Sự lợi hại và công dụng của dụng thần

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Sự lợi hại và công dụng của dụng thần

Gửi bài gửi bởi Amazing »

hiro12051987 đã viết:
Amazing đã viết:ồ, em cũng nghĩ dụng thần thổ đấy, hợi mão bán hợp chỉ hợp mà ko hóa, khá khó xem, anh miêu tả qua gia cảnh, 1 số sự kiện nổi bật đi................
Kính chào các bác, trước tiên cho cháu gửi lời chào tới các bác và các anh chị đã bớt chút thời gian ghé qua, chúc các bác và các anh chị mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt ạ!. :D

Cháu là Nam, Sinh ngày 07/06/1987 dương lịch lúc 11 giờ 30 phút trưa.
Cháu là con thứ 2 trong gia đình, trước Cháu có chị gái đã lập gia đình. Bố hồi trước đi du học bên Đúc về làm cho cty nhà nc nhưng sau bị trù dập nên bỏ về và ở nhà từ năm 1991. Mẹ làm trong nhà nước cũng có tý quyền nho nhỏ, gia cảnh bình thường không đến nỗi thiếu ăn. Nhưng cháu bị xung khắc với bố khá mạnh.
Tính tình hiền lành, nhút nhát, thương người, lắm mưu hay hiến kế nên làm việc gì cũng tính toán trước sau. Cao 1m75 nặng 62kg, da trắng nhìn thư sinh, nhanh nhẹn hoạt bát.
Đây là lá số của cháu mọng các bác và các anh chị luận giải giúp cháu với, cháu xin chân thành cảm ơn!!!

Cháu xin cung cấp thêm thông tin khái quát cuộc đời ạ:
Hồi nhỏ khoảng mấy tháng hay 1 tuổi bị sặc bột suýt chết, sau lại bị tiêu chảy nên người gầy nhỏ hay ốm đau. Nhưng học giỏi lúc nào cũng trong top, sau này cao to ra khỏe lên ít ốm đau thì tỷ lệ nghịch vs học lực.
Năm 1996 đạt giải nhì huyện toán văn.
Năm 1997 đạt giải nhì tỉnh.
Năm 1998 đi thi quốc gia nhưng do yếu bị say xe đầu đau ăn vào là nôn ra hết nên k làm dc bài, k có giải mặc dù kiểm tra các vòng lúc nào củng đứng thứ 2 của nhóm và cũng đi xuống từ đó các năm sau năm nào cũng dự thi mà k đạt giải gì.
Đến năm 2004 đạt 3 giải cả 3 môn toán lý hóa. và chấm dứt.
Năm 2005 trượt đại học, đậu cao đẳng
Năm 2007 bị đuổi học.
Mùng 2 tháng 2/ 2008 "âm lịch" bà nội mất.
Năm 2008 đậu đại học.
Năm 2011 chị gái lấy chồng.
năm 2012 ra trường chuyên nghành kế toán.
Năm 2012 có người yêu và cả hai định tiến tới hôn nhân. Cuối năm đặt tiền chạy việc.
Đầu Năm 2013 chia tay người yêu dù gia đình bên kia níu kéo bằng công việc nếu đồng ý là đi làm ngay. Giữa năm dùng vài kế nhỏ liên hoàn lấy lại được số tiền đặt chạy việc cuối năm ngoái tưởng đã mất.
Mùng 2/9/2013 "âm lịch" làm lại nhà mới.
Đầu năm 2014 nhà làm xong nhưng bố bị nhồi máu cơ tim phải đưa đi cấp cứu.
lẽ ra dụng thần thổ, mà thổ ko có lực, dụng thủy.........
Đầu trang

betini2011
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi betini2011 »

Amazing đã viết:
betini2011 đã viết:Amazing ơi chị năn nỉ coi dùm chị dụng thần với
Lá số tứ trụ của chị nhé:
Hình ảnh
dụng ấn hỏa, nghĩa là xài vật dụng màu vàng đỏ, làm việc giấy tờ sổ sách là tốt, đường công danh khá lận đận là nên học lên cao, sau này tới hạn tốt thì cũng phát về danh, tiền thì đủ dùng thôi, không phải là không dư, mà đem đi chữa bệnh hết rồi, chú ý vấn đề nguyệt san, bổ khuyết là thủy, vậy nên uống nhiều nước , gặp quan sát là hạn có chồng, , ko nhờ chồng, chỉ nhờ con, con là dụng thần, đẻ con ra thì tốt, good luck
Híc Amazing ơi, về bệnh có cách nào hoá giải giảm bớt không em nhỉ. Kiếm tiền đã không nhiều mà chữa bệnh thì thảm quá. Sức khoẻ là quan trọng nhất mà. Nghe buồn quá cơ. HUHU
Đầu trang

shonbh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shonbh »

Amazing đã viết: lẽ ra dụng thần thổ, mà thổ ko có lực, dụng thủy.........
Dụng thần tồn tại khách quan, đoán đúng hay sai thì nó vẫn là nó chứ không chạy đi đâu được.
Nếu chọn đúng rồi thấy nó yếu, ko mạnh rồi đi chon hành khác làm dụng thần là sai quan điểm về mệnh lý.
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Sự lợi hại và công dụng của dụng thần

bác shonhb: chắc bác hiểu sai ý của em, ý của em là dụng thần thủy, vậy thui hà......
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

SENVANGMUAHA đã viết:Cho mình 1 xuất với nhé .

Hình ảnh
Up mãi từ trang 3 :( , vác lá số đến trang 11 rồi nặng quá amazing ơi , ai cũng được xem còn mình thì .... :((
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: TL: Sự lợi hại và công dụng của dụng thần

Mình từ bé đến lớn sức khỏe đều ko tốt bị vài bệnh mãn tính dạ dày , khớp và viêm xoang . Hy B tìm dụng thần dùm mình để giảm bệnh và gia tăng may mắn với kaka[/quote]
ngoài ra, bạn còn dễ bị rụng tóc, gan mật cũng chả tốt lắm, với lá số này thì nên khám bệnh thường xuyên, đang trong đại vận xấu quá, dụng thần là thủy, dụng thằng hợi ấy, ở xa ba thì sức khỏe sẽ cải thiện, hãy trang trí căn phòng màu xanh dương, mua bể cá nuôi cá, phòng ở máy lạnh, số này gặp chó là xui lắm, cứ mà gặp chó là cẩn thận,không khéo nó cắn cho thì khốn, thìn tuất sửu mùi nhìn thấy năm nào có tự lưu ý, có phải bạn gầy lắm ko? da khô? chừng nào bạn mập lên thì đó là hạn tốt của bạn, ăn nhiều cũng là một cách cải vận, bạn có khả năng tâm linh tốt, vậy thì hành thiện tích đức thì lấy đó làm vui cũng cải vận vậy, good luck[/quote]
Mình cao m52 nặng 45 ký có gọi là gầy ko , da khô thì đúng r :P , rụng tóc và gan k tốt lại đúng luôn . Chó cắn thì ít khi lắm nhớ hồi bé có 2,3 lần . Mình có nên đi về phương Nam ko , ý là lập nghiệp trong miền Nam đó . Hiện tại mình đang ngoài Bắc >.<
thìn tuất sửu mùi nhìn thấy năm nào có tự lưu ý
Ý b là những năm này mình nên đề phòng chó cắn hả :D
dụng thằng hợi ấy
Câu này mình k hiểu lắm b giải thích dùm mình nha . Mình k bik j về tứ trụ nên mong bạn chỉ giáo tận tình kaka
Dụng thần là thủy vậy mình nên đeo những mật or mặc đồ màu xanh biển , sơn phòng màu xanh và nuôi bể cá trong nhà ^^
Hỏi 1 câu nhỏ xíu nữa là mình nên làm nghề gì thì tốt[/quote]
trong tứ trụ chỉ có hợi là thủy thì hợi có hiệu lực rất mạnh, gặp đúng dụng thần có trong tứ trụ, lại là lệnh tháng thì rất tốt, tứ trụ chủ là nhật can, là cái ngôi nhà của mình ấy, mọi cách cục xoay quanh ấy, những hành làm lợi hoặc làm hại cho nhật can, do đó mà có dụng hoặc kỵ thần, những hành dụng thần xuất hiện trong tứ trụ là những tiềm năng trong tứ trụ, cho nên mới nói dụng thủy hợi, một tứ trụ hành không có lại dụng nó sao tốt bằng những gì sẵn có, không bất đắc dĩ, dụng những thứ không có trong tứ trụ của mình, chẳng khác gì đi tiềm những thứ ngoài tiềm năng, bạn ngẫm trên thực tế nhé, sau đó hồi báo cho mình biết, good luck
đi làm kinh doanh buôn bán thương mại, thủy là nước đó, cứ liên quan thủy là tốt
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

Nhờ AmaZing xem giúp

Hình ảnh
Đầu trang

newbie2012
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi newbie2012 »

Topic này hay quá. Ủng hộ chủ top.
Nhờ zing xem dùm dụng thần nhé.
Thanks
Hình ảnh
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

@ hiro 121987
trụ này k phải độc vượng
chỉ là thân hỏa quá vượng thôi , luận cach cục thông thường
vận từ 1t tôt vì tị hợi xung , giải phóng quan sát trong hợi
quan sat kiềm chế thân là tôt
phải chăng cứ gặp vận kiêu ấn là có lợi cho việc học ? Thậm chí học dôt cũng vẫn nà học
người này lá số giống Tạ đình phong , chồng của Truong bá Chi
tỷ kiêp nhiều khắc cha , cha dễ bị bệnh, nếu nặng như Tạ đình Phong thì cha mẹ li dị. Sau này lấy vợ cũng khắc vợ dễ ly dị
sau 20t vận hỉ thần tốt, đề phòng năm xui mậu tuất, kỉ hợi vì quý đại vận bị thổ khắc
sau 30t lại đi xuống vì :
- đinh nhâm hóa mộc, có chi đại vận là thần dẫn , mộc là kị thần
tứ trụ k có tài , tất k thể phát phú quý
người này cũng k phải quý mệnh , công tác trồi sụt biến động nuôn nuôn
tứ trụ khuyết mât 1 hành quan trọng , k thể lấy dụng thần
theo tôi người này đã quá béo rồi , dụng thần cũng k chọn thổ dc
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

RIng lại quên Lão đại rồi , ôi tủi thân đập đầu vô gối thôi :(( :(( :(( :(( :(( :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”