Tử vi cư Ngọ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Tử vi cư Ngọ

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

sarahannie đã viết:nhờ các b xem giúp ng này ạ
Hình ảnh
pót cho tấm hình đi,mình sẽ nói sơ quát ls này :x
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Lá số của cháu là lá số nào?[/quote]
Bác ơi ls chủ thớt đăng lên là của bạn Phuong nguyen 94 ạ, bác xem rõ cho bạn ý[/quote]

Lá số này mệnh tài quan đẹp nhưng vận kém đấy. Có mấy điểm thế này.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Mệnh vững độ số khá thì không có gì đáng lo cả, chỉ có một số vấn đề cần lưu tâm:
Thứ nhất cung tật của cháu rất xấu nhiều sát tinh, nguyên bộ cự hoả thì hay bị bệnh trĩ, táo bón, thậm chí bộ sao này hay có bệnh lạ nữa, thêm đà la thì xương khớp sẽ có vấn đề, có thế khi còn trẻ chưa thấy nhưng trung niên sẽ phát (bệnh thoái hoá đốt sống, thoát vị đĩa đệm), bệnh về tim mạch đường huyết vậy nên cháu nên ăn uống phù hợp (nên hỏi tư vấn bác sỹ), chịu khó tập thể thao.
Thứ hai cung nô bộc thái âm gặp không kiếp, mặc dù không kiếp đắc địa nhưng vì thái âm ưa sự tin khiết nên cung này xấu, có nghĩa là ra ngoài cũng nhiều tiểu nhân hãm hại, ảnh hưởng đến sự nghiệp và đời sống riêng.
Thứ 3 đại vận 35 nhiều sát tinh quá nên hết sức đề phòng thị phi, tiểu nhân, quan tụng, chuyện gia đạo giai đoạn này, kẻo nửa đường đứt ghánh. Đại vận 55 cung vậy rất xấu đấy, trong hai đại vận này nên hết sức thận trọng.
Nói chung đây là lá số đẹp sau này tất có thành tựu rất khá, chỉ cần lưu ý một chút để tránh hung hoạ thôi.
Good luck!
Đầu trang

phuong nguyen 94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuong nguyen 94 »

vio đã viết:Mệnh vững độ số khá thì không có gì đáng lo cả, chỉ có một số vấn đề cần lưu tâm:
Thứ nhất cung tật của cháu rất xấu nhiều sát tinh, nguyên bộ cự hoả thì hay bị bệnh trĩ, táo bón, thậm chí bộ sao này hay có bệnh lạ nữa, thêm đà la thì xương khớp sẽ có vấn đề, có thế khi còn trẻ chưa thấy nhưng trung niên sẽ phát (bệnh thoái hoá đốt sống, thoát vị đĩa đệm), bệnh về tim mạch đường huyết vậy nên cháu nên ăn uống phù hợp (nên hỏi tư vấn bác sỹ), chịu khó tập thể thao.
Thứ hai cung nô bộc thái âm gặp không kiếp, mặc dù không kiếp đắc địa nhưng vì thái âm ưa sự tin khiết nên cung này xấu, có nghĩa là ra ngoài cũng nhiều tiểu nhân hãm hại, ảnh hưởng đến sự nghiệp và đời sống riêng.
Thứ 3 đại vận 35 nhiều sát tinh quá nên hết sức đề phòng thị phi, tiểu nhân, quan tụng, chuyện gia đạo giai đoạn này, kẻo nửa đường đứt ghánh. Đại vận 55 cung vậy rất xấu đấy, trong hai đại vận này nên hết sức thận trọng.
Nói chung đây là lá số đẹp sau này tất có thành tựu rất khá, chỉ cần lưu ý một chút để tránh hung hoạ thôi.
Good luck!
Bác nói đúng về bệnh quá ạ.
Cháu sẽ chú ý, cẩn thận hơn ạ.
Cháu cám ơn bác !
Đầu trang

phuong nguyen 94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Tử vi cư Ngọ

hoanganh11 đã viết:
vio đã viết:Hoang anh: em mệnh thuộc TPVT, đến hạn hiện nay SPLT, với thân tý thìn thuộc thuỷ, nên khắc, không hợp đất tức là địa lợi kém, thất sát bản chất hoá khi là sát, dẫn đến công việc nó không thể như ý được, đây là giai đoạn thử thách bnanr thân, nên cần phải can trường tìm môi trường cv thích hợp để phát huy khả năng. Về cung phu của em, thất sát hãm, cô quả hội, nên các cụ gọi là cao số, mà lá số em lập gd sớm không tốt đâu, năm nay tiểu hạn vào đúng ung phu gặp mấy sao trên nên có vấn đề về chuyện tình cảm là đúng thôi. Về bố mẹ, bố mẹ em có bệnh về xương khớp, đường huyết. Đối với em nên cẩn thận bệnh về đường tiêu hoá như dạ dày, tá tràng, tiêu chảy... Sang năm em sẽ tìm được cv tốt và phù hợp (khoảng giữa năm) và có thể cv này sẽ ngắn bo lâu dài, chuyện tình cảm sang năm rất tốt hội đủ các sao rồi. Good luck and wait for next year!
Dạ vâng, em sẽ cố gắng học tập, phấn đấu thêm trong đại vận này để tạo tiền đề tốt cho bản thân ở đại vận cung Tử tức. Bố mẹ em cũng có mấy bệnh như Vio đã bảo ạ, còn riêng em thì rất hay bị bệnh đường tiêu hóa, ăn uống linh tinh là...thôi rồi :D . Em vẫn dự định năm sau hoặc năm 27t sẽ lập gia đình, vì lập gia đình muộn chắc chả kiếm được chồng tốt nữa đâu :( Lúc đó mang tiếng ế rồi. Việc bây giờ là cố gắng tìm chú rể tốt ạ.
Em cảm ơn Vio đã bớt chút thời gian quan tâm lá số của em. Chúc Vio sức khỏe, thành công ạ! :)
Vio có thể cho em biết chút ít về chồng tương lai không ạ? Em hơi tham 1 chút nhưng em chỉ muốn yêu và cưới 1 người tài năng hơn em, hiểu biết, lịch sự, lạnh lùng,hì. Em cảm ơn!
Chị ơi, giờ cũng qua giữa năm rồi, chị tìm đc công việc ổn định hơn chưa ạ?
Đầu trang

Mệnh Từ Vi
Chính thức
Chính thức

Re: Tử vi cư Ngọ

Gửi bài gửi bởi Mệnh Từ Vi »

Em cũng tử vi cư ngọ, mà bị triệt, ngẫm thấy cs mình từ nhỏ đến giờ vất vả, tiền bạc không có. đường học vấn thì cũng có chút thành tựu nhưng xét lại chỉ có hư danh, không thòa lòng.
hiện giờ em thất nghiệp, và cũng mới thất tình luôn
Kính nhờ bác Vio xem qua dùm em lá số về công việc v tình cảm.
Em rất muốn quay lại v cô ấy ( quen nhau 5 năm đã tính chuyện kết hôn ), nhưng có vẻ sau khi nghe các bác bàn luận, chắc cô ấy không phải duyên nợ của em ( cô ấy thấp người, da trắng bóc, có cái tính nóng v giọng cũng ko trong trẻo lắm ).
Lá số của em đây
Hình ảnh
Đầu trang

hoanganh11
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanganh11 »

phuong nguyen 94 đã viết:
Cảm ơn em quan tâm, tháng 6 Al chị đã tìm được công việc ổn, khá nhàn, môi trường tốt. Bây giờ chỉ buồn vấn đề tình duyên thôi :)
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

Có xương đắc dù thế nào ck vẫn đẹp zai
Đầu trang

phuong nguyen 94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoanganh11 đã viết:
phuong nguyen 94 đã viết:
Cảm ơn em quan tâm, tháng 6 Al chị đã tìm được công việc ổn, khá nhàn, môi trường tốt. Bây giờ chỉ buồn vấn đề tình duyên thôi :)
Mấy bác nói đúng ghê chị nhỉ :)
Duyên không cầu, không dưỡng. Em 22 năm chưa có 1 mối tình thực sự vắt vai :-S
Đầu trang

phuong nguyen 94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

danvac đã viết:Có xương đắc dù thế nào ck vẫn đẹp zai
Anh nói lá số của chị Hoàng Anh hay của em-chủ bài viết đấy ạ :P
Đầu trang

Trả lời bài viết