Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Không Màng Thế Sự
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Gửi bài gửi bởi Không Màng Thế Sự »

KK vừa qua, mất tình lẫn tiền ...đau ốm triền miên. Hạn lưu niên
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

sang năm em mới vào đại hạn không kiếp. Nhưng lưu đại hạn không kiếp thì mới qua có 2 năm.
Nói chung là đau ốm vặt, tiền kiếm nhiều tiêu nhiều hơn ;))
https://lyso.vn/lasotuvi/1/070005 ... hdong1.jpg" target="_blank
Mệnh sát phá liêm tham vào đại hạn cơ nguyệt đồng lương lưu đại hạn không kiếp mà chỉ có mất tiền thôi. Và sức khỏe kể ra thì cũng dặt dẹo. Không bị tại nạn nào cả ;))
Đầu trang

atrungkakadn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi atrungkakadn »

Chính xác khi vào đại hạn Không Kiếp (KK) đắc địa: Tính thích mơ cao, không muốn bị ràng buộc theo khuôn mẫu, thích sự đột phá mới lạ để đạt đc mục đích, hành động bất chấp hậu quả, dấn thân liều lĩnh.Luôn mong muốn sự hoàn mỹ, làm rồi đạp đổ, đạp đổ rồi lại làm.Thành bại cũng nhiều, công việc cuộc sống cứ đảo luộn 360 độ. Thành k vui, bại không nản. May mắn đại hạn KK rơi vào tuổi trẻ lên voi xuống chó nếm trải thăng trầm, làm con người khôn ra và có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống.

Còn KK hãm địa thì xấu hơn nhiều. Nếu có hội thêm ở tam phương tứ chính Kình Đà Hỏa Linh Thiên Không Riêu Hình hãm địa nữa thì xác định an phận thủ thường, làm điều phúc đức, từ thiện, đi chùa thường xuyên thì có thể đỡ bớt phần nào ( ít nhất là về mặt tinh thần). Còn nếu vẫn muốn bon chen thì dự tính không thành, tiền tài trước có sau hết, nhiều việc bất ngờ xui khiến xảy ra ko theo ý muốn, gần thành công rồi cuối cùng lại thất bại (hay gọi là xui xẻo, do trời hại). Nói chung là những dự định ước mơ ở vào đại hạn KK hãm địa thì 99% là thất bại..!! Đó là theo kinh nghiệm của mình. 10 năm qua vào KK hãm địa với 5 dự án lớn, đều có chung 1 kết quả thất bại..!! Tiền tài trước có sau không, công danh bất thành.

Nhưng dù thế nào thì cũng nên cảm ơn KK vì chính xác như lời bạn linhidol92 đã nói: Hạn KK lên voi xuống chó giúp chúng ta nếm trải thăng trầm, làm con người khôn ra và có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống.
và dù thế nào cũng luôn luôn mỉm cười, bởi nụ cười sẽ giúp chúng ta hạn KK một cách vui vẻ và nhẹ nhàng nhất..!!

P/s lá số của mình cho các bạn nghiệm lý nè: Đang ở năm cuối đại hạn KK 10 năm cực hình, hổ báo hehe..!!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: ongchinhgia
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vietanh009 »

Mình có không kiếp đắc địa ở dần- thân :)
Đầu trang

greenfrog
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfrog »

Em đang trong đại hạn kk đây ;;) . Vài sự kiện trong đại hạn này:
_ 2010 đi du học
_ 2011-2012 học tốt, xin dc thực tập
_ 2013 bị tai nạn xe, té cầu thang mấy lần , học kém hơn, bị dính thị phi, cãi nhau với bạn trong nhóm :(
_ 2014 di chuyển nhiều , nhiều việc phải lo, kiện tụng, hư đồ tùm lum, kiềm dc tiền nhưng chi nhiều hơn, ra trường mà chưa xin dc việc, nhiều việc tưởng dc rồi cuối cùng lại hỏng , nói chung là xui xẻo nhiều thứ, bị nhiều áp lực. #-o

Từ 2007 đến đầu 2013 thì mọi việc đều tốt :) . Từ cuối 2013 bắt đầu mệt mỏi nhiều thứ + xui xẻo. Chuyện tình cảm thì bình thường vì em fa 22 năm rồi :D.

Năm sau cả lưu đại hạn lẫn đại hạn của em dính kk hết =))) chắc còn te tua hơn.

LS của em :x
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nam2610
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nam2610 »

vốn không cho sao nào là quá xấu mà xem mấy bài trong này trở nên xoắn.... không kiếp còn ở quá xa cho một cuộc đời @@
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

mình nhập tiểu hạn có địa kiếp hãm mà vẫn thấy thuận lợi đây, chả có gãy đổ gì lớn cả, nửa năm đầu công sức bỏ ra bao nhiêu thì hưởng bấy nhiêu, nửa năm sau liên tục thuận lợi, biết dùng chước để cạnh tranh với những đứa khác và đạt được kết quả tốt ngoài mong đợi =))
ps: đừng quá e dè không kiếp :)
Đầu trang

minhtien90hd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhtien90hd »

@Ungdung123: Em mệnh Ko thân Kiếp, năm sau tiểu hạn SPLT Ko Kiếp, dự định đầu năm sau du học ko biết đc ko? năm sau lưu thiên mã nhập cung tiểu hạn (cung Tài)
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

linhidol92 đã viết:Đang rơi vào đại hạn Không Kiếp Dần Thân tính đến bây giờ gần đc 2 năm. Tính thích mơ cao, không muốn bị ràng buộc theo khuôn mẫu, thích sự đột phá mới lạ để đạt đc mục đích, hành động bất chấp hậu quả, dấn thân liều lĩnh.Luôn mong muốn sự hoàn mỹ, làm rồi đạp đổ, đạp đổ rồi lại làm.Thành bại cũng nhiều, công việc cuộc sống cứ đảo luộn 360 độ. Thành k vui, bại không nản :)...Chưa hết đại hạn không kiếp nên vẫn còn máu liều. Hạn này Phê cu tê ^_^. May mắn đại hạn Không Kiếp rơi vào tuổi trẻ lên voi xuống chó nếm trải thăng trầm, làm con người khôn ra và có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống. Lá số mình : https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=17FYA530" target="_blank
Bạn Linhidol cho mình nghiệm chút nhé
năm 2013 trong anh em họ hàng có ai xảy ra chuyện lớn không, hoặc là mẹ ?Có thể có liên quan đến xô xát hay phẫu thuật gì đọ
Năm 2014, có thể có xung khắc về tiền bạc với ai đó, chủ yếu là do mình muốn tự làm theo ý mỉnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi le ngoc diep »

Mình đã trải wa hạn không kiếp rùi nè
Thiệt đúng là xấu vô cùng. Mình mệnh kim mà đi qua đại vận có cả không kiếp dù có đắc địa nhưng cũng te tua, tơi tả wa chừng.
Theo mình do không kiếp là hành hỏa nên đối với mệnh kim là bị động trước cặp hung tinh này. Mọi chuyện mình tính toán đều thất bại, những chuyện ko ngờ đến thì nó lại đem đến, có rất nhiều thay đổi trong vận này .

Như mình đã bước wa đại vận có không kiếp rồi nhưng ko biết là tới đại vận tam hợp thì sẽ như thế nào? Làm sao hóa giải đây?
Mình có nghe nói là lúc trẻ mà ko kiếp ko gây tác hại gì thì đến già nó sẽ hành đương số dữ lắm. Ko biết có đúng ko?
Bạn chủ top cho mình chút ý kiến với
https://lyso.vn/lasotuvi/2/113004111985/1/le ngoc diep.jpg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”