BÀN LUẬN VỀ TUẦN TRIỆT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
duykt08
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: BÀN LUẬN VỀ TUẦN TRIỆT

Gửi bài gửi bởi duykt08 »

khuong van đã viết:
duykt08 đã viết:
lethanhson đã viết:Cái bạn duykt08 viết là copy paste quan điểm của longnguyenquang bên vietlyso thì phải. Dù gì thì cũng nên ghi rõ xuất xứ tác giả thì tốt hơn
Do you know who is longuyenquang ? I know him, He can be call my teacher.
Ofcouse that write is not mine. But some his writes are so good, and i want to post it to share with everyone.
If i want to change that write, it too easy. I can do it easily. So, i want to keep iriginal write.
chậc chậc, viết tiếng Anh kinh quá, ngữ pháp sai từa lừa.:D

Xin góp ý (mong đừng giận, sự thật mất lòng) : Nếu bạn không biết viết tiếng Anh, xin đừng viết
P/s: Ngưỡng mộ kiến thức tự vi của bạn.
Thân
Ko mất lòng, ko mất lòng!
Rất biết ơn lời chia sẽ của bạn.
Nhưng nếu bạn biết là tôi ko có điều kiện đi học tiếng anh mà rất thích học hỏi, đặc biệt là ngoại ngữ. Người ta nói,học đi đôi với hành. Vậy nên nếu tôi ko viết ra và bạn ko nhận xét thì sao tôi biết được tôi con sai hay thiếu sót điều gì.
QUan điểm của tôi là học phải có thực hành, và tự học là chủ yếu.
Cám ơn bạn đã chia sẽ,
Đầu trang

vuthamthiendi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuthamthiendi »

Hixxx, toàn thấy các bác tranh cãi, chưa thấy xem giúp lá số cho tại hạ với
Đầu trang

ph_ha_linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ph_ha_linh »

Hình ảnh
Mọi người cho mình biết Tuần-Triệt ở lá số này,mình đang rất muốn biết cặn kẽ lá số này
Đầu trang

daigia90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi daigia90 »

kho hieu wa
Đầu trang

khieuquang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khieuquang »

Trình độ tiếng anh tôi hơi kém cũng là tự học, 45tuổi mới học bổ túc ở cơ quan .Tôi tạm dịch dòng tiếng anh bạn viết như sau:
Bạn có biết ông Long nguyen quang.Ông ấy là thầy của tôi,tất nhiên đó là các bài viết cơ bản.nhưng 1 số bài viết của ông ấy tốt.Tôi muốn pót cho mọi người cùng xem.Nếu tôi muốn thay đổi bài viết quá dễ,vì vậy tôi muốn giữ lại bài viết này.Không biết có đúng ý bạn không?nhớ hồi âm lại nhé.Đúng học là phải hành ,tôi học du kích từ năm 1995 bỏ đến bây giờ dịch có lẽ không chuẩn theo ý bạn,mong thông cảm
Về lá số bạn gửi tôi cõ nhận xét như sau:Mệnh tử phủ vũ tướng.mệnh mộc đứng xếp hàng cuối của cách cục tử phủ vũ tướng.Người này thông minh,học giỏi có hóa khoa ,hóa quyền xương,khúc,long ,phượng tả phù .Được cách tử vi cư ngọ khá đẹp.Cung phụ mẫu tại hợi có sao Thái âm chủ điền tài chứng tỏ cha mẹ giàu có khá giả(Lộc tồn)Cung Điền có thiên đồng cự môn hãm địa sau bạn phải đôi ba lần thay đổi chỗ ở.Khi làm nhà hay dính thị phi ,khẩu thiệt.Công danh có trở ngại không nhiều ít bạn thân thiết.Tại cung nô có hồng loan thiên riêu chứng tỏ nhu về chị em của dương số khá nhiều.Cung di hơi kém đi lại phải cẩn thận .Cung thê sau lấy vợ cực kỳ ghen tuông phải cẩn thận.Sau có đủ con trai và gái .Cung Phúc được ngôi cụ bà 6 đời phù.Bạn đừng băn khoăn về sao tuần triệt án ngũ cung nô ,chặn đuôi cung quan.Thiên mã gặp sao tuần không sẽ nhảy lên cung tỵ rồi.không đáng ngại lắm.lá số không xấu .
Được cảm ơn bởi: daotuanphuong
Đầu trang

tappyvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tappyvn »

Bác ơi, lá số con trai em các chính tinh rất giống với lá số Tào Tháo, nhưng thuộc cung khác, đương nhiên số phận khác. Cung phúc đức bị tuần triệt án ngữ. Cung tật lại bị Liêm trinh ngục hình. Bác xem giúp cháu với xem cung tật của nó sẽ thế nào? Đại hạn tiểu hạn xấu nhất là năm nào? Trường hợp phúc đức bị tuần triệt này sẽ làm giảm phúc thế nào đây bác? Cảm ơn bác nhiều.

Hình ảnh

jone đã viết:có triệt tại quan vẫn chúa 1 cỏi Tào Tháo nè

Hình ảnh
Đầu trang

vuthamthiendi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuthamthiendi »

Quán này mọi hôm thấy nhộn nhịp lắm sao hôm nay lại yên lặng thế nhỉ
Đầu trang

piggy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi piggy »

khieuquang đã viết:Trình độ tiếng anh tôi hơi kém cũng là tự học, 45tuổi mới học bổ túc ở cơ quan .Tôi tạm dịch dòng tiếng anh bạn viết như sau:
Bạn có biết ông Long nguyen quang.Ông ấy là thầy của tôi,tất nhiên đó là các bài viết cơ bản.nhưng 1 số bài viết của ông ấy tốt.Tôi muốn pót cho mọi người cùng xem.Nếu tôi muốn thay đổi bài viết quá dễ,vì vậy tôi muốn giữ lại bài viết này.Không biết có đúng ý bạn không?nhớ hồi âm lại nhé.Đúng học là phải hành ,tôi học du kích từ năm 1995 bỏ đến bây giờ dịch có lẽ không chuẩn theo ý bạn,mong thông cảm
Về lá số bạn gửi tôi cõ nhận xét như sau:Mệnh tử phủ vũ tướng.mệnh mộc đứng xếp hàng cuối của cách cục tử phủ vũ tướng.Người này thông minh,học giỏi có hóa khoa ,hóa quyền xương,khúc,long ,phượng tả phù .Được cách tử vi cư ngọ khá đẹp.Cung phụ mẫu tại hợi có sao Thái âm chủ điền tài chứng tỏ cha mẹ giàu có khá giả(Lộc tồn)Cung Điền có thiên đồng cự môn hãm địa sau bạn phải đôi ba lần thay đổi chỗ ở.Khi làm nhà hay dính thị phi ,khẩu thiệt.Công danh có trở ngại không nhiều ít bạn thân thiết.Tại cung nô có hồng loan thiên riêu chứng tỏ nhu về chị em của dương số khá nhiều.Cung di hơi kém đi lại phải cẩn thận .Cung thê sau lấy vợ cực kỳ ghen tuông phải cẩn thận.Sau có đủ con trai và gái .Cung Phúc được ngôi cụ bà 6 đời phù.Bạn đừng băn khoăn về sao tuần triệt án ngũ cung nô ,chặn đuôi cung quan.Thiên mã gặp sao tuần không sẽ nhảy lên cung tỵ rồi.không đáng ngại lắm.lá số không xấu .
Bác khieu quang có thể nói rõ sao nào chỉ người vợ hay ghen ko ạ? em cũng đang tìm hiểu về tử vi.
Cám ơn bác trước
Đầu trang

fellow
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fellow »

Lá số của mình cũng bị Tuần, có thầy bảo là ngóc đầu không nổi, làm ăn thất bại, trắng tay phá sản, nhưng đụng thầy tướng số thì lại bảo tướng tốt, tướng này là tướng giàu sang phú quý của dư của để, nhân trung sâu, hàm rồng tốt, trái tai dài to, mặt tròn, mũi lân chỉ tội trán không cao. Hix 9 người 10 ý riết không biết ai đúng ai sai luôn :D.
Đầu trang

GVR
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GVR »

Mời quan các bạn tham khảo quan điểm của ông TTrumetin về cung VCD:
Nếu Mệnh VCD có hung tinh đắc địa độc thủ nhưng bị Tuần Triệt án ngữ thì không đúng cách đã nói ở trên, trong trường hợp này ta luận giải như trường hợp lấy chính tinh xung chiếu làm tọa thủ, với Tuần Triệt án ngữ tại cung.

Cung VCD có Nhật Nguyệt xung chiếu hoặc Nhật Nguyệt sáng sủa tam hợp chiếu (Nhật Mão, Nguyệt Mùi) :
Trường hợp nếu có đủ bộ Âm Dương sáng sủa tại Mão và Mùi Hợi chiếu hoặc Âm Dương đồng cung xung chiếu đến cung VCD thì ta lại chọn bộ Âm Dương này làm nòng cốt cho cung VCD, chứ không lấy các chính tinh xung chiếu bởi vì qui luật của Nhật Nguyệt là chiếu đẹp hơn tọa thủ. Trong trường hợp nay ta có thể đoán rắng cung VCD này trước tuy có gặp trục trặc trắc trở nhưng về sau thì khá tốt. Tốt xấu hơn thì phải căn cứ vào sự tụ tập của các sao khác. Nếu có Tuần hoặc Triệt án ngữ tại cung VCD thì cung VCD này càng trở nên tốt đẹp bội phần, gặp Tuần tốt hơn gặp Triệt. Gặp Triệt thì chỉ kha khá thêm một chút mà thôi. Trường hợp Nhật Mão Nguyệt Mùi thì cần phải không bị sao nào làm giảm sức sáng, ví dụ như cần phải không có Tuần Triệt án ngữ Nhật Nguyệt, hoặc Hóa Kỵ đóng đồng cung làm giảm sức sáng của Nhật hoặc Nguyệt. Nếu một sao bị Tuần hoặc Triệt án ngữ hoặc bị Hóa Kỵ đồng cung, nghĩa là bị giảm sức sáng thi sẽ đưa đến mức độ tốt giảm đi rất nhiều, cung VCD trong trường hợp nay chỉ tốt ở mức độ trên trung bình một chút mà thôi. Nếu Nhật Nguyệt được các phụ tinh làm tăng sức sáng như Xương Khúc Đào Hồng thì lại càng tốt đẹp bội phần. Trường hợp có Nhật Nguyệt Sửu Mùi chiếu thì nếu Nhật Nguyệt bị Tuần hoặc Triệt tại cung thì càng tốt, có Hóa Kỵ đồng cung với Nhật Nguyệt thì càng tốt hơn.
Chú ý rằng chỉ rơi vào hai trường hợp này thì ta mới sử dụng bộ Nhật Nguyệt, còn tất cả các trường hợp khác thì nếu có Âm Dương chiếu ta cũng lấy chính tinh xung chiếu làm tọa thủ."
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”