Cuối tuần cùng xem ls cho vui

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hahango
Chính thức
Chính thức

Re: Cuối tuần cùng xem ls cho vui

Gửi bài gửi bởi hahango »

cháu cũng thất sát đây ạ, lận đận tình duyên, các bác có thể xem giúp cháu không ạ :)
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

Xin chào vio , muốn nhờ vio giải đáp dùm đại vận 52 sắp tới vì thấy có spt , hư phá , tang cô quả , song hao , thiên mã phượng các giải thần . Không biết cuộc đời sau 50 tuổi tốt xấu ra sao ? Còn năm Dậu thì thấy có song lộc kk . Nếu vio đồng ý thì tôi mới đưa lá số lên , nếu không có duyên vẫn cám ơn vio .
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

xem thấy Mình Khôi luận về thất sát hay quá .có phải người thất sát đến hạn địa kiếp là bị mất mát lớn không?
tham chi ca cuoc song cua minh cung bi mat luon .dung vay khong ban
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Happy Mom đã viết:Xin chào vio , muốn nhờ vio giải đáp dùm đại vận 52 sắp tới vì thấy có spt , hư phá , tang cô quả , song hao , thiên mã phượng các giải thần . Không biết cuộc đời sau 50 tuổi tốt xấu ra sao ? Còn năm Dậu thì thấy có song lộc kk . Nếu vio đồng ý thì tôi mới đưa lá số lên , nếu không có duyên vẫn cám ơn vio .
vâng quý quá ạ.
Xín cám ơn ạ, khỏi up ls nhé!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

MinhKhôi đã viết:Vài nhận định ban đầu để MinhKhôi nắm được tinh thần đường hướng chung của lá số. Sau đấy tiếp tục nhé

Cám ơn nhaque đã phản hồi.

1, em nghĩ em tham vọng khá lớn, tuy nhiên em ko hề coi trọng đồng tiền, em ví dụ ạ: trong công việc lương 40tr em cũng thấy thỏa mãn, lúc nhận lương 4 triệu em vẫn bằng lòng. Nó thật sự mâu thuẫn với tham vọng của em nhưng thật khoa để giải thích
--> MinhKhôi không thấy mâu thuẫn gì ở điểm này. Ngôi sao tham vọng - Tham Lang đóng ở tài cung bị triệt, nên chuyện bạn xem nhẹ tiền bạc là đương nhiên. Nhưng cũng nhờ vậy, ước mơ hoài bão của bạn sẽ dần đi vào trọng tâm đúng chỗ, chứ không bị lan man theo Văn Khúc. MinhKhôi nói "Tham vọng của bạn không lớn lắm" chính là vì điểm này. Bạn có ước mơ lớn, hoài bão lớn nhưng là hoài bão trong công danh sự nghiệp, do không xem trọng tiền bạc nên động lực kiếm tiền không cao, khiến cho cái "Tham vọng" nó ít đi tính "Tham" của nó. Chưa kể Văn Khúc cầu toàn, khó làm nên sức bật lớn. Nên kết luận rằng "không lớn lắm".
3. cái này sai hoàn ạ, em ko tự tin nhưng em được mọi người rất quý mến, đặc biệt hàng xóm
--> Về điểm này, ý của MinhKhôi hơi khác. Mệnh cung là người học hành tốt, quan điểm lập trường vững vàng. Văn tinh Khoa tinh hội tụ không có sát tinh, giao tiếp hòa nhã tất được nhiều người quý mến như bạn nói.
Có điều, xét cung Phúc, Cô Quả Tang Môn Vũ Khúc hội, sẽ dễ đưa đến tình trạng "không có xung đột gì lớn" nhưng vẫn tự nhiên có khoảng cách. Chưa kể sao Linh Tinh chủ về lẻ loi đơn chiếc, hình khắc đóng tại đó.
Ở đây chỉ xét trong họ hàng, không xét hàng xóm hay bên ngoài. Nội dung này, có lẽ ta bảo lưu từ từ nghiệm lý nhé.

Trước khi bàn luận về vận 42-51, MinhKhôi muốn cùng bạn điểm lại một số sự kiện và đường hướng của vận 22-31, cũng như vận bạn đang đi 32-41. Để từ từ bàn đến cái bạn đang nghi ngờ lá số "có cái gì sai sai ấy".

Đại vận cung Phúc thuận lợi trong việc học hành thi cử. Công việc bước đầu có thành tựu nhưng không bền. Có những thời điểm bạn kiếm tiền nhanh, nhiều, nhưng đặc tính cung Tài - không tụ.
Thông minh, học tốt, có chút thành tựu ban đầu --> Tự tin, hoài bão lớn lao nhưng thiếu sức bật, giai đoạn này còn thiếu kinh nghiệm sống nên thành tích chưa tương xứng. Từ đây nhaque bắt đầu thấy có gì đó "sai sai".
Có lẽ, bạn đã xây dựng gia đình giai đoạn này, đoán vào năm Nhâm Thìn hay Giáp Ngọ. Vợ bạn là người kín đáo, chung thủy, có tài nhưng hơi nóng tính.
Bạn cần một động lực giúp bạn có sự táo bạo cần thiết để thành công. Đó là đại vận 32-41 đi qua cung Điền Vô CHính Diệu Cự Cơ xung, thêm Kình Hình Không Kiếp Diêu Kỵ. Mệnh Thân vững vàng, SPT đi qua không đến nỗi mất mát nhiều, nhưng vẫn phải nếm mùi đau khổ, có mất ( Thất Sát, Không Kiếp) mới mong có được.
Vận này,
1. Đào Hồng Không Kiếp, chuyện tình cảm ắt có sóng gió.
2. Kình HÌnh Kỵ Không Kiếp Đường Phù: dính dáng pháp luật, chủ yếu liên quan đến Nhà đất, gia đạo. Rồi đây
bạn sẽ bắt đầu trải nghiệm "tranh chấp đất đai" như MinhKhôi đã dự đoán.
3. Thái Âm Quan Phúc, Hình Diêu Y Kỵ sẵn Văn Khúc tại mệnh: Không đến nỗi mê tín dị đoan, nhưng bị tâm linh chi phối nhiều, suy nghĩ và quyết định sẽ không còn được sáng suốt lắm nữa. Do đặc tính dễ lầm lẫn của thất Sát, hãy cẩn thận với các quyết định của mình.
4. Có những thời gian dễ thất nghiệp, hoặc công việc không như ý.
5. Năm Đinh Dậu sắp đến với L.Kình vào Tật kích động Kình cố định tại Điền, Cự Môn hóa Kỵ tại Tử Tức hình thành nên nhiều cách cục xấu. Lưu niên Phi Liêm vào mệnh dễ tan nát một số thứ, chưa kể Tang Mã Khốc Hư lưu niên chiếm trọn tam hợp Điền Ách Huynh. Các dự đoán từ 1-4 dễ xảy ra nhất + tai ách có thể với con cái vì Cự Môn tại Tử gặp lưu niên Đà Kỵ.

Từ 32, bạn nóng nảy hơn, nghiêm khắc hơn, nghi ngờ nhiều hơn, tranh giành nhiều hơn, táo bạo hơn...

Nhaque phản hồi lại, chúng ta bàn kỹ hơn nhé. Chuyện vận 42, không vội, qua 2017, ta có nhiều cái để bàn tiếp. Chúc nhaque1123 luôn vững vàng. và cũng để nghiệm lý xem, lá số này "sai sai cái gì", hay vẫn đúng

Thân,

MinhKhôi
Xin chân thành cảm ơn Minh Khôi! Không biết bác nhiều tuổi chưa? Xưng hô thất lễ xin được lượng thứ. Sau hơn 1 năm tham gia diễn đàn em gặp bác là người thứ 2 luận kỹ ls cho em như vậy( người đầu tiên là anh Vio). Em vô cùng cảm động vì sự hữu duyên này.
Xin phản hồi lại bác như sau.
1, em định làm việc gì thì luôn muốn làm lớn ngay, ít khi nghĩ làm dần dần từ nhỏ đi lên, đây là yếu điểm của em cho nên đến giờ vẫn chưa làm được điều gì cả( vì ko chịu bắt đầu).
3. Em sống xa nhà 15 năm rồi nên có thể nói mối quan hệ với họ hàng ko thân thiết như bác nói cũng có ý đúng. Khoảng cách ở đây là khách quan ( vì quá xa)
4.vận 22-31 đã xảy ra đúng như những gì bác đoán, em làm thuê, cv cũng có nhiều thành tựu nhưng ko bền, tiền kiếm được nhiều cũng ra đi hết.
5. Em đã xây dựng gd, đăng ký năm 2008, cưới năm 2009. Vợ em mệnh thiên đồng nên khó kín đáo, khá thẳng tính và cũng rất nóng tính( chỉ nóng tính với em thôi, còn mqh ngoài xh thì nhẫn nhịn lắm)
. Vận 32-41 :
1- chuyện tình cảm em sẽ cố gắng điều chỉnh để ít sóng gió, hiện tại thì chưa có gợn sóng ạ.
2. Cũng đã dính dáng 1 tý đến pháp luật rồi ạ, cái này là do em thôi. Vụ đất đai tranh chấp em xin nêu trước là sẽ xẩy ra nếu em chọn con đường em đang tính toán
3.em ko mê tín 1 chút nào ạ. Em cũng ít bị tâm linh chi phối lắm
4.cái vụ thất nghiệp hoặc cv ko ưng ý thì luôn luôn đúng rồi. Có ai bằng lòng với những gì mình đang có đâu
5. Em góp cho bác 1 nghiệm lý : năm 2015 em bị ngã xe khá nặng, mổ 3 lần, nghỉ việc mất hơn 1 năm
6, em sẽ lưu ý dự đoán của bác về năm 2017.
Đúng là từ 32 tuổi trở đi em thấy em thay đổi tính nết rất nhiều, nóng nảy hơn, nghiêm khắc hơn, táo bạo hơn, thích tìm tòi khám phá hơn, chăm chỉ hơn rất nhiều.
Em có cảm giác bản thân đang thay đổi khác ngày trước rất nhiều, thay đổi theo hướng tích cực ấy ạ.
Xin kính chúc bác sức khỏe và hạnh phúc trong cuộc sống, hy vọng được 1lần có cơ duyên gặp bác.
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

Cám ơn vio đã đọc và từ chối , vẫn chúc vio gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ! Đừng từ chối lời chúc này nhé.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Happy Mom đã viết:Cám ơn vio đã đọc và từ chối , vẫn chúc vio gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ! Đừng từ chối lời chúc này nhé.
Up lên Tu vi va tu tru Vio xem cho.
Đầu trang

mr.duong278
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mr.duong278 »

vio đã viết:
Happy Mom đã viết:Cám ơn vio đã đọc và từ chối , vẫn chúc vio gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ! Đừng từ chối lời chúc này nhé.
Hình ảnh
Hình ảnh
Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

vio đã viết:
Anh bắt đầu mắc bệnh ngôi sao rồi đấy :)
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

nhaque1123 đã viết:
vio đã viết:
Anh bắt đầu mắc bệnh ngôi sao rồi đấy :)
Đã say chưa mà nói thế?
" nhờ Vio xem vận Spt, ..." chẳng nhẽ ông nhờ tôi mà còn phải giới thiệu hạn của ông, còn nếu ông biết rồi sao phải hỏi!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”