Nghiệm lý hạn Thiên không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý hạn Thiên không

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

atrungkakadn đã viết:Thiên không hình như biến có thành không em trải qua vậy thấy rõ, ngay cả địa không cũng vậy nhưng thiên không nó nhẹ nhàng hơn, còn địa không nặng ghê lắm, địa kiếp còn ghê hơn nữa...!!
Hình ảnh
36 tuổi bạn mới bắt đầu vào hạn Thiên không thì làm sao bạn đã trải qua đc?
Đầu trang

biman4ever
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biman4ever »

Lâu rồi lại ngoi lên Lyso. Mỗi lần lên lại mỗi lần khác.
Mình thấy chủ đề topic hay, mình đã từng băn khoăn nhiều về Thiên Không như các bạn. Nhưng giờ đây, mình chỉ phì cười mỗi khi nhắc tới hai chữ Tử Vi.
Tôi không còn tin vào TV nữa mặc dù nó đã từng là niềm tin, là lý lẽ lớn nhất của đời tôi.

Tử vi là gì, nó là bộ môn chống chế. Bạn số đẹp, vận đẹp ư, nhưng bạn lại đang hoàn toàn gặp đầy rẫy xui xẻo? Anh/ cô kia số xấu ư? Nhưng thực tế họ đang sống rất thoải mái. Và dĩ nhiên, quán tính của một người xem số là sẽ vạch ra cho được một con sâu, ác bại khôn vong, hay một thiên thần, cát lộc quý quyền, để mà nương theo thực tế. Còn nếu mà ko tìm ra nổi sâu hay thiên thần, thì còn nhiều chiêu lắm, như sai giờ sinh, ngày tháng có vấn đề, quỹ đạo trái đất mặt trời thiên hà lệch trục.

Tử vi càng ngày xuất hiện càng nhiều môn phái, và theo đó, lý thuyết cũng trở nên phong phú vô vàn. Có thể nói là kho kiến thức. Nhưng trên thực tế họ chỉ cố làm cho nó phức tạp hơn. Để có nhiều nền tảng, và nền tảng nào sai thì xoay vòng qua nền tảng kia vậy. Bạn đã bao giờ tự hỏi rằng mình nên cãi nhau với một ai về trứng có trước hay gà có trước chưa? Tương tự số phận của bạn là điều bí ẩn như trứng và gà kia ấy. Ai nói đúng thì bạn tin nhưng bạn đã bao giờ suy nghĩ rằng thực ra những người nói đúng ấy đang gặp may chưa? Vì chỉ có hai kết quả thôi bạn àh, có hoặc không!!! Và lẽ đuong nhiên với sự phong phú trong TV, đúng hay sai thì cũng vạch được sao an trong số ra để mà phản biện hay hô hào thoai.

Bạn gặp xui xẻo vào đúng ngay vận TK? Thế b đã thấy ai may mắn hết cả vận TK chưa? Có đấy mà ng ta ko xuất hiện trong topic này. Đó chỉ là sự ngẫu nhiên một cách cố tình do cách sắp đặt an bài của sao thôi.

Hãy hỏi lại rằng, số phận là trong tay ta. Cớ sao lại phải trôi theo lá số?

Mất tiền, mất việc, mất chức, thất bại, hỏng việc? Hãy nhìn vào gương mà xem ls thực tế của mình. Con người trong gương đó đang làm mình sai, việc gì cũng có nguyên nhân, như câu ngạn ngữ everything happens for a reason. Chứ ko phải xui hay số an bài mà ta bị như vậy. Bản thân là kẻ thù lớn nhất của mỗi người. Chiến thắng nó bằng cách đối mặt với cái sai cùng trách nhiệm của mình rồi sửa đổi tiến bộ, sẽ cho bạn một tương lai sáng lạn hơn nhiều so với việc né tránh lỗi lầm, sai sót và lại tiếp tục đổ tội cho các ngôi sao trong ls. Cuối cùng, thời gian trôi qua, các bạn sẽ vụt mất rất nhiều thứ.

Số không có thật, mình qua bài viết ngắn gọn, hy vọng mọi người được hiểu ngộ.

No Offense, thanks >:D<
Được cảm ơn bởi: emylio8867
Đầu trang

Locmagiaotri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Locmagiaotri »

ghostsun đã viết:Giai đoạn 12-21 Bố mẹ bạn có vấn đề gì không (gia đạo, sức khỏe .... khác)
Giai đoạn này bố mẹ của LM chỉ hay cãi nhau thôi, sức khoẻ bình thường, công việc bình thường.
Nhưng giai đoạn này là quãng thời gian đẹp nhất của LM các ĐH sau thì toàn tai nạn và bây giờ thì quá buồn vì công việc chẳng có gì tiến triển cả.
Đầu trang

Locmagiaotri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Locmagiaotri »

biman4ever đã viết:Lâu rồi lại ngoi lên Lyso. Mỗi lần lên lại mỗi lần khác.
Mình thấy chủ đề topic hay, mình đã từng băn khoăn nhiều về Thiên Không như các bạn. Nhưng giờ đây, mình chỉ phì cười mỗi khi nhắc tới hai chữ Tử Vi.
Tôi không còn tin vào TV nữa mặc dù nó đã từng là niềm tin, là lý lẽ lớn nhất của đời tôi.

Tử vi là gì, nó là bộ môn chống chế. Bạn số đẹp, vận đẹp ư, nhưng bạn lại đang hoàn toàn gặp đầy rẫy xui xẻo? Anh/ cô kia số xấu ư? Nhưng thực tế họ đang sống rất thoải mái. Và dĩ nhiên, quán tính của một người xem số là sẽ vạch ra cho được một con sâu, ác bại khôn vong, hay một thiên thần, cát lộc quý quyền, để mà nương theo thực tế. Còn nếu mà ko tìm ra nổi sâu hay thiên thần, thì còn nhiều chiêu lắm, như sai giờ sinh, ngày tháng có vấn đề, quỹ đạo trái đất mặt trời thiên hà lệch trục.

Tử vi càng ngày xuất hiện càng nhiều môn phái, và theo đó, lý thuyết cũng trở nên phong phú vô vàn. Có thể nói là kho kiến thức. Nhưng trên thực tế họ chỉ cố làm cho nó phức tạp hơn. Để có nhiều nền tảng, và nền tảng nào sai thì xoay vòng qua nền tảng kia vậy. Bạn đã bao giờ tự hỏi rằng mình nên cãi nhau với một ai về trứng có trước hay gà có trước chưa? Tương tự số phận của bạn là điều bí ẩn như trứng và gà kia ấy. Ai nói đúng thì bạn tin nhưng bạn đã bao giờ suy nghĩ rằng thực ra những người nói đúng ấy đang gặp may chưa? Vì chỉ có hai kết quả thôi bạn àh, có hoặc không!!! Và lẽ đuong nhiên với sự phong phú trong TV, đúng hay sai thì cũng vạch được sao an trong số ra để mà phản biện hay hô hào thoai.

Bạn gặp xui xẻo vào đúng ngay vận TK? Thế b đã thấy ai may mắn hết cả vận TK chưa? Có đấy mà ng ta ko xuất hiện trong topic này. Đó chỉ là sự ngẫu nhiên một cách cố tình do cách sắp đặt an bài của sao thôi.

Hãy hỏi lại rằng, số phận là trong tay ta. Cớ sao lại phải trôi theo lá số?

Mất tiền, mất việc, mất chức, thất bại, hỏng việc? Hãy nhìn vào gương mà xem ls thực tế của mình. Con người trong gương đó đang làm mình sai, việc gì cũng có nguyên nhân, như câu ngạn ngữ everything happens for a reason. Chứ ko phải xui hay số an bài mà ta bị như vậy. Bản thân là kẻ thù lớn nhất của mỗi người. Chiến thắng nó bằng cách đối mặt với cái sai cùng trách nhiệm của mình rồi sửa đổi tiến bộ, sẽ cho bạn một tương lai sáng lạn hơn nhiều so với việc né tránh lỗi lầm, sai sót và lại tiếp tục đổ tội cho các ngôi sao trong ls. Cuối cùng, thời gian trôi qua, các bạn sẽ vụt mất rất nhiều thứ.

Số không có thật, mình qua bài viết ngắn gọn, hy vọng mọi người được hiểu ngộ.

No Offense, thanks >:D<
Tôi cũng rất tin vào TV, nhưng hiện tại cũng đang rất lo không biết là thế nào vì có rất nhiều trường hợp tôi nghiệm thấy chưa chính xác.
Tôi chỉ biết dựa vào ĐH sau để cố chờ đợi mà không đúng nữa thì chắc tôi chết mất.
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Hay lắm biman4ever . Mọi người nói sợ không , kiếp kị kình đà . Còn tôi thì ngược lại , han nào phùng khôi việt khoa quyền lộc tứ linh lại hỏng hẳn , không bị dính hình cũng mất tiền , tai nạn , thất tình , dở dang . Mấy hạn phùng kỵ tay trắng vơ tiền , phùng không kiếp mọi việc đều thuận lợi .
Đầu trang

crazyboy77
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi crazyboy77 »

Chả biết hạn TK như thế nào chứ thấy em dính vô mấy năm tam tai nó tan nát không tả nổi
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

ghostsun đã viết:
QuyDau1993 đã viết:Hạn Thiên Không với hạn Song Hao cái nào đáng sợ hơn vậy mấy bác? #-o
GS trải qua hạn Thiên không, mất nhiều và được quá ít so với công sức mình bỏ ra, chuyển sang vận mới lại bắt đầu lại từ đầu.
Vận song Hao lúc đó đã nhiều tuổi rồi nên Hao ứng với sự chuyển biến trong công việc. 10 năm công việc thay đổi liên tục, chuyển khoảng 8 công ty (có công ty chỉ làm đc 2 tháng rồi nghỉ) nhưng vẫn có chức danh và tài lộc trong vận này tuy rằng vất vả vì di chuyển nhiều. Song hao xung chiếu tại Tỵ Hợi, cung điền trạch và Tử tức. 10 năm vận đó xây nhà và sinh con, có sự mất mát con trong vận.
Hạn song Hao với GS đc coi là tốt, với hạn Thiên không thì đúng nghĩa tất cả về 0.
Bác ghostsun up lá số lên cho mọi người tham khảo được không ạ :)
Đầu trang

Nguyenphuong333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenphuong333 »

crazyboy77 đã viết:Chả biết hạn TK như thế nào chứ thấy em dính vô mấy năm tam tai nó tan nát không tả nổi
Tam tai với thiên không mình không biết cái nào nặng hơn,nhưng mình còn đang trong hạn thiên không bệnh tật truyền miên,có những lúc tưởng chết vì bệnh nay thì công việc đã ổn định cũng không thể nói thiên không là tất cả về không chỉ có điều là bệnh tật vẫn chưa khỏi tình duyên vẫn lận đận
Lá số của mình đây mời các bạn cùng nghiệm lý
Tập tin đính kèm
image.jpg (291.13 KiB) Đã xem 2383 lần
Đầu trang

atrungkakadn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi atrungkakadn »

ghostsun đã viết:
atrungkakadn đã viết:Thiên không hình như biến có thành không em trải qua vậy thấy rõ, ngay cả địa không cũng vậy nhưng thiên không nó nhẹ nhàng hơn, còn địa không nặng ghê lắm, địa kiếp còn ghê hơn nữa...!!
Hình ảnh
Dạ em trải qua hạn năm thôi, thấy nó về không nhưng có cảm giác nhẹ nhàng hơn con địa không, địa kiếp thì còn ghê hơn nữa.
Địa không nó để lại di chứng,
Địa kiếp để lại vết thương
Còn thiên không để lại chút tiếc nuối.
Như vậy có thể thấy mức đô tăng thì thiên không --> địa không ---> địa kiếp.
Đầu trang

tay333
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tay333 »

atrungkakadn đã viết:
ghostsun đã viết:
Hình ảnh
Dạ em trải qua hạn năm thôi, thấy nó về không nhưng có cảm giác nhẹ nhàng hơn con địa không, địa kiếp thì còn ghê hơn nữa.
Địa không nó để lại di chứng,
Địa kiếp để lại vết thương
Còn thiên không để lại chút tiếc nuối.
Như vậy có thể thấy mức đô tăng thì thiên không --> địa không ---> địa kiếp.
Ls này vận 36 xấu là do tướng hãm hội kình kiếp ==> ảnh hưởng khoảng 90% . Thiên ko , đà linh ==> ảnh hưởng khoảng 20 - 30% .

Mệnh , đại hạn thiên không , tìm khoa , âm dương , song hỉ + đa cát tinh , vv... Sẽ đảo ngược tình thế . Còn ko phải chấp nhận an phận . ( sóng to gió lớn )
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”