Làm sao hoá giải địa không, địa kiếp hãm địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Làm sao hoá giải địa không, địa kiếp hãm địa

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa »

Câu hỏi như trên ạ. Mong mọi người giúp em
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Làm sao hoá giải địa không, địa kiếp hãm địa

Nhiều sát tinh hội về mệnh, vận xấu :((
Đầu trang

anhduc303
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhduc303 »

- Đăng ảnh bạn lên thì mới nhìu cao nhân cho lời khuyên bạn à.
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

anhduc303 đã viết:- Đăng ảnh bạn lên thì mới nhìu cao nhân cho lời khuyên bạn à.
Mình đăng rồi đó! Bạn giúp mình vài dòng đi!
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mong mọi người ghé qua giúp em vài lời ạ! Em muốn kinh doanh mà thấy vận, mệnh quá xấu!
Đầu trang

nhatminhtun
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatminhtun »

Thực tế cách cục này là cách cục dùng được KHÔNG KIẾP chứ đâu có sợ nó. Tay không mà bắt được giặc. Dám nghĩ thì cứ dám làm đi. Nhưng phải có điểm dừng. Mục tiêu đặt ra nếu đã thực hiện được thì đừng cố gắng tham vọng lớn hơn. Nếu không cũng chỉ sương đọng mây tan mà thôi.
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi outthu141 »

Lá của mình còn xấu hơn, Mệnh không thân kiếp. Đọc lời khuyên của một số tiền bối mình vận dụng thấy cũng rất đúng, đó là dụng hóa khoa. Tập trung vào con đường học vấn, nghiên cứu. chứ ra ngoài kinh thương thì đau đầu ghê lắm, không thuận buồm xuôi gió mấy. Mình thì đã bỏ học đại học giữ chừng, nhưn bản thân luôn dành nhìu thời gian học tập và nghiên cứu, Tuy sinh năm 1993 nhưng Tiền đồ cũng tạm ổn, không biết làm do vận dụng đúng hay do Cung Thân của mình có cự quyền, đa số bạn bè người quen làm ăn với nhau đều thuộc tầng lớp khá giả ngầm. Mình toàn phải dựa vào cay to mà phát triển chưa dám tự bung ra ngoài tạo lập. Đôi lời chia sẽ cùng bạn :)
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhatminhtun đã viết:Thực tế cách cục này là cách cục dùng được KHÔNG KIẾP chứ đâu có sợ nó. Tay không mà bắt được giặc. Dám nghĩ thì cứ dám làm đi. Nhưng phải có điểm dừng. Mục tiêu đặt ra nếu đã thực hiện được thì đừng cố gắng tham vọng lớn hơn. Nếu không cũng chỉ sương đọng mây tan mà thôi.
Cảm ơn bác đã ghé mắt qua bài của em. Em nghĩ rằng bây giờ em không có gì cả, ko quen ai, ko nhận được sự giúp đỡ của ai, quan trọng hơn là không có vốn và kinh nghiệm nên trước mắt em sẽ làm công nhân may một thời gian, vừa có vốn, vừa có kinh nghiệm quản lý mô hình làm việc. Em học ngành công nghệ may ạ. Sau 10 năm nữa lận lưng được ít vốn em tính bán quần áo, hoặc bán mĩ phẩm ạ. Vì chỉ có như thế mới mong thoát nghèo, nhưng với số vốn từ mồ hôi mình ra, em phải tính kĩ để tránh bị thất bại vì lúc đó sợ sẽ ko còn nhiệt huyết nữa! Vì mệnh ở Tuế Phá, Tang Môn, Quan Phủ nên luôn bất mãn, cảm thấy tự ti ạ, thêm nữa trí nhớ em quá kém, mắt cận 5 độ, thêm địa không địa kiếp em sợ bao công sức của mình đổ sông hết. Quả tú chỉ biết giữ tiền chưa chắc dám đầu tư, mạo hiểm! Còn thiên hư, hoả linh nữa a! Hơn nữa quan lộc ở cung Tử nên em rất sợ, nhiều sát tinh.em chỉ quan tâm tới công việc thôi ạ. Còn phu thì gia đình hối thúc dữ quá nên em mới nhờ đó ạ. Em muốn ko ai coi thường chị em em. Một đứa bệnh tật, một đứa chậm chạp !
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

outthu141 đã viết:Lá của mình còn xấu hơn, Mệnh không thân kiếp. Đọc lời khuyên của một số tiền bối mình vận dụng thấy cũng rất đúng, đó là dụng hóa khoa. Tập trung vào con đường học vấn, nghiên cứu. chứ ra ngoài kinh thương thì đau đầu ghê lắm, không thuận buồm xuôi gió mấy. Mình thì đã bỏ học đại học giữ chừng, nhưn bản thân luôn dành nhìu thời gian học tập và nghiên cứu, Tuy sinh năm 1993 nhưng Tiền đồ cũng tạm ổn, không biết làm do vận dụng đúng hay do Cung Thân của mình có cự quyền, đa số bạn bè người quen làm ăn với nhau đều thuộc tầng lớp khá giả ngầm. Mình toàn phải dựa vào cay to mà phát triển chưa dám tự bung ra ngoài tạo lập. Đôi lời chia sẽ cùng bạn :)
Mình thấy mệnh không thân kiếp cũng ko hẳn xấu mà. Bạn học chắc khá hơn mình chứ mình học dở lắm. Bạn nghĩ thử xem bạn có cây to để dựa còn mình không có ai. Mình đi làm, xin vị trí đó người ta hỏi mình có quen biết ai ko. Mình trả lời ko, họ bắt nạt mình đó. Bao công sức giúp tăng năng suất của mình người ta cướp hết vì mình nghỉ làm sau 2 tháng'. Nhiều lắm, nói thì đơn giản mà khó lắm bạn à. Nhà mình ko khá giả, ba mình té gãy chân đau nhức, em chậm phát triển, mình bệnh tật đầy. Ước mơ của mình là kiếm thật nhiều tiền!tính mình nói hơi thẳng, ko phải bạn bỏ qua cho.
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Rất chờ những sự tư vấn, giúp đỡ ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”