 ít khí công,trong môn này có 1 môn gọi là"chuyển hoá năng lượng tình dục"
Tức là khi tâm ta nổi dục tính thì có thể dùng cách này để chuyển hoá năng lượng tình dục sang năng lượng sức sống,đồng thời cơ thể đột ngột mất cảm giác ham muốn rất nhanh.

Cụ thể,khi ta nổi dục tính thì khí (theo khoa học gọi là chakra) sẽ bị mất kiểm soát và chạy loạn khắp cơ thể mà nơi rối loạn nhiều nhất là ở bộ phận sinh dục.
Theo như nghiên cứu của các vị lão làng thì lúc này nếu chúng ta vận khí truyền vào huyệt đan điền(dưới rốn) thì cơ thể sẽ mất cảm giác hưng phấn.(cái này bác có thể tìm hiểu trên mạng)
Nhưng khi cách làm này chỉ dành cho những người đã khai mở kinh mạnh.
Đầu trang

mebesusu2903
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi mebesusu2903 »

bác tây đô cho cháu hỏi , đọc chú đại bi một thời gian xong rồi bị trả nghiệp phải không ạ ?
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

mebesusu2903 đã viết:bác tây đô cho cháu hỏi , đọc chú đại bi một thời gian xong rồi bị trả nghiệp phải không ạ ?

Trả nghiệp thì dù bạn đọc chú hay không vẫn phải trả.
Khi đọc chú cũng như người làm ra tiền, có thể một số chủ nợ sẽ đến đòi (do biết mình đang có khả năng trả nợ), bạn chỉ cần tích cực hồi hướng công đức cho họ sẽ tốt.
Đầu trang

nguyenhien285
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhien285 »

chú ơi nếu cháu tụng kinh trì trú Đại bi cho nhân thân thì khi đọc xong cháu nên phát nguyện hồi hướng cho người thân của mình à. nói thật là nhà cháu có mấy anh trai đang gặp hạn và trong nhà cũng có người bệnh nặng nữa. cháu chỉ mong mọi người sẽ sớm khỏi bệnh, gặp dữ hóa lành
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

nguyenhien285 đã viết:chú ơi nếu cháu tụng kinh trì trú Đại bi cho nhân thân thì khi đọc xong cháu nên phát nguyện hồi hướng cho người thân của mình à. nói thật là nhà cháu có mấy anh trai đang gặp hạn và trong nhà cũng có người bệnh nặng nữa. cháu chỉ mong mọi người sẽ sớm khỏi bệnh, gặp dữ hóa lành

Đúng thế, nếu có người bệnh thì nên kết hợp phóng sinh hồi hướng công đức sẽ tốt hơn nhiều.
Đầu trang

nguyenhien285
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhien285 »

vâng cháu cảm ơn bác. cháu cũng làm như thế và thêm cả phóng sinh hàng tháng nữa.
Hiện tại anh cháu cũng đỡ bênh rồi sức khỏe cũng khá hơn.
Cháu có nhờ mọi người xem một lá số trong ba anh trai thì có bác bảo là đời ông cha nhà cháu phạm hoặc lấy của chùa nên bây giờ con cháu phải chịu. hix. Nhưng cháu chưa hiểu làm thế nào để bớt cái nghiệp này bác ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”