Sự linh ứng khi đọc tụng chú Đại bi

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

TL: Sự linh ứng khi đọc tụng chú Đại bi

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

nguyenhien285 đã viết:vâng cháu cảm ơn bác. cháu cũng làm như thế và thêm cả phóng sinh hàng tháng nữa.
Hiện tại anh cháu cũng đỡ bênh rồi sức khỏe cũng khá hơn.
Cháu có nhờ mọi người xem một lá số trong ba anh trai thì có bác bảo là đời ông cha nhà cháu phạm hoặc lấy của chùa nên bây giờ con cháu phải chịu. hix. Nhưng cháu chưa hiểu làm thế nào để bớt cái nghiệp này bác ạ.

Bạn ghi tên các cụ đã khuất trong họ hai bên nội ngoại trong vòng 3-4 đời gửi lên chùa, cúng một vài trăm nhờ các thầy tụng kinh trì chú cầu siêu. Việc phạm của chùa thì bạn thỉnh thoảngnên cúng tiền bạc thực phẩm lên chùa để bù lại, dần dần sẽ hết.
Đầu trang

nguyenhien285
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhien285 »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
nguyenhien285 đã viết:vâng cháu cảm ơn bác. cháu cũng làm như thế và thêm cả phóng sinh hàng tháng nữa.
Hiện tại anh cháu cũng đỡ bênh rồi sức khỏe cũng khá hơn.
Cháu có nhờ mọi người xem một lá số trong ba anh trai thì có bác bảo là đời ông cha nhà cháu phạm hoặc lấy của chùa nên bây giờ con cháu phải chịu. hix. Nhưng cháu chưa hiểu làm thế nào để bớt cái nghiệp này bác ạ.

Bạn ghi tên các cụ đã khuất trong họ hai bên nội ngoại trong vòng 3-4 đời gửi lên chùa, cúng một vài trăm nhờ các thầy tụng kinh trì chú cầu siêu. Việc phạm của chùa thì bạn thỉnh thoảngnên cúng tiền bạc thực phẩm lên chùa để bù lại, dần dần sẽ hết.[/q
Cháu cảm ơn chú nhiều. Cháu sẽ làm như chú bảo
chú thật tốt bụng. Mọi sự may sẽ đến với chú và gia đình. Nam mô a di đà phật
Đầu trang

quangminhbn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quangminhbn »

thu thu đã viết:
le ngoc diep đã viết:
menhvietthankhoi đã viết:Trì chú nên chí tâm chí thành, với lại phải giữ năm giới là không sát sanh, trộm cắp,tà dâm,uống rượu, nói dối và tuyệt đối không được ăn hành, hẹ , tỏi. khi trì chú nên ăn mặc chỉnh tề,nên trì chú theo thời khóa, không nên đi đâu, làm gì cũng trì chú. Chú cũng có thể giúp hành giả nhanh giải nghiệp chướng nhưng cũng dễ đưa chúng ta gần với ma hơn. Có vài lời góp ý, mong được sự hoan hỉ của các bạn
A Di Đà Phật

Xin quý thân hữu có thể hoan hỉ giải thích giúp mình câu trên ( được in đậm) được không ạ ? Xin chân thành cảm ơn ạ. A Di Đà Phật
.

Chú tây đô đạo sĩ ơi ! chú có thể giải thích nhũng dòng chữ in đậm trên kia được ko ạ.
cháu thì thi thoảng mới đọc thôi,ko thường xuyên cho lắm.
cháu xin cảm ơn.
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Câu ấy tôi có viết đâu mà nói tôi giải thích, bạn hỏi tác giả của nó chứ quangminhbn.
Đầu trang

ginger14
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ginger14 »

thu thu đã viết:
le ngoc diep đã viết:
menhvietthankhoi đã viết:Trì chú nên chí tâm chí thành, với lại phải giữ năm giới là không sát sanh, trộm cắp,tà dâm,uống rượu, nói dối và tuyệt đối không được ăn hành, hẹ , tỏi. khi trì chú nên ăn mặc chỉnh tề,nên trì chú theo thời khóa, không nên đi đâu, làm gì cũng trì chú. Chú cũng có thể giúp hành giả nhanh giải nghiệp chướng nhưng cũng dễ đưa chúng ta gần với ma hơn. Có vài lời góp ý, mong được sự hoan hỉ của các bạn
A Di Đà Phật

Xin quý thân hữu có thể hoan hỉ giải thích giúp mình câu trên ( được in đậm) được không ạ ? Xin chân thành cảm ơn ạ. A Di Đà Phật
.

Chú tây đô đạo sĩ ơi ! chú có thể giải thích nhũng dòng chữ in đậm trên kia được ko ạ.
cháu thì thi thoảng mới đọc thôi,ko thường xuyên cho lắm.
cháu xin cảm ơn.
Cái này anh ấy nói về một khía cạnh khác trong khi tu tập thôi bạn ah. Riêng bạn thì không phải lo quá đâu vì bạn mới học phật pháp cũng giống như trẻ con học lớp 1. Chỉ cần định hướng lúc đầu mục đích học của mình là gì thì bạn sẽ đi đúng hướng. Vì phật pháp có 8400 pháp môn nên mình cũng phải chọn pháp môn nào cho phù hợp với điều kiện của mình.
Ví dụ: Bạn muốn cầu an, cầu hết bệnh tật: trì chú Đại Bi, Chú Dược Sư...
Cầu vãng sinh tịnh độ: Chú Vãng sinh Tịnh độ
Nếu biết đúng chú để trì thì sẽ đúng với mong muốn của mình hơn....
Đầu trang

valentino11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi valentino11 »

Bác Tây đô đạo sĩ ơi.Cháu muốn hỏi bác là lúc trước cháu với người yêu cũ của cháu có nhiều chuyện hiểu lầm xảy ra và chúng cháu đã chia tay mấy năm rồi,anh ấy còn đi nói xấu cháu với người khác và đối xử rất lạnh nhạt với cháu nhưng cháu vẫn thương anh mặc dù anh đã có bạn gái mới.Nhưng cháu vẫn mong muốn những hiểu lầm giữa cháu và anh sẽ được xóa bỏ,2 đứa lại trở về và vui vẻ như xưa.Trong lòng cháu lúc nào cũng có niềm tin sẽ có 1 ngày mọi hiểu lầm giữa 2 đứa sẽ được giải quyết và chúng cháu sẽ trở về bên nhau.Bây giờ mỗi đêm cháu đều đọc chú đại bi và hồi hướng công đức cho oan gia trái chủ,cố gắng làm việc tốt thì có hóa giải được những chuyện đau khổ đó ko bác?và bạn trai cũ của cháu sẽ sớm nhận ra tình cảm của cháu được ko ạ?
Đầu trang

minhduc2009
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi minhduc2009 »

Chủ đề này hay quá, khai sáng cho bao nhiêu ngừoi, rất cảm ơn bác tây đô đạo sĩ và mọi người lớn
Đầu trang

minhduc2009
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ bác Tây đô đạo sĩ giải đáp giúp ạh
Hàng ngày tôi tụng niệm niệm chú Đại bì 5 -10 biến vào sáng hoặc tối và rằm, mùng 1 tôi ăn chay niệm thêm kinh Dược sư thì có sợ bị tham lam và ko được nhất tâm ko ah. Nhưng tôi thấy trong kinh Dươc sư có đoạn của Chú đại bi . Xin cảm ơn bác .
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

minhduc2009 đã viết:Nhờ bác Tây đô đạo sĩ giải đáp giúp ạh
Hàng ngày tôi tụng niệm niệm chú Đại bì 5 -10 biến vào sáng hoặc tối và rằm, mùng 1 tôi ăn chay niệm thêm kinh Dược sư thì có sợ bị tham lam và ko được nhất tâm ko ah. Nhưng tôi thấy trong kinh Dươc sư có đoạn của Chú đại bi . Xin cảm ơn bác .

Không có chuyện tham lam gì ở đây. Việc tu học cần thoải mái, nếu bạn thích tụng thêm kinh chú khác cũng không có vấn đề gì. Điều quan trọng là mình sửa được tâm tính cho bình tĩnh, không phóng dật là tốt thôi.
Thân mến
Đầu trang

minhduc2009
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
minhduc2009 đã viết:Nhờ bác Tây đô đạo sĩ giải đáp giúp ạh

Không có chuyện tham lam gì ở đây. Việc tu học cần thoải mái, nếu bạn thích tụng thêm kinh chú khác cũng không có vấn đề gì. Điều quan trọng là mình sửa được tâm tính cho bình tĩnh, không phóng dật là tốt thôi.
Thân mến
VâVâng ạ, xin cảm ơn bác Tây đô đạossị
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”