Trao đổi về tướng pháp

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Trao đổi về tướng pháp

Gửi bài gửi bởi haibatpho »

Kbakdm đã viết: 09:28, 08/01/18
haibatpho đã viết: 20:03, 02/01/18 Chào mọi người trong diễn đàn
Đã từng xuất hiện khoảng 2 năm trước và có 1 topic xem tướng trên diễn đàn này.Mình là đối tượng không quan tâm nhiều lắm đến các kỹ thuật hay nội dung xem tướng như một công cụ nghiên cứu lý thuyết.Cái mình quan tâm đến chính là feedback của mọi người,mình nhận được rất nhiều phản hồi cả công khai lẫn inbox.Nói thật mình rất kinh ngạc về cách mà 1 con người phản ứng trước những thông tin mang mầu sắc nghiên cứu tâm linh dạng này.
Nói ra thì dông dài,để rút gọn lại thì mục đích của mình là tạo ra 1 chủ đề theo dạng hỏi-đáp về các vấn đề liên quan đến tướng pháp.Minh hi vọng qua các câu hỏi của các bạn sẽ làm phong phú thêm sự hiểu biết của mình.

Đây là chủ đề mình từng tạo hoi-tuong-chu/dang-dan-xem-tuong-t71369-510.html
Chào bác haibatpho!
Mong bác xem qua giùm cháu tướng pháp với ạ, cháu đăng ký ở trang 2 , không biết là bác có bỏ qua quên cháu không ạ??? Mong lần này có duyên với bác.
Cháu cảm ơn bác rất nhiều!
Chúc bác 1 tuần vui vẻ!!!
Thân ái!
Bạn chụp ảnh sát quá nên không nhìn tổng thể và tính cân đối với các bộ phận được.Nhìn gần như thế này thì chỉ thấy phá tướng quá nhiều,đặc biệt là từ trung vận trở đi.Dù sao thì nam nhạc cũng đẹp,nhưng yếu thế.
yếu thứ nhất là lông mày thì hướng lên,nhưng mắt thì hơi võng xuống,khoảng giữa con ngươi rộng nhưng không có thần,đáng nhẽ gian môn phải đầy đặn và tiếp lực cho mắt nhưng đây lại không.
Yếu thứ hai là hạ đình dài và có khuynh hướng vót nhọn dần xuống cuối, lộ xương mà lại thiếu sự chấn giữ --cái mạch khí này mà chảy từ trên xuống thì chảy đi đâu???.Mà toàn bộ gò thủy tinh,nhân trung,thừa tương đều xấu.Nó là kim hình kiêm mộc,mà kim vốn phá mộc.
Được 1 ưu thế là không phá tài(tiền) do tai áp sát đầu,sơn căn nở đẹp bám cạnh ấn đường,nhưng vấn đề là bạn kiếm ra bao nhiêu tiền để mà phá???
Tính bạn sẽ khá cô độc đấy,vì khó hài hòa với người xung quanh,cuộc sống hôn nhân cũng không hạnh phúc.
Được cái nếu bạn bền chí và nỗ lực thì cũng đạt được ít thành tựu vì chuẩn đầu sáng bóng,thiên đình rộng rãi.
Bạn làm riêng,buôn bán nhỏ lẻ hay đi làm thuê cũng ok,đừng làm lớn và không thích hợp theo nghiệp công chức.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

haibatpho đã viết: 20:06, 10/01/18
Kbakdm đã viết: 09:28, 08/01/18
Đã từng xuất hiện khoảng 2 năm trước và có 1 topic xem tướng trên diễn đàn này.Mình là đối tượng không quan tâm nhiều lắm đến các kỹ thuật hay nội dung xem tướng như một công cụ nghiên cứu lý thuyết.Cái mình quan tâm đến chính là feedback của mọi người,mình nhận được rất nhiều phản hồi cả công khai lẫn inbox.Nói thật mình rất kinh ngạc về cách mà 1 con người phản ứng trước những thông tin mang mầu sắc nghiên cứu tâm linh dạng này.
Nói ra thì dông dài,để rút gọn lại thì mục đích của mình là tạo ra 1 chủ đề theo dạng hỏi-đáp về các vấn đề liên quan đến tướng pháp.Minh hi vọng qua các câu hỏi của các bạn sẽ làm phong phú thêm sự hiểu biết của mình.

Chào bác haibatpho!
Mong bác xem qua giùm cháu tướng pháp với ạ, cháu đăng ký ở trang 2 , không biết là bác có bỏ qua quên cháu không ạ??? Mong lần này có duyên với bác.
Cháu cảm ơn bác rất nhiều!
Chúc bác 1 tuần vui vẻ!!!
Thân ái!
Trước hết, cháu cảm ơn bác đã xem qua cho cháu, cháu xin phép hồi âm và có vài điều mong bác giải đáp thêm giùm cho cháu:

Bạn chụp ảnh sát quá nên không nhìn tổng thể và tính cân đối với các bộ phận được.Nhìn gần như thế này thì chỉ thấy phá tướng quá nhiều,đặc biệt là từ trung vận trở đi.
->từ trung vận trở đi, cháu phá tướng quá nhiều thì sẽ như thế nào ạ???mong bác nói rõ hơn được không ạ?
Dù sao thì nam nhạc cũng đẹp,nhưng yếu thế.
yếu thứ nhất là lông mày thì hướng lên,nhưng mắt thì hơi võng xuống,khoảng giữa con ngươi rộng nhưng không có thần,đáng nhẽ gian môn phải đầy đặn và tiếp lực cho mắt nhưng đây lại không.
Yếu thứ hai là hạ đình dài và có khuynh hướng vót nhọn dần xuống cuối, lộ xương mà lại thiếu sự chấn giữ --cái mạch khí này mà chảy từ trên xuống thì chảy đi đâu???.Mà toàn bộ gò thủy tinh,nhân trung,thừa tương đều xấu.Nó là kim hình kiêm mộc,mà kim vốn phá mộc.
Được 1 ưu thế là không phá tài(tiền) do tai áp sát đầu,sơn căn nở đẹp bám cạnh ấn đường,nhưng vấn đề là bạn kiếm ra bao nhiêu tiền để mà phá???
->cháu không kiếm ra được tiền ạ, toàn ăn bám bố mẹ thôi ạ, buồn lắm bác ạ😧😧😧

"Tính bạn sẽ khá cô độc đấy,vì khó hài hòa với người xung quanh,cuộc sống hôn nhân cũng không hạnh phúc."
->đúng ạ, cháu rất chi là cô độc và đã 1lần vợ(vừa ly hôn trong tháng 4/2017). Hiện tại cháu thấy mình không khác gì độc cô cầu bại năm xưa, 1mình sống trên mảnh đất rộng 1sào, sống trong căn nhà gác 2tầng và bên cạnh vài phòng trọ,.....

Được cái nếu bạn bền chí và nỗ lực thì cũng đạt được ít thành tựu vì chuẩn đầu sáng bóng,thiên đình rộng rãi.
Bạn làm riêng,buôn bán nhỏ lẻ hay đi làm thuê cũng ok,đừng làm lớn và không thích hợp theo nghiệp công chức.
->hiện tại cháu đang cắt tóc nam quán nhỏ(lương 1tr/tháng), bán ít hàng tạp hóa cho p.trọ(cháu trông coi,tiền thì thu đưa cho bố mẹ) nhưng đói kém lắm ạ, trồng rau và nuôi chó mèo ạ. Nhiều lúc cháu thấy mình chả khác gì các văn nho sỹ ngày xưa toàn đi quy ẩn lúc núi rừng làm bạn với chim muôn 🐦🐦🐦, còn cháu thì đi quy ẩn trồng rau ,chăm cây cảnh với nuôi chó mèo,.... 😺😺😺🍈🍉🍍🍋🍓🍅
Cho cháu hỏi liệu từ xem tướng này có thể biết được năm sau 2018, cháu có báo hỷ lấy vợ 2 không ạ???xem lấy vợ 2 có hạnh phúc không??? Và có thể xem được vận hạn 2018 được không ạ???
Chúc bác ngủ ngon và mơ đẹp!!
Thân ái!!
Đầu trang

tngoc9150
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tngoc9150 »

Đầu trang

haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quynhmai91 đã viết: 16:51, 07/01/18
Đã từng xuất hiện khoảng 2 năm trước và có 1 topic xem tướng trên diễn đàn này.Mình là đối tượng không quan tâm nhiều lắm đến các kỹ thuật hay nội dung xem tướng như một công cụ nghiên cứu lý thuyết.
Anh xem giúp em được không ạ? Tướng của em có gì phá cách, hay cần tránh gì, làm gì để tốt lên không ạ?
Em cảm ơn anh nhiều.
Uhm,em rất khá so với mặt bằng chung những người mà anh đã xem.Đặc biệt là ánh mắt,nó có thần,rực rỡ hòa ái.
Tổng thể khuân mặt cân đối,lông mày thanh tú,ấn đường rộng rãi.Vùng trán tuy không có mặt nào phát triển quá mạnh nhưng lại không có mặt yếu.La hầu kế đô cân xứng lại vắt qua như cái lọng che lấy thái âm,thái dương mà ngọa tằm lại nổi rõ.Cái thần từ mắt tỏa ra nhẹ nhàng,nó không mang tính uy áp bức người,do bản tính thiện lương nên ngại tranh đấu,khó lên cao trong sự nghiệp (trừ khi làm riêng) nhưng dễ hòa thuận với người xung quanh.Thế khó này của em thể hiện rõ nhất do sự kìm kẹp của lưỡng quyền với pháp lệnh,dù pháp lệnh em rất đẹp.
Tính cách em rất chung thủy,có tướng vượng phu ích tử.Người ra hay nói mua bò thì phải biết đo cái chuồng,Anh nghĩ nếu anh là kẻ phiêu lưu thì mình phải làm sao kết hôn với một cô gái có ít nhất 50% tố chất phiêu lưu như mình,mà em thì không phải là người thích phiêu lưu.Đấy là cách một người đàn ông có trách nhiệm nghĩ còn đàn bà thì anh chịu :))
Em hỏi anh em có phá cách gì không,nếu nhìn qua ảnh như thế này thì tạm thời là không.Lưu ý giọng nói của em phải tránh giọng kim(tiếng nói trói tai ở cuối câu) và giọng thổ(trầm) giọng hỏa(khàn) là tốt nhất.
Em nên lấy chồng và sống xa nhà,cung thiên di của em đẹp,lại có lực đỡ từ phúc cung nên càng xa nhà càng tốt.Số này đến giai đoạn trung niên chác rất hay được đi du lịch.Vợ chồng danh giá
Đầu trang

haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 20:39, 02/01/18
haibatpho đã viết: 20:03, 02/01/18
Hay quá anh Haibatpho ạ. Cho em xin 1 vé được anh xem tướng nhé :D
ảnh đâu??
Đầu trang

AnAnAn010190
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi AnAnAn010190 »

Anh Haibatpho xem giúp em với ạ. Bài em post ở trang 9 ạ. Mong anh xem tướng giúp em ạ. Em xin cảm ơn.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

haibatpho đã viết: 18:50, 12/01/18
ảnh đâu??
Em đây ạ. 08/10/1994 âm ạ.
Đầu trang

quynhmai91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi quynhmai91 »

haibatpho đã viết: 18:47, 12/01/18 Uhm,em rất khá so với mặt bằng chung những người mà anh đã xem.Đặc biệt là ánh mắt,nó có thần,rực rỡ hòa ái.
Tổng thể khuân mặt cân đối,lông mày thanh tú,ấn đường rộng rãi.Vùng trán tuy không có mặt nào phát triển quá mạnh nhưng lại không có mặt yếu.La hầu kế đô cân xứng lại vắt qua như cái lọng che lấy thái âm,thái dương mà ngọa tằm lại nổi rõ.Cái thần từ mắt tỏa ra nhẹ nhàng,nó không mang tính uy áp bức người,do bản tính thiện lương nên ngại tranh đấu,khó lên cao trong sự nghiệp (trừ khi làm riêng) nhưng dễ hòa thuận với người xung quanh.Thế khó này của em thể hiện rõ nhất do sự kìm kẹp của lưỡng quyền với pháp lệnh,dù pháp lệnh em rất đẹp.
Tính cách em rất chung thủy,có tướng vượng phu ích tử.Người ra hay nói mua bò thì phải biết đo cái chuồng,Anh nghĩ nếu anh là kẻ phiêu lưu thì mình phải làm sao kết hôn với một cô gái có ít nhất 50% tố chất phiêu lưu như mình,mà em thì không phải là người thích phiêu lưu.Đấy là cách một người đàn ông có trách nhiệm nghĩ còn đàn bà thì anh chịu :))
Em hỏi anh em có phá cách gì không,nếu nhìn qua ảnh như thế này thì tạm thời là không.Lưu ý giọng nói của em phải tránh giọng kim(tiếng nói trói tai ở cuối câu) và giọng thổ(trầm) giọng hỏa(khàn) là tốt nhất.
Em nên lấy chồng và sống xa nhà,cung thiên di của em đẹp,lại có lực đỡ từ phúc cung nên càng xa nhà càng tốt.Số này đến giai đoạn trung niên chác rất hay được đi du lịch.Vợ chồng danh giá
Cuối cùng cũng chờ đợi được anh haibatpho xem cho, em cảm ơn anh nhiều ạ :D

Anh nói đúng về em, em khá lành và dễ hòa thuận với mọi người. Nhưng đôi khi em cảm tưởng suy nghĩ trong con người em có hai mặt và không thống nhất. Ví dụ như biểu hiện bên ngoài của em bao giờ cũng hiền lành và không bon chen tranh giành, nhưng bên trong thầm ngưỡng mộ những bạn nhiều ý chí và tranh đấu, cuộc sống nhiều phiêu lưu trải nghiệm. Em nghĩ mình là người có nội lực khá tốt, chịu được vất vả, nhưng bảo em theo một cuộc sống lắm tranh đấu và phiêu lưu thì dường như sức ì của em lớn hơn nên em không có làm được. Chỉ khi nào rơi vào trường hợp bắt buộc thì có lẽ lúc ấy nội lực của em được phát huy.

Cuộc sống của em hay nằm giữa ranh giới và hiếm khi nghiêng hẳn về một thái cực nào, không biết có phải ba phải hay không nữa. Em thường cảm thấy rất khó mỗi khi phải trả lời câu hỏi dạng như thích gì nhất, ghét gì nhất, cái gì tốt nhất, cái gì xấu nhất. Mơ ước của em đôi khi còn trái ngược, ví dụ như lúc thì thích cuộc sống đủ đầy vật chất, khi thì chỉ mong cuộc sống bình bình không biến cố và hạnh phúc gia đình thôi, nói chung là không có thống nhất chi cả.

Giọng của em trong và nhẹ, chắc không thuộc giọng nào trong số 3 giọng kim, thổ, hỏa. Em đang du học và sắp tốt nghiệp anh ạ.

Anh là người nghiên cứu tướng pháp thì có tin vào sự kì diệu của tướng pháp không ạ? Kiểu như em đọc quyển tướng pháp Ngô Hùng Diễn thì họ có nói rằng tướng vợ mà tốt nhiều khi sẽ đỡ cả tai họa xảy đến cho chồng, hay tướng vợ quá vượng (chồng danh giá) mà tướng chồng không tốt thì dễ không ở với nhau
Đầu trang

vothibichhang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vothibichhang »

Nhờ bác Haibatpho xem giúp cháu về gia đạo,tiền tài,chồng con,cuộc sống cháu hôn nhân của cháu sau này có trắc trở lắm không bác.Cháu cảm ơn bác !
Tập tin đính kèm
26803201_1435216216583409_2026359102_n.jpg (103.46 KiB) Đã xem 1890 lần
26856909_1435220993249598_1676764147_n.png (253.95 KiB) Đã xem 1890 lần
26913485_1435229626582068_921213985_n.jpg (80.97 KiB) Đã xem 1890 lần
26856046_1435223623249335_293143553_n.jpg (160.67 KiB) Đã xem 1890 lần
Đầu trang

haibatpho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vietnamo đã viết: 17:43, 07/01/18 Nhờ ông anh xem hộ tướng tôi là tướng tên gì. Cho tôi biết để tự tìm đọc không phiền ông anh quá
Hỏi thế này thì khó quá.Nếu chỉ phân loại theo kiểu cầm dao chặt cắt khúc từng phần cơ thể thì từ lâu rồi mình không làm như thế,vì nó băm nát tướng học thành những phép cộng trừ thô.Bây giờ cái mũi của anh là tướng A,cái mắt là tướng B,ta giả sử tổng quan tướng cách của anh là kết quả của 2 phép cộng A và B ra kết quả C.Vậy anh định diễn giải cái kết quả C kiểu gì??Có lượng hóa nó được không??
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”