Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
linhidol92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Gửi bài gửi bởi linhidol92 »

Ungdung132 đã viết:
linhidol92 đã viết:Đang rơi vào đại hạn Không Kiếp Dần Thân tính đến bây giờ gần đc 2 năm. Tính thích mơ cao, không muốn bị ràng buộc theo khuôn mẫu, thích sự đột phá mới lạ để đạt đc mục đích, hành động bất chấp hậu quả, dấn thân liều lĩnh.Luôn mong muốn sự hoàn mỹ, làm rồi đạp đổ, đạp đổ rồi lại làm.Thành bại cũng nhiều, công việc cuộc sống cứ đảo luộn 360 độ. Thành k vui, bại không nản :)...Chưa hết đại hạn không kiếp nên vẫn còn máu liều. Hạn này Phê cu tê ^_^. May mắn đại hạn Không Kiếp rơi vào tuổi trẻ lên voi xuống chó nếm trải thăng trầm, làm con người khôn ra và có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống. Lá số mình : https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=17FYA530" target="_blank
Bạn Linhidol cho mình nghiệm chút nhé
năm 2013 trong anh em họ hàng có ai xảy ra chuyện lớn không, hoặc là mẹ ?Có thể có liên quan đến xô xát hay phẫu thuật gì đọ
Năm 2014, có thể có xung khắc về tiền bạc với ai đó, chủ yếu là do mình muốn tự làm theo ý mỉnh
đúng từng mi li mét... không biết ungdung123 đã thấy gì =))
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

linh196x đã viết:
Ungdung132 đã viết:Nhằm hiểu rõ hơn về tác họa của Không Kếp và cách chế giải chúng,. Nay Ungdung xin mở topic mời các bạn gần xa đã trải qua hạn Không Kiếp cho đồi lời nghiệm lý về những sự việc đã gặp phải. Lưu ý đây không phải là topic luận giải nhé các ban.
Nhân tiện giới thiệu bạn bè gần xa hai tấm card về Không Kiếp do bên mình làm
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/ ... 7655_n.jpg" target="_blank
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/ ... 3838_n.jpg" target="_blank
Chào Ungdung132 , xin cung cấp cho bạn LS đang trong ĐH Không Kiếp , Qủa là 1 đại vận mệt mỏi cả về tinh thần lẫn vật chất đối với người mệnh kim , lưu ý tiền bạc ko phải là ko có nhưng lúc được lúc mất và mất khá nhiều , tổng kết đến thời điểm hiện tại thì nếu ko phải là tài sản cố định mà giữ tiền thì có tăng về mặt số lượng nhưng vẫn ít giá trị hơn đại vận trước rất nhiều
17 h 30 ngày 3/2/1964 dương lịch nữ
(do tôi vào LSTV để lấy mã số mãi ko được)
đặc biệt khởi nguồn chung chạ bắt đầu từ năm 2009 với vợ chồng em trai chồng , mới thấy tác hoạ khủng khiếp của Không Kiếp : Tráo trở , thủ đoạn , điêu toa , lật lọng , ...
làm cho tính chất trung thực , nhân hậu ... của Cơ Lương gặp Thiên không thành ra chán chường , bất lực ...với sự đời , có những lúc còn muốn bỏ lại tất cả để vào chùa đi tu
Chào chị linh196x: Em rất tiếc vì đại hạn chị trải qua rất nhiều bấp bênh vất vả. Nhưng cái gì trong đời có đi rồi cũng có lại chị ạ. Mình là người tu tập ắt cũng hiểu những gì mình chịu đều là nghiệp quả từ một kiếp nhân sinh nào đó đã gieo. Việc đã xong rồi thì xem như ân đã đền oán đã trả. Tiếc làm chi cho Tham Sân Si nó làm khổ mình nữa phải không chị. Các hạn còn lại của mình em thấy đẹp thì có đẹp nhưng đi đôi với nó đều có trả bằng ít nhiều sự bạc bẽo từ nhân tình thế thái, nên cần đòi hỏi tâm mình phải Sáng để nhìn nhận sự việc được công tâm, Chánh Thiện. Một điều nữa là cung Tử Tức của chị báo hệu có con cái rất tài hoa, nhưng chữ Tài này có thể dễ như là Nguyễn Du nói. Em không biết thực tế như nào, mong rằng gia đình mình luôn được chứng ấn từ Tam Bảo, xa rời chướng niệm và luôn hướng về an lạc, hạnh phúc.
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

@SENVANGMUAHA: bạn cho hỏi tiếp có phải sự việc này do một người phụ nữ chủ mưu, đã được lên kế hoạch rục rịch va chạm từ năm ngoái và lôi kéo chồng con lẫn người ngoài tham gia ?
Năm nay có thể dàn xếp được, nhưng gia đình bạn phải mất một khoản tiền không nhỏ . Mình nghĩ không nên nhịn vì cái gì phải thì nó sẽ là phải, và có dấu hiệu nếu mất khu vườn này thì năm sau, công việc của bạn dễ có chút trục trăc. Hình như ở đây không có cái ao nào đúng kho6ng ? Vậy thì bạn thử lấy hình một con rồng, chĩa về phía vườn này xem :d(Thanh Long càng tốt)

@nttloan, chị đã có cháu chưa ạ
Đầu trang

littlelove89
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi littlelove89 »

Năm nay mình tiểu hạn không kiếp .
Cách đây 1 tháng bị 1 người tìm hiểu mình gần 2 năm nay đá viu 1 phát. Lấy vợ trong âm thầm lặng lẽ. Rõ ràng là họ bội bạc mà người mang tiếng xấu lại là mình.
Tiền bạc thì có hơn 1 chút nhưng công việc thì trắc trở :(
Hình ảnh
Đầu trang

namlun1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi namlun1988 »

Mình đang trải qua đại hạn không kiếp ở cung phu đúng ko ạ?
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=3AR04QWN
Đầu trang

minhtien90hd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhtien90hd »

linhidol92 đã viết:
năm 2013 trong anh em họ hàng có ai xảy ra chuyện lớn không, hoặc là mẹ ?Có thể có liên quan đến xô xát hay phẫu thuật gì đọ
Năm 2014, có thể có xung khắc về tiền bạc với ai đó, chủ yếu là do mình muốn tự làm theo ý mỉnh
[/quote] Năm 2013 có biến về anh em phải ko bạn ;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

Ungdung132 đã viết:@SENVANGMUAHA: bạn cho hỏi tiếp có phải sự việc này do một người phụ nữ chủ mưu, đã được lên kế hoạch rục rịch va chạm từ năm ngoái và lôi kéo chồng con lẫn người ngoài tham gia ?
Năm nay có thể dàn xếp được, nhưng gia đình bạn phải mất một khoản tiền không nhỏ . Mình nghĩ không nên nhịn vì cái gì phải thì nó sẽ là phải, và có dấu hiệu nếu mất khu vườn này thì năm sau, công việc của bạn dễ có chút trục trăc. Hình như ở đây không có cái ao nào đúng kho6ng ? Vậy thì bạn thử lấy hình một con rồng, chĩa về phía vườn này xem :d(Thanh Long càng tốt)
Vậy là khu vườn đó có liên quan đến công việc của mình vào năm tới hả bạn .?

Mảnh vườn đó hình tam giác , Nếu xuây theo hướng mặt tiền ngôi nhà của mình ( hướng tây nam ) thì :
cạnh ngắn là mặt trước của mảnh vườn nó giáp với con sông ,
cạnh dài nằm bên trái là giáp con đường mà nhà nước làm chạy xuyên qua đất nhà mình ( nhà mình hiến đất làm đường )
cạnh đáy mảnh vườn nằm bên tay phải là giáp nhà hàng xóm đó ,

Có con sông rồi , mình có cần đặt con rồng không ? và nếu đặt thì mình đặt tượng rồng màu gì ? đặt ở đâu? đặt trước sân nhà mình hả bạn ?
Bố mẹ mình cùng tuổi sinh 1963 .

Sự việc này diễn ra đã hơn chục năm rồi bạn ah , từ thời cha của họ . nhưng cha mẹ họ làm kín bằng cách trồng những cây nhảy con sinh nhánh nhanh rồi nhích lần lần hàng rào lên , năm này qua năm nọ vì cả nể hàng xóm láng giềng, lại đáng tuổi cha chú nên bố mẹ mình không nói , hơn nữa lúc đó là đất từ đường hương hỏa do chú của bố mình đứng tên dùm ( ông bà nội mình mất khi bố mình mới mười mấy tuổi ) , kết quả là họ đã chiếm thành công phần đất ( dài hơn chục mét , rộng 60 - 70 met bằng cách đó ). Sau khi sang tên cho bố mình thì nhà nước đo đạt lại đất nhà mình nó xéo kỳ quặc thế đó . Nhưng cũng bỏ qua . Nhà mình cứ nghĩ có sổ đỏ thì yên , đùng 1 phát cha họ chết , họ lại không chiụ dừng lại , giống như ăn cướp truyền nghề từ đời cha đến đời con vậy và thủ đoạn càng trắng trợn hơn . Nếu người phụ nữ chủ mưu , mình nghĩ không ai khác là mẹ của họ .
Đầu trang

nam2610
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nam2610 »

dự là rồng xanh. và hướng về phía mảnh vườn ???
@senvang: chị cho e hỏi chú về cái hạn 12-21 có phải được nhiều người thương ko? và cũng hay bị bệnh? cái này ko rõ lắm nhưng ko biết có thấy mình có thể nói chuyện trên cơ bạn hay ngược lại ko?
ngoài chuyện nhà cửa đất cát từ trước ra có phải còn 1 việc tốt và 2 việc xấu khác không?
Đầu trang

linhidol92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linhidol92 »

minhtien90hd đã viết:
linhidol92 đã viết:
Năm 2013 có biến về anh em phải ko bạn ;)[/quote] anh em bình thường bạn, có bất đồng quan điểm chút nhưng vẫn đoàn kết hoà hợp.
Đầu trang

SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

nam2610 đã viết:dự là rồng xanh. và hướng về phía mảnh vườn ???
@senvang: chị cho e hỏi chú về cái hạn 12-21 có phải được nhiều người thương ko? và cũng hay bị bệnh? cái này ko rõ lắm nhưng ko biết có thấy mình có thể nói chuyện trên cơ bạn hay ngược lại ko?
ngoài chuyện nhà cửa đất cát từ trước ra có phải còn 1 việc tốt và 2 việc xấu khác không?
Đúng rồi bạn Nam ạ , giai đoạn đó mình được nhiều người thương lắm , và phần lớn là người hơn tuổi hoặc hơn rất nhiều tuổi . Nam nhiều hơn nữ :P .
Mình ít bệnh vặt chỉ có bệnh lâu năm thôi .
Năm 12 tuổi bị bệnh mắt phải kéo mây , nằm viện 1 tuần
Năm 16 đến 22 tuổi thì bị bệnh lạnh chân , nóng mình ( sau đó được chữa hết )
năm 16 đến 23 mặt mụn ko à :( ( giờ tự hết )
Năm 18 - 20 tuổi bị viêm ruột ( giờ hết rồi ) ;)

- giờ chỉ có tỉnh thoảng đau lưng , đau đầu và cận thị thôi :(

" ngoài chuyện nhà cửa đất cát từ trước ra có phải còn 1 việc tốt và 2 việc xấu khác không?" tính năm nay thôi hay là từ trước đến giờ vậy bạn ?
- Nếu năm nay thì việc tốt có 1 , việc xấu có 2 . đúng rồi bạn ơi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”