Bất lực trong việc tìm giờ sinh thật của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoang tan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Bất lực trong việc tìm giờ sinh thật của mình

Gửi bài gửi bởi hoang tan »

Hồi nhỏ anh được ông bà chăm sóc nhiều hơn bố mẹ chứ?
- Năm 17t hạn hóa kỵ, trực phù, phục binh xung chiếu thiên hình...mổ..giờ thìn Đại hao điếu khách chả liên quan gì dến mổ xẻ cả.
- Điền trạch vũ phủ dù ngộ triệt dù có khó khăn, nhưng vẫn giữ được tổ nghiệp và phát triển...còn lá giờ thìn Tử Phá thì không có chi..
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyentu1980 »

phuongquangmta đã viết:
nguyentu1980 đã viết: Dựa vào hạn mất của người thân trong gia đình, thấy lá số VCD có vẻ đúng hơn.

Chủ top thử sang tuvilyso nhờ các bác cao thủ kiểm tra xem thế nào cho chắc. Hoặc nhờ bác Ba Phải :-?
Tuvilyso là trang web khác à bác ơi ????
Chẳng nhẽ lá VCD thật. Lá VCD có biểu hiện của hạn xây dựng nhà cửa năm 2014 ko ạ? :-bd
tuvilyso.org. nhờ anh Võ Thiên Không, chú MinhMinh hoặc chú Hoa Cái

dongphuongtracmenh.org. nhờ chú Ba Phải hoặc gautrangmuadong mới chuyển nhà từ đây sang đó
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lungtungbeng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lungtungbeng »

Lá giờ Thìn có cách Tả hữu thai tọa, lá giờ Tỵ có Văn khúc văn xương, thai phục vượng tướng đào hoa. Chắc cậu phuongquangmta là lá giờ Thìn nhé.

Lá giờ Thìn đông bạn bè, hay giúp đỡ người và cũng được người giúp. Học không phải thông minh nhưng có hóa khoa nên thi cử cũng ổn. Thái dương hãm gặp tuần lại hay. Mệnh khá đẹp nhưng nhìn cung Thân cư tài có vẻ số cũng vất vả lận đận đấy :D
Đầu trang

quynhhoa111
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quynhhoa111 »

truy mệnh đã viết: rất có thể lá số của cưng đã sai, cưng có xem xét kỹ những cung còn lại có ứng ko chưa?

tôi có đứa cháu mới học lớp 1...mỗi khi làm nó buồn thì nó tự nói : sau này nó lấy chồng nó sẽ bỏ đi luôn ko về nữa....xem là số thấy nó cung phu. còn ông anh tư thân : hôm thôi nôi thằng con.. ổng bất chợt tự nói : bỏ tiền vào mâm xem nó có khoái tiền ko... tại vì bản thân ổng thích tiền, ổng cư tài

bản thân anh, từ nhỏ tới lớn thích lang bạc lêu lỏng tụ tập ngoài đường...nhà chỉ ghé về tắm rửa ăn cơm thay đồ, cha thì bảo anh xem nhà như trạm tiếp tế.... anh thân cư di.

a vốn là 1 người rất hay nghi hoặc, ko dể gì tin tưởng những chuyện huyền học ko có căn cứ.

tử vi ko phải môn túc mệnh luận ( trích câu nói ưa thích của ân sư gấu trắng ) ngoài ra nó còn 1 cái gọi là độ số . lý thuyết này liên quang tới âm dương ngủ hành, kỷ thuật này rất phức tạp và khó nhớ..... nó đưa ra độ chính xác của lá số đối với 1 cá nhân.... những người có độ số thấp... thì ko chính xác nhìu với lá số. vì vậy có 1 số bạn bảo lấy chồng mệnh chồng ko giống cung phu... tôi nghĩ đó là do người đó độ số thấp.

quynhhoa111 cũng vậy.... dù rất tin vào tử vi... nhưng phải hiểu là mọi chuyện phải do mình tự bắt tay vào làm. cung tài có sao hóa lộc, lộc tồn gì đó...nói là mình có tiền... thì mình cũng phải làm gì đó mới có...ko có chuyện tới hạng có tiền..tiền từ trên trời rơi xuống cho đâu
Sao anh biet em tin tu vi hay vay? :) Nhung ke tu hom qua sau khi nghe bac Vio noi thi da bot tin 50% :-?
Em chi quan tam den loi ich cua ban than, thich duoc ngta quan tam nhung ko thich quan tam ai. Thich lam viec nhe luong cao, thich song o nuoc ngoai. Vay theo anh em than cu gi? ;)
Đầu trang

rjnkun
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi rjnkun »

Giả sử ls bill gates là đúng chắc luôn hướng tới vợ con nhỉ:))xác định h sinh kiểu thân cư đâu quan tâm đến đó chắc cũng k phải mọc ra pp xoáy đầu các kiểu:))
Đầu trang

tuna
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tuna »

Hì, chào a,e cũng giống a, mẹ k nhớ chính xác giờ sinh, cũng chỉ áng chừng từ 8h-10h sáng, giờ Thìn và Tỵ, và Thân cư Tài hay Phu, đối với e đều quan trọng, :), chúc a sớm tìm dc LS của mình. Còn e thì chắc ít duyên dc xem giúp rùi, nên để vậy thui. :), cmt lên top giúp a.
Đầu trang

phuongquangmta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongquangmta »

tuna đã viết:Hì, chào a,e cũng giống a, mẹ k nhớ chính xác giờ sinh, cũng chỉ áng chừng từ 8h-10h sáng, giờ Thìn và Tỵ, và Thân cư Tài hay Phu, đối với e đều quan trọng, :), chúc a sớm tìm dc LS của mình. Còn e thì chắc ít duyên dc xem giúp rùi, nên để vậy thui. :), cmt lên top giúp a.
Hihi. Cảm ơn em. Giờ anh cũng ko biết mình là lá số nào. Mỗi người nói một kiểu @@
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

phuongquangmta đã viết:
tuna đã viết:Hì, chào a,e cũng giống a, mẹ k nhớ chính xác giờ sinh, cũng chỉ áng chừng từ 8h-10h sáng, giờ Thìn và Tỵ, và Thân cư Tài hay Phu, đối với e đều quan trọng, :), chúc a sớm tìm dc LS của mình. Còn e thì chắc ít duyên dc xem giúp rùi, nên để vậy thui. :), cmt lên top giúp a.
Hihi. Cảm ơn em. Giờ anh cũng ko biết mình là lá số nào. Mỗi người nói một kiểu @@
sang trang tứ trụ, thấy có cả bác Cường và Trần Tiến Nam xem cho em. đó là hai siêu cao thủ. nếu còn lăn tăn, nên sang dongphuongtracmenh.org nhờ anh Kim Hải Đông và chú Ba Phải
Đầu trang

phuongquangmta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongquangmta »

nguyentu1980 đã viết: Hihi. Cảm ơn em. Giờ anh cũng ko biết mình là lá số nào. Mỗi người nói một kiểu @@
sang trang tứ trụ, thấy có cả bác Cường và Trần Tiến Nam xem cho em. đó là hai siêu cao thủ. nếu còn lăn tăn, nên sang dongphuongtracmenh.org nhờ anh Kim Hải Đông và chú Ba Phải[/quote]
Dạ. Em cảm ơn anh. Nhưng em vẫn không hiểu được bác đồ Phan lại phán em sinh giờ thìn nhỉ. bác ấy dùng thuật xem tướng, xem chữ viết, con lắc cảm xạ để kết luận..anh có tin vào những phương pháp ấy ko ạ
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

phuongquangmta đã viết:
nguyentu1980 đã viết: Hihi. Cảm ơn em. Giờ anh cũng ko biết mình là lá số nào. Mỗi người nói một kiểu @@
sang trang tứ trụ, thấy có cả bác Cường và Trần Tiến Nam xem cho em. đó là hai siêu cao thủ. nếu còn lăn tăn, nên sang dongphuongtracmenh.org nhờ anh Kim Hải Đông và chú Ba Phải
Dạ. Em cảm ơn anh. Nhưng em vẫn không hiểu được bác đồ Phan lại phán em sinh giờ thìn nhỉ. bác ấy dùng thuật xem tướng, xem chữ viết, con lắc cảm xạ để kết luận..anh có tin vào những phương pháp ấy ko ạ[/quote]

anh không rõ về bác đồ Phan, nên không thể trả lời tin hay không. nếu có cơ hội hỏi nhiều cao thủ thì không nên bỏ lỡ. Bác Kim Hải Đông xem tứ trụ cũng rất hay, bác Ba Phải lại có rất nhiều kinh nghiệm xem tử vi và cũng rất nhiệt tình. Nếu có thời gian, em có thể tự tìm hiểu về tử vi, về từng sao trong các cung quan trọng như Mệnh, Tài, Quan, Thân để tự nghiệm lấy chính mình. Google là ra hết, chỉ là mất nhiều thời gian đọc và lọc tài liệu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”