Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Gửi bài gửi bởi Wanna »

Năm nay công việc của chủ top là lấy chồng nhá, chị sắp hay đã lấy chồng chưaaa :D :D
Đầu trang

trieuduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cháu vừa bỏ việc. Kính mong các bác xem cháu có khả năng sớm tìm được công việc khác không ạ?

Gửi bài gửi bởi trieuduong »

Ai cũng có những giai đoạn khó khăn. E hãy vui vẻ lên, dành thời gian đọc sách, chăm sóc bản thân và gia đình. Đi học một số kỹ năng mềm nếu có thể. Nếu có việc gì đó thì cũng có thể đi làm, không thành công thì cũng là 1 trải nghiệm.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ếch con »

Wanna đã viết:Năm nay công việc của chủ top là lấy chồng nhá, chị sắp hay đã lấy chồng chưaaa :D :D
Không có việc làm ổn định chắc chẳng ai muốn rước của nợ là chị về cho nặng nợ đâu. Cưới xin cần nhiều thứ nhưng bjo chị tay trắng nên chẳng thiết tha nữa rồi.:(
trieuduong đã viết:Ai cũng có những giai đoạn khó khăn. E hãy vui vẻ lên, dành thời gian đọc sách, chăm sóc bản thân và gia đình. Đi học một số kỹ năng mềm nếu có thể. Nếu có việc gì đó thì cũng có thể đi làm, không thành công thì cũng là 1 trải nghiệm.
Cảm ơn anh/chị đã động viên, đợt trước đi xin việc nản quá, ở nhà lại suy nghĩ nhiều em đã xin đi bán hàng, khổ nỗi cũng chẳng ai nhận.
Vừa rồi có công việc khá oki, em lại bỏ lỡ, giá như cố gắng chịu vất vả một chút có lẽ đỡ áp lực như bjo. Nhìn bạn bè đứa nào cũng hoàn thành mục tiêu nào đó rồi ( có công việc ổn định, không có công việc ổn định thì cũng lấy chồng, có con), nhìn lại em không có gì nên càng tự ti, thấy thua kém mọi người quá nhiều:(
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

Ếch con đã viết:
Wanna đã viết:Năm nay công việc của chủ top là lấy chồng nhá, chị sắp hay đã lấy chồng chưaaa :D :D
Không có việc làm ổn định chắc chẳng ai muốn rước của nợ là chị về cho nặng nợ đâu. Cưới xin cần nhiều thứ nhưng bjo chị tay trắng nên chẳng thiết tha nữa rồi.:(
Việc gì trong khả năng làm được trước thì làm chị ạ, nắm được người đàn ông yêu và toàn tâm toàn ý với mình là có được thứ quan trọng nhất rồi, lấy chồng về rồi nhờ chồng, phụ nữ k cần cố quá hehe. Thỉnh thoảng chị kể chuyện nhờ tư vấn trên diễn đàn đọc xong hóng cái kết quá :D :D
Đầu trang

socdat
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi socdat »

Hử. Mình tưởng HA sắp lấy chồng và công việc tốt rồi chớ. Vì trước nghe nói HA đi dạy chỗ hợp đồng 6 tháng gì và làm kế toán hay gì đó luôn mà? @@
HA giỏi tiếng Anh vậy mà vẫn lận đận công việc vậy hử. Lẽ nào do hạn sao Thái Bạch nặng vậy :-O
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

Cô úp cho tôi vài tấm hình xem sao...coi tử vi cư ngọ tướng tá như thế lào :-?
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

socdat đã viết:Hử. Mình tưởng HA sắp lấy chồng và công việc tốt rồi chớ. Vì trước nghe nói HA đi dạy chỗ hợp đồng 6 tháng gì và làm kế toán hay gì đó luôn mà? @@
HA giỏi tiếng Anh vậy mà vẫn lận đận công việc vậy hử. Lẽ nào do hạn sao Thái Bạch nặng vậy :-O
Tất cả kế hoạch gần như tan theo mây khói bạn ạ. Đi dạy học thì mình vẫn đi nhưng vốn dĩ mình không thể theo nghề đó cả đời được, phải đi tìm việc đúng ngành QTKD thì mới mong có phát triển về sau. Năm ngoái mình đi dạy tốt lắm, kiếm tiền rất khá, năm nay mọi thứ dậm chân tại chỗ. Mình cũng đến tuổi lập gia đình rồi nên không thể đi làm xa nhiều nữa nên cơ hội cứ dần thu hẹp. Mình từ bỏ cả công việc dạy tiếng Anh xa nhà kia nữa rồi.
T chỉ giỏi ngữ pháp TA thôi chứ không giỏi giao tiếp lắm :D
Sửa lần cuối bởi Ếch con vào lúc 06:04, 25/07/15 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Wanna đã viết: Việc gì trong khả năng làm được trước thì làm chị ạ, nắm được người đàn ông yêu và toàn tâm toàn ý với mình là có được thứ quan trọng nhất rồi, lấy chồng về rồi nhờ chồng, phụ nữ k cần cố quá hehe. Thỉnh thoảng chị kể chuyện nhờ tư vấn trên diễn đàn đọc xong hóng cái kết quá :D :D
Ai cũng nói như em nhưng hiện thực nhiều thứ không như mong muốn của mình. Có những người đàn ông khi yêu họ không để ý người phụ nữ có gì nhưng nhiều người lại để ý đối phương có gì lắm ( công việc, gia thế, tiền bạc.....), hoặc là gia đình họ để ý hộ.
Chị không biết người yêu chị có để ý không nhưng đợt trước về nhà người yêu mà chân chị đi không nổi, bưng bát cơm mà không nuốt đc. Lúc này chị mới hiểu nếu chị không có một sự nghiệp ổn định ( gia đình nhà này rất thích ổn định kiểu công chức) thì sau này của chị mệt mỏi lắm.:( Nên dù thế nào cũng phải lo thân mình trước. Phải tự nuôi được thân, kiếm ra tiền thì mới mong ng khác không coi thường.
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Châu Đại Hiệp đã viết:Cô úp cho tôi vài tấm hình xem sao...coi tử vi cư ngọ tướng tá như thế lào :-?
Đại hiệp thì lúc nào chả kêu up hình. Thôi không up đâu, xấu lắm:D
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Ếch con đã viết:
Wanna đã viết: Việc gì trong khả năng làm được trước thì làm chị ạ, nắm được người đàn ông yêu và toàn tâm toàn ý với mình là có được thứ quan trọng nhất rồi, lấy chồng về rồi nhờ chồng, phụ nữ k cần cố quá hehe. Thỉnh thoảng chị kể chuyện nhờ tư vấn trên diễn đàn đọc xong hóng cái kết quá :D :D
Ai cũng nói như em nhưng hiện thực nhiều thứ không như mong muốn của mình. Có những người đàn ông khi yêu họ không để ý người phụ nữ có gì nhưng nhiều người lại để ý đối phương có gì lắm ( công việc, gia thế, tiền bạc.....), hoặc là gia đình họ để ý hộ.
Chị không biết người yêu chị có để ý không nhưng đợt trước về nhà người yêu mà chân chị đi không nổi, bưng bát cơm mà không nuốt đc. Lúc này chị mới hiểu nếu chị không có một sự nghiệp ổn định ( gia đình nhà này rất thích ổn định kiểu công chức) thì sau này của chị mệt mỏi lắm.:( Nên dù thế nào cũng phải lo thân mình trước. Phải tự nuôi được thân, kiếm ra tiền thì mới mong ng khác không coi thường.
đúng là có công việc thì tự tin hơn rất nhiều và chẳng ai muốn rước 1 đứa thất nghiệp về nuôi báo cô. Thôi cứ tự lo thân mình trước đã :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”