Cuối tuần cùng xem ls cho vui

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cuối tuần cùng xem ls cho vui

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

MinhKhôi đã viết:
vio đã viết:Ls của ông Honda hầu như mọi người đoán đúng hết! Cuồi vận thái âm, ông ấy gặp khó khăn (khoảng từ năm 1944 đến 1946) hầu như kiệt quệ và bị Công ty Phong Điền thôn tính, chán nản mượn rượu giải sầu. Đến năm mậu tý lại thành lập công ty Bản Điền (Honda) và đi tới thành ông như mọi người đã thấy.
Cảm ơn Vio đã chưa sẽ 1 lá số hay. Đúng là xem xong vẫn còn nhiều băn khoăn lắm.
Vio có là số Sát Phá Tham nào hay nữa không, post cho mọi người cùng nghiệm lý. Xem kỹ mới thấy vẻ đẹp của Tử Vi.

Thân,
MinhKhôi
Bạn muốn nghiệm gì từ những ls SPT, ? Mình cũng thất sát đây
Đầu trang

MinhKhôi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi MinhKhôi »

Bạn muốn nghiệm gì từ những ls SPT, ? Mình cũng thất sát đây[/quote].

Nhờ có SPT mà khoa học kỹ thuật phát triển, nhiều phát minh mới có ích lợi con người, nhiều công trình xây dựng vĩ đại. MinhKhôi rất ngưỡng mộ những người SPT. Tuy nhiên, cách cục nào đưa họ đến thành công như vậy, và tuy tam hợp mệnh tài quan đều là của đương số, nhưng mệnh tại S,P, hay Tham lại mang nhiều điểm khác hẳn nhau. đó là điều MinhKhôi muốn nghiệm lý. Lấy thí dụ Thất Sát thủ mệnh, giỏi tìm kiếm, tính sát phạt cao khi đi với hung sát tinh nhưng nóng nảy hay nhầm lẫn...Theo MinhKhôi luận đoán, Phá Tham dễ thành công hơn Sát. Có thể cho MinhKhôi xem lá số của bạn không
Đầu trang

honeybrew
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi honeybrew »

Xem giúp mình có được không.
Sửa lần cuối bởi honeybrew vào lúc 23:50, 08/01/17 với 2 lần sửa.
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

MinhKhôi đã viết:Bạn muốn nghiệm gì từ những ls SPT, ? Mình cũng thất sát đây
.

Nhờ có SPT mà khoa học kỹ thuật phát triển, nhiều phát minh mới có ích lợi con người, nhiều công trình xây dựng vĩ đại. MinhKhôi rất ngưỡng mộ những người SPT. Tuy nhiên, cách cục nào đưa họ đến thành công như vậy, và tuy tam hợp mệnh tài quan đều là của đương số, nhưng mệnh tại S,P, hay Tham lại mang nhiều điểm khác hẳn nhau. đó là điều MinhKhôi muốn nghiệm lý. Lấy thí dụ Thất Sát thủ mệnh, giỏi tìm kiếm, tính sát phạt cao khi đi với hung sát tinh nhưng nóng nảy hay nhầm lẫn...Theo MinhKhôi luận đoán, Phá Tham dễ thành công hơn Sát. Có thể cho MinhKhôi xem lá số của bạn không[/quote]
Vâng ạ. Em 33 tuổi vẫn đang ăn hại bác ạ, chưa làm được gì tất cả vẫn số 0 tròn trĩnh. Nghe như có gì đó sai sai ấy bác ạ
Hình ảnh
Đầu trang

MinhKhôi
Chính thức
Chính thức

nhaque1123 đã viết:
.

Nhờ có SPT mà khoa học kỹ thuật phát triển, nhiều phát minh mới có ích lợi con người, nhiều công trình xây dựng vĩ đại. MinhKhôi rất ngưỡng mộ những người SPT. Tuy nhiên, cách cục nào đưa họ đến thành công như vậy, và tuy tam hợp mệnh tài quan đều là của đương số, nhưng mệnh tại S,P, hay Tham lại mang nhiều điểm khác hẳn nhau. đó là điều MinhKhôi muốn nghiệm lý. Lấy thí dụ Thất Sát thủ mệnh, giỏi tìm kiếm, tính sát phạt cao khi đi với hung sát tinh nhưng nóng nảy hay nhầm lẫn...Theo MinhKhôi luận đoán, Phá Tham dễ thành công hơn Sát. Có thể cho MinhKhôi xem lá số của bạn không
Vâng ạ. Em 33 tuổi vẫn đang ăn hại bác ạ, chưa làm được gì tất cả vẫn số 0 tròn trĩnh. Nghe như có gì đó sai sai ấy bác ạ
Hình ảnh[/quote]
Vài nhận định ban đầu để MinhKhôi nắm được tinh thần đường hướng chung của lá số. Sau đấy tiếp tục nhé

1. Tham vọng không lớn lắm.
2. Tính hơi ngang bướng nhưng không hẳn là nóng, dễ thuận theo bố mẹ. Lập trường vững nhưng nhiều khi bi quan.
3. Quan hệ với họ hàng bà con khó có sự hòa hợp lâu dài, cho dù không xung đột gì lớn
4. Học vấn ổn, ưa tìm tòi, khám phá trong công việc và cuộc sống.Chịu khó tìm nguyên nhân để lý giải kết quả
5. Ít anh em hoặc có anh em bị yểu số. Con trai trưởng
6. Song lộc chiếu Tài mà tiền toàn tán chứ không tự. Tiền vào tay đã chỉ hết ngày rồi
7. Uy tín trong công việc, được nhiều người tin tưởng
8. Số này nếu đã đi xa sẽ quay về.
9. Đất đai ay bị tranh chấp
10. Sao Văn Khúc làm giảm tính quyết đoán của mệnh cách này. Tự nhiên cầu toàn thiếu đi sự đột phá cần thiết,
11. Thuở nhỏ bị chó hoặc thú tấn công, chết đuối hụt

Nhaque1123 phản hồi nhé,

Thân,

MinhKhôi
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

[quote="vio"]Trước toàn là ls gặp đại hung, chết người. Nay Vio có một ls được trích từ cuốn sách về huyền học của người Nhật.
Mời mọi người xem nhé. Vấn đề đặt ra là:
- cuộc đời con người này thế nào.
- có một giai đoạn người này bị phá sản, xin hỏi đó là giai đoạn nào?
Mời mọi người tham gia.

Hình ảnh

anh Vio luận giải cách cục phá sản cho lá số này đi chứ, sao lại bỏ bát giữa chừng thế
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

MinhKhôi đã viết:
nhaque1123 đã viết:
.

Hình ảnh
Vài nhận định ban đầu để MinhKhôi nắm được tinh thần đường hướng chung của lá số. Sau đấy tiếp tục nhé

2. Tính hơi ngang bướng nhưng không hẳn là nóng, dễ thuận theo bố mẹ. Lập trường vững nhưng nhiều khi bi quan.
3. Quan hệ với họ hàng bà con khó có sự hòa hợp lâu dài, cho dù không xung đột gì lớn
4. Học vấn ổn, ưa tìm tòi, khám phá trong công việc và cuộc sống.Chịu khó tìm nguyên nhân để lý giải kết quả
6. Song lộc chiếu Tài mà tiền toàn tán chứ không tự. Tiền vào tay đã chỉ hết ngày rồi
10. Sao Văn Khúc làm giảm tính quyết đoán của mệnh cách này. Tự nhiên cầu toàn thiếu đi sự đột phá cần thiết,

Nhaque1123 phản hồi nhé,

Thân,

MinhKhôi[/quote]
Xin chân thành cảm ơn bác đã luận giúp. Xin chia sẻ lại
1, em nghĩ em tham vọng khá lớn, tuy nhiên em ko hề coi trọng đồng tiền, em ví dụ ạ: trong công việc lương 40tr em cũng thấy thỏa mãn, lúc nhận lương 4 triệu em vẫn bằng lòng. Nó thật sự mâu thuẫn với tham vọng của em nhưng thật khoa để giải thích
2. Đúng, hơi ngang bướng nhưng ko nóng mà còn nhát là khác. ngày nhỏ thì thuận theo bố mẹ, còn bây giờ em tự quyết hết ạ. Em thấy 1 năm trở lại tính em nóng hơn rất nhiều ạ
3 cái này sai hoàn ạ, em ko tự tin nhưng em được mọi người rất quý mến, đặc biệt hàng xóm
4. Đúng hoàn toàn ạ. Tuy nhiên em bổ sung thêm tính tìm tòi khám phá đến cùng chỉ mạnh mẽ khoảng 5 năm trở lại đây.
5. Con trai trưởng đúng tới giờ ( vì bố em có 6 năm đi bộ đội nên ko thể khẳng định.) gd có 2 anh em, ko có anh em nào yểu tử( mẹ có xẩy bỏ 1 người).
6. Đúng hoàn toàn ạ.
7. Đúng ạ.
8. Dự đoán thì chưa biết ạ.
9. Hiện tại chưa có tranh chấp ạ
10. Cái này đúng ạ. Sát ko ưa xương khúc ạ, em đúng như vậy luôn.
11. Chó cắn cũng nhiều mà chết đuối hụt cũng rất nhiều ạ. Ai cũng nói em phúc lớn ko thì xanh cỏ lâu lắm rồi ạ.
Đó là những gì em chia sẻ để bác có căn cứ luận đoán. Nếu có thể kính nhờ bác luận giúp em đại vận hiện tại và đại vận 42 ạ. Xin cảm ơn bác
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

mrqt đã viết:
vio đã viết:Trước toàn là ls gặp đại hung, chết người. Nay Vio có một ls được trích từ cuốn sách về huyền học của người Nhật.
Mời mọi người xem nhé. Vấn đề đặt ra là:
- cuộc đời con người này thế nào.
- có một giai đoạn người này bị phá sản, xin hỏi đó là giai đoạn nào?
Mời mọi người tham gia.

Hình ảnh

anh Vio luận giải cách cục phá sản cho lá số này đi chứ, sao lại bỏ bát giữa chừng thế
Vio có hầu như tất cả những ls của ông chủ hàng đầu Nhật Bản, nguyên vì cuốn sách huyền học này là viết về Nhật.
Thực ra ls này chỉ có 3 điểm đáng xem:
- nhìn qua chẳng thấy đẹp, nhưng càng xem càng đẹp. Tứ trụ thì đẹp lắm. Và người này ở Nhật có thể thành công vì đất nước này khuyến khích sự sáng tao, ở VN chưa chắc nhỉ.
- tham khảo cách phá quân gặp hung tinh đắc, cụ thể là không kiếp, nên một số tài liệu nói phá quân quản được không kiếp là có lý. Tất nhiên điều rất quan trọng thế ls này là tử vi cư ngọ. Chứ nhiều thế cách phá quân gặp không kiếp vẫn đi ăn mày.
- người này làm ăn đi xuống vận thái âm, nên củng cố luận điểm mệnh SPT gặp cơ nguyệt đồng lương là kém, các năm thì nhìn thấy rõ rồi, như Taybalo nói năm dậu là đúng đấy, nhưng thực ra là khó khăn từ trước đó vài năm rồi, còn luận theo tứ hoá cũng ra hết.
Ls này xem tứ trụ hay hơn nhiều.
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

Vio có hầu như tất cả những ls của ông chủ hàng đầu Nhật Bản, nguyên vì cuốn sách huyền học này là viết về Nhật.
Thực ra ls này chỉ có 3 điểm đáng xem:
- nhìn qua chẳng thấy đẹp, nhưng càng xem càng đẹp. Tứ trụ thì đẹp lắm. Và người này ở Nhật có thể thành công vì đất nước này khuyến khích sự sáng tao, ở VN chưa chắc nhỉ.
- tham khảo cách phá quân gặp hung tinh đắc, cụ thể là không kiếp, nên một số tài liệu nói phá quân quản được không kiếp là có lý. Tất nhiên điều rất quan trọng thế ls này là tử vi cư ngọ. Chứ nhiều thế cách phá quân gặp không kiếp vẫn đi ăn mày.
- người này làm ăn đi xuống vận thái âm, nên củng cố luận điểm mệnh SPT gặp cơ nguyệt đồng lương là kém, các năm thì nhìn thấy rõ rồi, như Taybalo nói năm dậu là đúng đấy, nhưng thực ra là khó khăn từ trước đó vài năm rồi, còn luận theo tứ hoá cũng ra hết.
Ls này xem tứ trụ hay hơn nhiều.[/quote]

em thì không rành tứ trụ lắm nhưng lá số này thì đúng mệnh tài quan đều hay, hay nhất vẫn là cung thân. tử vi cư ngọ ở đây thì cũng ko phải kỳ cách gì cả, mệnh thủy cục thủy ko được hưởng nhiều. phúc ko mạnh nên hay gặp tai nạn. có điều thắc mắc duy nhất của em là tại sao trong đại hạn thái âm được thiên thời, địa lợi nhân hòa mà chỉ vì mệnh sát phá tham gặp hạn cơ nguyệt đồng lương mà phá sản, anh có thể giải thích ko?
Đầu trang

MinhKhôi
Chính thức
Chính thức

Nhaque1123 phản hồi nhé,

Thân,

MinhKhôi[/quote]
Xin chân thành cảm ơn bác đã luận giúp. Xin chia sẻ lại
1, em nghĩ em tham vọng khá lớn, tuy nhiên em ko hề coi trọng đồng tiền, em ví dụ ạ: trong công việc lương 40tr em cũng thấy thỏa mãn, lúc nhận lương 4 triệu em vẫn bằng lòng. Nó thật sự mâu thuẫn với tham vọng của em nhưng thật khoa để giải thích
2. Đúng, hơi ngang bướng nhưng ko nóng mà còn nhát là khác. ngày nhỏ thì thuận theo bố mẹ, còn bây giờ em tự quyết hết ạ. Em thấy 1 năm trở lại tính em nóng hơn rất nhiều ạ
3 cái này sai hoàn ạ, em ko tự tin nhưng em được mọi người rất quý mến, đặc biệt hàng xóm
4. Đúng hoàn toàn ạ. Tuy nhiên em bổ sung thêm tính tìm tòi khám phá đến cùng chỉ mạnh mẽ khoảng 5 năm trở lại đây.
5. Con trai trưởng đúng tới giờ ( vì bố em có 6 năm đi bộ đội nên ko thể khẳng định.) gd có 2 anh em, ko có anh em nào yểu tử( mẹ có xẩy bỏ 1 người).
6. Đúng hoàn toàn ạ.
7. Đúng ạ.
8. Dự đoán thì chưa biết ạ.
9. Hiện tại chưa có tranh chấp ạ
10. Cái này đúng ạ. Sát ko ưa xương khúc ạ, em đúng như vậy luôn.
11. Chó cắn cũng nhiều mà chết đuối hụt cũng rất nhiều ạ. Ai cũng nói em phúc lớn ko thì xanh cỏ lâu lắm rồi ạ.
Đó là những gì em chia sẻ để bác có căn cứ luận đoán. Nếu có thể kính nhờ bác luận giúp em đại vận hiện tại và đại vận 42 ạ. Xin cảm ơn bác[/quote]

Cám ơn nhaque đã phản hồi.

--> MinhKhôi không thấy mâu thuẫn gì ở điểm này. Ngôi sao tham vọng - Tham Lang đóng ở tài cung bị triệt, nên chuyện bạn xem nhẹ tiền bạc là đương nhiên. Nhưng cũng nhờ vậy, ước mơ hoài bão của bạn sẽ dần đi vào trọng tâm đúng chỗ, chứ không bị lan man theo Văn Khúc. MinhKhôi nói "Tham vọng của bạn không lớn lắm" chính là vì điểm này. Bạn có ước mơ lớn, hoài bão lớn nhưng là hoài bão trong công danh sự nghiệp, do không xem trọng tiền bạc nên động lực kiếm tiền không cao, khiến cho cái "Tham vọng" nó ít đi tính "Tham" của nó. Chưa kể Văn Khúc cầu toàn, khó làm nên sức bật lớn. Nên kết luận rằng "không lớn lắm".
3. cái này sai hoàn ạ, em ko tự tin nhưng em được mọi người rất quý mến, đặc biệt hàng xóm
--> Về điểm này, ý của MinhKhôi hơi khác. Mệnh cung là người học hành tốt, quan điểm lập trường vững vàng. Văn tinh Khoa tinh hội tụ không có sát tinh, giao tiếp hòa nhã tất được nhiều người quý mến như bạn nói.
Có điều, xét cung Phúc, Cô Quả Tang Môn Vũ Khúc hội, sẽ dễ đưa đến tình trạng "không có xung đột gì lớn" nhưng vẫn tự nhiên có khoảng cách. Chưa kể sao Linh Tinh chủ về lẻ loi đơn chiếc, hình khắc đóng tại đó.
Ở đây chỉ xét trong họ hàng, không xét hàng xóm hay bên ngoài. Nội dung này, có lẽ ta bảo lưu từ từ nghiệm lý nhé.

Trước khi bàn luận về vận 42-51, MinhKhôi muốn cùng bạn điểm lại một số sự kiện và đường hướng của vận 22-31, cũng như vận bạn đang đi 32-41. Để từ từ bàn đến cái bạn đang nghi ngờ lá số "có cái gì sai sai ấy".

Đại vận cung Phúc thuận lợi trong việc học hành thi cử. Công việc bước đầu có thành tựu nhưng không bền. Có những thời điểm bạn kiếm tiền nhanh, nhiều, nhưng đặc tính cung Tài - không tụ.
Thông minh, học tốt, có chút thành tựu ban đầu --> Tự tin, hoài bão lớn lao nhưng thiếu sức bật, giai đoạn này còn thiếu kinh nghiệm sống nên thành tích chưa tương xứng. Từ đây nhaque bắt đầu thấy có gì đó "sai sai".
Có lẽ, bạn đã xây dựng gia đình giai đoạn này, đoán vào năm Nhâm Thìn hay Giáp Ngọ. Vợ bạn là người kín đáo, chung thủy, có tài nhưng hơi nóng tính.
Bạn cần một động lực giúp bạn có sự táo bạo cần thiết để thành công. Đó là đại vận 32-41 đi qua cung Điền Vô CHính Diệu Cự Cơ xung, thêm Kình Hình Không Kiếp Diêu Kỵ. Mệnh Thân vững vàng, SPT đi qua không đến nỗi mất mát nhiều, nhưng vẫn phải nếm mùi đau khổ, có mất ( Thất Sát, Không Kiếp) mới mong có được.
Vận này,
1. Đào Hồng Không Kiếp, chuyện tình cảm ắt có sóng gió.
2. Kình HÌnh Kỵ Không Kiếp Đường Phù: dính dáng pháp luật, chủ yếu liên quan đến Nhà đất, gia đạo. Rồi đây
bạn sẽ bắt đầu trải nghiệm "tranh chấp đất đai" như MinhKhôi đã dự đoán.
3. Thái Âm Quan Phúc, Hình Diêu Y Kỵ sẵn Văn Khúc tại mệnh: Không đến nỗi mê tín dị đoan, nhưng bị tâm linh chi phối nhiều, suy nghĩ và quyết định sẽ không còn được sáng suốt lắm nữa. Do đặc tính dễ lầm lẫn của thất Sát, hãy cẩn thận với các quyết định của mình.
4. Có những thời gian dễ thất nghiệp, hoặc công việc không như ý.
5. Năm Đinh Dậu sắp đến với L.Kình vào Tật kích động Kình cố định tại Điền, Cự Môn hóa Kỵ tại Tử Tức hình thành nên nhiều cách cục xấu. Lưu niên Phi Liêm vào mệnh dễ tan nát một số thứ, chưa kể Tang Mã Khốc Hư lưu niên chiếm trọn tam hợp Điền Ách Huynh. Các dự đoán từ 1-4 dễ xảy ra nhất + tai ách có thể với con cái vì Cự Môn tại Tử gặp lưu niên Đà Kỵ.

Từ 32, bạn nóng nảy hơn, nghiêm khắc hơn, nghi ngờ nhiều hơn, tranh giành nhiều hơn, táo bạo hơn...

Nhaque phản hồi lại, chúng ta bàn kỹ hơn nhé. Chuyện vận 42, không vội, qua 2017, ta có nhiều cái để bàn tiếp. Chúc nhaque1123 luôn vững vàng. và cũng để nghiệm lý xem, lá số này "sai sai cái gì", hay vẫn đúng

Thân,

MinhKhôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”