Ý nghĩa của 2 sao Hóa Lộc và Lộc Tồn trong cuộc sống !

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Ý nghĩa của 2 sao Hóa Lộc và Lộc Tồn trong cuộc sống !

Gửi bài gửi bởi phuong ngth »

pkhai đã viết:Quên chưa nói cho các bạn về việc sử dụng sao Hóa Lộc và Lộc Tồn. Có khá nhiều bạn thắc mắc là có người sử dụng được 2 sao này. Ngoài ngũ hành của 2 sao này thì còn nguyên nhân là vì con sao Thiên Mã , nếu nó phù hợp với Mệnh hoặc sinh cho Mệnh và không bị TRIỆT thì người đó sử dụng được 2 sao này hoặc ít nhất 1 phần của nó . Vì Thiên Mã đặc trưng cho sự nhanh nhẹn , đi 1 lần giải quyết được nhiều việc , hoặc trông bề ngoài chả có gì nhanh nhẹn thậm chí tay chân vụng về chậm chạp nhưng lại nghĩ ra nhiều cách làm cho mọi việc nhanh chóng hơn . Ngoài ra hãy để ý cung Nô , cung Mệnh Tài Quan , cung Thân , cung Phúc có 1 số cái bí mật cụ thể về cách sử dụng mà mình chưa thể tiết lộ thời điểm này có liên quan tới 2 sao này.

Nhật Nguyệt hay bất cứ 1 bộ sao nào đó nếu sử dụng được 2 sao này thì vào hạn phát lộc hoặc tam hợp Mệnh Tài Quan hoặc cung Phúc mà không có 1 trong 2 sao này thì không thấy gì xảy ra , nói tới Lộc là nói tới tiền bạc , Nhật Nguyệt chỉ là 1 cách thể hiện rằng người đó sẽ giàu có. Nhưng đó chỉ là sự diễn giải rằng người đó sẽ được thế , còn muốn thế muốn giàu có thì đều phải đi qua vận phát Lộc để được thế. Nhiều người xem tiểu hạn , lưu niên tiểu hạn không hề thấy các sao này nhưng nhìn kỹ sẽ thấy các sao Lưu Lộc Tồn , Lưu Hóa Lộc cũng sẽ nói về sự phát. Ngoài ra ở đâu đó có bài viết nói về tam hợp Mệnh Tài Quan nếu có 1 trong 2 sao này thì khi các tiểu hạn , lưu thái tuế di chuyển luôn có tam hợp , nhị hợp với 1 trong 2 sao này cũng thể hiện sự phát nhiều hay phát ít.
Cảm ơn bác đã chú thích thêm. hihi.
Rồi bác có định sau này tiết lộ bí mật luôn không ạ?
Phần sau có thể hy vọng phát lộc,phát ít cũng cứ hy vọng!!!
Chỉ khi nào bác nói hết bí mật là vì mệnh tài quan phúc vậy vậy nên sẽ không đời nào phát nổi ...mới hết hy vọng :) hihi
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Toiyeulyso đã viết:
Thiên lương rất ngại hoá lộc, nếu Thiên Lương hoá lộc thì chỉ nên làm công ăn lương, nếu không thì sẽ bi dòm ngó, thị phị, mang tiếng vì tiền bạc; Lộc Tồn lại gặp hoá kị đương nhiên là có tiền thì sẽ bị mang tiếng vì tiền. Cung Tử nhị hợp mệnh chắc là chị có con hiếu đễ, luôn muốn giúp đỡ cha mẹ; cung nô bộc nhị hợp cung Thân thì luôn có bạn bè giúp đỡ hết mình.
Bạn đoán đúng hết đó.Cảm ơn bạn nhiều :) Từ nào giờ không hề biết Thiên Lương ngại Hóa Lộc đó bạn ơi!Hèn gì mà tôi cứ ưa làm công ăn lương không hà!Cứ nghĩ "lớn thuyền lớn sóng",thôi ở trên bờ làm cu li cho chắc ăn.
Tôi chỉ có duy nhất 1 con trai ,cháu cũng ngoan.
Đến được như này, tôi thấy hầu như mình may mắn vì có quí nhân xung quanh phù trợ.Dù không hề giàu có,mà chỉ đủ an nhàn như bây giờ tôi cũng mãn nguyện lắm rồi vì xưa ở tuổi 20 -30- 40 ,tôi vẫn chưa biết mình sẽ thành ra thể nào?! Tôi chỉ biết cố gắng và cố gắng ,chỉ nghĩ và làm điều lành,kết quả ra sao...tự khắc đến!Thành thật mà nói tôi rất thông cảm với hoàn cảnh của các bạn trẻ lên đây hỏi số ..ngây thơ có ,toan tính có và cũng rất đáng yêu nữa...
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Toiyeulyso »

phuong ngth đã viết:Bạn đoán đúng hết đó.Cảm ơn bạn nhiều :) Từ nào giờ không hề biết Thiên Lương ngại Hóa Lộc đó bạn ơi!Hèn gì mà tôi cứ ưa làm công ăn lương không hà!Cứ nghĩ "lớn thuyền lớn sóng",thôi ở trên bờ làm cu li cho chắc ăn.
Đến được như này, tôi thấy hầu như mình may mắn vì có quí nhân xung quanh phù trợ.Dù không hề giàu có,mà chỉ đủ an nhàn như bây giờ tôi cũng mãn nguyện lắm rồi vì xưa ở tuổi 20 -30- 40 ,tôi vẫn chưa biết mình sẽ thành ra thể nào?! Tôi chỉ biết cố gắng và cố gắng ,chỉ nghĩ và làm điều lành,kết quả ra sao...tự khắc đến!Thành thật mà nói tôi rất thông cảm với hoàn cảnh của các bạn trẻ lên đây hỏi số ..ngây thơ có ,toan tính có và cũng rất đáng yêu nữa...
Chị có thể chia sẻ về hai bác và các anh chị em của chị được không.
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Toiyeulyso đã viết:
phuong ngth đã viết:Bạn đoán đúng hết đó.Cảm ơn bạn nhiều :) Từ nào giờ không hề biết Thiên Lương ngại Hóa Lộc đó bạn ơi!Hèn gì mà tôi cứ ưa làm công ăn lương không hà!Cứ nghĩ "lớn thuyền lớn sóng",thôi ở trên bờ làm cu li cho chắc ăn.
Chị có thể chia sẻ về hai bác và các anh chị em của chị được không.
Vâng,như vầy bác à:
-Ba tôi mất sớm vào tháng 8 năm 1963 khi tôi chưa thôi nôi.Ba tôi làm nông,tốt bụng,xốc vác,thương yêu gđ nhưng thời chiến tranh nên cuộc sống và cái chết đều bi đát!Trong vùng chiến sự ngày thuộc về VNCH ,đêm thuộc quyền Việt cộng kiểm soát mà ba tôi muốn chỉ ở nhà nuôi vợ con thì ai cho???trốn cả 2 bên ,cuối cùng để yên cho gđ nên ba tôi ...tự sát!!!
-Mẹ tôi hiền lành thùy mị ...quê trớt ,tự học chữ,biết phụ nữ khổ hạnh vì sống phụ thuộc nên ...rất có tầm nhìn khi hy sinh tất cả cho chị em tôi được đi học thành tài.Mẹ tôi giờ 94t ,tuy minh mẫn nhưng nằm 1 chỗ đã 5 năm nay,hiện đang sống cùng gđ tôi.
-Anh chị em 10 người ,tôi là út.Gồm 7 gái, 3trai.Nhưng phúc phần của các anh trai xem ra không suôn sẻ bằng các chị em gái.
1 anh chết vì đột quỵ năm 33t; 2 người khá vất vả cả vật chất lẫn tinh thần (tức lẫn cả hôn nhân và con cái);4 giàu có hạnh phúc;3 đủ sống an nhàn hạnh phúc.
Thực ra khi ba tôi không còn thì các chị lớn sớm bươn chải và dẫn dắt các em nhỏ hơn,chứ mẹ tôi không thể gánh nổi.
Nhận định của tôi :-Giả sử 2 lá số y nhau,phúc đức từ kiếp trước giả sử ngang nhau, nhưng tôi nghĩ người nào sinh ra từ gia đình nghèo khó hơn sẽ cố gắng hơn để vượt lên xa hơn và giữ gìn thành quả bền hơn.
-Trong cái rủi có cái may: hên là chị em tôi đều không phải loại có nhan sắc nên lúc cả nhà khốn đốn không thể"đứng đường" được ,đành phải lo học hành mà thôi. :)
Thấy rất có lý khi cho rằng con gái nhờ đức cha nên chúng tôi mới được vậy!Nhưng tôi kịch liệt phản đối nếu nghĩ con trai hưởng phước của mẹ nên mới khổ vậy vì mẹ tôi hiền như bồ tát và rất kiệm lời.
Hy vọng lời thành thực này giúp bạn nghiệm lý được phần nào,bạn nha!
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Rất cảm ơn chị đã cho biết về gia cảnh rất chi tiết!
Theo như Hà Lạc thì chị có cách rất quý về hậu vận, đó là cách "Hổ lộng phong", nên càng về sau chị càng phát triển. Cuộc sống của chị là do chị xem xét, thấy tốt thì tiến, thấy xấu thì dừng, không bị tác động bởi ngoại cảnh thì không sao.
Còn về Tử vi thì Thái Dương của chị Hãm mà lại không có trung tinh nào làm sáng lại cho nên là Ba chị và các anh trai của chị gặp khó khăn chứ không phải do phúc của Má chị yếu.
Em có con trai có lá số có các chính tinh giống chị nên em muốn hỏi về gia cảnh của chị thôi, thấy chị nói thế nên em hơi lo.
cảm ơn chị nhé!
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Toiyeulyso đã viết:Rất cảm ơn chị đã cho biết về gia cảnh rất chi tiết!
Theo như Hà Lạc thì chị có cách rất quý về hậu vận, đó là cách "Hổ lộng phong", nên càng về sau chị càng phát triển. Cuộc sống của chị là do chị xem xét, thấy tốt thì tiến, thấy xấu thì dừng, không bị tác động bởi ngoại cảnh thì không sao.
Còn về Tử vi thì Thái Dương của chị Hãm mà lại không có trung tinh nào làm sáng lại cho nên là Ba chị và các anh trai của chị gặp khó khăn chứ không phải do phúc của Má chị yếu.
Em có con trai có lá số có các chính tinh giống chị nên em muốn hỏi về gia cảnh của chị thôi, thấy chị nói thế nên em hơi lo.
cảm ơn chị nhé!
Cảm ơn bạn đã giải tỏa nỗi buồn không nguôi của mẹ tôi,tôi sẽ nói bà biết liền. :) .
Bạn nói rõ hơn về "Hổ lộng phong" nha, vì tra Google mà không ra.Tôi thấy hy vọng le lói quá... :)

Một số nét chính về tôi để bạn không phải lo cho con trai nữa.
-Nhạy cảm ,tự ti do hoàn cảnh ,nhưng quyết đoán.Có uy tín.Những vấn đề không ranh giới đúng-sai thì sao cũng được,chứ đã rạch ròi đúng-sai thì không bao giờ tôi phải phân vân cả.
-Học hành-thi cử-quan trường may mắn,công việc nói chung là suôn sẻ .
-Sức khỏe tốt,có bệnh cũng nhẹ .Cho tới bây giờ thì tai ách nhẹ thôi.
-Dù ai cũng nghĩ là 2 đời chồng ,nhưng nhờ lập gia đình trễ 29t nên chỉ có 1.Hôn nhân tốt đẹp.
-Con cái khó giữ ,khó nuôi ,chỉ có 1 đứa.
-Giữ tiền được,tương lai sau này không lo tiền bạc .
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phuong ngth đã viết:Cảm ơn bạn đã giải tỏa nỗi buồn không nguôi của mẹ tôi,tôi sẽ nói bà biết liền. :) .
Bạn nói rõ hơn về "Hổ lộng phong" nha, vì tra Google mà không ra.Tôi thấy hy vọng le lói quá... :)

Một số nét chính về tôi để bạn không phải lo cho con trai nữa.
-Nhạy cảm ,tự ti do hoàn cảnh ,nhưng quyết đoán.Có uy tín.Những vấn đề không ranh giới đúng-sai thì sao cũng được,chứ đã rạch ròi đúng-sai thì không bao giờ tôi phải phân vân cả.
-Học hành-thi cử-quan trường may mắn,công việc nói chung là suôn sẻ .
-Sức khỏe tốt,có bệnh cũng nhẹ .Cho tới bây giờ thì tai ách nhẹ thôi.
-Dù ai cũng nghĩ là 2 đời chồng ,nhưng nhờ lập gia đình trễ 29t nên chỉ có 1.Hôn nhân tốt đẹp.
-Con cái khó giữ ,khó nuôi ,chỉ có 1 đứa.
-Giữ tiền được,tương lai sau này không lo tiền bạc .
Theo sách Hà Lạc chỉ ghi là cách "Hổ lộng phong" là cách quý hiển nên em cũng chỉ biết thế thôi chị à.
Cách Cơ Nguyệt Đồng Lương là cách được cuộc sống êm đềm, nhiều may mắn nên em không lo vì con mà em lo cho mình là chính chị à.
Chị có Thái Tuế thủ Mệnh thì có cả bộ Tứ Linh đi kèm nên luôn gặp nhiều may mắn, người có Thái Tuế là người sống đúng với các quy định của luật pháp và các quy tắc của xã hội, không bao giờ hại người.
Chị lại có Đẩu Quân thủ Mệnh nữa thì khi chị nghĩ là đúng thì không ai có thể làm cho chị làm khác được.
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Toiyeulyso đã viết:
Theo sách Hà Lạc chỉ ghi là cách "Hổ lộng phong" là cách quý hiển nên em cũng chỉ biết thế thôi chị à.
Cách Cơ Nguyệt Đồng Lương là cách được cuộc sống êm đềm, nhiều may mắn nên em không lo vì con mà em lo cho mình là chính chị à.
Chị có Thái Tuế thủ Mệnh thì có cả bộ Tứ Linh đi kèm nên luôn gặp nhiều may mắn, người có Thái Tuế là người sống đúng với các quy định của luật pháp và các quy tắc của xã hội, không bao giờ hại người.
Chị lại có Đẩu Quân thủ Mệnh nữa thì khi chị nghĩ là đúng thì không ai có thể làm cho chị làm khác được.
À, nếu bạn lo chính bạn , ứng với số phận người cha thì tôi ái ngại cho bạn lắm.Đây là thời bình mà? bạn không thể rơi vào hoàn cảnh của ba tôi được.
Ba tôi mất khi 38t .Vậy coi như trong 20 năm khúc sau đó toàn là áp lực:Sinh và nuôi dạy 10 đứa con trong đói nghèo!+theo Việt Minh kháng Pháp khoảng < 9 năm + vật vờ khổ sở từ 1954 -1963 trong chiến tranh chống Mỹ.
Tôi biết ba tôi phải dằn xé dữ lắm trong vài năm mới đưa tới quyết định tự sát.

Tôi nghĩ có khi sao Thái dương H đó lại có phần nào ứng với người chồng của tôi thì sao?Tôi không có giờ sinh của ảnh.Nhưng ảnh cũng khổ không thua gì tôi đâu.Tôi nói sơ qua để bạn nghiệm lý xem có ứng với cung phu trên lá số tôi không vì tôi đâu biết coi đâu nà?
Ba chồng tôi là chỉ huy 1 trung đội phe mình đây ,khi đụng độ ở Củ chi đã tự sát bằng lựu đạn năm 1972 nên không thể tìm được xác.Thực chất, chồng tôi mồ côi từ nhỏ là lúc ba chồng thoát ly vào Khu chứ không phải đến khi có tin báo tử chính thức.Gia đình anh ấy cũng khốn khổ y như nhà tôi.
Sau chiến tranh ,người còn sống về sau hưởng nhiều quyền lợi cho họ lẫn con cái chứ chúng tôi không hề ...
Chồng tôi phúc lớn, hiền lành, ít bệnh tật,đẹp trai ,có máu nghệ thuật văn nghệ ,có đạo đức,chịu khó,nhưng không quyết đoán.
Nếu mà đúng thì ứng với cung Thê của con bạn mà.

Vậy ha bạn ha,
Cảm ơn bạn nhiều đã xem thêm về tính cách của tôi.
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Hay... LT của em ở phụ bị TT ... nhưng đc HL ở điền... chắc cho mướn nhà & kiếm lời
Đầu trang

theking
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi theking »

Cung tài tôi có dương lương xương hoá lộc lun, nhưng tôi đi làm thì ko việc ổn định, tài ko có bao nhiêu, ko giỏi kinh doanh, nhà thì nghèo, thử hỏi sao giàu dc như hoá lộc đây?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”