Cung phu này lấy chồng có công danh sự nghiệp gì ko ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
banhbaosin1812
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Cung phu này lấy chồng có công danh sự nghiệp gì ko ạ

Gửi bài gửi bởi banhbaosin1812 »

noitinhyeubatdau2 đã viết:
Ếch con đã viết:
banhbaosin1812 đã viết:Đọc comment của Châu đại hiệp với chị Ếch con đều thấy có cái đúng, có quan điểm riêng. mà công nhận e thấy chị ếch con giống em thật....haha trên đời này vẫn có nhiều ng giống mình, chuyện yêu đương cứ từ từ sao phải xoắn quẩy làm gì cơ chứ
Hí hí. Nhiều người giống chúng ta đó nhưng họ không dám nói ra thôi. Tất nhiên đây là trên diễn đàn chị mới nói thẳng nói thật thế chứ ngoài đời thực chị không phũ vậy đâu. Nhẹ nhàng, khéo léo chút. Gặp người không hợp thì từ từ rút lui. :)
Chồng con la chuyện cả đời. Sợ nhất lựa chọn sai lầm làm cuộc sống thành địa ngục nên cứ từ từ em ạ. Cứ lo thân mình có công việc tốt, sức khoẻ tốt trước đã mới mong tìm đc ng tốt.
Chị em phụ nữ chúng ta cố nhên :))
cố nhên cố nhên cố nhên cố nhên cho con nó bụ B-) B-) B-)
Ông nơi tình yêu bắt đầu này vô duyên quá đi...con cái gì ở đây cơ chứ :(( :)) :">
Đầu trang

shonbh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shonbh »

linh196x đã viết:Nhà nước thì lương 5 triệu còn tư nhân (các công ty nước ngoài) lương 20-30 triệu
Muốn vào các công ty nhà nước thì phải ABC còn vào công ty nước ngoài thì phải có năng lực thực sự thì các cháu chọn ai
Với lại nói theo duy tâm thì Ông Trời đã chấm cho mình lấy người này hoặc người kia mà chống lại thì chỉ có mà ế chồng ế vợ hì hì
Tôi đồng ý với chị linh196x. Hơn nữa gái ham tài ở đây là tài năng hay là tiền tài ? Kinh nghiệm hơn 15 năm làm NN thấy rõ 2 chữ "ổn dinh" kiểu NN thấy ko có phúc vì muốn ổn định thì dính nhiều chuyện trái lương tam... Kể từ khi ra ngoài làm, vợ chồng chung lưng giúp nhau mà thoải mái, thanh than hẳn ra cho dù ko ít khó khăn.
Cái chính là kiếm dc chồng đúng nghĩa chứ ko phải NN hay tư nhân.
Đầu trang

overdose
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi overdose »

Hic ai cũng thích nhà nước vậy ai sẽ làm tư nhân đây? Thế này những người không làm nhà nước thì không lấy được vợ/chồng ạ? Phũ quá! :(
Đầu trang

Samcongtu95
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Samcongtu95 »

Quan trọng gì chuyện NN hay tư nhân hả chị, quan trọng là chọn lấy người biết cố gắng, phấn đấu cho tương lai ấy, chứ chọn anh nào nhà nước mà anh đó thụ động chậm chạp ỷ lại ba mẹ thì thà độc thân tự xông pha ra trận còn hơn :)

Còn tự nhiên đọc mấy topic kén vợ xinh, ngoan, hiền nọ kia của các anh ngoài kia lại thấy buồn cười, mình kén thì kinh lắm mà con gái nhà người ta kén thì nói linh ta linh tinh :) giỏi chém gió ngoài đời chưa biết ở ngoài thế nào :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”