Quán tứ trụ vio

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NDHC
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán tứ trụ vio

Gửi bài gửi bởi NDHC »

vio đã viết: 18:13, 13/08/17
NDHC đã viết: 11:25, 13/08/17

Hình ảnh
Hình ảnh
Cháu đang vận 20-25 tuổi vận ngọ sinh thổ nên từ 2014 đến 2017 cs sẽ có bất thuận.
Sang vận sau và đặc biệt vận thân cháu sẽ thấy thuận lợi hơn. Ls này có hậu đấy.
Chú vio ơi chú xem kỹ hơn giúp cháu về cung thê với ạ :) khi nào cháu lấy vợ và vợ cháu là người thế nào ạ? Cháu cảm ơn chú! >:D<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

Chào Nujco,
Ls tham lang là một trong những ls chú ưa thích, với tham lang tại tý chắc chú phải xem hơn chục ls rồi.

Thường những người nữ mệnh tham lang tại tý học rất giỏi đa tài, chú đã gặp vài ls thi được học bổng toàn phần các trường có tiếng bên Mỹ và Châu Âu.
Ls tử vi của cháu mệnh tham lang có văn xương nên nó phá bớt cái hay. Vì mệnh cách này tính cách họ khó lường đôi khi người ngoài cảm thấy họ không trân thành.
Con học hành mà được như các bạn chú kể thì tốt quá, cũng do con ngày xưa mải chơi và lười, nên giờ các bạn đi vào ổn định r con mới bắt đầu
Tính con thì ngoài chuyện lười với khá nóng tính ra con đối xử với bạn bè k có j hổ thẹn. Khổ nỗi ko hiểu sao hay bị hiểu lầm vs thị phi nhiều, có nhiều chuyện con nghe người khác kể về con mà thấy xa lạ vô cùng, công nhận họ sáng tác giỏi
Cháu có cung phúc rất đẹp! Cung tài lộc tồn cung điền hóa lộc yên tâm một đời không lo về tiền bạc vật chất. Điền sản rất nhiều
Điểm nổi bật của ls này tuyến phụ tật nô rất xấu vậy có mấy điểm cháu phải lưu ý:
- sức khỏe thì cháu đã kể ra rồi, ngoài ra sau này sẽ bị thêm bệnh xương khớp. Trước 32 tuổi cháu luôn phải đi lại cẩn thận vì ls của cháu rất dễ tai nạn đấy. Về sức khỏe thì cứ phải thể dục thể thao thôi, nếu không hàng ngày dành ít thời gian tập yoga... cháu sống trong nam cũng là lý do hay ốm đau vì ls tứ trụ này rất cần hỏa nhưng hỏa lại nhiều quá. Tuy vậy ls này ngại nhất là kim.
Con đang bị xương khớp rồi chú ạ, khớp gan đường ruột dạ dày
May mắn cho con đến giờ chưa từng bị vụ tai nạn nào nghiêm trọng, có rất nhiều lần con đi đg vừa đi xe vừa ngủ gật luôn, mà k hiểu sao cứ chuẩn bị đâm vào cái j là giật mình dậy. Dù sao thì cũng chưa qua hạn 32 nên con sẽ đặc biệt chú ý lời chú dặn
Chú giúp con xác định dụng thần và hỷ thần đc ko ạ. Có lần con được 1 vài chú xem tứ trụ cho, có chú nói con nên dụng thần là Thủy và Mộc có chú lại nói nên dụng Thổ và Hỏa nên con phân vân ko biết thế nào. Lá số của con sợ nhất là Kim có liên quan gì đến việc con lấy người mệnh Kim không ạ
Con là người ngoài Bắc ạ, con sinh ra và lớn lên ở Hải Phòng
- cháu nên điều chỉnh về cách đối nhân xử thế cho cs thuận hơn. Đúng là ls này cháu khắc bố cháu lắm, bố cháu cũng rất nóng tính nhỉ.
Tính con có phần rõ ràng, ai tốt vs con con nhớ ơn và cứ có cơ hội sẽ giúp đỡ hết mình, nói ko đúng về con or xấu vs con thì con cũng thù dai lắm. Nhìn chuyện j gai mắt chướng tai lại hay tiện mồm nói vài câu nên ứng xử chưa đc khéo léo
Bố con với con cực kì khắc khẩu, bố con nóng tính kinh khủng, hồi con đi học cấp 3 lớn vậy rồi mà bị ăn tẩn suốt. Trong tâm con thì rất thương bố mẹ nhưng đúng là con k hợp ai trong nhà hết luôn
- cung phụ mẫu nó còn nói đến vấn đề học tập nhất là học ở bậc cao, hóa kị và sát tinh bám cả vào đây, nó kaf biểu thị sự bất thuận, nên sang NN cháu hãy cố gắng tập trung học tập nhé.
Con sẽ ghi nhớ lời chú dặn, cuối năm nay or sang đầu năm con có thể thuận lợi xuất ngoại ko ạ
- chú thấy về lâu dài cháu sẽ làm cv như kế toán, tài chính, ngân hàng.
Con học kế toán nhưng ra trg thì chưa từng làm nghề đã học. Hiện tại con dự tính đi học tiếp ngành nghề này
-
cháu thế nào cũng được thừa kế bất động sản đấy.
- sau này khi mang thai và sinh đẻ cháu hãy rất cẩn thận nhé, chọn bệnh viên và bác sỹ tốt vào.
Vâng, con nhìn qua ls tử vi cung tử rất xấu, cũng có chút sợ hãi
- ls này cháu nên thận trọng khi góp vốn đầu tư kinh doanh.
- cháu năm nay 28 cũng không còn quá trẻ, nhưng ls này cưới sớm thì đảm bảo ly hôn, ls tứ trụ rất rõ dàng về điểm này. Chú thấy cháu lấy chồng tầm tuổi mình, người này nóng tính lắm đấy. Chú thấy năm 2020 có số lấy chồng.
Chú có thể nói qua về ng bạn đời của con ko ạ. Chuyện tình cảm con cũng đổ vỡ khá nhiều r, đều là những ng tính đến chuyện kết hôn nhưng k thuận
Sang năm 2018 cháu còn khá vất vả trong học tập, cũng nên lưu ý rằng cách dạy của NN rất khác Vn vì chủ yếu họ hướng dẫn học sinh học thôi và hs phải tương tác rất nhiều. Qua năm 2019 trở đi cs thuận lợi hẳn nhiều năm.
Con hy vọng có cơ hội được ra nc ngoài học tập mở mang đầu óc và định cư lại
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Nurjk0 đã viết: 19:27, 16/08/17
Chào Nujco,
Ls tham lang là một trong những ls chú ưa thích, với tham lang tại tý chắc chú phải xem hơn chục ls rồi.

Thường những người nữ mệnh tham lang tại tý học rất giỏi đa tài, chú đã gặp vài ls thi được học bổng toàn phần các trường có tiếng bên Mỹ và Châu Âu.
Ls tử vi của cháu mệnh tham lang có văn xương nên nó phá bớt cái hay. Vì mệnh cách này tính cách họ khó lường đôi khi người ngoài cảm thấy họ không trân thành.
Con học hành mà được như các bạn chú kể thì tốt quá, cũng do con ngày xưa mải chơi và lười, nên giờ các bạn đi vào ổn định r con mới bắt đầu
Tính con thì ngoài chuyện lười với khá nóng tính ra con đối xử với bạn bè k có j hổ thẹn. Khổ nỗi ko hiểu sao hay bị hiểu lầm vs thị phi nhiều, có nhiều chuyện con nghe người khác kể về con mà thấy xa lạ vô cùng, công nhận họ sáng tác giỏi
Cháu có cung phúc rất đẹp! Cung tài lộc tồn cung điền hóa lộc yên tâm một đời không lo về tiền bạc vật chất. Điền sản rất nhiều
Điểm nổi bật của ls này tuyến phụ tật nô rất xấu vậy có mấy điểm cháu phải lưu ý:
- sức khỏe thì cháu đã kể ra rồi, ngoài ra sau này sẽ bị thêm bệnh xương khớp. Trước 32 tuổi cháu luôn phải đi lại cẩn thận vì ls của cháu rất dễ tai nạn đấy. Về sức khỏe thì cứ phải thể dục thể thao thôi, nếu không hàng ngày dành ít thời gian tập yoga... cháu sống trong nam cũng là lý do hay ốm đau vì ls tứ trụ này rất cần hỏa nhưng hỏa lại nhiều quá. Tuy vậy ls này ngại nhất là kim.
May mắn cho con đến giờ chưa từng bị vụ tai nạn nào nghiêm trọng, có rất nhiều lần con đi đg vừa đi xe vừa ngủ gật luôn, mà k hiểu sao cứ chuẩn bị đâm vào cái j là giật mình dậy. Dù sao thì cũng chưa qua hạn 32 nên con sẽ đặc biệt chú ý lời chú dặn
Chú giúp con xác định dụng thần và hỷ thần đc ko ạ. Có lần con được 1 vài chú xem tứ trụ cho, có chú nói con nên dụng thần là Thủy và Mộc có chú lại nói nên dụng Thổ và Hỏa nên con phân vân ko biết thế nào. Lá số của con sợ nhất là Kim có liên quan gì đến việc con lấy người mệnh Kim không ạ
- cháu nên điều chỉnh về cách đối nhân xử thế cho cs thuận hơn. Đúng là ls này cháu khắc bố cháu lắm, bố cháu cũng rất nóng tính nhỉ.
Tính con có phần rõ ràng, ai tốt vs con con nhớ ơn và cứ có cơ hội sẽ giúp đỡ hết mình, nói ko đúng về con or xấu vs con thì con cũng thù dai lắm. Nhìn chuyện j gai mắt chướng tai lại hay tiện mồm nói vài câu nên ứng xử chưa đc khéo léo
Bố con với con cực kì khắc khẩu, bố con nóng tính kinh khủng, hồi con đi học cấp 3 lớn vậy rồi mà bị ăn tẩn suốt. Trong tâm con thì rất thương bố mẹ nhưng đúng là con k hợp ai trong nhà hết luôn
- cung phụ mẫu nó còn nói đến vấn đề học tập nhất là học ở bậc cao, hóa kị và sát tinh bám cả vào đây, nó kaf biểu thị sự bất thuận, nên sang NN cháu hãy cố gắng tập trung học tập nhé.
Con sẽ ghi nhớ lời chú dặn, cuối năm nay or sang đầu năm con có thể thuận lợi xuất ngoại ko ạ
Con học kế toán nhưng ra trg thì chưa từng làm nghề đã học. Hiện tại con dự tính đi học tiếp ngành nghề này
-
- sau này khi mang thai và sinh đẻ cháu hãy rất cẩn thận nhé, chọn bệnh viên và bác sỹ tốt vào.
- cháu năm nay 28 cũng không còn quá trẻ, nhưng ls này cưới sớm thì đảm bảo ly hôn, ls tứ trụ rất rõ dàng về điểm này. Chú thấy cháu lấy chồng tầm tuổi mình, người này nóng tính lắm đấy. Chú thấy năm 2020 có số lấy chồng.
Chú có thể nói qua về ng bạn đời của con ko ạ. Chuyện tình cảm con cũng đổ vỡ khá nhiều r, đều là những ng tính đến chuyện kết hôn nhưng k thuận
Sang năm 2018 cháu còn khá vất vả trong học tập, cũng nên lưu ý rằng cách dạy của NN rất khác Vn vì chủ yếu họ hướng dẫn học sinh học thôi và hs phải tương tác rất nhiều. Qua năm 2019 trở đi cs thuận lợi hẳn nhiều năm.
Tứ trụ của cháu dụng mộc là tốt nhất đấy.
Năm nay động cung phụ, năm dậu là tượng có thể xuất ngoại.
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

Bác Vio ghi bàn như Messi ấy, luận cái nào trúng cái đo, đọc phát ghiền, con xác định là bám bác tới cùng à nha >:D<
qphuc85 đã viết: 00:41, 11/08/17 Bác ơi, bác sót con nè bác ơi. (Trang 2)

Con thấy nhà nhà chen hàng xin bác xem nên con chỉ đọc kg post gì sợ cháo loãng thành canh. Con đọc bài bác hoài con hâm mộ bác lắm, con biết bác xem miết cũng ngán nên hôm nào đẹp trời bác có hứng thì xem giùm con nha bác. Con đang sung ba khía vụ mua nhà đất làm ăn mà kg có biết gì về ngành này, toàn bị cò nó dắt mũi trâu tốn tiền xe ôm chạy ngược xuôi phát rầu.

Bác xem giùm con tháng mấy con mua nhà được, sau này bán lại có dễ không. Con cám ơn bác nhiều nhiều.

qphuc85 đã viết: 01:40, 06/08/17 Ngộ danh bác Vio đã lâu nay thấy bác mở quán hành thiện nên con rất mong mỏi được bác chỉ điểm dù biết còn nhiều bạn đang đợi chờ.

Chẳng là con đã 33 rồi mà tiền kg có, chỉ xài tiền vợ, nghề cũng kg, học cũng rửng mỡ kg tới đâu. Gần đây con còn tập tành học tử vi được hơn 1 tháng.

Xin hỏi bác chừng nào con mới có tài chính vững chắc để gánh vác gia đình, cha con già yếu, con con sắp vào lớp 1 rồi, họ hàng kg nhờ cậy được mà còn ngược lại. Con mê tử vi lắm, con có học thành tài được kg ? Mong bác cho con vài câu luận để con lên kế hoạch cho tương lai mình, xin bác xấu cứ nói xấu, con chỉ được cái lì đòn.

Lá số:

Hình ảnh

Tứ trụ:

Hình ảnh
Đầu trang

cathacl
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cathacl »

cathacl đã viết: 01:02, 13/08/17
cathacl đã viết: 04:15, 11/08/17 Chú Vio xem giúp cháu với

Hình ảnh

Hình ảnh
up lại , mong được chú Vio giúp
up lại lần 3 , mong được chú Vio xem ạ
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Thực sự mọi người thông cảm, vio chỉ hứa xem ls đăng ở 2 trang đầu thôi.
Mà nhiều ls thế này vio xem sao được!
Hôm nay rất vui có anh Thienkhanh tham gia diễn đàn, mong anh luận cho một vài ls giúp các bạn.

P/s: anh Thienkhanh là hiện tượng tử bình mà vio có đề cập bên trang tử vi, khả năng tử bình của anh ấy vio rất kinh nể. Bạn nào được anh ấy luận là một may mắn lớn đấy.
Đầu trang

anhyeuemhhlt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi anhyeuemhhlt »

vio đã viết: 22:21, 16/08/17 Thực sự mọi người thông cảm, vio chỉ hứa xem ls đăng ở 2 trang đầu thôi.
Hôm nay rất vui có anh Thienkhanh tham gia diễn đàn, mong anh luận cho một vài ls giúp các bạn.

P/s: anh Thienkhanh là hiện tượng tử bình mà vio có đề cập bên trang tử vi, khả năng tử bình của anh ấy vio rất kinh nể. Bạn nào được anh ấy luận là một may mắn lớn đấy.
thienkhanh bữa ta nghe nói là giáo sư cơ mà, nghe đồn giỏi lắm, thienkhanh cháu có đọc được thì luận vài lá số cho ông chiêm ngưỡng coi.
Vio sao không thi thố với thienkhanh xem ai giỏi hơn hè?????
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

vio đã viết: 22:21, 16/08/17 Thực sự mọi người thông cảm, vio chỉ hứa xem ls đăng ở 2 trang đầu thôi.

Con trang 2 nà bác, con chuyển từ hâm mộ sang cuồng bác rồi. ~X( bác kg rảnh thì con chờ tới khi nào bác xem cho con thì thôi. 8-> 8->
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

qphuc85 đã viết: 22:43, 16/08/17

Con trang 2 nà bác, con chuyển từ hâm mộ sang cuồng bác rồi. ~X( bác kg rảnh thì con chờ tới khi nào bác xem cho con thì thôi. 8-> 8->
Ok mai xem ls của bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

vio đã viết: 21:11, 16/08/17
Nurjk0 đã viết: 19:27, 16/08/17
Chào Nujco,

-
Tứ trụ của cháu dụng mộc là tốt nhất đấy.
Năm nay động cung phụ, năm dậu là tượng có thể xuất ngoại.
Con cảm ơn chú ạ, những vấn đề khác con nghĩ là do thiên cơ bất khả lộ nên chú k trả lời lại con. Vậy con xin để thời gian nghiệm lý và phản hồi lại chú sau
Hnay có cao nhân lộ diện bên topic kia mà con hóng quá, k biết có cơ may hữu duyên cùng bác ko hihi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”