Một chuyện tâm linh có thật

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
canpvna
Chính thức
Chính thức

TL: Một chuyện tâm linh có thật

Gửi bài gửi bởi canpvna »

Thế ạ! bây giờ thì cháu càng rõ tại sao các cụ lại nói "Đức năng thắng số"
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hoanghac16
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanghac16 »

Bác Tây đô cho hỏi có phải cung phúc có sao thai là đương số có vong theo hoặc nhà có ma ?
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

hoanghac16 đã viết:Bác Tây đô cho hỏi có phải cung phúc có sao thai là đương số có vong theo hoặc nhà có ma ?

Làm gì có chuyện ấy? Các sao chủ về vong thông thường gồm Linh Hỏa Diêu Kỵ Khốc Hư...Sao Thai dính dáng gì?
Đầu trang

hoanghac16
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
hoanghac16 đã viết:Bác Tây đô cho hỏi có phải cung phúc có sao thai là đương số có vong theo hoặc nhà có ma ?

Làm gì có chuyện ấy? Các sao chủ về vong thông thường gồm Linh Hỏa Diêu Kỵ Khốc Hư...Sao Thai dính dáng gì?
Cám ơn bác :)
Đầu trang

canpvna
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi canpvna »

Chú Tây Đô xem cháu cung tài bạch với cung tử tức được ko ạ?
nếu chú đồng ý thì cháu post lá sô lên ạ!
Sửa lần cuối bởi canpvna vào lúc 14:46, 18/06/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Cô độc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Cô độc »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:

cháu đã ngồi đọc hết câu chuyện của chú, và đọc cmt này, thấy run sợ, vì cung phúc đức của cháu có hỏa linh, khốc hư, và hóa kỵ cung phu chiếu xuống, bố cháu mất năm cháu học lớp 5, 1 đêm năm lớp 8 trước khi ngủ cháu đã cầu xin bố sô đề, đêm đó cháu có mơ số thật, hôm sau cháu ko đánh,nhưng chiều đề về đúng số đó, anh trai cháu bảo có gặp ma ở nhà cháu, không biết có phải vì thế mà đất nhà cháu ở rất thị phi, hjc
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

Hề...Hề...Đọc chú Đại bi hồi hướng cho các vị ấy được siêu thoát, sẽ gặp nhiều may mắn nhé Cô Độc:

viewtopic.php?f=43&t=38752" target="_blank
Đầu trang

Cô độc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Cô độc »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:Hề...Hề...Đọc chú Đại bi hồi hướng cho các vị ấy được siêu thoát, sẽ gặp nhiều may mắn nhé Cô Độc:

viewtopic.php?f=43&t=38752" target="_blank
vâng, cháu sẽ khuyên mẹ làm theo
Đầu trang

linhtinh22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi linhtinh22 »

Bác Tây Đô ơi,bác cho con hỏi lúc trước con có trì chú Đại Bi nhưng con không có hồi hướng,khoảng 1 tuần thì con có cảm giác như có ai theo, ngủ thì toàn mơ thấy ma nên con sợ quá ko trì nữa. Bây giờ mỗi tối trước khi ngủ thì con hay niệm Nam Mô A Di Đà Phật với Quan Âm Bồ Tát, nhưng con cũng không mơ trong khoảng thời gian đầu thôi. Niệm được khoảng 2 tuần thì lại tiếp tục ngủ mơ toàn thấy ma, thấy ma vô nhà rồi nói chuyện với mình,ma nhập vô người mình nữa. Con còn mơ thấy ma đuổi theo con,con đi lạy tượng Bồ Tát thì tượng Bồ Tát bị lấy mất lư hương,ko thắp hương được....Giờ con không biết làm sao để ngủ không mơ thấy ma nữa,tối nào đi ngủ con cũng sợ.Mong bác cho con lời khuyên. Con cảm ơn bác.
Đầu trang

hoanghac16
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

linhtinh22 đã viết:Bác Tây Đô ơi,bác cho con hỏi lúc trước con có trì chú Đại Bi nhưng con không có hồi hướng,khoảng 1 tuần thì con có cảm giác như có ai theo, ngủ thì toàn mơ thấy ma nên con sợ quá ko trì nữa. Bây giờ mỗi tối trước khi ngủ thì con hay niệm Nam Mô A Di Đà Phật với Quan Âm Bồ Tát, nhưng con cũng không mơ trong khoảng thời gian đầu thôi. Niệm được khoảng 2 tuần thì lại tiếp tục ngủ mơ toàn thấy ma, thấy ma vô nhà rồi nói chuyện với mình,ma nhập vô người mình nữa. Con còn mơ thấy ma đuổi theo con,con đi lạy tượng Bồ Tát thì tượng Bồ Tát bị lấy mất lư hương,ko thắp hương được....Giờ con không biết làm sao để ngủ không mơ thấy ma nữa,tối nào đi ngủ con cũng sợ.Mong bác cho con lời khuyên. Con cảm ơn bác.
ặc ặc... bạn này tả nghe ghê quá vậy!!!!! thiệt không đóa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”