Có ai có lá số của Tư Mã Ý và Lưu Bị không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
tuvicungo231
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có ai có lá số của Tư Mã Ý và Lưu Bị không ạ?

Gửi bài gửi bởi tuvicungo231 »

Xin chào các cao nhân trong diễn đàn, Trước giờ trong tam quốc thường thấy lá số tử vi của Gia Cát Lượng, Tào Tháo, Quan Vũ được đem ra mổ xẻ khá nhiều rồi còn lá số của Tư Mã Ý và Lưu Bị thì em đã tìm google hoài mà không thấy. Tư Mã Ý là 1 nhân tài rất thú vị mà em rất thích và mưu trí khó lường nên em muốn có cơ hội được xem lá số vô cùng!!! Còn Lưu Bị thì trong nếu em nhớ không lầm thì cụ Thiên Lương trong tử vi nghiệm lý có nói là tử vi cư ngọ (ko biết nhớ đúng ko?) nhưng không thấy phân tích là số. Nên ở đây xin hỏi có cao nhân nào có lá số của 2 vị đó không post lên cùng nghiệm lý. Xin cám ơn ạ :D
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Có ai có lá số của Tư Mã Ý và Lưu Bị không ạ?

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Mình cũng có tìm nhưng chưa thấy
Đầu trang

yennh913
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yennh913 »

Bác thử tìm bằng tiếng Tàu xem, chứ tiếng Việt thì hơi khó, còn tiếng Anh thì phải tìm theo tên phiên âm và tìm ls chiêm tinh sẽ có ngày tháng và giờ, từ đó lập ls tử vi lại mới đc. trước đây là từ astrodienst mình đã tìm đc ngày giờ sinh của vài ca sĩ diễn viên US nổi tiếng :D thấy nhiều bác cũng sử dụng ls đó nghiệm nên nghĩ chắc là đúng.

Trước mình có đọc Tam quốc diễn nghĩa bản Eng nên nhớ hình như tên phiên âm Lưu Bị là Liu Bei, Tư Mã Ý là Sima Yi

:) chúc bạn sớm tìm đc
Đầu trang

tuvicungo231
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuvicungo231 »

yennh913 đã viết:Bác thử tìm bằng tiếng Tàu xem, chứ tiếng Việt thì hơi khó, còn tiếng Anh thì phải tìm theo tên phiên âm và tìm ls chiêm tinh sẽ có ngày tháng và giờ, từ đó lập ls tử vi lại mới đc. trước đây là từ astrodienst mình đã tìm đc ngày giờ sinh của vài ca sĩ diễn viên US nổi tiếng :D thấy nhiều bác cũng sử dụng ls đó nghiệm nên nghĩ chắc là đúng.

Trước mình có đọc Tam quốc diễn nghĩa bản Eng nên nhớ hình như tên phiên âm Lưu Bị là Liu Bei, Tư Mã Ý là Sima Yi

:) chúc bạn sớm tìm đc
Cám ơn bác, tiếng Anh thì chắc mò đc chứ tiếng Tàu em thua bác ạ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”