Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tamtl
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Gửi bài gửi bởi tamtl »

huytuan đã viết:
tamtl đã viết:STT 30. Chào anh Huy Tuấn. Em xin phép được đặt gạch hóng một chân. Chờ đợi tới lượt ạ.
Hai hạn quan trọng gần đây nhất là năm 2011 bố mất, năm 2014 bà nội mất.
Anh xem giùm em xem sang năm thế nào với ạ. Em cảm ơn nhé.
Hình ảnh
lá số này khó coi:
Nhà bạn có gì đó nặng gánh trách nhiệm với dòng họ, tổ tiên thì phải: giống như phải đứng ra lo cúng bái, từ đường, lo cho chuyện dòng họ nhiều.... Ngày xưa dòng họ có của cải nhưng càng ngày càng ko được như trước.
Thân bạn yếu vì Tỵ Thân tranh hợp ràng chân, mất rễ coi như vượng khí ko được phát huy.

Hồi nhỏ bạn rất hay bị bệnh , thể trạng yếu, có thể bị bệnh bào tử, tỳ vị tiêu hóa. Sau 18 tuổi thì đỡ hơn.
Năm Kỷ Sửu 2009 là năm tốt với bạn.
Năm 2013 Quý Tỵ: bạn bị bệnh, là năm xấu

bạn trả lời giúp rồi tính sau nhé !
Gia đình em lo chuyện thờ cúng tổ tiên, vì bố em là con trưởng,có một anh trai. các chú cũng không ai có con trai cả. Thứ hai dù mẹ là con gái áp út nhưng cũng rất lo lắng chuyện thờ cúng ông bà bên ngoại, nên gia đình có một phòng thờ rất lớn để thờ cúng tổ tiên hai họ. Dòng họ trước cũng có người làm quan, nhưng sau khi ông nội về hưu thì cũng có phần sa sút, tuy vẫn nhiều người làm công chức nhà nước.
Hồi nhỏ em chỉ bị bệnh duy nhất là hay bị viêm họng, sốt ho, ốm vặt thui chứ không có bệnh gì nặng. tới năm cấp 3 thì do ăn uống thất thường với học bận rộn không có thời gian ăn cơm đúng giờ nên bị chứng đau dạ dày từ đó. Tới lớn thì không có bệnh gì cả, một năm ốm 1 lần, có khi không sao. Lần ốm nặng nhất là năm 2013 bị sốt virut nhưng lại không dùng được kháng sinh do bị dị ứng nên ốm suốt 2 tháng không khỏi từ hồi tháng 10 dương lịch tới hết tết âm mới đỡ.

Anh cho em hỏi, vượng khí không được phát huy nghĩa là sao ạ. Em không hiểu lắm ạ. :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThiênTướngHãm triệt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ThiênTướngHãm triệt »

huytuan đã viết:
ThiênTướngHãm triệt đã viết:Hình ảnh

Lá số chị có mấy điểm sau:
- Thân Kim quá cường nhưng chủ yếu toàn nhờ bọn Kiếp Tài vây quanh, được 2 lộc. -> Lộc gì vậy em
- Thực thần được lộc ở Nguyệt lệnh nên ko thể ko cường vượng.
- Tài có rễ mạnh, trường sinh ở nguyệt lệnh nên cũng mạnh.

Nên:
- Cần dụng thần là sao Quan để khắc khử bớt bọn Kiếp Tài kia đi nên từ 36t trở đi sẽ phát lộc, phát tài dzữ. (Em thất nghiệp sẽ đến xin việc nhé :D ). -> Keke lúc đó nhờ Huytuan làm Trợ lý nhé

- Chị nên kinh doanh được thì tốt hơn, thứ nhất là môi trường tránh bọn Kiếp nên những tranh chấp, tranh đoạt sẽ giảm bớt hoặc phải có ghế ở cấp cao, có quyền định doạt số phận người khác. Thứ hai, vận khì của chị lưu thông Thân Thực Tài rồi tài ngầm sinh Quan là đẹp cho kinh doanh. -> Nếu vậy tốt quá, không cần phải đi phò tá người ta nữa phải không em?

- Vận hiện tại đều sinh trợ Kiếp nên ko được tốt nhưng biết bệnh mà chữa thì ko tệ chút nào vì vận khí vẫn lưu thông. -> cám ơn em, đúng quá từ đầu năm nay toàn đi kiếm dư tiền để chữa bệnh tự nhiên phát u nhọt, thấy không nguy hiểm thành ra hiểm nguy lâu dài (bsĩ nói)

- Về tính tình: nghĩa khí qua thì ko nên, cần "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu", lấy nhu thắng cương, nói ít nhưng có sức mạnh lớn,..., tránh tay đôi rườm rà mà rách việc thêm. -> Cám ơn em chị sẽ luyện được, nhưng tâm lý mỗi khi thấy chuyện trái tai gai mắt bên cạnh mình không nói thì cảm thấy trong người bức rức làm sao ấy, sẽ cố gắng nhu mi.

- Hết vận này là sẽ Okie lắm. -> Là hết năm nay 2015 pk?.

Về con cái:
- Lá số chị có nhiều cặp Kiêu Thực gần nhau, trên dưới và nhất là nằm ngay trụ ngày và trụ giờ nên việc sanh con sẽ khó khăn, hơn nữa mệnh quá hàn thiếu hỏa sưởi ấm nên em nghĩ chị cần đi khám Đông y xem sao. Vụ này ko thể chữa bằng "lá số" được.
- Năm Ất Mùi, Canh Ất hợp Kim, Mùi trợ thêm sức cho Kiêu ở đại vận nên Kiêu vượng Thân vượng cũng chưa phải là ngon. Đi bác sỹ là Okie nhất ;).
, Giáp Ngọ bị hư con 1 lần rồi, vụ này để bác sĩ giải quyết đi ha, nhưng có khả năng là ok rồi., sinh Ất Mùi là hợp với OX tuổi Quý Hợi.

Chị hỏi thêm 1 câu cuối nhé: Mẹ chị sinh năm 1954 (Giáp Ngọ), năm nay có bị gì không? mà mới nghe mẹ kể đi coi bói người ta nói con bé em 1993 xấu số vừa qua đời nó chết là nó rước xui xẻo đi thay cho mẹ. Trên tử bình có nói vụ này hông?
Đầu trang

SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Re: TL: Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

huytuan đã viết:
He he , em đùa thôi, chuyện nào ra chuyện đấy.
Bố chị bị tiểu đường rồi ati biến hay là sao mà ghê vậy???
Đúng rồi em , bố chị bị biến chứng của tiểu đường .
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

ThiênTướngHãm triệt đã viết:
huytuan đã viết:
ThiênTướngHãm triệt đã viết:Hình ảnh

Lá số chị có mấy điểm sau:
- Thân Kim quá cường nhưng chủ yếu toàn nhờ bọn Kiếp Tài vây quanh, được 2 lộc. -> Lộc gì vậy em
- Thực thần được lộc ở Nguyệt lệnh nên ko thể ko cường vượng.
- Tài có rễ mạnh, trường sinh ở nguyệt lệnh nên cũng mạnh.

Nên:
- Cần dụng thần là sao Quan để khắc khử bớt bọn Kiếp Tài kia đi nên từ 36t trở đi sẽ phát lộc, phát tài dzữ. (Em thất nghiệp sẽ đến xin việc nhé :D ). -> Keke lúc đó nhờ Huytuan làm Trợ lý nhé

- Chị nên kinh doanh được thì tốt hơn, thứ nhất là môi trường tránh bọn Kiếp nên những tranh chấp, tranh đoạt sẽ giảm bớt hoặc phải có ghế ở cấp cao, có quyền định doạt số phận người khác. Thứ hai, vận khì của chị lưu thông Thân Thực Tài rồi tài ngầm sinh Quan là đẹp cho kinh doanh. -> Nếu vậy tốt quá, không cần phải đi phò tá người ta nữa phải không em?

- Vận hiện tại đều sinh trợ Kiếp nên ko được tốt nhưng biết bệnh mà chữa thì ko tệ chút nào vì vận khí vẫn lưu thông. -> cám ơn em, đúng quá từ đầu năm nay toàn đi kiếm dư tiền để chữa bệnh tự nhiên phát u nhọt, thấy không nguy hiểm thành ra hiểm nguy lâu dài (bsĩ nói)

- Về tính tình: nghĩa khí qua thì ko nên, cần "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu", lấy nhu thắng cương, nói ít nhưng có sức mạnh lớn,..., tránh tay đôi rườm rà mà rách việc thêm. -> Cám ơn em chị sẽ luyện được, nhưng tâm lý mỗi khi thấy chuyện trái tai gai mắt bên cạnh mình không nói thì cảm thấy trong người bức rức làm sao ấy, sẽ cố gắng nhu mi.

- Hết vận này là sẽ Okie lắm. -> Là hết năm nay 2015 pk?.

Về con cái:
- Lá số chị có nhiều cặp Kiêu Thực gần nhau, trên dưới và nhất là nằm ngay trụ ngày và trụ giờ nên việc sanh con sẽ khó khăn, hơn nữa mệnh quá hàn thiếu hỏa sưởi ấm nên em nghĩ chị cần đi khám Đông y xem sao. Vụ này ko thể chữa bằng "lá số" được.
- Năm Ất Mùi, Canh Ất hợp Kim, Mùi trợ thêm sức cho Kiêu ở đại vận nên Kiêu vượng Thân vượng cũng chưa phải là ngon. Đi bác sỹ là Okie nhất ;).
, Giáp Ngọ bị hư con 1 lần rồi, vụ này để bác sĩ giải quyết đi ha, nhưng có khả năng là ok rồi., sinh Ất Mùi là hợp với OX tuổi Quý Hợi.

Chị hỏi thêm 1 câu cuối nhé: Mẹ chị sinh năm 1954 (Giáp Ngọ), năm nay có bị gì không? mà mới nghe mẹ kể đi coi bói người ta nói con bé em 1993 xấu số vừa qua đời nó chết là nó rước xui xẻo đi thay cho mẹ. Trên tử bình có nói vụ này hông?
Một số thầy tử bình có nói đến vụ này. Riêng em thì ko biết và chưa tìm hiểu mấy vụ tâm linh này.
Riêng năm này, dấu hiệu bất lợi trong công việc thấy rõ nhưng vệc chuyển Cty là do chị quyết chứ chị ở lại thì cũng ko sao. Năm này sao Tướng (Ngọ) của chị bị ràng chân nên ko được thuận lợi.
Ngọ Tuất bán hợp ràng nhau, Giáp Mộc trợ sức thêm cho sao Tài Mộc, Ngọ bị ràng thông quan kém nên khí mệnh dồn ở Tài chĩ có cách thoát ra là khắc Kiêu Ấn (sao Mẫu), sao Mẫu động do Ngọ muốn hợp nên nếu dự đoán là mẹ chị bị hạn, nhưng hạn này lại vào em chị . Một số người nói trong trường hợp này là "Con đi thay mẹ" ...còn em thì ko rõ thế nào.
Thực tế dự đoán hạn vào ai, bị sao trong tứ trụ rất khó đối với em. Nhiều cái thấy rõ nhưng thực tế thì sai bét.
Chị tham khảo nhé !
Sửa lần cuối bởi huytuan vào lúc 09:16, 14/01/15 với 2 lần sửa.
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quỳnh Châu đã viết: Hình ảnh
Trả lời bé Q.Châu:

Yêu đương gì mà chưa đến 1 năm đã chia tay, bùn thật...:((

Mệnh em có 2 hành củng vượng là Kim và Thủy nên cần thuận thế theo Kim và Thủy để mà sống :)
Nghĩa là: những năm có Kim, Thủy hoặc Thổ thì Okie, Mộc cũng được nhưng Thủy ko bị tổn hại mới tốt, Kỵ những năm gặp Hỏa vì kháng lại vượng thần.

Năm Giáp Ngọ 2014 là năm xui xẻo: Giáp là Ấn lộ ra mà Tý xung 1 Ngọ lên Thủy thông quan Kim yếu nên Kim quay sang khắc Ấn, Ấn là mẹ nên mẹ em bị bệnh hoặc bị hạn về tiền nong. Nếu sai thì bó tay chấm cơm...
Ngọ là Đào Hoa của em nhưng là Kỵ thần bị Tý xung nên bay mất Đào Hoa : chuyện yêu đương bị trục trặc.

Năm sau Ất Mùi: dự báo là năm tốt cho em nhưng không phải là quá tốt. Có việc thì cứ làm đừng so đo. Tình duyên thì ko thấy rõ dấu hiệu gì cả...

Lá số này cần nghiệm kỹ mới đoán chính xác được. Anh ko dám chắc lắm.
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tamtl đã viết: Gia đình em lo chuyện thờ cúng tổ tiên, vì bố em là con trưởng,có một anh trai. các chú cũng không ai có con trai cả. Thứ hai dù mẹ là con gái áp út nhưng cũng rất lo lắng chuyện thờ cúng ông bà bên ngoại, nên gia đình có một phòng thờ rất lớn để thờ cúng tổ tiên hai họ. Dòng họ trước cũng có người làm quan, nhưng sau khi ông nội về hưu thì cũng có phần sa sút, tuy vẫn nhiều người làm công chức nhà nước.
Hồi nhỏ em chỉ bị bệnh duy nhất là hay bị viêm họng, sốt ho, ốm vặt thui chứ không có bệnh gì nặng. tới năm cấp 3 thì do ăn uống thất thường với học bận rộn không có thời gian ăn cơm đúng giờ nên bị chứng đau dạ dày từ đó. Tới lớn thì không có bệnh gì cả, một năm ốm 1 lần, có khi không sao. Lần ốm nặng nhất là năm 2013 bị sốt virut nhưng lại không dùng được kháng sinh do bị dị ứng nên ốm suốt 2 tháng không khỏi từ hồi tháng 10 dương lịch tới hết tết âm mới đỡ.

Anh cho em hỏi, vượng khí không được phát huy nghĩa là sao ạ. Em không hiểu lắm ạ. :D
Vượng khí của lá số nằm ỡ nguyệt lệnh chi tháng, như của em là Tỵ nhưng hai Thân hai bên tranh giành nên Tỵ ko thoát ra được để lan tòa vượng khí đến toàn cục, như vậy là ko tốt, cuộc đời ko thanh thoát, luôn có chuyện này chuyện nô: hỷ có, xấu có khó lường.
Có vẻ em được chút lộc từ gai đình để lại nhưng do tranh hợp mà lộc này ko lớn.
Giai đoạn từ giờ đến hết 27t em cần dụng Thổ là chủ yếu để củng cố thân hoặc Hỏa lộ can chữ Bính thì tốt cho em. Nên thờ cúng ông bà đàng hoàng nhé !
Giai đoạn từ 28t đến 37t thì Dân Thân xung giải thoát tranh hợp nên Thân vượng tướng sẽ tốt hơn cho em nhiều.
Em có thể yêu một người rồi nhưng ko ăn thua, có thể vì gđ phản đối. Người thứ hai tốt hơn rất nhiều cho em. Trong hôn nhân, tình yêu nên để ý đến gia đình đối tác để có quan hệ Okier và thuận lợi hơn.
Năm Ất Mùi: Mão Mùi bán hợp hóa Quan, Thân ko dc sinh trợ nên bất lợi trong công việc. Nếu có việc thì cứ làm, đừng so đo làm gì...chờ thời rùi "trả thù đời"sau :) .
Đầu trang

ThiênTướngHãm triệt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chị hỏi thêm 1 câu cuối nhé: Mẹ chị sinh năm 1954 (Giáp Ngọ), năm nay có bị gì không? mà mới nghe mẹ kể đi coi bói người ta nói con bé em 1993 xấu số vừa qua đời nó chết là nó rước xui xẻo đi thay cho mẹ. Trên tử bình có nói vụ này hông? [/quote]

Một số thầy tử bình có nói đến vụ này. Riêng em thì ko biết và chưa tìm hiểu mấy vụ tâm linh này.
Riêng năm này, dấu hiệu bất lợi trong công việc thấy rõ nhưng vệc chuyển Cty là do chị quyết chứ chị ở lại thì cũng ko sao. Năm này sao Tướng (Ngọ) của chị bị ràng chân nên ko được thuận lợi.
Ngọ Tuất bán hợp ràng nhau, Giáp Mộc trợ sức thêm cho sao Tài Mộc, Ngọ bị ràng thông quan kém nên khí mệnh dồn ở Tài chĩ có cách thoát ra là khắc Kiêu Ấn (sao Mẫu), sao Mẫu động do Ngọ muốn hợp nên nếu dự đoán là mẹ chị bị hạn, nhưng hạn này lại vào em chị . Một số người nói trong trường hợp này là "Con đi thay mẹ" ...còn em thì ko rõ thế nào.
Thực tế dự đoán hạn vào ai, bị sao trong tứ trụ rất khó đối với em. Nhiều cái thấy rõ nhưng thực tế thì sai bét.
Chị tham khảo nhé ![/quote]

Cám ơn Huytuan thật nhiều, chúc em ngày càng phát triển vui tươi hạnh phúc. Những vấn đề em nói đúng đó!
Đầu trang

Kim Hải Đông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kim Hải Đông »

Góp ý chút nhé huytuan ... laso ThiênTướngHãm triệt,,DT không phải là quan tinh đâu nhé

Em này có niềm tin mãnh liệt về phật pháp,và rất có căn tu,có tấm lòng nhân hậu hay giúp đỡ người nghèo,cha tài giỏi nhưng công danh sự nghiệp ,luôn gặp trắc trở khó khăn,kiểu không gặp thời,năng lực tài giỏi ,nhưng kết quả thì không đúng với năng lực
Em rất thích đàn ca sướng hát,thích nhảy múa,trên đầu có một vết sẹo
Đầu trang

ThiênTướngHãm triệt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kim Hải Đông đã viết:Góp ý chút nhé huytuan ... laso ThiênTướngHãm triệt,,DT không phải là quan tinh đâu nhé

Em này có niềm tin mãnh liệt về phật pháp,và rất có căn tu,có tấm lòng nhân hậu hay giúp đỡ người nghèo,cha tài giỏi nhưng công danh sự nghiệp ,luôn gặp trắc trở khó khăn,kiểu không gặp thời,năng lực tài giỏi ,nhưng kết quả thì không đúng với năng lực

Cám ơn bác Kim Hải Đông những việc làm từ thiện của bác đang làm và đang thực hiện các ý tưởng trên diễn đàn, do lu bu công việc nên chưa có duyên gặp gỡ, nay ghé qua xin mạo muộn viết tiếp lời

Niềm tin mãnh liệt về Phật pháp thì 50% vừa mới đây thôi vì con lo cơm áo gạo tiền nên quan niệm vật chất có trước tinh thần, hôm trước đi đàm đạo với mấy bạn ai là người có căn tu nên chỉ số tìm ra cũng không cao,

Hiện nay 2014 e đang là nguồn làm ra tiền nuôi cả nhà. Đang bận tâm đến việc sinh con, phụ nữ rõ là khổ. Có con thì mất việc, có việc thì mất con (vấn đề lao tâm khổ tứ của em 4 năm nay).

Em Huytuan giải thích cho em việc tự kinh doanh làm em mất ngủ suốt đêm qua mà em nghĩ cũng đúng phải đợi thời 2 năm nữa. Cũng thấy em ấy giải thích vấn đề tường tận, em hiểu và ngộ được. Làm thuê thì khổ quá à, có công việc khi sinh con mà đứa đầu đã bị mất việc làm, đứa thứ 2 đang sắp sửa mà cũng đang vào thế bí này, người chủ cứ hâm he có con thì nộp đơn xin nghỉ tui ký cho.

Năng lực kiếm tiền thì đều đều, nghĩ lại do tham vọng mình lớn quá nhu mi một chút, bớt cương một chút sẽ thành công, do cũng có quý nhân giúp đỡ -> em ý có nói.

Ý bác sao?
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kim Hải Đông đã viết:Góp ý chút nhé huytuan ... laso ThiênTướngHãm triệt,,DT không phải là quan tinh đâu nhé

Tks anh Đông góp ý. em lập cái này cũng để dợt nên thấy anh góp ý em cũng vui lắm đó. Cũng mong các anh chị khác góp ý, tham gia cho vui nhưng thấy hẻo quá !
Lá số chị Thiên tướng em chỉ nghĩ có 2 con là dụng: Thực và Quan, cuối cùng em chọn Quan.

Anh Đông có thể nói cho em biết Dụng là gì ko? Em chĩ cần cái tên rồi em sẽ suy nghĩ thêm mới thành cái của mình :)

Em biết anh rất bận nhưng Please ! >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”