Mời chém

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mời chém

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Nhờ bác bác chém cho vài câu về sự nghiệp của mình với. Giờ tình không, tiền ở mức tạm tạm, công việc thì cứ mãi lẹt đẹt, mặc dù cũng không đến nỗi ngu dốt, lười biếng. Hỏi về tình mãi mà chẳng được ai chém cho, chán nên giờ chuyển qua nhờ chém về công việc. Xem nó có nát bằng tình không.
Mong được chém, thật. Giờ mình thấy bế tắc với công việc quá, làm (phân tích tài chính đầu tư này nọ) chỗ này hơn 4 năm rồi mà vẫn chỉ chân chuyên viên cấp cao quèn, lương 4k (cả thưởng). Xem tứ trụ được khuyên mình nên ra Hà Nội làm, còn làm tiếp ở Sài gòn thì không chỉ công việc dậm chân tại chỗ mà tình cũng không bao giờ đến. Nên sao giờ mọi người? ~X(
Lá số mình:
Hình ảnh
Đầu trang

chuakipnoiyeuem
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mời chém

Gửi bài gửi bởi chuakipnoiyeuem »

Lương 4 ngàn usd/tháng phải không chị?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

chuakipnoiyeuem đã viết:Lương 4 ngàn usd/tháng phải không chị?
Uh em. Em xem hộ chị xem công việc chị sau này có nên cơm cháo j không với?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Up nào. Nice weekend mọi người!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Lá số này Mệnh Thân tuy Sát Phá Tham hãm, nhưng lá số không xấu đâu. Nếu có thì chỉ là nữ mệnh mà Sát Phá Tham thì có phần hơi trắc trở về hôn nhân thôi. Và ngoài ra, Sát Phá Tham hãm thì đôi khi đầu đời và khởi nghiệp chịu nhiều vất vả gian nan hơn (nhưng nhìn qua cung Phụ Mẫu thấy khá tốt, Nhật Lương xung chiếu + Quyền Song Lộc hội thì có thể loại bỏ đi tiêu chí đầu đời gian nan).

- Mệnh Sát Phá Tham nhưng được Khôi Việt, Xương Khúc, Thai Cáo
- Quan có Tham Lang + Linh Tinh, thêm Khôi Việt Tả Hữu, Khoa Thai Cáo, Thai Tọa
- Tài và cũng là cung Thân có Sát Kình Khôi Việt + giáp Song Lộc, giáp Quyền Lộc

Nhìn chung thì cách cục rất thanh thuần! Cách cục thanh thuần thì dễ thành công.

Bát Tự cũng khá tốt!

Vận 32 cũng tốt đấy. Sau 40 càng tốt!

Cung Phu nhìn chung cũng coi như là tốt, cung Tử cũng tốt, cung Điền cũng rất tốt!!!
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Long Đức đã viết:Lá số này Mệnh Thân tuy Sát Phá Tham hãm, nhưng lá số không xấu đâu. Nếu có thì chỉ là nữ mệnh mà Sát Phá Tham thì có phần hơi trắc trở về hôn nhân thôi. Và ngoài ra, Sát Phá Tham hãm thì đôi khi đầu đời và khởi nghiệp chịu nhiều vất vả gian nan hơn (nhưng nhìn qua cung Phụ Mẫu thấy khá tốt, Nhật Lương xung chiếu + Quyền Song Lộc hội thì có thể loại bỏ đi tiêu chí đầu đời gian nan).

- Mệnh Sát Phá Tham nhưng được Khôi Việt, Xương Khúc, Thai Cáo
- Quan có Tham Lang + Linh Tinh, thêm Khôi Việt Tả Hữu, Khoa Thai Cáo, Thai Tọa
- Tài và cũng là cung Thân có Sát Kình Khôi Việt + giáp Song Lộc, giáp Quyền Lộc

Nhìn chung thì cách cục rất thanh thuần! Cách cục thanh thuần thì dễ thành công.

Bát Tự cũng khá tốt!

Vận 32 cũng tốt đấy. Sau 40 càng tốt!

Cung Phu nhìn chung cũng coi như là tốt, cung Tử cũng tốt, cung Điền cũng rất tốt!!!
Đúng là lúc nhỏ mình không phải trải qua gian nan vất vả điều gì, gia đình cũng khá, bố mẹ thương yêu chăm lo cho con cái rất đầy đủ. Học hành các thứ cũng khá giỏi. Đi làm thì lương tạm ổn, nhưng vị trí thì mãi cứ lẹt đẹt như hiện tại. Mình đang rất băn khoăn có nên chuyển ra ngoài Hà Nội sống và làm việc không, để tăng cơ hội cho cả công việc (tứ trụ nói mình hợp miền Bắc hơn) và tình cảm (cơ hội được giới thiệu cao hơn vì gia đình mình đang sống ngoài Hà nội, bạn bè cũng phần lớn ở Hà nôi. Mình vào Sài gòn làm việc được 4 năm rồi mà thấy tình duyên lận đận, công việc thì dậm chân tại chỗ).
Long Đức xem giúp mình có nên nghỉ việc hiện tại và chuyển ra Hà Nội không với. Cảm ơn Long Đức.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

SPT85 đã viết: Long Đức xem giúp mình có nên nghỉ việc hiện tại và chuyển ra Hà Nội không với. Cảm ơn Long Đức.
Chuyện thay đổi công việc và chuyển nơi sinh sống là một việc hết sức quan trọng và có sự ảnh hưởng lớn nên bản thân mình là người ngoài và chỉ dựa vào lá số thì không dám đưa ra lời gì (mặc dù những lời của mình không chắc sẽ ảnh hưởng đến quyết định của bạn, cho dù chỉ là một chút cỏn con). Bạn là người trong cuộc và cũng là người hiểu rõ hơn ai hết về hoàn cảnh cũng như cơ hội của bạn, và hiểu rõ bạn muốn gì, xem trọng những gì, và đồng thời cũng hiểu rõ bạn sẽ được và mất những gì với sự lựa chọn của bản thân. Để rồi từ đó đưa ra sự lựa chọn có lẽ là thích đáng nhất. Thế nên, câu trả lời dành lại cho bạn!

Năm sau cũng có thể có sự tốt về mặt công danh đấy!
Đầu trang

nhungukaka
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhungukaka »

Mình thì còn chưa đc 4trđ. Khộ quá. Ôi cuộc đời thật là bất công :(( :(( :((
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thusinh96
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thusinh96 »

SPT85 đã viết:Up nào. Nice weekend mọi người!
nếu lương chị như thế thì chị đừng nên đổi công việc nữa. tình duyễn của chị tổng quan cũng tốt. chị cần cẩn thận bạn bè
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Long Đức đã viết:
SPT85 đã viết: Long Đức xem giúp mình có nên nghỉ việc hiện tại và chuyển ra Hà Nội không với. Cảm ơn Long Đức.
Chuyện thay đổi công việc và chuyển nơi sinh sống là một việc hết sức quan trọng và có sự ảnh hưởng lớn nên bản thân mình là người ngoài và chỉ dựa vào lá số thì không dám đưa ra lời gì (mặc dù những lời của mình không chắc sẽ ảnh hưởng đến quyết định của bạn, cho dù chỉ là một chút cỏn con). Bạn là người trong cuộc và cũng là người hiểu rõ hơn ai hết về hoàn cảnh cũng như cơ hội của bạn, và hiểu rõ bạn muốn gì, xem trọng những gì, và đồng thời cũng hiểu rõ bạn sẽ được và mất những gì với sự lựa chọn của bản thân. Để rồi từ đó đưa ra sự lựa chọn có lẽ là thích đáng nhất. Thế nên, câu trả lời dành lại cho bạn!

Năm sau cũng có thể có sự tốt về mặt công danh đấy!
Mình đã suy nghĩ rất nhiều về việc đi hay ở nhưng vẫn chưa quyết định được. Cv ở Sài gòn giờ theo kiểu ổn định, nếu tính mình chấp nhận mãi mãi bình bình, làm nhân viên như hiện tại thì không sao. Khổ nỗi, gái Phá quân (đúc rút từ bản thân mình) ko lúc nào thấy hài lòng. Nói mình bon chen, hiếu thắng cũng ko hẳn. Mình biết khả năng của mình đến đâu. Rồi chuyện áp lực lấy chồng từ bố mẹ. Cuộc đời mình là do mình quyết định, nhưng mình ko muốn làm bố mẹ phải lo lắng quá nhiều (bố mẹ mình bị bệnh lo lắng thái quá, ảnh hưởng cả đến sức khỏe hix). Nên cứ dùng dằng, mâu thuẫn như vậy đó. Mình chưa biết quyết định sao.
Nên mình mới đang hi vọng, nếu theo tứ trụ, mình nên sống và làm việc ở miền Bắc (bao gồm khả năng quay về Hà nội, cũng được sống gần bố mẹ nữa) thì mình nghĩ mình sẽ dễ quyết định hơn chút xíu.
Đôi lời tâm sự với Long Đức. Cảm ơn bạn đã ghé topic và comment nhé. Chúc bạn cuối tuần an lành.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”