Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Kbakdm đã viết: 00:02, 14/09/17
thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
phương pháp gieo bằng ba đồng tiền xu càn long thông bảo.
Mặt đồng tiền là.
Mặt có chữ là mặt ngửa hoặc là mặt dương.
Mặt còn lại là mặt úp mặt âm.
Tổng cộng sáu lần gieo ứng với sáu hào trong quẻ.
Người hỏi phải hỏi rõ ràng việc cần hỏi.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Dương âm âm hoặc Dương Dương âm hoặc Dương dương dương, âm âm âm
Ta ghi rõ ngày giờ tháng năm việc cần hỏi lên. Và ghi rõ 6 lần gieo quẻ lên.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chúng ta thành tâm xin quẻ sẽ ứng nghiệm hơn.
Thắng tôi chỉ dám nhận mình là hạt cát nhỏ giữa dòng xa mạc tri thức bao la.
Chào bác!
Em thành tâm gieo quẻ này. Em là nam giới.
Quẻ này em hỏi về công việc cuối năm thế nào (tiếp tục công việc cũ hay có sự thay đổi công việc)?????
Quẻ gieo lúc 23h47ph, ngày 13/9/2017 (dương lịch)
Thank bác!!!!
Với quẻ này công việc tiền tài bạn vẫn có tuy không vượng không có nhiều lắm. Nhưng tháng tuất là có tiền tài cũng khá đấy.
Năm sau năm tuất tiền tài có đấy yên tâm mà làm ăn không phải lo nghĩ nhiều.
Còn về thay đổi công việc không thì ý kiến riêng tôi vẫn lên làm chỗ cũ năm sau khấm khá đấy.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 08:21, 14/09/17
Kbakdm đã viết: 00:02, 14/09/17
thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
phương pháp gieo bằng ba đồng tiền xu càn long thông bảo.
Mặt đồng tiền là.
Mặt có chữ là mặt ngửa hoặc là mặt dương.
Mặt còn lại là mặt úp mặt âm.
Tổng cộng sáu lần gieo ứng với sáu hào trong quẻ.
Người hỏi phải hỏi rõ ràng việc cần hỏi.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Dương âm âm hoặc Dương Dương âm hoặc Dương dương dương, âm âm âm
Ta ghi rõ ngày giờ tháng năm việc cần hỏi lên. Và ghi rõ 6 lần gieo quẻ lên.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chúng ta thành tâm xin quẻ sẽ ứng nghiệm hơn.
Thắng tôi chỉ dám nhận mình là hạt cát nhỏ giữa dòng xa mạc tri thức bao la.
Chào bác!
Em thành tâm gieo quẻ này. Em là nam giới.
Quẻ này em hỏi về công việc cuối năm thế nào (tiếp tục công việc cũ hay có sự thay đổi công việc)?????
Quẻ gieo lúc 23h47ph, ngày 13/9/2017 (dương lịch)
Thank bác!!!!
Với quẻ này công việc tiền tài bạn vẫn có tuy không vượng không có nhiều lắm. Nhưng tháng tuất là có tiền tài cũng khá đấy.
Năm sau năm tuất tiền tài có đấy yên tâm mà làm ăn không phải lo nghĩ nhiều.
Còn về thay đổi công việc không thì ý kiến riêng tôi vẫn lên làm chỗ cũ năm sau khấm khá đấy.
Thank bác
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Xin lỗi bác thắng có vài lời về quẻ của bạn nhatthao chính quái phải là: thủy phong tỉnh động hào 1,2,3,5 ra biến quái là: quẻ địa lôi phục chứ ạ . Xin bác chỉ giáo thêm
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thợ mộc đã viết: 21:20, 19/09/17 Xin lỗi bác thắng có vài lời về quẻ của bạn nhatthao chính quái phải là: thủy phong tỉnh động hào 1,2,3,5 ra biến quái là: quẻ địa lôi phục chứ ạ . Xin bác chỉ giáo thêm
Lần 1: Âm dương dương: Hào dương
Lần 2: Dương dương dương là lão dương. Hào âm động biến thành hào dương.
Lần 3: Âm dương dương: Hào dương.
Lần 4: Dương dương dương là hào lão dương là hào âm biến thành dương.
Lần 5: Dương dương dương là hào lão dương cũng tứ âm biến thành dương.
Lần 6: Âm âm âm là hào lão âm từ dương biến thành âm.
Tóm lại:
Hào dương
Hào âm động
Hào dương
Hào âm động
Hào âm động
Hào dương động.
Không là hỏa lôi phệ hạp biến thiên phong cấu.
Hay ngược lại là sơn hỏa bí động hào 2,4,5,6 biến trạch thiên quải.
Thân.
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quy tắc ( sấp ngửa, âm -dương. Dựa theo triết lý của người xưa lấy thiểu số ( vua, quan) áp đảo thống trị đa số (dân) nên bỏ nhiều lấy ít. Ví dụ lần1: âm dương dương thì lấy hào âm ( thiểu số). Không biết bác dựa trên quy tắc nào thân chào bác.
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

cháu chào bác thắng2016,

cháu động tâm, muốn hỏi bác công việc thực tập phải đi xa lần này liệu có thuận lợi, như ý mình mong muốn không ạ?
quẻ cháu hỏi lúc 1:24pm ngày 20/09/2017, được kết quả như sau:

Gieo lần 1:
âm âm dương
Gieo lần 2:
âm dương dương
Gieo lần 3:
âm âm dương
Gieo lần 4:
âm dương dương
Gieo lần 5:
âm âm dương
Gieo lần 6:
âm âm dương

Mong được bác xem giúp ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocanh96 đã viết: 03:34, 21/09/17 cháu chào bác thắng2016,

cháu động tâm, muốn hỏi bác công việc thực tập phải đi xa lần này liệu có thuận lợi, như ý mình mong muốn không ạ?

Gieo lần 1:
âm âm dương
Gieo lần 2:
âm dương dương
Gieo lần 3:
âm âm dương
Gieo lần 4:
âm dương dương
Gieo lần 5:
âm âm dương
Gieo lần 6:
âm âm dương

Mong được bác xem giúp ạ
Ngày canh tuất tháng kỷ dậu năm đinh dậu.
Bạn gieo được quẻ lôi thủy giải không động hào nào.
Quẻ này bạn chuẩn bị xuất hành rồi. Quẻ này tốt đấy thuận lợi thành công có thể có được ít tiền tài. Cứ yên tâm xuất hành.
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

thắng2016 đã viết: 06:52, 21/09/17
ngocanh96 đã viết: 03:34, 21/09/17 cháu chào bác thắng2016,

Gieo lần 1:
âm âm dương
Gieo lần 2:
âm dương dương
Gieo lần 3:
âm âm dương
Gieo lần 4:
âm dương dương
Gieo lần 5:
âm âm dương
Gieo lần 6:
âm âm dương

Mong được bác xem giúp ạ
Ngày canh tuất tháng kỷ dậu năm đinh dậu.
Bạn gieo được quẻ lôi thủy giải không động hào nào.
Quẻ này bạn chuẩn bị xuất hành rồi. Quẻ này tốt đấy thuận lợi thành công có thể có được ít tiền tài. Cứ yên tâm xuất hành.
Cháu cảm ơn bác ạ! Cháu cũng hi vọng chuyến đi xa lần này được toại ý
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Các bạn tiếp tục đi nào thấy dịch có vẻ ít khách quá
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

Kính bác ạ.
Cháu đang tham gia một món mà cảm thấy rất là khoai, nếu làm được thì sẽ được thưởng một khoản kha khá. Bác xem giúp cháu xem cháu có lộc từ món này không với ạ. Cháu động tâm xin quẻ lúc 2:39 ngày 27.09.2017. Cháu xin được quẻ bát thuần chấn, động hào 4 ạ
Sửa lần cuối bởi tieumiu92 vào lúc 02:55, 27/09/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”