LUẬN GIẢI CHO NGƯỜI MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tammao_8080
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: LUẬN GIẢI CHO NGƯỜI MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU

Gửi bài gửi bởi tammao_8080 »

MTP đã viết:MỜI CÁC BẠN CÓ MỆNH POST LÁ SỐ VÀ MỘT VÀI THÔNG TIN CÁ NHÂN!

MTP SẼ LUẬN GIẢI VỀ CÔNG DANH SỰ NGHIỆP, TIỀN TÀI, TÌNH DUYÊN VÀ CỐ GẮNG GIẢI ĐÁP MỌI THẮC MẮC

Mong MTP xem giúp nhé! cám ơn nhiều!

rabbit1911
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rabbit1911 »

Cảm ơn MTP đã bớt chút thời gian.
Mình tự biết cung quan yếu, thân yếu khó tranh đoạt với người nên hầu như trong cuộc sống mình khá ít bon chen.
Thực sự thì hồi trẻ hơn mình cứ tự hỏi tại sao mình cố gắng khá nhiều và cũng không phải là không thông minh mà kết quả rất trầy trật.
Mãi về sau mới nghiệm ra và mới hiểu tại sao người VCD lại chỉ làm người phụ cho người khác chứ không đứng chủ được. Ví thế này nếu bạn làm chủ một doanh nghiệp thì rất dễ bị lấn át, đổ vỡ, nên nếu mệnh VCD thì nên để vợ, con hoặc bạn thân đứng chủ (dù họ ít vốn hơn) còn mình cùng tham gia điều hành.
Một điều nữa cũng xin chia sẻ với các bạn VCD là nếu là người VCD thì đừng dấn thân phiêu lưu mà luôn luôn nương theo cuộc sống để sống (người ta ví mệnh VCD như một ngọn đèn cầy ra gió thì sẽ tắt nên rất cần được che chở) thì sẽ có cuộc sống bình yên như những người có chính tinh khác. Chúc các bạn khỏe.
Được cảm ơn bởi: cln, MTP

fellow
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fellow »

Không biết phải anh rabbit1911 nói như vậy chính xác không, chứ riêng bản thân mình thì cảm giác hình như là rất đúng vì khi làm cho 1 người nào đó thì người ta lên. Khi nhào ra làm chủ thật tình còn tệ hơn là công, người ta hưởng hết mình chỉ dọn dẹp thậm chí ôm hết đống đổ nát dọn dẹp. Khi càng cố trồi lên thì lại bị sụp xuống lâm vô cảnh chán nản :(

ducvotk
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ducvotk »

Hic mình số 48 hihi.

quetanho
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi quetanho »

Mình post nhầm lá số của vợ nên hôm nay xin post lại. Mong MTP xem giúp theo thông tin của bản mới này giúp.
Của vợ:

Hình ảnh

Của chồng:

Hình ảnh

Cảm ơn anh MTP nhiều lắm!!!!!!!!

batthanhdanh007
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi batthanhdanh007 »

MTP đã viết:MỜI CÁC BẠN CÓ MỆNH POST LÁ SỐ VÀ MỘT VÀI THÔNG TIN CÁ NHÂN!

MTP SẼ LUẬN GIẢI VỀ CÔNG DANH SỰ NGHIỆP, TIỀN TÀI, TÌNH DUYÊN VÀ CỐ GẮNG GIẢI ĐÁP MỌI THẮC MẮC
:) Xin cảm ơn bạn MTP nhiều lắm. Mình cũng là người có Mệnh Vô Chính Diệu

Mình là anh cả trong một gia đình có 2 anh em. Em gái của mình năm nay 14t . Mình vừa tốt nghiệp Đại Học xong ngành Xây Dựng Cầu Đường . Bạn xem giúp mình với , xin chân thành cảm ơn

Đây là lá số của mình :
Hình ảnh
Nhân tiện nhờ bạn xem qua dùm lá số của đứa em gái của mình. Xin cảm ơn bạn rất nhiều

Đây là lá số của em gái mình
Hình ảnh

quetanho
Chính thức
Chính thức

Mình Post từ trang 7 mà đến giờ cũng hông thấy tăm hơi gì cả? Nhưng cũng là điều may vì ở trang đó mình post lộn ngày sinh của vợ. Nhưng cũng buồn vì không biết anh MTP thấy lá số mình xấu quá nên anh ấy né hay sao í. hic. Hôm nay mình post lại nhờ anh nhín chút thời gian nghía dùm em. Tuy lá số của vợ không phải là VCD nhưng muốn post lên để anh có đủ thông tin phối hợp coi giúp vợ chồng mình.
Kính xin anh MTP giúp em một vé kỹ kỹ nhé. Mệnh của em ko biết có đắt tam không ko nữa mà chỉ thấy nghèo suốt 5 canh.hic.
Mình đọc đâu đó giải pháp cho mệnh VCD là phải làm con nuôi của một người khác thì mới may mắn hơn. Vậy cách thức này là làm như thế nào ạ? Vì thấy nếu thay đổi cả tên họ trên giấy tờ tùy thân thì rắc rồi quá. Hay chỉ là mang ý nghĩa mà thôi.(như tên thường gọi và tên giấy tờ) Có phải vậy không nhờ các cao thủ giải thích giúp. :)

quetanho
Chính thức
Chính thức

quetanho đã viết:Mình Post từ trang 7 mà đến giờ cũng hông thấy tăm hơi gì cả? Nhưng cũng là điều may vì ở trang đó mình post lộn ngày sinh của vợ. Nhưng cũng buồn vì không biết anh MTP thấy lá số mình xấu quá nên anh ấy né hay sao í. hic. Hôm nay mình post lại nhờ anh nhín chút thời gian nghía dùm em. Tuy lá số của vợ không phải là VCD nhưng muốn post lên để anh có đủ thông tin phối hợp coi giúp vợ chồng mình.
Kính xin anh MTP giúp em một vé kỹ kỹ nhé. Mệnh của em ko biết có đắt tam không ko nữa mà chỉ thấy nghèo suốt 5 canh.hic.
Mình đọc đâu đó giải pháp cho mệnh VCD là phải làm con nuôi của một người khác thì mới may mắn hơn. Vậy cách thức này là làm như thế nào ạ? Vì thấy nếu thay đổi cả tên họ trên giấy tờ tùy thân thì rắc rồi quá. Hay chỉ là mang ý nghĩa mà thôi.(như tên thường gọi và tên giấy tờ) Có phải vậy không nhờ các cao thủ giải thích giúp. :)
Em quên cảm ơn! hihi =:)
Cảm ơn MTP và các cao nhân rất nhiều!!!!!!!!!

tominh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tominh »

rabbit1911 đã viết:Vui thật, trong Mục Giao lưu kết bạn chỉ lèo tèo mấy người mà trong mục giải đoán số mệnh lại đông quá trời trời.

Gửi MTP: Thực ra mình cũng không muốn bon chen xếp hàng giải đoán đâu, vì mình biết các bạn trong đây đều còn trẻ và rất muốn biết về tương lai. Mình cũng ngấm rất nhiều cám cảnh của mệnh VCD rồi nên cũng không thấy làm phiền toái gì cả trong cuộc sống.
Mình post lá số ra đây cũng chỉ mong ý kiến của bạn để giải thích thêm - Tại sao cuộc sống của mình vẫn bình bình như những người khác vì nếu theo Tử vi thì nó phạm quá nhiều: Mệnh không, thân kiếp; mệnh tuần thân triệt, Kình đà linh hoả hội không kiếp đều đầy đủ và hội về cung mệnh VCD của mình?

chào chú rabbit , lá số của chú mệnh vcd hội cô quả , thê thiếp vcd , đào hoa cư mão (bác Phước Duyên có bài nói về Đào Hoa ở các cung ở bên Nhan Trắc Học từ trước , chắc là chú cũng biết rồi) cháu chỉ có 1 tò mò chút xíu thôi chú có thể tiết lộ tí xíu về hôn nhân của mình được không , chú kết hôn năm bao nhiêu tuổi vậy ?
của chú
Mệnh VCD + tuần + cô quả+ thê vcd + đào hoa cư mão

của cháu
Mệnh Vcd + tuần + cô quả + thê vcd + đào hoa Ngọ chiếu mệnh
Cảm ơn chú trước nhé .

luasaigon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi luasaigon »

MTP đã viết:
luasaigon đã viết:Cám ơn bạn đã có tấm lòng luận giải lá số cho mọi người.

Mình cũng xin đăng ký nhờ bạn luận giải lá số của mình dùm!

Sơ lược về bản thân mình như sau:
Sống chung với gia đình. Là con cả, em kế là nam - sn 1986 - làm về cntt; Em út - nữ - sn 1989 - vừa mới tốt nghiệp, chưa đi làm. Cha mẹ đều khỏe mạnh.
Bản thân mình tốt nghiệp dh ngành kỹ thuật môi trường. Làm (thực tập) về kỹ thuật môi trường bằng việc đi công trường từ cuối năm 3 đại học đến khi tốt nghiệp DH. Sau khi tốt nghiệp đại học làm quản lý nhà nước về môi trường, làm dc khoảng 1 năm. Sau đó, nghĩ ở nhà phụ ba má giám sát xây nhà khoảng 1 năm. Sau khi xây nhà xong và cho thuê mình đi làm mua bán nhà đất, cho đến nay được khoảng 1 năm.
Về tình cảm, trước giờ mình chỉ có quen với 1 người bạn gái, nhưng chia tay từ hồi tết rồi. Người ta sẽ đi lấy chồng vào cuối năm nay.

Nhờ bạn luận giải dùm là số của mình. Vợ mình sau này sẽ như thế nào, sự nghiệp của mình như thế nào, tiền bạc có nhìu không.

Cám ơn bạn!

- Âm Nam, Âm Dương thuận lý, Mệnh Cục tị hòa.

- Mệnh: VCD đắc hung tinh Đà Linh hãm tại Hợi, Liêm Tham chính chiếu, Phủ Tướng tam hợp, hội Kị Hình Diêu Khốc Hư Tuế Hổ, Khôi Việt Văn khúc Long Phượng Thiên mã.

- Thân cư Phúc tại Sửu: Tử Phá Hóa Lộc Kình Dương Thai Tọa Tang Hổ, Tuần Triệt án ngữ, Xương Khúc Việt Mã Quang Quí

Lá số này nghiêng về cách Sát Phá Liêm Tham hãm, Liêm Tham Tị Hợi, cát hung tương bán, nên cuộc đời sẽ lắm nỗi thăng trầm, thay đổi. Về con người thì lắm mưu mô, thâm trầm, khôn ngoan. Vì nghiêng về cách Liêm Tham Tị Hợi lại có Tuế Hổ Phù Hóa kị hội Mệnh, nên cuộc đời cũng khó tránh khỏi thị phi, kiện tụng. Bạn xuất thân rất bình thường, ra đời làm việc thì cũng lắm nỗi gian truân. Ly hương lập nghiệp.

Vì Khôi Việt Văn khúc Quang Quí hội Mệnh nên cũng có bằng cấp học theo ngành kỹ thuật nhưng sau này lại chuyển sang buôn bán vì Thân cư Phúc có Tử Phá Kình dương, cái này bạn đã kể rồi mình chỉ giải thích nguyên nhân thôi. Vì Mệnh Thân hội nhiều sát bại tinh nên làm việc mọi sự đều trắc trở khó thành. Nhưng theo con đường kinh doanh theo mình là hợp cách và thực tế là đã chuyển đổi rồi.

"Đối chiếu hề tường hung tường cát, hợp chiếu hề quan tiện quan vinh." Cung Di của bạn là Liêm Tham Kị Tuế hội hợp, nên đời dễ gặp tai họa thị phi kiện tụng, hai cung Tài Quan của bạn khá sáng nhưng không có nhiều trợ tinh, Mệnh của bạn không vững, cung Thân thì bị phá cách, nên tiền tài, địa vị chỉ ở mức trung bình thôi, cũng được no cơm ấm áo, có của ăn của để. Trong công việc cũng được làm người đứng đầu.

Tình duyên thì khá buồn tẻ vì Đào Hồng bị Triệt gặp nhiều sát tinh, cung thê là Vũ Sát bản thân bạn cũng là người khó gần, nên khó yêu khó lấy. Vẫn sẽ lấy được vợ, vợ chồng không hòa hợp vì Vũ Sát tại Thê là hai sao đặc biệt cô khắc. Chuyện con cái thì tốt đông con, dễ nuôi, có cả trai lẫn gái.

Híc... từ đầu đến giờ xem lá số này là khó nhất, mất cả buổi sáng. :-&
Cám ơn bạn đã dành thời gian để xem giúp mình lá số!
Mình xin phản hồi với bạn là ban xem cho mình chính xác. Rất dễ dính đến thị phi, kiên tụng. Tình duyên thì càng chính xác, hình như mình là mình chua bao giờ yêu ai một cách say đắm cả.

Tuy nhiên, bạn cho mình hỏi thêm. Bản thân mình thật sự là không có mưu mô, không ngoan. không hề có bấy cứ suy nghĩ là lợi dụng ai, mọi chuyện đều sòng phẳng, rõ ràng. Nhưng hồi đó giờ, mình cứ bị lừa, bị lợi dụng hoài (hay là mình thật thà, chân thật quá?). Cứ bị lợi dung, bị xem như 1 con tốt thí mạng. Người khác cứ đứng sau lưng, xui mình làm, để có lợi thì cùng chia nhau theo cổ phần (di nhiên là mình cũng có góp cổ phần). còn khi bị gì thì họ đầy mình ra chịu toàn bộ trách nhiệm, kể cả bị hăm dọa về bạo lực.

Mấy hôm nay, mình chán nãn lắm. Cam thấy bản thân mình ngu lắm. Cứ bị lợi dụng, làm ăn thì không được xuông sẽ. cứ gặp chuyện này chuyện kia. Bạn có thể luận đoán giúp khi nào mình sẽ gặp và cưới vợ ko?

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”