Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Gửi bài gửi bởi Ếch con »

Năm nay là một năm bế tắc của cháu. Công việc dạy học bị giảm hẳn thu nhập so với năm trước nên tháng vừa rồi cháu nộp hồ sơ xin việc khắp nơi. Sau khi gửi CV gần 30 chỗ cuối cùng cháu đỗ được vào công ty của Nhật ở vị trí Giám sát chất lượng hàng xuất khẩu.
Hôm qua là ngày cháu phải sang văn phòng đại diện để bắt đầu làm việc nhưng cháu đã gửi mail từ chối vì.....nghe lời mẹ cháu. Mẹ cháu bảo không muốn cháu đi làm xa, công việc của cháu sẽ phải thường xuyên đi công tác các tỉnh miền Bắc nên mẹ sợ cháu không kham nổi. Sự thật thì sức khoẻ của cháu cũng không tốt nhưng xin mãi mới được công việc này nên cháu tiếc lắm.
Bây giờ ngồi nhà tìm việc khác mà cháu stress nặng, có khi lại thất nghiệp dài dài nữa.:(
Vậy cháu kính mong các bác xem lá số giúp cháu liệu trong thời gian tới có tìm được việc không ạ?
Hình ảnh
Cháu xin cảm ơn!
Đầu trang

khongbietthenao
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Gửi bài gửi bởi khongbietthenao »

có là con trưởng ko bạn ? hồi nhỏ rất vất vả, sống xa cách cha mẹ?
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

khongbietthenao đã viết:có là con trưởng ko bạn ? hồi nhỏ rất vất vả, sống xa cách cha mẹ?
Mình là út, trên có 2 anh trai. Chưa sống xa cha mẹ bao giờ. Hồi bé vất vả thì đúng rồi vì bố mẹ chuyển nơi ở, nhà nghèo, mẹ đi buôn bán xa nhà, ốm đau dặt dẹo mãi đến lúc lên đại học mới bắt đầu lớn ( về chiều cao và cân nặng :D)
Đầu trang

khongbietthenao
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi khongbietthenao »

người ko cao. gầy. chân tay xương xẩu?làm việc gì cũng phải di chuyển đi lại. nhưng có quyền hành!
lá số này lấy sai nhé.29\5\1990 giờ hợi nhé
Hình ảnh
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hic. Mẹ mình nhớ chuẩn giờ sinh 0h30' đấy chứ không phải mình lấy bừa đâu. Mìn cao 1m58, 44kg nhưng chân tay rất đẹp, không xương xẩu. Chỗ nào cần xương mới xương thôi :D
Cái gì mình làm cũng phải vài lần mới xong còn quyền hành thì chưa thấy có:(
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cháu chờ các cao nhân ạ:( cháu mất ngủ mấy hôm nay rồi.
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Vậy thì đi ngủ đi. Đợi Mô huynh vô xem cho
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thamlang_man đã viết:Vậy thì đi ngủ đi. Đợi Mô huynh vô xem cho
Nhắm mắt mà không ngủ đc. Dạo này mình cố gắng lắm cũng chỉ ngủ đc 4 tiếng một ngày thôi. Thậm chí có thể thức qua đêm đc.
P/s: dù đang rầu ruột nhưng mình chưa muốn đi tu nên mong Chirimo đừng rủ mình đi tu
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Sặc. NGủ ít thế. Theo tui được bit, các nhà khoa học nổi tiếng thế giới cũng ngủ rất ít!

Bạn có tiềm năng trong giới học thuật rồi đấy :))
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thamlang_man đã viết:Sặc. NGủ ít thế. Theo tui được bit, các nhà khoa học nổi tiếng thế giới cũng ngủ rất ít!

Bạn có tiềm năng trong giới học thuật rồi đấy :))
Vì họ có nhiều việc để làm. Mình thì k ngủ đc vì lo không có việc để làm.:((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”