NGHIỆM LÝ: Cung Phu Thê có Tướng Phục !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: NGHIỆM LÝ: Cung Phu Thê có Tướng Phục !

Gửi bài gửi bởi anguyen »

Chagio đã viết: 11:43, 02/06/17
Chị từng nói, chị hút mấy bác gái lắm, nên khi gặp người ta thương và suy nghĩ về chị rồi tìm cách giúp chị hết lòng, chứ mối quan hệ giữa bác ấy và chị chỉ là biết vậy thôi, bác ấy gặp chị có một lần, đã đề nghị giúp chị sang nước ngoài định cư. Chị cũng tìm cách du học úc ở cái tuổi già chát này đó chứ, nhưng dịch vụ nói khó đi vì già và úc giờ khó rồi :(( , nên chị bỏ mơ ước du học chuyển sang ước mơ định cư :)) .
Chị chưa có quýnh quáng ch lấy chồng, mà chị bị gd và dòng họ thúc hối quá, chị mệt dữ lắm. Chị cũng sợ chồng chị k tốt, lấy về rồi khổ thì biết kêu ai. Mà khi bị thúc hối thì chị lại đăng đàn lên đây xem số lấy chồng gấp :)) .
Haha, em nói vể khẩu hiệu "thiên cơ bất khả lộ","khẩu nghiệp" và chuyện ông chồng mấy cọng tóc làm chị mắc cười :))
chị con một, nên cũng k rõ cung huynh ứng vào gì nữa, mà hình như theo tứ quái hay nhập quái gì đó thì nói cung huynh có hóa lộc sẽ giàu.
Chị chưa xem bên ngoài, vì k biết ai đáng tin. Chị thấy vận 25-34 cung phu, vừa có tiếng vừa miếng :D . Hiện chị sắp sang vận xấu òi. Còn vận hạn em nghiệm lý thấy ứng không?
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

anguyen đã viết: 13:40, 02/06/17
Chagio đã viết: 11:43, 02/06/17
Tuổi chị còn trẻ chán, đi học tiếp đi chị, ở Sg có IDP em thấy tư vấn tốt làm dịch vụ đàng hoàng, chị ra xem thử.
Vụ đoán hạn thì có đúng có sai, phần lớn còn lại em duyên gặp thì chưa coi hạn được.
Em mới coi dc topic này, xong thấy mood down kinh khủng :(( :(( viewtopic.php?t=32477
Chị muốn định cư mà không tìm được ng đàng hoàng,luật pháp việc làm không nắm trong tay,lại ở nước ngoài thì em thấy như bản thân chị ở vn vẫn tốt hơn chị ui :) Chị tốt nghiệp đại học rồi, lại có mấy năm kinh nghiệm, giờ đi học 1 khóa MBA cũng không khó, đâu có già gì chị, mấy sếp em đi ầm ầm :D
Đầu trang

anguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chagio đã viết: 18:40, 02/06/17
chị ra IDP tư vấn đó em, nó khẳng định với chị là khó và nhiêu khê nên chị mới bỏ cuộc. Chán muốn chít luôn. Chị thấy số chị xuất ngoại định cư khó, du lịch thôi mà cũng đã không mượt rồi.
Sau khi chia sẻ với em, chị thấy số em tốt, em liêm tướng ở tý tốt, vì tý là cung thủy mà thiên tướng hành thủy hợp hành, liêm hành hỏa gặp cung thủy sẽ dịu bớt cái nóng, hơn nữa theo sách thì tử phủ ở Thân tốt hơn ở Dần vì khi đó bộ Âm Dương đều miếu sáng rực, còn ls chị âm dương hãm hết, nên k tốt.
Giờ chị vào cái topic em gửi chị đọc xem thế nào :)
Đầu trang

anguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chị vừa đọc xong, thấy tử vi khó quá, tự hiểu tự luận toàn tầm bậy không à. Ls cũng hao hao giống, chắc cùng chung số phận. Không ngờ, giờ mới lòi ra ls mình te tua đến vậy. Không biết người có ls đó giờ sao rồi, có còn lên đây chơi k để mình hỏi han, nghiệm lý, sau đó lập hội "than vãn" :-?
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Gop 1 ls

Hình ảnh
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

anguyen đã viết: 21:53, 02/06/17 Chị vừa đọc xong, thấy tử vi khó quá, tự hiểu tự luận toàn tầm bậy không à. Ls cũng hao hao giống, chắc cùng chung số phận. Không ngờ, giờ mới lòi ra ls mình te tua đến vậy. Không biết người có ls đó giờ sao rồi, có còn lên đây chơi k để mình hỏi han, nghiệm lý, sau đó lập hội "than vãn" :-?
Đây chị ạ, em mới đào ra 1 bài về phu tướng phục:
Gửi vào 13/10/2013 - 18:51
@hoavang: xem cách cục vợ dữ hay chồng dữ thì xem cả hai lá số, mà xem 1 lá số của đương số cũng được ạ.
Nhưng thường nữ mệnh có thiên hình, đặc biệt là thiên hình hãm địa, hoặc cung phu thê mà có phục binh thì ăn đòn, nhà cửa dép guốc điện thọai bay là chuyện bt. Họ lấy ai cũng bị như vậy, nếu có thêm hoá kỵ chiếu từ cung quan sang, thì nếu k ăn đòn cũng bị hoá kỵ, ghen tuông, bất mãn. Tóm lại là kỵ nhất cái bộ phục kị tướng ở cung phu thê, cứ lấy vào là suốt cuộc đời bất mãn trong tình cảm.

=> no cmt luôn chị ơi @@
Nghĩa là trc khi lấy cho dù ng đó có hiền cỡ nào thì sau khi lấy về cũng thành cách cục này ạ? Vì chồng vũ phu tất nhiên nếu biết trc ai mà dám hốt, mà hốt về rồi như vậy có trả hàng về nơi sx dc ko?

Em thấy ls em tốt, nhưng với dk em là Nam kìa, còn Nữ e thấy có gì đâu tốt chị. Em được phần bên ngoài bạn bè công việc di chuyển, nhưng phần trong gd họ hàng anh em em mệt mỏi lắm, nói thật nhiều khi đi làm gặp khách trời ơi đất hỡi mà em phây phây à, vì gd em gớm lắm nên ra ngoài em thấy gì cũng bình thường :))

Vụ đi Úc em có quen 1 ng, FB theo em nhớ là Jessi Trang, đang ở Sydney, chuyên làm hồ sơ định cư Úc. Em deactivate FB rồi chị chịu khó search rồi contact bạn này thử xem. Bạn này mát tay, trc giờ làm dc nhiều cases khó nhằn. Good luck chị hehe
Đầu trang

anguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chagio đã viết: 22:41, 02/06/17
Cũng may mệnh mình không có thiên hình, nếu k cũng sẽ lỳ đòn :D . Lấy chồng là hên xui, nhưng chắc xui nhiều hơn :D . Nếu gd em vậy thì mệt mỏi và buồn em nhỉ, cái cảm giác bất an trong lòng. Thôi, để nó sang một bên, cố gắng phấn đấu tốt ngoài xã hội, sự nghiệp vững, tiền đảm bảo được cuộc sống cho mình thì bản thân mình cũng nhẹ lo.
Cảm ơn em, để chị thử search bạn jessi xem sao.
Đầu trang

LamYenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi LamYenChi »

anguyen đã viết: 21:53, 02/06/17 Chị vừa đọc xong, thấy tử vi khó quá, tự hiểu tự luận toàn tầm bậy không à. Ls cũng hao hao giống, chắc cùng chung số phận. Không ngờ, giờ mới lòi ra ls mình te tua đến vậy. Không biết người có ls đó giờ sao rồi, có còn lên đây chơi k để mình hỏi han, nghiệm lý, sau đó lập hội "than vãn" :-?
@hoavang: xem cách cục vợ dữ hay chồng dữ thì xem cả hai lá số, mà xem 1 lá số của đương số cũng được ạ.
Nhưng thường nữ mệnh có thiên hình, đặc biệt là thiên hình hãm địa, hoặc cung phu thê mà có phục binh thì ăn đòn, nhà cửa dép guốc điện thọai bay là chuyện bt. Họ lấy ai cũng bị như vậy, nếu có thêm hoá kỵ chiếu từ cung quan sang, thì nếu k ăn đòn cũng bị hoá kỵ, ghen tuông, bất mãn. Tóm lại là kỵ nhất cái bộ phục kị tướng ở cung phu thê, cứ lấy vào là suốt cuộc đời bất mãn trong tình cảm.

=> no cmt luôn chị ơi @@
Nghĩa là trc khi lấy cho dù ng đó có hiền cỡ nào thì sau khi lấy về cũng thành cách cục này ạ? Vì chồng vũ phu tất nhiên nếu biết trc ai mà dám hốt, mà hốt về rồi như vậy có trả hàng về nơi sx dc ko?

Em thấy ls em tốt, nhưng với dk em là Nam kìa, còn Nữ e thấy có gì đâu tốt chị. Em được phần bên ngoài bạn bè công việc di chuyển, nhưng phần trong gd họ hàng anh em em mệt mỏi lắm, nói thật nhiều khi đi làm gặp khách trời ơi đất hỡi mà em phây phây à, vì gd em gớm lắm nên ra ngoài em thấy gì cũng bình thường :))

Vụ đi Úc em có quen 1 ng, FB theo em nhớ là Jessi Trang, đang ở Sydney, chuyên làm hồ sơ định cư Úc. Em deactivate FB rồi chị chịu khó search rồi contact bạn này thử xem. Bạn này mát tay, trc giờ làm dc nhiều cases khó nhằn. Good luck chị hehe
Ôi. Nghe kinh thế..mình biết một bạn mệnh tử vi tham lang có cả thiên hình ở mệnh và phục binh ở phu. Bạn chồng thì tính hiền. Nhưng về ở với nhau ntn thì m.k rõ. Không lẽ sau lại... May mình thì tướng ở mệnh, binh ở di thôi.
Đầu trang

táo tàu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi táo tàu »

=> no cmt luôn chị ơi @@

Mình thiên hình hãm địa cung quan, phục binh cung quan xung chiếu cung phu thê, không biết có ảnh hưởng j không ~X(
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

anguyen đã viết: 17:15, 03/06/17
Ok chị 🖒
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”