quán vio (ai tham gia cũng được)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: quán vio (ai tham gia cũng được)

Gửi bài gửi bởi vio »

Honeycp đã viết:Xin chào anh, em là THIÊN ĐỒNG tại dậu, lá số của em cũng có nhiều nét tương đồng giống anh, đọc những gì anh viết em có cơ hội nhìn nhận lại bản thân mình nhiều, thiên đồng vô tư nhưng đôi khi lại rất nặng lòng về gia đình, về những gì mình sẽ cố gắng, nhưng em từng đọc ở đâu đó, em để hình nền điện thoại bao lâu nay, " Người có sao thiên đồng thủ mệnh, chỉ cần thay đổi quan niệm và thói quen, tạm thời không đi hưởng phúc, mà tích cực đối diện với cuộc sống thì vẫn có thể đạt được những thành công như mong muốn. Anh có thể thử sức với nhiều công việc khác nhau, có tính linh động, có thay đổi sáng tạo, thời gian ngắn.Em thấy anh thương gia đình, nên dành thời gian cho gia đình nhưng không nên ở gần, như thế sẽ tạo động lực hơn anh ạ. Em chúc anh thành công - anh thiên đồng cư mão :) .
Mr.HoangNam đã viết:
vio đã viết:Vio sẽ cùng mọi người luận đoán bằng tử vi và tứ trụ (mong tất cả mọi người luận giải cùng Vio)
Vio mong mọi người dùng lời lẽ đúng mực, ai giỏi huyền học quá, xin đề nghị không vào đây.
Đề nghị mọi người khi up ls hãy cho biết hiện đang làm gì hoặc đang học gì nhé.
Welcome tất cả mọi người nhé.
Thanks
Đây là lá số và tứ trụ của em..
đôi điều về em:
*về gia đình:
-Bố mẹ em đều công tác và phục vụ trong quân đội..
-Trong đó bố em là người có tính tình rất ngay thẳng, mạnh mẽ, và nghiêm khắc nhưng rất hào phóng
-Mẹ em là con cả trong gia đình bên ngoại, rất giản dị, tính tình bà sau khi đã có con thì hầu như cuộc sống chỉ biết chăm sóc và lo lắng cho chồng và con, hy sinh cuộc đời chỉ có 1 mục đích là hạnh phúc gia đình..
-Em là con út, trên e có 1 người anh trai.. Anh em học vấn giỏi trái ngược hoàn toàn với em.. Anh là kiến trúc sư công tác và sinh sống xa nhà vì lý tưởng, đam mê.. và 1 phần vì tính tình cũng ko hợp ở cùng với bố mẹ em..
-Còn anh em với nhau tình cảm rất tốt...như người bạn thân chơi với nhau rất lâu, đều hiểu tính tình của nhau... lên mọi chuyện đều có thể giãi bày và chia sẻ..!!!!!!!

*về em:
-Em là 1 con người thất bại..
-Em có thân hình mập mạp, mặt vuông chữ điền khá thật thà,rất dễ gần lên từ bé đi học hay ở nhà mọi người đều rất yêu quý..
con người em thì thông minh, vui vẻ, hoạt bát, ham chơi..vv..v... đúng như tính tình của Thiên Đồng..
đến bây giờ sống gần 3 chục năm nhưng trong tất cả mọi mặt từ học hành, sự nghiệp, tình yêu e chưa bao giờ biết đến được chữ thành công dù cho việc đó em có quyết tâm hay là không...
-Chung quy lại là vì tính tình của em rất ham chơi..!!
-Từ lúc đi học cấp 3 trờ đi thì em thấy tính tình em bị Địa Kiếp khống chế hoàn toàn..
em ko còn lo lắng đến chuyện học hành rồi từ đó ăn chơi sa ngã bỏ bê tất cả niềm tin và hy vọng mà mọi người dành cho em..
-Có thể nói đúng như tính tình của Địa Kiếp là quân trộm cướp bất lương ko có kết quả tốt cũng ko sai...E cứ thế sai lầm đến trước hạn 25.......
-Đến gần hạn 25 em cũng vì tính cách Địa Kiếp lên em trải qua khá nhiều bài học cho cuộc đời..
-Vì tính cách mải chơi lên sau khi tiến tới học đại học cao hơn khi xa nhà em cũng mải chơi lên việc học không đi đâu đến đâu..
-Em trượt theo xã hội đến hạn lúc bị tai nạn bị gãy xương đùi vào năm 23t có dính dáng đến công an pháp luật nhưng về sau được sắp xếp lên cũng ko bị gì..
-Em ở nhà nằm gần 1 năm và trong năm đó tất nhiên không có chuyện gì xảy ra..
-Từ đó em cũng suy nghĩ nhiều về những hành động mà mình đã làm, suy nghĩ về sai và đúng..
-Nhưng dù bị như thế nhưng em vẫn còn rất ham chơi và ham vui.. e vẫn đi chơi và vẫn ham chơi như tính cách ngày nào.. chỉ có khác đi là e đã coi trọng đến chuyện kiếm việc đi làm và cũng do duyên số em biết đến tử vi nhờ anh ruột em chỉ bảo..
em đã nhìn nhận và kiểm điểm lại góc khuất trong con người mình 1 cách rõ ràng lên cũng đã sửa chữa 1 số tính cách.. nhưng còn chuyện ham chơi và có tiền là tiêu pha ngay em vẫn không sửa được..!!
công việc của em đến hiện tại vẫn rất mơ hồ.. e làm không việc nào được bền, từ năm 25 trờ đi e đã thay đổi rất nhiều công việc.. nhưng lâu nhất cũng chỉ được nửa năm là nhiều..

-Vẫn biết người đàn ông có bản lĩnh phải làm được việc lớn lao..
Thâm tâm em thì rất muốn làm 1 việc gì đó lớn lao và phải thành công để có thể là người đàn ông đã trưởng thành trong mắt mọi người.. Nhưng đúng như số trời đã định em có quyết tâm như nào thì đến lúc ham vui và ham chơi em đều ko còn nghĩ đến chuyện gì trong đầu...
Em thất vọng về bản thân mình khi đến tầm tuổi này em thấy mình thật kém cỏi, ko xứng đáng với phận nam nhi..
em nghĩ số mình không làm được việc lớn..
nhiều khi tự luận số mình em cũng an ủi bản thân là làm việc lớn thì Hóa Kị ko dung.. còn liều lĩnh để đạt được thì chắc là Hóa Khoa sẽ kiềm lại...!!!!!!
b]Bên trên là đôi điều về em mong anh vio và mọi người luận điểm trong lá số và tứ trụ em đăng ở trên.. Mọi người cho em vài lời khuyên để em có thể có những bước đi đứng đắn trong tương lai..!!!
Em cảm ơn anh vio và mọi người trước ạ.......!!!!!!!!!![/b]

Thiên đồng chủ phúc (thiên đồng về phúc khi đắc địa thua duy nhất thiên phủ, hoá khoa không là gì), nên ta đừng đổ tội cho thiên đồng! Thiên đồng vô trách nhiệm khi hãm địa gặp thiên mã thôi. Ls bạn này là do sát tinh em ạ. Nếu như không phải thiên đồng mà gặp sát tinh như vậy, thì theo các cụ lâu rồi.
Hiện tại thì em vẫn tiếp tục phấn đấu ko nhiều thì ít cố gắng là không để cho bố mẹ em phải suy nghĩ nhiều.. dù như nào không làm được việc lớn thì em báo hiếu với bố mẹ được thì vẫn là tốt nhất...Em nghe theo các cụ và năm ngoái em đi học bằng lái xe và năm nay em chắc có công việc mới là làm tài xế..!!!!!!!!!
Đầu trang

dvananh1511
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dvananh1511 »

luận giúp e với ạ [-O<
Đầu trang

vesaucuoithu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vesaucuoithu »

Anh Vio và các cao nhân giúp em về tử tức với, vợ đang có bầu 2tháng mà e lo quá.em cảm ơn ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

Mr.HoangNam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mr.HoangNam »

vio đã viết: Thiên đồng chủ phúc (thiên đồng về phúc khi đắc địa thua duy nhất thiên phủ, hoá khoa không là gì), nên ta đừng đổ tội cho thiên đồng! Thiên đồng vô trách nhiệm khi hãm địa gặp thiên mã thôi. Ls bạn này là do sát tinh em ạ. Nếu như không phải thiên đồng mà gặp sát tinh như vậy, thì theo các cụ lâu rồi.
Hiện tại thì em vẫn tiếp tục phấn đấu ko nhiều thì ít cố gắng là không để cho bố mẹ em phải suy nghĩ nhiều.. dù như nào không làm được việc lớn thì em báo hiếu với bố mẹ được thì vẫn là tốt nhất...Em nghe theo các cụ và năm ngoái em đi học bằng lái xe và năm nay em chắc có công việc mới là làm tài xế..!!!!!!!!!
Honeycp đã viết: Xin chào anh, em là THIÊN ĐỒNG tại dậu, lá số của em cũng có nhiều nét tương đồng giống anh, đọc những gì anh viết em có cơ hội nhìn nhận lại bản thân mình nhiều, thiên đồng vô tư nhưng đôi khi lại rất nặng lòng về gia đình, về những gì mình sẽ cố gắng, nhưng em từng đọc ở đâu đó, em để hình nền điện thoại bao lâu nay, " Người có sao thiên đồng thủ mệnh, chỉ cần thay đổi quan niệm và thói quen, tạm thời không đi hưởng phúc, mà tích cực đối diện với cuộc sống thì vẫn có thể đạt được những thành công như mong muốn. Anh có thể thử sức với nhiều công việc khác nhau, có tính linh động, có thay đổi sáng tạo, thời gian ngắn.Em thấy anh thương gia đình, nên dành thời gian cho gia đình nhưng không nên ở gần, như thế sẽ tạo động lực hơn anh ạ. Em chúc anh thành công - anh thiên đồng cư mão :)
Cám ơn anh vio và bạn honey đã để ý đến lá số cũng như cuộc đời của em..!!!
Anh vio nói ko sai chút nào.. em thấy Thiên đồng rất hợp với câu: "Phúc lớn mạng lớn"..
và từ trước đến nay mặc dù tam hợp mệnh của em hội đủ lục sát tinh nhưng thật sự là em chưa làm việc ác hay dồn ép người đến bước đường cùng bao giờ cả..
em có tìm hiểu thì có thể là lá số em có tứ đức... nhưng đứng chung hàng ngũ với lục sát tinh nghĩ lại em thấy mình cũng có lúc đức độ nhưng có lúc lại ngang tàn ương bướng.. liệu số trời đã định có khi nào sát tinh sẽ đè lấp tứ đức cũng như phúc tinh của em ko anh vio...!!!!!!!!!!!!!!!!
Đầu trang

thaibinh123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaibinh123 »

Chào bạn Vio, bạn luận giải giúp mình lá số này với.
Sinh ngày: 10-3-1992 (âm lịch), khoảng 4h chiều
Sinh ở Nha Trang
dáng người nhỏ, thấp, bị cận thị nay đã phẫu thuật, hay có bệnh ở đường tiêu hóa, ba mẹ không hòa thuận, đã li hôn năm mình 12 tuổi, sống cùng mẹ và anh trai.
Tính cách: trầm tính, ít bạn, khá thật thà, không xấu bụng,ngang bướng
2009-2012: yêu đơn phương, sau này đối phương cũng có tình cảm nhưng 2 bên không nói ra, sau này người ta lấy vợ, lại buồn.
2015 - nay: gặp một người ở chỗ làm (một công ty tư nhân), lại yêu đơn phương và giờ vẫn nhớ người đó
Năm 2014: tốt nghiệp đại học luật H. #.. #...
Năm 2016: đỗ công chức Nhà Nước nhưng làm được 2 tháng (tháng 1, 2 âm) thì bỏ việc về quê, hiện đang làm Nhà nước ở quê và vẫn có ý định nhảy viêc vào Sài Gòn lần nữa nhưng chưa có ai gọi phỏng vấn cả.
Vấn đề muốn hỏi:
1. Sự nghiệp của mình như thế nào, có phải ly hương không?
2. Chồng mình là người như thế nào? có yêu thương, nhường nhịn mình không? khi nào mình kết hôn thì đẹp?
3. Mình có cơ hội xuất ngoại (du lịch, du học hay do tính chất công việc) hay không?
Đây là lá số của mình:
Hình ảnh
Cảm ơn bạn nhiều!
Đầu trang

duy_pyo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duy_pyo »

nam2610 đã viết:
duy_pyo đã viết:Mong bác vio luận giải cho cháu với :(( :(( :(( cháu đã thử mấy lần mà k đc bác xem cho. Bác xem giúp cháu về mọi mặt với ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều :(( :( :( :(
Số này hay nè!
Học quản trị kd hay về tham mưu bên c.a bộ đội?
Số này... Gái dễ chết... Lươn thôi rồi ???
Dạ thưa chú. Cháu theo bên công an ạ. Xin phép chú xem giúp cháu chi tiết về mọi mặt với ạ. Cháu rất mong nhận được hồi âm của chú. Mong chú xem giúp về mọi mặt ạ. Cháu cảm ơn chú :(( :(( :((
Tập tin đính kèm
IMG_0377.jpg (185.76 KiB) Đã xem 1019 lần
Đầu trang

12h
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 12h »

Xin bác vio xem giúp cháu khi nào cháu mới qua cái hạn thị phi này với. Nhiều khi cháu ko biết là mình sai hay người khác sai nữa. Người ta gây sự trước mà mình nói lại thì bị coi là xấu. Cháu chỉ muốn nghỉ việc thôi bác ạ. :(
Hình ảnh
Có phải số cháu cả đời này đi đâu cũng gặp toàn kiểu người tiểu nhân và ngụy quân tử không ạ. Hay tại bản thân cháu sai.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vuongdanghd1994
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vuongdanghd1994 »

mong chú Vio xem giúp.
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_vương(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_vương(1).jpg (225.72 KiB) Đã xem 980 lần
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Chúc bác vio sức khoẻ tốt để luận đoán và giúp được nhiều người cần .
Đầu trang

anqb
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anqb »

Nhờ xem giúp mình năm nay có khả năng đi du học không nhé (bổ sung thông tin là công việc của mình thỉnh thoảng đi nước ngoài, năm nay mình cũng đã đi rồi) Cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”