THIÊN DI CUNG AI HAY DI CHUYỂN VÀO THẢO LUẬN ????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: THIÊN DI CUNG AI HAY DI CHUYỂN VÀO THẢO LUẬN ????

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

thachcamdang đã viết: 07:57, 14/06/17 - thiên di là thế giới bên ngoài khi bạn đi ra ngoài làm việc , học tập , làm ăn , nó tượng trưng cho bản chất của những người bên ngoài mà bạn sẽ gặp , thế của bạn khi đi ra bên ngoài là mạnh hơn hay yếu hơn , hay gặp người tốt hay gặp người xấu , được người che chở hay bị chèn ép hãm hại mưu hai lợi dụng

- di tam hợp với phúc và phu thê , cho thấy nếu phúc có các sao giải thì đi ra ngoài ít gặp tại họa bệnh tật hay kẻ xấu .... cho dù có đụng thì cũng nhanh chóng thoát khỏi 1 cách thần kỳ , còn cung phu thê , mức độ tương tác của di và thê cho biết người bạn đời tương lai lý tưởng của bạn, là người hội đủ tính cách nặng lực nào .... vì đi ra thế giới bên ngoài biển người mệnh mông

- di cũng cho thấy bên cần làm gì nên làm gì khi đi ra đối nhân xử thế với người bên ngoài , ăn mặc làm sao , nịnh bợ , vuốt ve , luồn cúi hay tỏ ra uy quyền lấn lướt người khác , khiêm tốn hay bộc lộ phô diễn quảng bá hình ảnh bản thân

- bài này thảo luận chung về di , không thảo luận về cột mốc thời gian nên đi hay ở
em đi nước ngoài xa gia đình từ năm 16-17t, hay đi lại đây đó, mặc dù chỗ ở khá ổn định ko thay đổi nhiều. Ra ngoài cũng thuận lợi hay có duyên với nam giới và hay được nam giới giúp đỡ hơn cả.
Hình ảnh
Đầu trang

Nganphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nganphan »

Công việc hiện tại của em di chuyển, đi lại rất nhiều. Có người bảo cung di này không tốt, tự nghiệm bản thân cũng thấy rất cô độc khi ra ngoài xã hội, e phải làm sao với tình trạng ế dài hạn của em đây 😂
Hình ảnh
Đầu trang

Rashin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rashin »

Em từ bé đến lớn mới ở qua 5 nơi ở (3 tỉnh thành). Giấy tờ hành chính các loại cũng rải khắp nơi, đến nỗi CA còn thắc mắc lý lịch lung tung beng của em, ngồi đọc mãi mới định thần ra được gốc gác.
Đi lại liên tỉnh thì cũng nhiều phết, công việc thì toàn gắn vào cái ghế nhưng cứ cuối tuần lại tung hoành đông tây nam bắc
Các năm đi nhiều gần đây: 2014,2017
Bố mẹ bắt về để xin việc gần nhà nhưng em có linh cảm mình sẽ lại đi xa tiếp.
Hình ảnh
Đầu trang

cudau
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cudau »

Mình bố mẹ ngoài bắc nhưng có vào nam ở cùng bác mấy năm. hiện giờ đã trở lại bắc và công việc phải đi xa thường xuyên, ít ở cùng gia đình. có lẽ mình thích hợp với đi xa hơn là ở nhà
Hình ảnh
Đầu trang

ducphuc111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ducphuc111 »

Em cũng đi nhiều, bôn ba học hành nhiều nước từ niên thiếu, tính cũng hay đi nhiều. bác luận giúp em cung Thiên di với!

Hình ảnh
Đầu trang

Giun
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Giun »

Ko ai có di vcd nhỉ :-$
Đầu trang

phamthienthanh911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi phamthienthanh911 »

Giun đã viết: 13:02, 14/06/17 Ko ai có di vcd nhỉ :-$
có mình đấy
Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

phamthienthanh911 đã viết: 13:59, 14/06/17
có mình đấy
Hình ảnh
người này đi xa hay xuất ngoại rất tốt , phúc đẹp nhưng cho thấy sẽ phải chuyển nhà nhiều lần hoặc làm ăn sẽ có vài lần thất bại ;)
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

ducphuc111 đã viết: 12:12, 14/06/17 Em cũng đi nhiều, bôn ba học hành nhiều nước từ niên thiếu, tính cũng hay đi nhiều. bác luận giúp em cung Thiên di với!

Hình ảnh
lá này phù hợp nghề ăn nói diễn thuyết phiên dịch , mc , ca sĩ , biên tập viên quảng cáo
Đầu trang

phamthienthanh911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi phamthienthanh911 »

thachcamdang đã viết: 16:34, 14/06/17
phamthienthanh911 đã viết: 13:59, 14/06/17
có mình đấy
Hình ảnh
người này đi xa hay xuất ngoại rất tốt , phúc đẹp nhưng cho thấy sẽ phải chuyển nhà nhiều lần hoặc làm ăn sẽ có vài lần thất bại ;)
nhiều người cũng phán là số chân chạy và rất giàu mà em thấy đến giờ vẫn thế không có gì gọi là khởi sắc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”