Liêm Tướng Tý Ngọ hội Tam Hóa, xin được luận giải thêm về lá số này..

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tonic129
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Liêm Tướng Tý Ngọ hội Tam Hóa, xin được luận giải thêm về lá số này..

Gửi bài gửi bởi tonic129 »

pieotivi đã viết:Em cũng mệnh Liêm Tướng giống chị, nhưng lại thấy bản thân không được như chị. Công việc thì chưa lấy gì là ổn định, tình duyên tới giờ toàn gặp phải những người không nên gặp. Cho em hỏi là hạn cung Phu của chị như thế nào ạ, vì năm nay tiểu hạn em rơi vào cung này không biết có khá hơn năm ngoái không! Rất vui được làm quen với chị ^^
Mệnh của bạn cũng là Liêm Tướng nhưng ko phải cách Tam Kỳ Gia Hội như mình mà là cách Song Lộc thì phải, cũng có thể là cách Phủ Tú Triều Viên, cái này mình ko chắc, chắc cần mấy anh chị khác rành hơn mình giải đáp...
Đại Vận của bạn cung Phúc là Thất Sát lại đang có sao Địa Không chiếu nên chắc ko bình yên là đúng rồi, nhưng chắc từ từ sẽ tốt lên, đừng lo!! :) Vận 25 - 35 của bạn khác mình, của mình 25 - 35 là vô vận phu thê Tham Lang, nói chung theo mình là biến động lớn nhưng theo hướng tốt và vui, vô vận này mình tìm được công việc làm lương tốt rồi đi du lịch nhiều, cuộc sống cởi mở hơn và nhiều cơ hội mở rộng mối quan hệ với những người rất giỏi và hay ho - gần như là gặp nhiều cơ hội lẫn rắc rối mà mình ko thể tin là tính cách như mình lại dính vào.
Vận phu thê 25 - 35 của mình nhìn chung thấy là có biến động lớn. Nói chung mình ko có nữ tính cho lắm về hình thức nhưng ai quen một thời gian cũng dễ cảm mến nên chuyện tình cảm của mình khá là "đắt khách" và đa phần những người có tình cảm với mình đều là người có hình thức đẹp - về sau biết một chút về tử vi mình nghĩ chắc cũng do mệnh mình tam hợp Vũ Khúc Khốc Hư Tang Cô Quả toàn là những sao cô đơn nên cơ hội tình cảm thì đến thường nhưng mình luôn cảm thấy thích một mình hơn và hay xét nét cảm thấy hầu hết những người có cảm tình với mình đều "thiếu thiếu" cái gì đó mà mình cần!! #-o Mình chỉ cảm thấy thích sâu sắc một bạn Đồng Âm Tý Ngọ là bạn học của mình, nói chung lần đầu gặp đã thấy thân quen và gần như sét đánh rồi =)) nhưng việc chẳng đi tới đâu vì hai đứa bị gián đoạn cách biệt trong nhiều khoảng thời gian và hiện tại người đó cũng lập gia đình rồi, giờ mình chỉ âm thầm theo dõi cuộc sống của người ta, cái bạn Đồng Âm này thì ko nhớ rõ giờ sinh nên cũng có thể là Liêm Lang, mỗi khi mình nghĩ đến Liêm Lang mình cứ thấy tiếc hùi hụi biết đâu bạn ấy chính là vận mệnh phu thê mà mình bỏ lỡ :x bạn Đồng Âm này giỏi, nghiêm chỉnh - đến giờ vẫn rất hoàn hảo trong mắt mình, huhu!! :(( Ngoài ra đúng năm đầu vận Phu Thê là 25 thì mình tự nhiên sa ngã vô một bạn Âm Dương Sửu Mùi nhưng lối sống cực kỳ là Tham Lang, nói chung là mình thấy bạn đó rất chi là quyến rũ và rất biết ăn chơi hưởng thụ nhưng chắc cũng nhờ bộ sao Khúc Khốc Hư Tang Cô Quả mà mình vẫn rất lý tính trong chuyện tình cảm, ngày nào mình cũng liệt kê là 1000 điểm khác biệt trong tính cách và lối sống của mình với bạn này để chống lại sự hấp dẫn cao độ nhưng nguy hiểm cho tính mạng của mình =)) Nói chung cũng mất hết mấy năm rượt đuổi nhau cuối cùng mình cũng thoát khỏi tay bạn Tham Lang trá hình Âm Dương này!!! ^:)^ Nói chung mình mới tìm hiểu tử vi gần đây nhưng nghiệm lại khoảng đại vận Tham Lang vừa rồi thấy đoạn này mấy người có tình cảm với mình toàn là mấy người có hình thức đẹp nhưng lối sống hình thức, thích hưởng thụ và có vẻ rất chi là "tiền đề lăng nhăng" nên mình bỏ chạy mất dép!! [-O< Bữa trước thầy tử vi chấm cho mình bảo là tới vận 35 - 45 mình sẽ gặp "duyên lạ khó cưỡng", haha, mình ko bít lạ chỗ nào nhưng cũng hơi khoái, hi vọng là giống bạn Đồng Âm kia chứ ko mình quyết ở độc thân cho khỏe!! \:D/
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

:D Em cũng Liêm tướng tý ngọ này. Cho e đăng ký một xuất với nhé. Công việc của e theo mọi người nhận xét là ổn định. Nhưng e thì ko muốn tiếp tục làm nữa. E đang muốn bỏ việc, nên e ko coi đó là công việc ổn định. Tình duyên thì cũng gặp một vài người. Nhưng chẳng đi đến đâu cả và lỗi toàn là do bản thân thôi. Bây giờ e vẫn chưa lập gia đình, cũng chưa có người iu. Nên có thể coi là lận đận :D . E cũng thích đi du lịch, ko sợ cô đơn, cũng nghĩ già sẽ đi tu nếu lúc đó ko có vướng bận gì :) . E rất vui đc làm quen với hội tý ngọ nhà mình. hi
Hình ảnh
Đầu trang

tonic129
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tonic129 »

Hội Liêm Tướng Tý Ngọ nhà mình nhìn chung có vẻ thích đi tu :)) Cung Tử Phủ của bạn ko hội KK nên chắc cuộc sống sẽ thuận lợi hơn mình đó :))
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

12h đã viết::D Em cũng Liêm tướng tý ngọ này. Cho e đăng ký một xuất với nhé. Công việc của e theo mọi người nhận xét là ổn định. Nhưng e thì ko muốn tiếp tục làm nữa. E đang muốn bỏ việc, nên e ko coi đó là công việc ổn định. Tình duyên thì cũng gặp một vài người. Nhưng chẳng đi đến đâu cả và lỗi toàn là do bản thân thôi. Bây giờ e vẫn chưa lập gia đình, cũng chưa có người iu. Nên có thể coi là lận đận :D . E cũng thích đi du lịch, ko sợ cô đơn, cũng nghĩ già sẽ đi tu nếu lúc đó ko có vướng bận gì :) . E rất vui đc làm quen với hội tý ngọ nhà mình. hi
Hình ảnh
Sau này phải kiểm soát chồng thật chặt vào ! . Bạn mệnh mộc , sinh năm tị nên đào hoa đồng cung thiên tướng , đây mới thực sự là người đẹp ! .
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

tonic129 đã viết:Hội Liêm Tướng Tý Ngọ nhà mình nhìn chung có vẻ thích đi tu :)) Cung Tử Phủ của bạn ko hội KK nên chắc cuộc sống sẽ thuận lợi hơn mình đó :))
:D Tớ nghĩ ko hẳn vậy đâu bạn. Tớ cũng làm công ăn lương, muốn làm những gì mình thích, nhưng hay bị ngăn cản, nên lúc nào cũng phiền não. Tớ thấy cuộc sống của bản thân ko thuận lợi lắm :) .
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

Người Lữ Khách đã viết: Sau này phải kiểm soát chồng thật chặt vào ! . Bạn mệnh mộc , sinh năm tị nên đào hoa đồng cung thiên tướng , đây mới thực sự là người đẹp ! .
Hi. Sau này mà chồng tớ lăng nhăng thì tống khỏi nhà luôn, kiểm soát chi cho mệt :D . Tớ thấy mình bình thường, nhưng một số người khen đẹp :"> , một số bảo bình thường. Nên tớ nghĩ cũng trên trung bình thôi :D
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

Tên đã viết:
12h đã viết::D Em cũng Liêm tướng tý ngọ này. Cho e đăng ký một xuất với nhé. Công việc của e theo mọi người nhận xét là ổn định. Nhưng e thì ko muốn tiếp tục làm nữa. E đang muốn bỏ việc, nên e ko coi đó là công việc ổn định. Tình duyên thì cũng gặp một vài người. Nhưng chẳng đi đến đâu cả và lỗi toàn là do bản thân thôi. Bây giờ e vẫn chưa lập gia đình, cũng chưa có người iu. Nên có thể coi là lận đận :D . E cũng thích đi du lịch, ko sợ cô đơn, cũng nghĩ già sẽ đi tu nếu lúc đó ko có vướng bận gì :) . E rất vui đc làm quen với hội tý ngọ nhà mình. hi
Hình ảnh
đúng rối tiểu nhi à chỉ có tu mới thành chính quả :)) :)) :))
Cháu ko biết "bác" đã thành chính quả chưa? Nhưng cháu phục "bác" thật đấy. Chỉ cần câu nói có mỗi một nội dung thôi, mà "bác" chém lên tam đẳng :-bd
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Đây là 1 vd của người Liêm Tướng mệnh mộc . Đó là tướng Nguyễn KHoa Nam của VNCH
https://www.google.com/search?q=nguyễn+ ... zhrC9YM%3A
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

pieotivi đã viết:Em cũng mệnh Liêm Tướng giống chị, nhưng lại thấy bản thân không được như chị. Công việc thì chưa lấy gì là ổn định, tình duyên tới giờ toàn gặp phải những người không nên gặp. Cho em hỏi là hạn cung Phu của chị như thế nào ạ, vì năm nay tiểu hạn em rơi vào cung này không biết có khá hơn năm ngoái không! Rất vui được làm quen với chị ^^
Hình ảnh
Lá số của tớ với bạn khá giống nhau. Có khi nào vẻ bề ngoài giống nhau ko nhỉ? :-?
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

Người Lữ Khách đã viết:Đây là 1 vd của người Liêm Tướng mệnh mộc . Đó là tướng Nguyễn KHoa Nam của VNCH
https://www.google.com/search?q=nguyễn+ ... zhrC9YM%3A
:D nhìn mình khá giống bác ấy đấy :P . Nhưng lông mày mình là lông mày kẻ ngang, hơi cong và khá thanh cơ, mắt mình cũng hơi giống nhưng nhìn hiền hơn :P. Khuôn mặt cũng giống luôn, mũi hao hao và nhỏ hơn, miệng nhỏ hơn :D .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”