Sát Phá Tham -Có ý muốn Xuất Gia - Có phải Hợp Cách.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hado9x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Sát Phá Tham -Có ý muốn Xuất Gia - Có phải Hợp Cách.

Gửi bài gửi bởi hado9x »

marsngo đã viết:
có một bác cũng luận cho anh như vậy đấy, giờ em cũng luận thế mà anh thấy anh đâu có mâu thuẫn gì đâu ta, lợi mình lời người thì làm thôi à. :D
vậy chúc vui cho anh nhé, hay là anh chưa thật sự đối mặt với thử thách đây? chắc chưa đến lúc thôi, con người phải đi đến 40, 50 hơn nửa đời người mới nghiệm hết lá số của mình anh ạ
Đầu trang

marsngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi marsngo »

hado9x đã viết:
marsngo đã viết:
có một bác cũng luận cho anh như vậy đấy, giờ em cũng luận thế mà anh thấy anh đâu có mâu thuẫn gì đâu ta, lợi mình lời người thì làm thôi à. :D
vậy chúc vui cho anh nhé, hay là anh chưa thật sự đối mặt với thử thách đây? chắc chưa đến lúc thôi, con người phải đi đến 40, 50 hơn nửa đời người mới nghiệm hết lá số của mình anh ạ
ừ,chắc là vậy rồi, cảm ơn em đã xem cho anh,chúc em an vui :D
Đầu trang

duylinh9121987
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duylinh9121987 »

Lá số này ko tu được đâu, chỉ là có nghĩ ý muốn xa lánh bụi trần vì có thiên không ngộ đào hoa. Nhưng con tham lang kia sao cho cậu từ bỏ được trần tục, còn con phá quân nữa luôn phá bỏ cái cũ làm cái mới. Thôi hãy sống để trải nghiệm cuộc đời thôi!
Đầu trang

quannv104
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quannv104 »

Mình thì nghĩ là bớt đi ham muốn, sông chân thật với những gì của mình là được rồi, đâu cần nhất thiết phải đi tu, mà tu thế nào cũng là một câu hỏi nữa. Mình cũng có mấy sao giống giống với chủ topic nên nghĩ vậy.
Đầu trang

marsngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hì tu ở đời có cái dụng của tu ở đởi,tu trong chùa có cái dụng của tu trong chùa,nên mình nói xuất gia là tùy duyên.mình nghĩ lý do chính mình không xuất gia được là vì mình sống tuỳ duyên thuận pháp chứ muốn làm càng thì mình đi lâu rồi ý hí hí. Mà có thật sự biết vào của Chùa rồi thì mới biết nó như thế nào phải không em :D?.Cám ơn 2 bạn đã chia sẽ nhá.
Đầu trang

marsngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Sát Phá Tham -Có ý muốn Xuất Gia - Có phải Hợp Cách.

hado9x đã viết:
marsngo đã viết:
hì! cảm ơn em. sát tinh thì cũng có nhưng phải chờ vận,khổ vui gì cũng phải học bài học của kiếp người :D.
biết nói thế nào nhỉ? phá quân là võ cách nó rất cần sát tinh phò trợ, anh có cả sát tinh lẫn phúc tinh, nhưng phúc thiện tinh thì nhiều, .... anh muốn làm thành công việc gì đó anh cần có dã tâm, sự tàn nhẫn, cương quyết lạnh lùng đúng tính chất của sát - phá - tham vậy. thế nhưng khi anh thực hiện công việc anh lại tự hỏi mình, anh có thật sự mún làm thẳng tay ko, hay anh lo sợ, anh chần chứ, anh chất vấn lương tâm mình, mâu thuẫn nội tâm dữ dội, vấn đề quyết chuyện quan trọng lại ko quyết dc, chỉ làm khổ mình thôi
2 năm rồi, giờ mới thấm ... cảm ơn e.
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

dalyhuong77
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dalyhuong77 »

Trùi ui! đang bùn ngủ gặp phải đồng môn ... Mình là Nữ, nhưng cũng Sát Phá Liêm Tham, nếm cũng đủ mùi hỉ nộ ái ố, ko có cái vui sướng hay cùng cực nào mà chưa qua ... Cách đây vài năm cũng có ý Xuất gia, nhưng lúc đó chắc chưa hết nợ, càng nếm nhiều trái đắng, thì giờ cái ý muốn Xuất gia lại trỗi dậy nhiều hơn. Đang tính năm này, mà ko biết có được ko nữa ...
P/s: Cặp lông mày này chắc chỉ có những mệnh Tham Lang mới có.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sát Phá Tham -Có ý muốn Xuất Gia - Có phải Hợp Cách.

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

marsngo đã viết: 11:54, 27/02/13 Mời các cao nhân vào xem dùm em cái!.Như tiêu đề đã nói hết rồi ạ!
Hình ảnh
Tham Đào ca ca đi tu chưa ? :D
Được cảm ơn bởi: marsngo, vn007
Đầu trang

marsngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anhthu5993 đã viết: 18:25, 15/09/19
marsngo đã viết: 11:54, 27/02/13 Mời các cao nhân vào xem dùm em cái!.Như tiêu đề đã nói hết rồi ạ!
Hình ảnh
Chưa em, ko đi tu mà đi lấy vợ rùi!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

marsngo đã viết: 13:56, 24/09/19
anhthu5993 đã viết: 18:25, 15/09/19
Hình ảnh
Chưa em, ko đi tu mà đi lấy vợ rùi!
Biết ngay hé hé. Chúc anh hạnh phúc nhé! :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”