[2015-07-20] Nhờ Khách-qua-đường xem qua tướng mặt

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Hình đại diện của thành viên
ego
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[2015-07-20] Nhờ Khách-qua-đường xem qua tướng mặt

Gửi bài gửi bởi ego »

Nhờ Khách-qua-đường xem qua tướng mặt.
Xin cảm ơn.

(Trần Nhân; 10/03/1988 Âm Lịch, giờ Hợi; Kỹ sư CNTT)

===================================================================
(Cách đây 3 năm)
Hình ảnh
Hình ảnh

===================================================================
(Cách đây 1 năm)
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

TL: [2015-07-20] Nhờ Khách-qua-đường xem qua tướng mặt

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Bạn mệnh thiên tướng thiên không, thân cư thê thế tử tham mão dậu phải không?
Đầu trang

ego
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ego »

thamlang_man đã viết:Bạn mệnh thiên tướng thiên không, thân cư thê thế tử tham mão dậu phải không?
Em không biết tí gì về Khoa học Tử-vi, Lý-số bác ạh.
Vì tò mò không hiểu sao số mình mãi lận đận (tự mua dây buộc mình(!!!)) : trắng tay, danh không, phận không, bạn bè không; không một mảnh tình dzắt dzai :)

Hữu duyên gặp bác ở đây.
Xin bác thêm vài lời.
Xin cảm ơn.
ego đã viết: # Trần Nhân (Ego Trần);
# 10/03/1988 Âm Lịch, giờ Hợi;
# Kỹ sư CNTT;
# Miền Trung Việt Nam;

# CHA Nhâm Ngọ (1942), nông dân;
# MẸ Kỷ Sửu (1949), nông dân;
# Các anh chị : ANH (Mùi) » CHỊ (Dậu) » ANH (Tý) » ANH (mất) » ANH (Mão) » CHỊ (Tỵ) » CHỊ (Mùi) » CHỊ (Tuất) » CHỊ (Sửu);
# Anh chị em đủ các thành phần thượng vàng hạ cám;
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

adela
Tam đẳng
Tam đẳng
Đến từ: khai dân trí, chấn dân khí, phục dân chí, hậu dân sinh

Gửi bài gửi bởi adela »

Bạn là người lý trí và cái tôi quá cao , trung đình thuộc về tình cảm ngắn hơn thượng và hạ đình , lông mày mọc tràn lan lại càng khiến các mối quan hệ trở nên nặng nề , tình cảm đối với bạn là một phạm trù bí ẩn , bạn muốn tình cảm phải rõ ràng giống lý trí , bạn chuyên dùng mưu và dùng sức , chưa dùng tình thương . Phật nói khổ hạnh chưa hẳn đã hay , vì khi dùng ý chí đạt được một số thành quả nào đó thì tâm cao ngạo phát sinh .
Tấm hình cuối đã thấy có chút hào quang , chắc bạn cũng đã hiểu ra được nhiều vấn đề .
Bạn có gương mặt La Hán khá áp đảo người khác , nhưng bạn ơi La Hán đòi hỏi trí tuệ tuyệt đỉnh để đốn ngộ .
Chữ ký của bạn giống hình người đang quỳ , không đẹp , có nút thắt kéo xuống ngay phần dưới mông , lúc đầu tôi tưởng bạn bị bệnh liên quan đến tình dục , nhưng bạn đã nhận là đại tràng tôi thấy cũng hợp lý , một chữ ký tốt không nên có những nút thắt và chữ thập vô lý , nên ký theo chữ latinh hoặc chữ Trung Quốc ..v.v . Đầu chữ ký cho thấy lúc đầu bạn được giúp đỡ nhưng không lâu , ngày càng tuột dốc và có ý định làm lại từ đầu , nhưng vẫn chưa tháo được nút thắt thứ 2 để làm lại , mới tháo được một nút thôi .

Phật nói : " kẻ nói không biết , kẻ biết không nói " , nếu có gì sai hay phật lòng mong bạn lượng thứ .
Đầu trang

ego
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ego »

adela đã viết:Bạn là người lý trí và cái tôi quá cao , trung đình thuộc về tình cảm ngắn hơn thượng và hạ đình , lông mày mọc tràn lan lại càng khiến các mối quan hệ trở nên nặng nề , tình cảm đối với bạn là một phạm trù bí ẩn , bạn muốn tình cảm phải rõ ràng giống lý trí , bạn chuyên dùng mưu và dùng sức , chưa dùng tình thương . Phật nói khổ hạnh chưa hẳn đã hay , vì khi dùng ý chí đạt được một số thành quả nào đó thì tâm cao ngạo phát sinh .
Tấm hình cuối đã thấy có chút hào quang , chắc bạn cũng đã hiểu ra được nhiều vấn đề .
Bạn có gương mặt La Hán khá áp đảo người khác , nhưng bạn ơi La Hán đòi hỏi trí tuệ tuyệt đỉnh để đốn ngộ .
Chữ ký của bạn giống hình người đang quỳ , không đẹp , có nút thắt kéo xuống ngay phần dưới mông , lúc đầu tôi tưởng bạn bị bệnh liên quan đến tình dục , nhưng bạn đã nhận là đại tràng tôi thấy cũng hợp lý , một chữ ký tốt không nên có những nút thắt và chữ thập vô lý , nên ký theo chữ latinh hoặc chữ Trung Quốc ..v.v . Đầu chữ ký cho thấy lúc đầu bạn được giúp đỡ nhưng không lâu , ngày càng tuột dốc và có ý định làm lại từ đầu , nhưng vẫn chưa tháo được nút thắt thứ 2 để làm lại , mới tháo được một nút thôi .

Phật nói : " kẻ nói không biết , kẻ biết không nói " , nếu có gì sai hay phật lòng mong bạn lượng thứ .
Cảm ơn lắm những luận giải của Thầy adela.
ego đã viết: trắng tay, danh không, phận không, bạn bè không; không một mảnh tình dzắt dzai :)
Đầu trang

adela
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi adela »

Vẫn còn cái " ý chí " trên tướng mạo , vạn pháp đều tùy duyên khởi , thay vì cầu Phật nơi xa chi bằng cầu Bồ Tát nơi tâm mình vậy . Gương mặt giống La Hán quá ! :)
Đầu trang

ego
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ego »

adela đã viết:Vẫn còn cái " ý chí " trên tướng mạo , vạn pháp đều tùy duyên khởi , thay vì cầu Phật nơi xa chi bằng cầu Bồ Tát nơi tâm mình vậy . Gương mặt giống La Hán quá ! :)
Cảm ơn lắm những luận giải của Thầy adela.
Đầu trang

socdat
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi socdat »

adela đã viết:Vẫn còn cái " ý chí " trên tướng mạo , vạn pháp đều tùy duyên khởi , thay vì cầu Phật nơi xa chi bằng cầu Bồ Tát nơi tâm mình vậy . Gương mặt giống La Hán quá ! :)
Anh Adela cái gì cũng biết nha, tử vi, tướng pháp, cả coi chữ viết nữa. Sao không khi nào coi tướng giùm em hở cao nhân :(( :(( :((
Đầu trang

adela
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi adela »

socdat đã viết:
adela đã viết: Anh Adela cái gì cũng biết nha, tử vi, tướng pháp, cả coi chữ viết nữa. Sao không khi nào coi tướng giùm em hở cao nhân :(( :(( :((
Em nói sai rồi nha ! anh chỉ biết chắc những cái anh không biết thôi mà , những cái anh biết đều không chắc em ơi .:D
Đầu trang

socdat
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi socdat »

adela đã viết:
socdat đã viết:
adela đã viết: Anh Adela cái gì cũng biết nha, tử vi, tướng pháp, cả coi chữ viết nữa. Sao không khi nào coi tướng giùm em hở cao nhân :(( :(( :((
Em nói sai rồi nha ! anh chỉ biết chắc những cái anh không biết thôi mà , những cái anh biết đều không chắc em ơi .:D
Huhu. A coi cho mọi người mà hình e nhiều rứa a không nỡ coi cho em :(( :(( :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”