Mệnh Thất Sát (M) bị triệt thì sẽ ntn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quachdung85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh Thất Sát (M) bị triệt thì sẽ ntn?

Gửi bài gửi bởi quachdung85 »

songvuisongkhoe đã viết: 23:22, 16/11/17
quachdung85 đã viết: 23:18, 16/11/17 Thất sát của Mình không hãm mà còn Miếu bạn ơi. Cách cục Thất Sát Ngưỡng Đẩu nhưng lại gặp triệt. Giờ mình 33 rồi, theo lý thì sẽ ăn về cung thân - Thiên di nhiều hơn. mà cung Thiên Di của mình cũng không tệ. Lại vào đại vận song lộc, không biết liệu có đỡ hơn những năm trước không. Những năm trước vất vả nhiều bạn ạ. Lộc đâu chưa thấy hôm rồi ném cái ví ra đường đi mất mấy củ, may thế nào công an lại gọi lên lấy cái ví đầy đủ hết giấy tờ. Đúng là vẫn có lộc, khéo của đi thay người ^^
Không phải bạn à. Mình chỉ dùng 1 nick này thôi. Nick atula cũng có lá số giống mình à? ở Topic nào vậy?

Cho SVSK hỏi xí: Hai nick quachdung và atula là một ạ?

Thắc mắc hôm bữa giờ mới dc hỏi.
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Dạ anh Atulaa có lá số Thất sát tại cung quan tại thìn. Mình thấy anh trích dẫn phần trả lời của mình cho anh Atula nên mình thắc mắc. Theo mình đọc đâu đó anh Atula ko sống ở Việt Nam nên mình cảm thấy rất kì lạ khi anh sử dụng từ "củ" cho số lượng tiền bạc.

Mà anh ở VN mà tìm dc ví bị mất thực sự là rất may mắn đấy. Mình sau 33 sẽ vào Thân có Phá quân, Hóa Kị không biết sẽ như thế nào. Không biết có phải lúc nào cũng ôm sự bất mãn hay ko.

Hôm qua mình mới đọc rằng Thất sát vào vận Vũ Khúc/Thiên cơ sẽ là những vận quan trọng. Ở tài liệu khác lại ghi Thất Sát đến vận Thái Dương/Thái Âm, Phá quân/Tham Lang thì sẽ là những vận then chốt. Anh quachdung có chia sẻ kinh nghiệm gì về những gì sách nói ko anh? SVSK đang ở vận Vũ Khúc có Tuần, Hóa lộc thì đúng là thấy cuộc sống đỡ đau khổ về tinh thần hơn trước (Chắc do tuần triệt hoán giải nhau). Chúc anh gặp nhiều lộc và may mắn khi bước sang đại vận mới.
Đầu trang

quachdung85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

songvuisongkhoe đã viết: 23:55, 16/11/17 Dạ anh Atulaa có lá số Thất sát tại cung quan tại thìn. Mình thấy anh trích dẫn phần trả lời của mình cho anh Atula nên mình thắc mắc. Theo mình đọc đâu đó anh Atula ko sống ở Việt Nam nên mình cảm thấy rất kì lạ khi anh sử dụng từ "củ" cho số lượng tiền bạc.

Mà anh ở VN mà tìm dc ví bị mất thực sự là rất may mắn đấy. Mình sau 33 sẽ vào Thân có Phá quân, Hóa Kị không biết sẽ như thế nào. Không biết có phải lúc nào cũng ôm sự bất mãn hay ko.

Hôm qua mình mới đọc rằng Thất sát vào vận Vũ Khúc/Thiên cơ sẽ là những vận quan trọng. Ở tài liệu khác lại ghi Thất Sát đến vận Thái Dương/Thái Âm, Phá quân/Tham Lang thì sẽ là những vận then chốt. Anh quachdung có chia sẻ kinh nghiệm gì về những gì sách nói ko anh? SVSK đang ở vận Vũ Khúc có Tuần, Hóa lộc thì đúng là thấy cuộc sống đỡ đau khổ về tinh thần hơn trước (Chắc do tuần triệt hoán giải nhau). Chúc anh gặp nhiều lộc và may mắn khi bước sang đại vận mới.
Mình đang đến đại vận Cơ - Cự tại Dậu. Đại - tiểu vận trùng phùng luôn tại đó. Có sách nói Thất sát mà gặp Cự Cơ thì mệt mỏi, phiền não lắm. Cũng chả biết đúng sai thế nào vì mới vào đại vận được 1 năm chưa đi hết vận nhưng năm nay thấy chuyện tình cảm, gia đình buồn nhiều hơn vui. Chuyện tiền bạc thì kiếm được nhiều nhưng lại bị nợ cũng nhiều thành thử trong tay vẫn gần như chẳng có gì. Mình không nghiên cứu kỹ về Tuần triệt lắm, chỉ đọc qua thôi, thấy nhiều ý kiến trái chiều, đọc rồi cuối cùng cũng chẳng biết thế nào là đúng là sai...
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Càng nghiệm lý lá số thì mình càng thấy có nhiều sự phức tạp. Mình nghĩ để nghiên cứu tử vi tốt phải học dc tính cách các sao trước. Nhiều khi sao này tại cung này lại không ảnh hưởng đến cung đó mà lại ảnh hướng đến cung xung chiếu. Một sao Tuần hoặc Triệt không phải lúc nào cũng có tác dụng với tất cả các cung nó đóng.

Đại vận của anh có Tuần hoặc Triệt có thể triệt tiêu Tuần/triệt tại mệnh ko? Trên đây có một số cao nhân nghĩ rằng tuần triệt tại mệnh đến đại vận có tuần triệt ko thể bị triệt tiêu. Chẳng biết đúng hay ko chỉ có thể nghiệm lý cho chính bản thân mình. Lúc nghiệm lý biết kết quả thì đã sắp xuống lỗ rồi.

Về Hóa Lộc tại đại vận, SVSK cũng ko cảm nhận dc đâu. Phải sau vài năm nhìn lại mới thấy dc. Đại vận này anh có thể tận dụng để làm ăn đấy.
Đầu trang

ezmid916
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ezmid916 »

quachdung85 đã viết: 11:00, 08/01/15 Hình ảnh
Mình không thấy có tài liệu nói về Thất Sát gặp Triệt. Có bạn nào biết coi giùm với =)
Mệnh Kim ăn được Thất Sát, tuổi Âm mệnh cư cung Dương bị Triệt là quá đẹp vì tác họa không lớn mà lại giữ được nhiều ưu điểm. Mệnh giáp Xương Khúc, Thai Tọa nên học hành giỏi, có bằng cấp, văn hay chữ tốt gia thêm Đào Hồng Nguyệt Đức khiến các em mê mệt vì vẻ đẹp nạnh nùng :))
Tuổi Sửu, Mệnh Kim đóng ở tam hợp Hỏa (Dần, Ngọ, Tuất), lại ở cung Ngọ Hỏa, thì bản thân sinh ra nếu không vì gia thế lụn bại thì cũng vì bệnh tật, họa hoạn mà hiểm nguy. Thiên Địa không hòa nhưng Nhân lại mạnh, số này đến thời tốt sẽ làm được những điều khiến người khác kính nể, nhưng cũng có lúc thất chí vì tính tình khá vô định, hay vì không giác ngộ ra được giá trị cuộc sống.
Cung Mệnh an ở Bại địa thì vận đang tốt bỗng dưng đổ vỡ quả là đúng như sách nói. Vậy nên lúc thành công thì nên tìm đường để bảo toàn thành quả, hành thiện tích đức tu nhân, đua chen lắm dễ bại hoại danh phận, thể xác.
Cung Phúc có Liêm Trinh, theo sách thì là được hưởng phúc từ chú ruột, hoặc ông chú, vì vậy nếu sinh ra mà người chú ruột hoặc ông chú đã qua đời thì ứng nghiệm. Nên quan tâm đến lăng mộ tổ tiên, có gì cầu khẩn xin xỏ thì thành tâm mà cúng bái. Nhưng chugn quy lại cũng cần giữ cái tâm an định mà hành thiện.
Đại vận 43-52 cẩn thận mọi thứ về không.
Học nhiều, học giỏi chưa hẳn đã tốt, cái tốt là mình giác ngộ được gì trong những thứ đã học, giác ngộ rồi thì hành động sẽ khác đi.
Vài dòng chém gió với bạn.
Được cảm ơn bởi: Ne0, quachdung85
Đầu trang

quachdung85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ezmid916 đã viết: 01:28, 12/05/18
Mình không thấy có tài liệu nói về Thất Sát gặp Triệt. Có bạn nào biết coi giùm với =)
Mệnh Kim ăn được Thất Sát, tuổi Âm mệnh cư cung Dương bị Triệt là quá đẹp vì tác họa không lớn mà lại giữ được nhiều ưu điểm. Mệnh giáp Xương Khúc, Thai Tọa nên học hành giỏi, có bằng cấp, văn hay chữ tốt gia thêm Đào Hồng Nguyệt Đức khiến các em mê mệt vì vẻ đẹp nạnh nùng :))
Tuổi Sửu, Mệnh Kim đóng ở tam hợp Hỏa (Dần, Ngọ, Tuất), lại ở cung Ngọ Hỏa, thì bản thân sinh ra nếu không vì gia thế lụn bại thì cũng vì bệnh tật, họa hoạn mà hiểm nguy. Thiên Địa không hòa nhưng Nhân lại mạnh, số này đến thời tốt sẽ làm được những điều khiến người khác kính nể, nhưng cũng có lúc thất chí vì tính tình khá vô định, hay vì không giác ngộ ra được giá trị cuộc sống.
Cung Mệnh an ở Bại địa thì vận đang tốt bỗng dưng đổ vỡ quả là đúng như sách nói. Vậy nên lúc thành công thì nên tìm đường để bảo toàn thành quả, hành thiện tích đức tu nhân, đua chen lắm dễ bại hoại danh phận, thể xác.
Cung Phúc có Liêm Trinh, theo sách thì là được hưởng phúc từ chú ruột, hoặc ông chú, vì vậy nếu sinh ra mà người chú ruột hoặc ông chú đã qua đời thì ứng nghiệm. Nên quan tâm đến lăng mộ tổ tiên, có gì cầu khẩn xin xỏ thì thành tâm mà cúng bái. Nhưng chugn quy lại cũng cần giữ cái tâm an định mà hành thiện.
Học nhiều, học giỏi chưa hẳn đã tốt, cái tốt là mình giác ngộ được gì trong những thứ đã học, giác ngộ rồi thì hành động sẽ khác đi.
Cảm ơn bạn nhiều. Hẳn là có duyên để được bạn xem cho lúc 1h30 phút sáng. Tớ đang ở giai đoạn lụn bại sau thành công đây bạn ơi. Cuộc sống vô định lắm. Bạn có thể chỉ giúp t năm nào cs sẽ khá hơn và năm nào cs sẽ hung hiểm trong đại vận này để t biết còn có hướng. Cảm ơn nhiều!
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: TL: Mệnh Thất Sát (M) bị triệt thì sẽ ntn?

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

quachdung85 đã viết: 23:17, 21/06/15 cảm ơn các bạn. Mình post bài này đã nửa năm k có ai ngó ngàng đến. Hnay bỗng nhiên lại có nhiều người vào xem giúp ắt là do có duyên với mọi ng. Mình xin chia se đôi chút về bản thân như sau:
1. Mình thủa nhỏ yếu ớt bệnh tật vô cùng. Từ 3-5 t sống ở viện Nhi Thụy Điển nay là Nhi TƯ nhiều hơn ở nhà. Mình bị khối u ở cổ từ 3t. Phải tới 5t mới đủ sk để mổ bỏ u. còn sau này ốm vặt sau này như cơm bữa. Gãy tay, ngã xe, xém chết đuối, sét đánh.... đều có cả.
2. Mình cũng k biết mình có đẹp trai không nhưng ra ngoài cũng đc nhiều chị em thương. Tuy nhiên mình k bgio lợi dụng chị em. Mọi thứ với mình phải xuất phát từ tình cảm.
3. Mình học mọi thứ rất nhanh. Cả năm chơi dài, chỉ ôn 1 tháng cuối cũng đủ đỗ đại học KTQD HN. có lẽ ỷ lại vì học nhanh nên 4 năm học Đh mình chỉ chơi điện tử và tụ tập bạn bè. Học xong ra trường Đh đc nửa năm thì đc ng nhà xin vào làm giáo viên 1 trường cao đẳng. Mình có rất nhiều tài lẻ như: đàn, hát, thể thao, khả năng tổ chức các chtrinh văn nghệ nên chỉ qua 2 năm phấn đấu mình đã đc bầu làm chủ tịch hội HSSV và Phó bí thư đoàn trường. Trong năm 2012 mình cũng hoàn thiện việc học Cao học tại trường ĐH quốc gia HN. Con đg sự nghiệp đang lên như diều gặp gió thì dính phốt nặng. 1 tối mình dạy xong về đi ăn đêm cùng 1 số ng ban gần nhà thì dính vào 1 vụ đánh nhau. Mình k tiện kể nhưng vụ việc quá rắc rối. Mình bị ra tòa nhưng may mắn là k bị đi tù. Mọi việc khiến mình quá xấu hổ, mình xin thôi mọi chức vụ và thu mình trước mọi ng... Mình cũng chia tay cô gái mình yêu nhất vì quá khủng hoảng và stress nặng...
4. Mình xin thôi việc năm ngoái, cũng là lúc mình quen vk mình bgio. cô ấy đã có ck và có 1 bé trai 5t. Mọi ng đều phản đối. Nhưng mình vẫn qđ lấy cô ấy. Bme mình giờ từ mặt mình. Mình và vk đang ra ngoài thuê trọ. Cs ban đầu tương đối khó khăn.
5. Mình là ng có nghị lực và hoài bão, mình k thích thì thôi, đã thích sẽ làm đến cùng. Năm 2013 đột nhiên thích học tiếng Anh. Mình cày từ dạo đó tới giờ được gần 3 đĩa DVD Nếu ai đã học Effortless English sẽ hiểu chừng đó là ntn.
6. Mình tự nhận thấy bản thân mình con kiến cũng k dám giết. Nhưng có đk dám làm vc xấu. Thường đc ng dưới yêu quý (đám sinh viên quý mình lắm). Nhưng thường k đc lòng các sếp ở trên. Nói chung là từ trước tới h. Làm gì cũng thấy trở ngại sao sao ấy... Chưa có cái gì mà đầu xuôi đuôi lọt
....
Tạm thời chia sẻ chút về bản thân. Mong các bạn xem giúp mình chuyện tương lai. Cần thêm thông tin gì mình sẽ chia sẻ. Cảm ơn đã quan tâm.
Chào sư huynh khoá trước sv Neu , đọc xong mà thấy anh nghị lực bản lĩnh quá . Thường spt thì cuộc đời thường khổ lúc mới đầu . Xong cuối đời ổn thoả êm đềm hơn anh ạ . Anh mệnh kim thất sát kim nên ăn trọn được . Spt k ngại tuần triệt , nên nếu có nó kìm hãm được những cái xấu thôi chứ k quan ngại cho lắm theo em là vậy . Vận 23-32 của anh theo em nghĩ là do con hình , quan phủ nên như vậy , chưs mệnh thất sát gặp kình thì phát lắm lên như diều gặp gió thật . Bắt đầu từ năm 33 là ổn thoả rồi . Mặc dù song lộc đồng cung gặp cự môn không được đẹp lắm thôi , dễ bị hoạ vì tiền . Nhưng chắc dễ thở hơn anh ạ .
Đầu trang

ezmid916
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ezmid916 »

quachdung85 đã viết: 02:23, 12/05/18
Cảm ơn bạn nhiều. Hẳn là có duyên để được bạn xem cho lúc 1h30 phút sáng. Tớ đang ở giai đoạn lụn bại sau thành công đây bạn ơi. Cuộc sống vô định lắm. Bạn có thể chỉ giúp t năm nào cs sẽ khá hơn và năm nào cs sẽ hung hiểm trong đại vận này để t biết còn có hướng. Cảm ơn nhiều!
Đại hạn này (33-42) có 2 Lộc nhưng vì khắc hành nhau nên sẽ rất vất vả và đau đáu chuyện tiền bạc, sinh nhai. Dự là 5 năm cuối Đại hạn thì sẽ khá hơn nhiều, 5 năm đầu chịu khó vất vả vậy. Bạn đọc lại bình luận trước của tôi ở chỗ cung Phúc Đức. Cung Thân của bạn ăn vào Vũ Khúc thì cũng nên đề phòng tai nạn, về sau cuộc đời cũng vất vả nhưng khá hơn hay không là do mình.
Mệnh Thất Sát, Thân Vũ Khúc thì chắc chắn là cuộc đời phải gặp nhiều hung hiểm, mệt nhọc rồi, quan trọng là mình phải vững tin + sự yên ấm từ gia đình (bố mẹ, anh em, vợ con) trợ giúp.
Cẩn thận mồm miệng mà gây họa, nhất là với cấp trên (nếu đi làm công ăn lương) hay bất đồng với bố mẹ. Bắt đầu từ năm Tân Sửu thì khá hơn.
Chuyện cải số để tốt hơn thì thiên về Phong Thủy và Tứ Trụ, bạn nên vào mục Phong Thủy hay Tứ Trụ nhờ người giúp cách tăng tài vận hoặc sang trang tuvilyso.org
Năm 2019 bạn có khả năng chuyển nhà, hoặc chuyển công tác, hoặc có sự thay đổi quan trọng nào đấy, tốt hay xấu thì tôi nghĩ là tốt nhiều hơn xấu.
Đầu trang

Momo273
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Momo273 »

Chào tớ cũng Thất Sát triệt ở cung Mệnh nè... Mình cũng mới tìm hiểu về lá số của mình thôi, có gì nhờ mọi người chỉ giáo ạ:)
D00C3F5C-7E9A-4B9B-9FD6-A3E6553DA389.jpeg (184.21 KiB) Đã xem 6029 lần
Đầu trang

quachdung85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ezmid916 đã viết: 01:57, 14/05/18
quachdung85 đã viết: 02:23, 12/05/18

Đại hạn này (33-42) có 2 Lộc nhưng vì khắc hành nhau nên sẽ rất vất vả và đau đáu chuyện tiền bạc, sinh nhai. Dự là 5 năm cuối Đại hạn thì sẽ khá hơn nhiều, 5 năm đầu chịu khó vất vả vậy. Bạn đọc lại bình luận trước của tôi ở chỗ cung Phúc Đức. Cung Thân của bạn ăn vào Vũ Khúc thì cũng nên đề phòng tai nạn, về sau cuộc đời cũng vất vả nhưng khá hơn hay không là do mình.
Mệnh Thất Sát, Thân Vũ Khúc thì chắc chắn là cuộc đời phải gặp nhiều hung hiểm, mệt nhọc rồi, quan trọng là mình phải vững tin + sự yên ấm từ gia đình (bố mẹ, anh em, vợ con) trợ giúp.
Cẩn thận mồm miệng mà gây họa, nhất là với cấp trên (nếu đi làm công ăn lương) hay bất đồng với bố mẹ. Bắt đầu từ năm Tân Sửu thì khá hơn.
Chuyện cải số để tốt hơn thì thiên về Phong Thủy và Tứ Trụ, bạn nên vào mục Phong Thủy hay Tứ Trụ nhờ người giúp cách tăng tài vận hoặc sang trang tuvilyso.org
Năm 2019 bạn có khả năng chuyển nhà, hoặc chuyển công tác, hoặc có sự thay đổi quan trọng nào đấy, tốt hay xấu thì tôi nghĩ là tốt nhiều hơn xấu.
Cs vất vả quá... rảnh lại lên đọc mấy dòng này của bạn để có động lực phấn đầu tiếp! Đợi đến 38 tuổi xem sao ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”