Nguồn gốc tuần và Triệt và quan niệm của TS Hà Hưng Quốc về tuần Triệt ( Vườn ươm Việt Dịch)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nguồn gốc tuần và Triệt và quan niệm của TS Hà Hưng Quốc về tuần Triệt ( Vườn ươm Việt Dịch)

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

hồng tuyết2304. đã viết: 21:18, 22/06/17 @ Panda tôi nói được thì làm được nhé.

Vì vậy ông nên cất cái từ hổ báo lại.

Loại dốt và ngông như "cò hôi mới" thì đã bình tĩnh lắm chứ không thì tôi tát thẳng vào mặt một cái.

Các ông chửi rủa tôi ấy vì tôi nói nó là "rác rưởi" ấy. Thì cho tôi chân thành xin lỗi vì đã dùng từ không được hay lắm, không được văn vẻ, nên đã đụng chạm vào cái tâm hồn nhỏ bé và yếu đuối của quý vị.

Tôi xin sửa lại cho nó văn thơ hơn là " Phù phiếm, xa hoa" cho nó hợp với cái chất dốt và ngông của quý vị.

Quý vị càng chửi tôi thì càng chứng tỏ quý vị có một đầu óc thấp kém đi cùng với một tâm hồn nhỏ mọn thôi. Tôi thì cũng chả có sao đâu. Bởi vì tâm tôi nó tĩnh lắm và tôi biết tôi đang nói cái gì.

Các vị chửi tôi thì tôi cám ơn, nhưng tôi không nhận đâu. Tôi không nhận thì nó thành của các quý vị đấy.

HAHA =)) =)) =))

p/s : Chắc viết đến như vậy thì tôi cũng nên dừng được rồi. Lần sau gặp tôi thì đừng có hỗn với tôi nhé.
Lớn mà hỗn nhỏ thì không hay đâu.
Vẫn một từ ...: bó tay, thêm từ nữa...: cạn lời :D
:D thôi, hồng tuyết gì đó ạ... bạn ko cần phải nói thêm gì nữa đâu... chân thành đấy. Ở topic này có gì thì bạn ko cần phải bận tâm đến đâu....
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Re: Nguồn gốc tuần và Triệt và quan niệm của TS Hà Hưng Quốc về tuần Triệt ( Vườn ươm Việt Dịch)

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Cháu ngoan, rất biết nghe lời, lại còn có tâm thái thoát tục , tĩnh tâm, quả là loại dog hiếm. Good! :))
Come on! Please continue excessive barking =))
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Xin hỏi các bác một trường hợp cụ thể:

- Chính tinh miếu gặp triệt so với Chính tinh hãm gặp triệt, thì trường hợp nào chính tinh đó phát huy tính có lợi cho đương số hơn ?

- Chính tinh miếu gặp tuần so với Chính tinh hãm gặp tuần, thì trường hợp nào chính tinh đó phát huy tính có lợi cho đương số hơn ?
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Theo tài liệu mình đọc thì chính tinh miếu gặp Tuần/Triệt thì sẽ giảm tính chất miếu/vượng của chính tinh còn 80%. Nếu chính tinh hãm gặp Tuần/Triệt, mặc dù có giúp cung đó sáng lên nhưng chắc chắn chẳng bao nhiêu, chẳng bằng chính tinh hãm gặp Tuần/Triệt.

Mình cũng có lần nghiên cứu lá số mình vì mình mệnh Thất Sát tại cung Thân nhưng khuôn mặt mình, tính tình không hề giống sao Thất Sát. Thậm chí ai cũng đánh giá mình rất nữ tính. Mệnh mình Thất Sát ngộ Triệt. Luôn mong có ngày dữ lên giống tính chất Thất sát để ko bị ăn hiếp đây.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

songvuisongkhoe đã viết: 11:21, 23/06/17 Theo tài liệu mình đọc thì chính tinh miếu gặp Tuần/Triệt thì sẽ giảm tính chất miếu/vượng của chính tinh còn 80%. Nếu chính tinh hãm gặp Tuần/Triệt, mặc dù có giúp cung đó sáng lên nhưng chắc chắn chẳng bao nhiêu, chẳng bằng chính tinh hãm gặp Tuần/Triệt.

Mình cũng có lần nghiên cứu lá số mình vì mình mệnh Thất Sát tại cung Thân nhưng khuôn mặt mình, tính tình không hề giống sao Thất Sát. Thậm chí ai cũng đánh giá mình rất nữ tính. Mệnh mình Thất Sát ngộ Triệt. Luôn mong có ngày dữ lên giống tính chất Thất sát để ko bị ăn hiếp đây.
Thất sát miếu địa rất kỵ Triệt.
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hidehira »

Nếu như vậy thì để hoá giải Tuần Triệt mình chỉ cần ĐỘNG các cung xung chiếu. Ví dụ Mệnh bị Triệt thì động ở DI, ra ngoài quan hệ nhiều lên. Mình hiểu như vậy có đúng không nhỉ?
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

hidehira đã viết: 09:05, 15/06/18 Nếu như vậy thì để hoá giải Tuần Triệt mình chỉ cần ĐỘNG các cung xung chiếu. Ví dụ Mệnh bị Triệt thì động ở DI, ra ngoài quan hệ nhiều lên. Mình hiểu như vậy có đúng không nhỉ?
Bạn hiểu như thế cũng có thể đúng, có thể sai.
Đó là 1 ý tưởng của ai đó, và chưa có một sự nghiệm lý trên diện rộng về ý tưởng này.

Còn mình nghĩ ý tưởng đó khả năng sai nhiều hơn đúng.
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 09:15, 15/06/18
hidehira đã viết: 09:05, 15/06/18 Nếu như vậy thì để hoá giải Tuần Triệt mình chỉ cần ĐỘNG các cung xung chiếu. Ví dụ Mệnh bị Triệt thì động ở DI, ra ngoài quan hệ nhiều lên. Mình hiểu như vậy có đúng không nhỉ?
Đó là 1 ý tưởng của ai đó, và chưa có một sự nghiệm lý trên diện rộng về ý tưởng này.

Vậy thì có những cách nào để hoá giải, hoặc làm nhẹ bớt ảnh hưởng của Tuần Triệt? Chả lẽ mình lại cứ ngồi im để nó muốn làm sao thì làm ạ? :-/
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

hidehira đã viết: 10:29, 15/06/18

Vậy thì có những cách nào để hoá giải, hoặc làm nhẹ bớt ảnh hưởng của Tuần Triệt? Chả lẽ mình lại cứ ngồi im để nó muốn làm sao thì làm ạ? :-/
Ngồi im là 1 cách hóa giải :))
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 11:39, 15/06/18
hidehira đã viết: 10:29, 15/06/18

Ngồi im là 1 cách hóa giải :))
Bằng cách nào hay tại vì sao ngồi im lại giải được Tuần Triệt bác nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”