Có phải mắt rồng

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Có phải mắt rồng

Gửi bài gửi bởi Trung Đăng »

Mắt rồng. Vậy lông mày mình là gì vậy các ac?
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kemomong đã viết:Anh cứ nhớ lời tôi từ 2030 tránh xa đàn bà con gái và cẩn thận ngay cả với vợ mình là được. Chuyện khác đã có ông trời tính.
Bác có đó ko? Cho e hỏi xíu đc chứ
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trung Đăng đã viết:Có một thầy tướng có nói với mình và mẹ mình là mình có cặp mắt đẹp, có đuôi, gọi là mắt rồng. Còn bạn bè thì nói mắt mình nhìn đẹp mà sợ. Nhờ cao nhân cho mình vài dòng luận đoán
Trân trọng,
À bên mắt trái của mình tự nhiên mọc cộng lông mày dài khoảng 1.5 đốt ngón tay, thanh mảnh, màu trắng ko biết là điềm gì. Mong đc giúp đỡ
Cảm ơn anh chị
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haibatpho »

Trung Đăng đã viết:
Trung Đăng đã viết:Có một thầy tướng có nói với mình và mẹ mình là mình có cặp mắt đẹp, có đuôi, gọi là mắt rồng. Còn bạn bè thì nói mắt mình nhìn đẹp mà sợ. Nhờ cao nhân cho mình vài dòng luận đoán
Trân trọng,
À bên mắt trái của mình tự nhiên mọc cộng lông mày dài khoảng 1.5 đốt ngón tay, thanh mảnh, màu trắng ko biết là điềm gì. Mong đc giúp đỡ
Cảm ơn anh chị
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Về hỏi xem thằng thầy tướng nào xem mắt cho bạn.hỏi nó xem có bao giờ thấy mắt rồng có mí chưa =))
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

haibatpho đã viết:
Trung Đăng đã viết:
Trân trọng,
Cảm ơn anh chị
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Về hỏi xem thằng thầy tướng nào xem mắt cho bạn.hỏi nó xem có bao giờ thấy mắt rồng có mí chưa =))
Lạy hồn. Mắt nào k có mí pa. :)) :))
Đầu trang

haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haibatpho »

Mắt rồng và mắt đào hoa
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
anh_lotus
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anh_lotus »

phượng nhãn , giống quan vân vũ đế . mắt này đuôi mắt xếch lên là hợp cách . mắt rồng thì nhìn vuông vắn, thần nhãn khí thế,ẩn lạnh nhạt chứ không cuồng nhiệt , tò mò giống như phượng nhản.
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anh_lotus đã viết:phượng nhãn , giống quan vân vũ đế . mắt này đuôi mắt xếch lên là hợp cách . mắt rồng thì nhìn vuông vắn, thần nhãn khí thế,ẩn lạnh nhạt chứ không cuồng nhiệt , tò mò giống như phượng nhản.
Mình nhớ mắt phượng khác hơn mà bạn. Mắt rồng là do 1 thầy tướng rất giỏi ở hcm bạn của ông mình xem nói vậy á
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
anh_lotus
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anh_lotus »

Trung Đăng đã viết:
anh_lotus đã viết:phượng nhãn , giống quan vân vũ đế . mắt này đuôi mắt xếch lên là hợp cách . mắt rồng thì nhìn vuông vắn, thần nhãn khí thế,ẩn lạnh nhạt chứ không cuồng nhiệt , tò mò giống như phượng nhản.
Mình nhớ mắt phượng khác hơn mà bạn. Mắt rồng là do 1 thầy tướng rất giỏi ở hcm bạn của ông mình xem nói vậy á
đúng là nhìn sơ thì khung nhản giống phục long , nhưng thần nhản quá cuồng nhiệt và tò mò, đường nét khung mắt nhìn kỷ lại thì hơi tròn , còn về phần đuôi mắt thì cả phượng lẫn long đều hơi xếch lên giống nhau .nên có thể giống thụy phượng hơn .
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anh_lotus đã viết:
Trung Đăng đã viết:
đúng là nhìn sơ thì khung nhản giống phục long , nhưng thần nhản quá cuồng nhiệt và tò mò, đường nét khung mắt nhìn kỷ lại thì hơi tròn , còn về phần đuôi mắt thì cả phượng lẫn long đều hơi xếch lên giống nhau .nên có thể giống thụy phượng hơn .
Vậy là tốt hay có gì ko bạn. Cho mình biết chút đi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”