NƠI ĐÂY CHỈ ĐỂ SÁT PHÁ THAM TUNG HOÀNH

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
kakaka234
Chính thức
Chính thức

TL: NƠI ĐÂY CHỈ ĐỂ SÁT PHÁ THAM TUNG HOÀNH

Gửi bài gửi bởi kakaka234 »

Bác luận giúp lá số của em với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

nguyensonk53
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyensonk53 »

xem giúp minh với .năm này làm ăn như thất nghiệp,t1/2015 sang nhật không biết có lên cơ đồ gì không nữa.rất mong được sự tư vấn của bạn ( minh sinh dương lich la 18/07/1990 do tháng nhuận lên phải đổi sang ngay đó, không biết đúng không)
Hình ảnh
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi happymap »

duykt08 đã viết:Thân chào tất cả các bạn. Phải nói là hơn hai năm rồi tôi mới quay lại trang này. Thời gian chớp mắt thoáng mà qua nữa đời người. Chân, Thiện, Nhẫn là 3 chữ mà tôi vẫn âm thầm học hỏi. Thời gian này tôi cũng giành một thời gian nhỏ trong ngày để tìm hiểu về lý số. Cái mà tôi tâm đắc nhất vẫn là câu nói của thầy tuevn: "Luận giải lá số nên qui về cái cơ bản nguyên nhất vốn có của lý số mà tìm hiểu, không nên bị sa lầy vào những câu phú, văn vẽ... ". Cũng bắt nguồn từ muốn hiểu về bản thân mà tìm học đến môn này. Nay để chào mừng quay lại với lý số.vn tôi sẻ luận giải cho người post lá số đầu danh sách của trang 34 này. Bạn huyenhuyen13109 nên cám ơn câu "thần chú" cua mình. Chúc bạn may mắn.
Dạ em chào anh duykt08, em là nữ cũng thuộc SPT, thấy topic mình đông vui quá em cũng bon chen xếp hàng, hihi, hi vọng có duyên dc anh ghé qua cho vài lời, chân thành cám ơn anh rất nhiều ạ! :D

Hình ảnh
Đầu trang

dinhminhthetai
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dinhminhthetai »

mình cũng sát phá tham
Hình ảnh
Đầu trang

poiuytrewq_123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi poiuytrewq_123 »

lá số của e,có cách sát phá tham phải k ạ. kính nhờ mọi người xem giúp.
Hình ảnh
Đầu trang

dinhminhthetai
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dinhminhthetai »

dinhminhthetai đã viết:mình cũng sát phá tham ,mọi người xem giúp cho mình năm 2015 có gì biến đổi lớn không ?
Hình ảnh
Đầu trang

fuji13
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fuji13 »

Mong anh duykt08 cho em xin vài lời. Em cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

Congquan32
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Congquan32 »

Congquan32 đã viết:E xin xếp gạch ngồi hóng :)) Hình ảnh
Bác ơi e xếp gạch ngồi hong từ trang 34. Mong bác cố gắng xem giúp e sau này làm ăn có tốt ko ak. Sang năm e làm thủ tục xuất ngoại nữa.
Đầu trang

huyenhuyen13109
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huyenhuyen13109 »

duykt08 đã viết:
huyenhuyen13109 đã viết:úm ba la so co la sữa hột gà, topic này lên top nhé :x
Hình ảnh
Luận giải tử vi có câu "Tiên xem cách cục, hậu khán chúng tinh".
Trước tiên hãy nói về cách cục lá số trên:
Mệnh Âm nữ, cư cung âm được Thuận Lý. Mạng Hoả tương hoà với tam hợp mệnh hoả lục cục.
Tam hợp tuổi Hợi Mão Mũi(Thân Cư Thiên di tại Mùi thuộc Dương Thổ bị Triệt)(Thái tuế, Quan Phù, Bạch Hỗ) thuộc Mộc sinh xuất cho tam hợp mệnh, tài, quan thuộc Hoả.
Mệnh ẤT Hợi thuộc Âm Hoả, cư cung Sửu thuộc Âm Thổ thành ra phải luận Mệnh sinh Cung.
Dựa trên những điều trên có thể cho đánh giá về đương số như sau:
+ Được sinh ra trong hoàn cảnh tốt, có được sự ảnh hưởng tốt từ chính môi trường mình sinh ra(vd như Giòng họ nhiều người làm lớn, có danh tiếng, phụ mẫu có kinh tế ổn định, anh em thương yêu).
+ Nhưng vì Tam hợp Tuổi(Thuộc Mộc) sinh Tam hơp Mạng (Thuộc Hoả), đi kèm đó Mệnh thuộc Hoả sinh xuất cho cung Sữu thuộc Thổ => dẫn đến bản thân bị hư hao. Có thể sinh ra do bị thiếu tháng, sức khoẻ khi nhỏ yếu. Khi lớn lên thì thành cách người làm nền, tạo môi trường cho mọi người xung quanh mình. Chính vì thế có thể thấy Bản đương số này luôn cảm giác mình bị thiệt thòi mà lúc nào cũng muốn bức phá ra khỏi sự thiệt thòi đó.
Mệnh và Thân cư hai cung đối nhau(xung chiếu)=> người này nhiều khi tự mâu thuẩn với chính mình, ví dụ: Có khi muốn vùng vẫy làm trung tâm của đám đông, nhưng đôi khi lại cảm thấy ức chế hay tìm riêng một khoảng vắng cho mình.
..........
Trước tiên nói về cách cục như thế. Còn về Khán chúng tinh đánh giá Mệnh Tài Quan, Di, Phu thì hãy xem đương số có quay lại diễn đàn đọc bài viết này không.
Thân bị Triệt, lớn lên lập thân nhiều khi gặp cảnh bất đắc chí bởi tính cách của Tham Vũ......
Chào anh, hi lâu rồi mới quay lại thì được anh xem, cảm ơn anh nhiều ạ. những câu anh nhận xét điều đúng hết ạ. rất mong anh thêm cho em nhé. :)
Đầu trang

xemtuvi1970
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xemtuvi1970 »

Chú duykt08 luận thử cách cục sát phá tham này xem. Nhiều cách rất khó luận.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”