Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuvithientuong80
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Gửi bài gửi bởi tuvithientuong80 »

Kính thưa các Thầy, các bậc tiền bối và các bạn đồng môn Em có may mắn được theo học môn tử vi do một thầy ở gần nhà truyền cho và nắm được một số nguyên lý căn bản của môn học, tuy nhiên em có một thắc mắc chưa thể lý giải được nội dung cụ thể như sau: Nếu theo như sách của cụ Thái thứ Lang viết thì cung điền đóng tại sửu mùi vô chính diệu mà có tuần triệt án ngữ được nhật nguyệt xung chiếu thì được coi là cung điền đẹp (trước khó sau dễ) tuy nhiên em cũng có đi nhờ một số thầy ở ngoài đời xem (vừa để học hỏi vừa để kiểm tra trình độ kiến thức của mình) thi đa phần các thầy đều nói rằng cung điền chỉ ở độ trung bình. dưới đây là lá số có cung điền như em mô tả , rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của các thầy các bậc tiền bối cùng bạn bè đông môn.https://lyso.vn/lasotuvi/1/223028 ... uong80.jpg
Đầu trang

vcd3677
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Gửi bài gửi bởi vcd3677 »

Nếu loại bỏ Đà La đắc địa tọa thủ thì có lẽ cung điền được coi là tốt. Ở đây chỉ ở mức độ trung bình.

Với lại điền trạch có tốt hay không thì cung điền chỉ là yếu tố phụ thêm vào, nhất là thời bây giờ tiền để trong ngân hàng khá nhiều!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
agoldusd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi agoldusd »

Hình ảnh

Tớ có cung điền gần giống cung tài bạch của bạn này, cùng vũ khúc thiên phủ thêm con Địa kiếp chứ không phải địa không. Không biết về tài bạch của bạn có ổn không để tớ có chút hy vọng về cung điền :(

Cung điền VCD thì vẫn có nhà to, tài VCD vẫn có tiền mua ô tô.. cho nên giờ tớ không biết thế nào là đẹp.. Điền của tớ có vẻ ngon nhưng mãi chưa có cái nhà nào :(
Được cảm ơn bởi: cattynew
Đầu trang

duongntt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duongntt »

Kính nhờ bác xem hộ em cung Điền VCD này ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hoangmypn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangmypn »

lá số của a có nhiều điểm giúng của e//nhưng điền của e vướng con thiên không,nên e lận đận hơn a rất nhiều..chưa kể tướng e bị triệt..sau này chuẩn bị nay đây mai đó du canh du cư a ah hixx
Tập tin đính kèm
pham nguyen hoang my.jpg
pham nguyen hoang my.jpg (439.25 KiB) Đã xem 21691 lần
Đầu trang

khongbietthenao
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi khongbietthenao »

cung điền vcd thì quá xấu tốt thế nào dk chứ. điền vcd thường có rất ít đất đai hoặc thậm chí không có. có hung tinh độc thủ thường là ngưouif tạo dựng điền sản bằng phương pháp táo bạo vì vậy trong cái mảnh đất đó có rất nhiều rủi ro:vd mảnh đất đó do chiếm đoạt bất hợp pháp mà có, ko có sổ đỏ nguy cơ bị mất trắng cứ kề kề. có âm dương chiếu hay tuần triệt thì chẳng có ý nghĩa gì cả,vcd vẫn là vcd tọa thủ vẫn là tọa thủ ko có chính tính vẫn là ko có chính tinh ko có nhiều đất vẫn là ko có nhiều đất.
Đầu trang

tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

khongbietthenao đã viết:cung điền vcd thì quá xấu tốt thế nào dk chứ. điền vcd thường có rất ít đất đai hoặc thậm chí không có. có hung tinh độc thủ thường là ngưouif tạo dựng điền sản bằng phương pháp táo bạo vì vậy trong cái mảnh đất đó có rất nhiều rủi ro:vd mảnh đất đó do chiếm đoạt bất hợp pháp mà có, ko có sổ đỏ nguy cơ bị mất trắng cứ kề kề. có âm dương chiếu hay tuần triệt thì chẳng có ý nghĩa gì cả,vcd vẫn là vcd tọa thủ vẫn là tọa thủ ko có chính tính vẫn là ko có chính tinh ko có nhiều đất vẫn là ko có nhiều đất.
vậy bạn cho mình hỏi tí: Điền VCD gặp Tuần, Triệt có khác với Điền có chính tinh gặp Tuần TRiệt ko? Giống và khác nhau ở chỗ nào ah?
Mình cứ ngỡ Điền VCD gặp Tuần Triệt sẽ khác với Điền VCD thôi!
Đầu trang

duongntt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bạn Thientuong08: Điền VCD bình thường là vì, nếu VCD thì phải có hung tinh đắc địa và ko gặp Tuần hoặc Triệt mới đc (nghĩa là chỉ đc phép có 1 trong 2). Nhưng bạn lại có Đà La đắc lại thêm Triệt nên ko đc.
Điền VCD phải có Nhật Nguyệ sáng sủa hội chiếu thì tốt, trước khó sau dễ,Nhật Nguyệt của bạn có hội chiếu nhưng gặp tuần thành ra bị tối là ko được tốt.
Ngoài ra, Điền VCD nghĩa là phải tự tay làm lấy, ko được thừa hưởng của gia đình :)
Đầu trang

duongntt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hoangmypn đã viết:lá số của a có nhiều điểm giúng của e//nhưng điền của e vướng con thiên không,nên e lận đận hơn a rất nhiều..chưa kể tướng e bị triệt..sau này chuẩn bị nay đây mai đó du canh du cư a ah hixx
Của hoangmypn cũng vậy. Bị Đà La hãm nhưng lại ko có Tuần hoặc Triệt, Nhật Nguyệt đều tối nên Điền ko đẹp
Đầu trang

Ngàn Phố
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngàn Phố »

Ôi nhờ duongntt xem giúp t cung điền này nữa với
https://lyso.vn/lasotuvi.php?act=xem&lid=36ABMB0O
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”