Lavi Tư Vấn...

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
tuhung
Chính thức
Chính thức

Re: Góc Tư Vấn Lavi...

Gửi bài gửi bởi tuhung »

Hi lavi! mong được lavi xem giúp:

1/ Thông tin: Tên: Tu Hung, sinh ngày 12/12/1965 (âl), lúc: 10:30 AM (miền Nam VN).
2/ Câu hỏi: Tui muốn hỏi về tài bạch và an cư + lạc nghiệp của mình trong tương lai.

Xin cảm ơn!
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

nh0kcloud đã viết:Cháu chào bác lavi...
Cháu sinh ngày 30/12/1994 vào lúc 4h15' sáng.
Hiện tại cháu đang bế tắc cháu gần như mất tất cả. Qua nhiều áp lực đè lên vai cháu. Gia đình sự nghiệp các mối quan hệ xung quanh. Cháu tuyệt vọng. Cháu không biết phải tiếp tục sống như thế nào nữa. Xin bác cho cháu lời khuyên trong thời điểm này với. Cháu cảm ơn bác rất nhiều.
Bạn cho biết giới tính ? và Dob trên là dương lịch hay âm lịch?
Đầu trang

nh0kcloud
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nh0kcloud »

lavi đã viết:
Hiện tại cháu đang bế tắc cháu gần như mất tất cả. Qua nhiều áp lực đè lên vai cháu. Gia đình sự nghiệp các mối quan hệ xung quanh. Cháu tuyệt vọng. Cháu không biết phải tiếp tục sống như thế nào nữa. Xin bác cho cháu lời khuyên trong thời điểm này với. Cháu cảm ơn bác rất nhiều.
Bạn cho biết giới tính ? và Dob trên là dương lịch hay âm lịch?
dạ giới tính Nam và lịch trên là dương lịch ạ. Cháu cảm ơn!
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Hiện tại cháu đang bế tắc cháu gần như mất tất cả. Qua nhiều áp lực đè lên vai cháu. Gia đình sự nghiệp các mối quan hệ xung quanh. Cháu tuyệt vọng. Cháu không biết phải tiếp tục sống như thế nào nữa. Xin bác cho cháu lời khuyên trong thời điểm này với...
giới tính Nam và lịch trên là dương lịch ạ. Cháu cảm ơn!

11/

@Nh0kclouds,

Đã qua khoảng thời gian với những năm rất mệt mỏi 2012-2013-2014-2015.
2016 này tốt hơn lên nhiều rồi, vẫn kêu ca là bởi bản chất Nh0kclouds là “giám đốc bán than quảng ninh” :D
24-25-26 cuộc đời sang suả lên nhiều , nhưng do vướng chuyện tình cảm nên sẽ có mệt mỏi.
Đại vận mới 26-34 tốt hơn , nhất là những năm đâù của đại vận Nhiều cơ hội thuận lợi đến , nhưng nên nhớ theo phương châm “ lộc bất tận hưỏng” thì sẽ được lâu dài.
Về mặt tính cách nếu chú ý ít kêu ca và không nhớ lâu thù dai :) , những gì có thể cho qua được thì nên bỏ qua, sẽ giúp em bớt được cảm giác bế tắc và áp lực.

Chúc em an lành.
Đầu trang

nh0kcloud
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nh0kcloud »

lavi đã viết:
Hiện tại cháu đang bế tắc cháu gần như mất tất cả. Qua nhiều áp lực đè lên vai cháu. Gia đình sự nghiệp các mối quan hệ xung quanh. Cháu tuyệt vọng. Cháu không biết phải tiếp tục sống như thế nào nữa. Xin bác cho cháu lời khuyên trong thời điểm này với...
giới tính Nam và lịch trên là dương lịch ạ. Cháu cảm ơn!

11/

@Nh0kclouds,

Đã qua khoảng thời gian với những năm rất mệt mỏi 2012-2013-2014-2015.
2016 này tốt hơn lên nhiều rồi, vẫn kêu ca là bởi bản chất Nh0kclouds là “giám đốc bán than quảng ninh” :D
24-25-26 cuộc đời sang suả lên nhiều , nhưng do vướng chuyện tình cảm nên sẽ có mệt mỏi.
Đại vận mới 26-34 tốt hơn , nhất là những năm đâù của đại vận Nhiều cơ hội thuận lợi đến , nhưng nên nhớ theo phương châm “ lộc bất tận hưỏng” thì sẽ được lâu dài.
Về mặt tính cách nếu chú ý ít kêu ca và không nhớ lâu thù dai :) , những gì có thể cho qua được thì nên bỏ qua, sẽ giúp em bớt được cảm giác bế tắc và áp lực.

Chúc em an lành.
Dạ cảm ơn bác. Đúng là năm 2016 này tốt hơn nhiều ạ. Nhưng mà sẽ không gì nếu như cháu không bị mất việc do bị hiểu nhầm. Sự nghiệp vừa mới sáng sủa được chút. Giờ lại trở về hai bàn tay trắng lại tối tăm như cũ rồi ạ.
Nhưng cháu sẽ ghi nhớ lời bác. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!
Đầu trang

hluvdbsk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hluvdbsk »

cô ơi cháu là nữ sinh ngày 2/5/1997 lúc 11h35...cô xem giúp cháu tình duyên vào công việc với...Cháu thấy bản thân k có một năng lực nổi trội nào cứ làng nhàng chả biết mình sau này sẽ thành công trong việc gì. Mong cô cho cháu chút định hướng tương lai ạ.
Đầu trang

trannga.hn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Goc Tư Vấn Lavi...

Gửi bài gửi bởi trannga.hn89 »

trannga.hn89 đã viết:
lavi đã viết:
trannga.hn89 đã viết: Cháu xin cảm ơn cô về những lời khuyên bổ ích, bản thân cháu sẽ cố gắng sửa đổi. đúng như cô nói, bé nhà cháu đã vài lần đi cấp cứu vì cơn khó thở cấp tính, cứ trở trời cháu lại dễ bị bệnh, là người mẹ ko mong gì hơn là con khỏe mạnh,cháu ko theo công giáo, xin nhờ cô thêm bé muốn làm con nuôi thì có cần chọn tuổi cha mẹ ko ạ, xin cô chỉ thêm giùm cháu. Bố đẻ cháu sinh năm 1983 cô ạ. Xin cô góp ý thêm giúp gd cháu, cháu cảm ơn cô
@Trannga.hn89,

Em cùng gia đình cứ bàn bạc và tiến hành gửi khoán lên chùa.
Việc tìm bố mẹ nuôi có thể từ từ để tìm và chọn người phù hợp.
Vì việc này theo cô trước hết em cần xem xét trong họ hàng và những người thân quen có những đôi nào sẵn sàng nhận lời và dành nhiều tình cảm cho cháu, sau đó mới cần xét đén ngũ hành can chi hợp khắc để lựa chon v.v...

Chúc an lành.
Cháu chào cô, hôm nay cháu lại xin nhờ cô chỉ giúp mẹ con cháu. Cháu cũng tìm hiểu về giờ kim sà, cháu đọc và cũng thấy lo lắng vô cùng, xin cô xem giùm bản mệnh của bé có an lành ko cô? Cháu cũng ko biết hỏi ai cả chỉ biết nhờ cô giúp đỡ. Cháu có bàn bạc với gd, ông bà cháu cũng cho cháu bán khoán nhưng ở đền gần nhà, như vậy có được ko cô? Hay chỉ gửi ở chùa mới được ạ? Cháu cũng hỏi được 2 gd, 1 là bố sn 84, mẹ 90/ 1 gd bố sinh năm 83, mẹ sn90 cũng đều quý cháu, xin cô chỉ giùm cháu có thể làm con nuôi gd nào tốt hơn ạ,
Cháu xin chân thành cảm ơn cô,
Trân trọng!
Cháu chào cô, hỏi cô đã lâu mà vẫn chưa nhận được hồi đáp, cô giúp cháu ạ
Đầu trang

lavi
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi lavi »

Đã trả lời trannga.hn89 ở trang trước.
Đầu trang

Mitnhieugai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mitnhieugai »

Cô ơi, cô xem giúp cháu cung tử tức với ah.Cháu sinh ngày 10/1/1987 DL vào lúc 1:30am. Cách đây 2 năm bị tắc ống dẫn trứng, cháu có làm phẫu thuật, đi khám ở các bệnh viện. Nhưng đến nay vẫn chưa thấy có gì. Cháu muốn hỏi:
1. Bao giờ cháu có con.
2.Cháu có cần nhận con nuôi để có thể có con hay ko?
Rất mong được cô tư vấn.Cháu xin cảm ơn
Đầu trang

trannga.hn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Goc Tư Vấn Lavi...

Gửi bài gửi bởi trannga.hn89 »

lavi đã viết:@"trannga.hn89"

Cháu chào cô, hôm nay cháu lại xin nhờ cô chỉ giúp mẹ con cháu. Cháu cũng tìm hiểu về giờ kim sà, cháu đọc và cũng thấy lo lắng vô cùng, xin cô xem giùm bản mệnh của bé có an lành ko cô? Cháu cũng ko biết hỏi ai cả chỉ biết nhờ cô giúp đỡ.

Nếu em thay đổi được theo hướng như lời khuyên của cô dành cho em trong bài viết trước, điều này sẽ giúp rất nhiều.

Cháu có bàn bạc với gd, ông bà cháu cũng cho cháu bán khoán nhưng ở đền gần nhà, như vậy có được ko cô? Hay chỉ gửi ở chùa mới được ạ?
Nên gửi ở chùa.

Cháu cũng hỏi được 2 gd, 1 là bố sn 84, mẹ 90/ 1 gd bố sinh năm 83, mẹ sn90 cũng đều quý cháu, xin cô chỉ giùm cháu có thể làm con nuôi gd nào tốt hơn ạ,
Tạm thời chưa vội phải có ngay bố mẹ nuôi cho cháu.
Vào mùa xuân-hè tới quyết định cũng chưa muộn.

Cháu xin chân thành cảm ơn cô,
Trân trọng!
"Nọ cọ chi"

Lavi
Cháu cảm ơn cô ạ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”