Quán tứ trụ vio

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Quán tứ trụ vio

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

vio đã viết: 15:11, 17/08/17
Nurjk0 đã viết: 15:06, 17/08/17
vio đã viết: 14:51, 17/08/17

Cháu thân mến!
Mỗi môn lý số đều có giới hạn của nó, chú không biết chứ không phải sợ lộ thiên cơ.
Về tình cảm: tình duyên vất vả buổi đầu, nếu lập gia đạo sớm dễ phát sinh tan vỡ. Năm có thể lập thân 2020. Anh chồng này tầm tuổi mình, khá nóng tính. Hết!
Nếu cháu kêu chú mô tả về chồng chi tiết, chú nghĩ thế thì khó. Chú chịu!
Vì cháu không nghiên cứu mấy môn này nên đừng để trong đầu khái niệm dụng thần, ví ví dụ chú nói cháu dụng mộc thấy năm mão gặp tai nạn, lại loạn cào cào lên. Nhưng đại thể có hiểu các năm kim vượng, thổ vượng là chủ không cát lợi.
Cháu chỉ cần lưu ý những điều chú tư vấn sẽ giúp cs của cháu tốt hơn. Chú đoán sau này cháu sẽ kgoong sống ở Hp.
Cháu gái Hp đầu gấu nhỉ! Gái Hp thì tháo vát, nhưng 10 cô thì 9 cô đầu gấu. Chú cũng dân Hp đấy. Các bạn chú khiếp lắm!
Chú ở HP thì chú bênh gái làng mình đi chú, chú kêu cháu đầu gấu là cháu còn ế dài đó. Cháu đoán giờ chú đã chuyển đi nơi khác r đúng ko ạ
Gia đình chú họ hàng vẫn chủ yếu sống ở Hp. Chú chuyển lên hn từ năm 2000. Mấy chị gái và bạn chú, chú biết gái hp rồi.
Nhà cháu ở chỗ chân cầu Lạch Tray ạ, khi nào chú về HP thăm họ hàng cho cháu mời chú ly cf nha. Lấy đc gái HP là nhất đó chú, giỏi việc nước đảm việc nhà ko ngán j luôn :-bd
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

vio đã viết: 22:21, 16/08/17 Hôm nay rất vui có anh Thienkhanh tham gia diễn đàn, mong anh luận cho một vài ls giúp các bạn.
Dạ xin lỗi, hôm nay bị mất ngủ nên đi lòng vòng coi mấy forum, giờ mới thấy bài này. Bác Vio gọi TK là anh thì TK tổn thọ vì TK nhỏ hơn bác nhiều tuổi.

Vì có hứa coi 1 lá số mà mấy nay TK làm biếng không coi nên còn nợ. Giờ coi lá số khác thì áy náy với người kia chờ mình nên để thư thư vài ngày, TK coi xong rồi coi thử 1, 2 lá bên đây cho vui.

Với TK trình độ cũng bình thường thôi, coi cũng khi trúng khi trật, cũng đang mày mò nghiên cứu từ từ thôi.
Đầu trang

menhliemsat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi menhliemsat »

NeBoTat đã viết: 04:25, 20/08/17
vio đã viết: 22:21, 16/08/17 Hôm nay rất vui có anh Thienkhanh tham gia diễn đàn, mong anh luận cho một vài ls giúp các bạn.
Vì có hứa coi 1 lá số mà mấy nay TK làm biếng không coi nên còn nợ. Giờ coi lá số khác thì áy náy với người kia chờ mình nên để thư thư vài ngày, TK coi xong rồi coi thử 1, 2 lá bên đây cho vui.
Cháu chậm chân trang 4. Ko đc bác Vio coi rồi. Quote lại bài chú TK. Nếu có duyên chú coi giùm cháu năm nào mới lập gd nha chú.

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

Dạ xin lỗi, hôm nay bị mất ngủ nên đi lòng vòng coi mấy forum, giờ mới thấy bài này. Bác Vio gọi TK là anh thì TK tổn thọ vì TK nhỏ hơn bác nhiều tuổi.

Với TK trình độ cũng bình thường thôi, coi cũng khi trúng khi trật, cũng đang mày mò nghiên cứu từ từ thôi.
Mong có duyên được bác thiên khanh xem giúp và cho vài lời khuyên nhé. Cảm ơn bác
Tập tin đính kèm
image.jpeg (454.77 KiB) Đã xem 1487 lần
image.jpeg (304.06 KiB) Đã xem 1487 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

Chú cho cháu đăng kí 1 suất nha chú :-bd
Đầu trang

alohaola
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi alohaola »

Xin nhờ anh Vio cũng như các tiền bối khác xem giúp lá số của em.
Xin xem dùm em là có thể lấy chồng được không và năm nào sẽ lấy được, thực sự em hơi thất vọng đàn ông và cuộc sống, nhưng rất thích em bé, tuy nhiên nếu sống đơn thân em lại lo lắng về cuộc sống sau này. Từ năm 2016 đến giờ, chuyện tình cảm và gia đình có nhiều trục trặc, chung quy là vì ba em không thích người em muốn lấy. Giờ tụi em vẫn trong tình trạng bỏ thì thương mà vương thì tội. K biết người chồng tương lai (nếu có) của em sẽ ra sao. Liệu có phải anh này không, hay anh khác [-O<
Từ nhỏ em đã cô độc 1 mình, ít gần gũi ai được, em sống nặng tình cảm, nhưng ít thể hiện, đôi khi trái ngược. Em k bị bệnh gì nặng, khám cũng không có, nhưng người hay mệt mỏi, nhức đầu, v.v... thường không làm việc nặng được. Có thể làm việc chuyên tâm, nhưng có dateline, khó cầm cự lâu dài hihi.
Nhiều người hay bảo em sướng vì không phải cực khổ làm gì, nhưng thực ra là em bị khổ tâm, đau buồn chuyện gia đình và tình cảm rất nhiều. Em có tài sản nhưng không có thu nhập, nên rất lo lắng. Không biết em có thể làm ăn kinh doanh được không, nếu có thì thiên về ngành nào ạ?
Em rất để ý ngũ hành, nhưng em không biết về dụng thần, hỷ thần và kỵ thần của mình. Xin chỉ rõ giúp em. Vì em không thích làm như cái máy mà muốn được hiểu biết ạ. Ngày xưa còn tuổi teen em thích màu đen lắm, nhưng vài năm gần đây em chuyển sang màu xanh dương.
Em nói hơi nhiều nhưng các anh các bác có nhã hứng phần nào thì giải giúp em phần đó cũng được. Em xin cảm ơn. >:D< :)
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

qphuc85 đã viết: 01:40, 06/08/17 Ngộ danh bác Vio đã lâu nay thấy bác mở quán hành thiện nên con rất mong mỏi được bác chỉ điểm dù biết còn nhiều bạn đang đợi chờ.

Chẳng là con đã 33 rồi mà tiền kg có, chỉ xài tiền vợ, nghề cũng kg, học cũng rửng mỡ kg tới đâu. Gần đây con còn tập tành học tử vi được hơn 1 tháng.

Xin hỏi bác chừng nào con mới có tài chính vững chắc để gánh vác gia đình, cha con già yếu, con con sắp vào lớp 1 rồi, họ hàng kg nhờ cậy được mà còn ngược lại. Con mê tử vi lắm, con có học thành tài được kg ? Mong bác cho con vài câu luận để con lên kế hoạch cho tương lai mình, xin bác xấu cứ nói xấu, con chỉ được cái lì đòn.

Lá số:

Hình ảnh

Tứ trụ:

Hình ảnh
Bạn còn online không? Hôm trước kêu xem cho bạn mà bận chưa xem được.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Có Thienkhanh tham gia thì vui rồi.
Thienkhanh xem giúp các bạn vài lá cho vui.
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

dạ chú kêu con !! Con đây chú ơi !
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Xin chào Qphuc85, Vio xem nhé:

- Về hình thức và tính cách: mình thấy bạn khá điển trai, ăn nói khá tốt, chắc tán gái các cô lăn như điếu đổ.
- Lục thân: mình đoán bạn ít anh em (rất dễ chỉ có một mình, ngoại trừ trường hợp có anh em 2 dòng), bạn là trưởng dưới có 1 em, nhìn ls này bố mẹ rất dễ có sảy bỏ, hoặc ae có người yểu mệnh. Sau này anh em cũng sống xa nhau.
Bố mẹ kinh tế bình dân thôi, ls này e rằng bố mẹ không hạnh phúc, không biết bố bạn có thêm tay trái tay phải nào không?
Bạn khá khắc bố, việc khắc bố này không đơn giản là khắc về tính cách mà khắc nặng hơn có tính xa dời.
Nhìn đại vận 15-24 tuổi thấy bố dễ gặp hung họa các năm 2003, 2005, 2006.
- Trong dòng họ nhà bạn, người thân rất hay sảy ra oan trái về tình cảm, đặc biệt là nữa giới.

- Về vấn đề học tập:
+ Ở ls số tứ trụ can tân tọa thiên tài, tài nhiều hoại ấn, vận học tập 15-24 thìn mão hại ấn, chủ việc học hành bất lợi. Nhìn ls tử vi thấy rõ hơn: cung quan linh xương kị kình, phá bộ xương khúc hóa khoa, ở đây nó nói lên, bạn bản tính thông minh, nhưng do những biến động của cs nên việc học hành bất thuận. Cung phụ mẫu bình thường chỉ xem quan hệ ta với song thân, thực tế cung này nó còn phản ánh vấn đề bằng cấp và quan hệ với cấp trên nữa. Nên bạn để ý ls có hóa kị cung phụ rất khó bằng cấp cao, ngoài ra còn rất dễ bị cấp trên không ưa mình, đồng thời cũng phải cần thận vấn đề liên quan luật pháp nữa, vì cung phụ này có thiên hình. Tuế hình kị cung phụ là đối cung tật bạn nên để ý các vấn đề nhạy cảm liên quan pháp luật (đặc biệt các năm tuất).

- Về tình cảm: tài vượng, nên ra ngoài oai oách tý thôi, chứ tôi đoán bạn nể vợ, người vợ này cá tính mạnh mẽ, bạn nên lựa để vợ chồng luôn được vui vẻ đầm ấm. Người này vio đoán trước khi yêu nhau là bạn bè, nhìn thấy năm 2010-2011 là các năm yêu đương cưới gả, vì lại thấy 2012-2013 có vận sinh con. Nhìn ls này vợ làm ăn được.
Về con cái: số này cũng vất vả về con, cũng rất dễ có sảy bỏ đấy. THôi thì người Việt ta có truyền thống vất vả về con, cũng không sao cả.

- Về bệnh tật: cẩn thận bệnh về tiêu hóa (dạ dày, uống ít rượu thôi), hô hấp, mắt.

- Bạn có xu thế thích kinh doanh khá rõ dàng, vì 2 lý do, thứ nhất bạn đi làm thuê luôn thấy thị phi, không được cấp trên ủng hộ cất nhắc, thứ 2 bạn là người máu kiếm tiền. Về việc bạn hỏi nên kinh doanh ngành nào thì bạn nên chọn ngành hàng thuộc kim, thổ hay thủy là tốt nhất (bạn tra mấy hành này trên mạng). Tuy vậy phải nói thế này, ls của bạn nó không vượng cho bạn trong việc kiếm tiền, nếu bạn tự ra ngoài kinh doanh mà làm một mình đảm bảo rất hao tán, còn nếu vợ đầu tư kinh doanh bạn theo mà làm thì lại được, làm gì cũng nên đề nghị vợ đứng tên và tham gia cùng, chứ tự ý làm là móm đấy.

Sơ vận:
- 5-14 tuổi: vận này hay ốm đau, tính cách ngang bướng, hay ốm đau. Thấy mấy năm hung họa như: 1990-1991-1994.
- 15-24 tuổi: như nói trên vận này bố dễ gặp hung họa (nhất là bố), trong gia đình nhiều chuyện không vui.
- 25-34: Vận này cv bất thuận, tiền bạc dày vò. Xem vài năm nhé:
2013: năm này dễ thay đổi cv, hay nơi ở. Năm này cũng lắm thị phi.
2014 -2015: Năm này thấy hao tán, dễ ốm đau, ssong thân anhem dễ có chuyện không vui, con cũng hay ốm.
2016: năm này cv khá bất ổn, làm không thấy ra tiền mà thấy chi tiêu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”