Xin luận giúp tại sao lá số này quá giàu có, tài sản trăm tỷ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tomahawk1101
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Xin luận giúp tại sao lá số này quá giàu có, tài sản tră

Gửi bài gửi bởi Tomahawk1101 »

hoasenvui đã viết:@Tomahawk1101: ko biết bác nói ai trên topic này, nhưng em nhột do em ghi 2 chữ ''nghiên cứu'', vậy bác cho em sửa lại là 2 chữ ''tìm hiểu'' nhé. Còn về an sao thủ công thì em biết bác ạ (em học từ sách mừ..)
- Còn về câu '' Vũ Khúc thủ Thân vi hạ cách '', em đã có thắc mắc trước khi bác nói cơ, em có tìm hiểu trên một số diễn đàn, có một số các cao thủ giải thích vậy nè:
''Thân cư Tài có Vũ Khúc miếu, giáp Khôi - Việt, Thai - Toạ .... tốt vô cùng.
Vũ Khúc miếu nhập Tài Cung là đúng cách, đúng vị .... có lẽ đây là ngôi sao thiên về tiền tài nên "Thân" mà có sẽ vì tiền tài mà cực tấm thân chăng??? còn xấu chỉ khi Vũ Khúc hãm đi kèm sát bại tinh mà thôi.''
- Nên em ko ghi thắc mắc đó trên diễn đàn này nữa. Nếu bác có ý kiến gì khác thì cho em xin vài dòng ý kiến nhé.
Cám ơn bác.
Thân.
1 khúc huy hoàng giờ dĩ vãng
Cũng chả bao lâu nữa đâu. Chỉ rực rỡ 1 thời thôi
Đầu trang

Tomahawk1101
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sontung233 đã viết:Thường luận tài bạch thì phải luận kèm với cung điền trạch mà, cung điền của bạn đẹp đấy chứ.Có người nói Thái dương miếu địa đủ để điều khiển KK, mà KK đắc thế kia thì cung Tài của bạn không xấu đâu, ngược lại ấy chứ.
Ko có tiền thì mà mua nhà cửa đất đai kiểu gì, xây nhà như nào? Mua nợ àh? Hay là thợ xây xong ko trả tiền công?
Tài là Tài, Điền là Điền
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Mẫu người Thái Âm lại mệnh thân đồng cung nên nhạy cảm, hay suy nghĩ, tự làm khổ mình, nhìn chung chị cũng k nên tranh chấp với ai hay bon chen kiếm tiền làm gì, giờ chắc vẫn đang chưa định hướng được công việc, nửa chừng muốn thay đổi hoặc hết hứng thú, nhưng công việc cứ vậy mà làm, tiền tài từ từ mà kiếm rồi cũng khá. Các cung Phu Tử đều tốt, đương số đủ có một cuộc sống an nhàn.
Đầu trang

luongvananh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luongvananh »

cảm ơn e. cung Phu và cung Tu đẹp là c yên tâm roài.trong thâm tâm c k cần bonn chen,k cần 1 cv có nhiều tiền,vì c biết khả năng của c.
lúc đầu c học cao đẳng về kế toán,học đại học lại chuyển đổi sang học tài chính ngân hàng.h thì lại xin vc làm kế toán,c k nghhi c sẽ làm kế toán
mấy hum nữa c đi nhânj vc ở một cơ quan nhà nc
bạn c cũng bảo giúp c,cuối tháng 9 thi công chức.nhưng c k tin bạn c jup dc
dc dang nao sớm c sẽ làm
Đầu trang

luongvananh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luongvananh »

e nói'hết hứng thú'.hi.c xấu tính nv mà e cũng biết dc
c chỉ sợ hết hứng thú vời ck thì toi.hì
tính c nhanh thích cũng nhanh chán.thik cai ji lam bag dc,xong dc tjan lai chán
Đầu trang

sontung233
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sontung233 »

Tomahawk1101 đã viết:
sontung233 đã viết:Thường luận tài bạch thì phải luận kèm với cung điền trạch mà, cung điền của bạn đẹp đấy chứ.Có người nói Thái dương miếu địa đủ để điều khiển KK, mà KK đắc thế kia thì cung Tài của bạn không xấu đâu, ngược lại ấy chứ.
Ko có tiền thì mà mua nhà cửa đất đai kiểu gì, xây nhà như nào? Mua nợ àh? Hay là thợ xây xong ko trả tiền công?
Tài là Tài, Điền là Điền
4

Em thì mới học qua tử vi, cũng chỉ là cưỡi ngựa xem hoa thôi nên có gì không đúng anh cứ nói để em học hỏi. nhưng em nghĩ thế này: thời hiện nay, người nào giầu có thì mới có thì nhiều nhà to cửa rộng, và ai nhiều nhà đất thì cũng chỉ ra rằng họ giầu có ( so với mặt bằng chung nơi họ sống ). vì thế em mới nói xem tài bạch thì cũng phải xem cả điền trạch nữa, và em cũng nghe nhiều diễn đàn có nói như vậy.
Đầu trang

Tomahawk1101
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Khối kẻ ôm bất động sản giờ nằm chờ chết đó
Đầu trang

vanlech123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Xin luận giúp tại sao lá số này quá giàu có, tài sản trăm tỷ

Gửi bài gửi bởi vanlech123 »

mọi người oi giúp mình luộn giải lá số với Hình ảnh
Đầu trang

Jas Hennessy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Jas Hennessy »

Ngọ cung vậy mà khiếp thật ,nhưng không biết vận đến 43 Thiên không đào hoa có lưng trời gẫy cánh không nhỉ
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

hoasenvui đã viết:Chào các bác trên diễn đàn!
- Mình mới tập tành nghiên cứu tử vi có biết lá số của 1 người quen, chị này là bạn của anh họ mình, chị ấy sinh ra trong 1 gia đình nghèo, nhan sắc bình thường, chân ngắn cao khoảng 1m52-53 gì ấy, học đến lớp 12 là bắt đầu đi làm công nhân, làm được 2 năm thì nghỉ đi làm nhặt banh trong sân golf, may mắn được 1 ông Nhật lớn tuổi để ý lấy làm vợ, nhưng chỉ sống được 1 năm rưỡi là ly dị.
- Tiếp đến mở 1 quán ăn vặt nhỏ nhỏ, vô tình lọt vào mắt của 1 ông chủ lò gốm nhỏ nhưng cũng khá giàu, ông này từng có đời vợ và 2 con, về làm vợ ông này phụ giúp kinh doanh, ko biết có phải do hợp số với ông này hay sao í, kể từ khi lấy chị này ông chồng này làm ăn ngày càng phát, đồ gốm xuất sang nước ngoài khá nhiều, phát triển thêm kinh doanh bất động sản.
- Thế là chị này một bước lên bà chủ, hiện đang quản lý 2 nhà hàng cao cấp, và sở hữu một số khu nghỉ dưỡng ở Phan Thiết và Nha Trang. Trên người dát hàng hiệu từ trên xuống dưới, mỗi lần bước vào Vincom bước ra ít nhất cũng đã chi cả chục đến mấy trăm triệu mua đồ.
- Lá số của chị ấy đây: sinh lúc 8h sáng ngày 24-12-1983 (dương lịch)
Hình ảnh

- Mình chưa hiểu lá số có cách cục nào nổi trội mà chị ấy giàu có như thế.
Các bác vào luận giúp nhé.
Thân chào.

Thân cư Tài có Vũ đứng chính vị được Nguyệt Khoa ở thế nhị hợp sinh nhập. Không giàu mới là lạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”